Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em bị khớp khi đến chỗ làm mới... Các chị giúp em với ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em 23, mới ra trường chưa được 1 năm ạ.
    Trước em làm ở 1 công ty mới thành lập nên mọi người cùng vào đều là nhân viên mới cả. E rất tự tin, vui vẻ, hoạt bát. E cũng được nhiều người yêu quý, chơi và nói chuyện được với tất cả mọi người.
    E mới chuyển sang chỗ mới được 1 tháng. Nhưng em lại ko biết bắt chuyện với mọi người ở đây như thế nào. Ở phòng thì là các chị hơn tuổi em. Ở công ty cũng nhiều bạn bằng tuổi nhưng các bạn ấy đều làm ở đây lâu rồi. Em chỉ nói chuyện nhiều với 1 chị là người giới thiệu e vào đây.
    Các chị có thể cho em lời khuyên để e hòa nhập được với môi trường mới ko ạ? Các chị làm cùng em đều có gia đình và tầm tuổi 30 ạ. Em nhiều khi ko biết nói chuyện với mọi người về cái j ý ạ. Thỉnh thoảng e đá vào đc vài câu,
    Đây là nơi e muốn làm việc lâu dài nên e cũng muốn sớm hòa nhập vs mọi ng ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 242 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cứ từ từ bạn ah !! công ty lớn có văn hóa riêng, mọi người thường khép kín và giao lưu theo nhóm !! Lúc mình làm bên nhóm marketing cũng vậy , chỉ nói chuyện vói lead ah ... Từ từ sẽ có những hoạt động trong công ty .. yên tâm đi

-----
    free run
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thì đàu tiên là thỉnh thoảng mua đồ ăn mời các chị ấy để tìm hiểu sở thích, rồi dần dần sẽ được tham gia chung thôi, mình mới thì phải biết cách bắt chuyện để lấy lòng các chị ấy đã, chịu thiệt chút cũng chẳng sao.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Làm thế nào để "bắt chuyện lấy lòng" đc ạ? em hơi bị kém khoản nói chuyện vs ng hơn tuổi ạ
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hehe, mình chưa như ấy nhưng từ nhỏ thì cũng sôi nổi nên cũng ko khá hơn mấy, chỉ là nếu với người lớn tuổi thì nên hỏi về kinh nghiệm, mình biết rồi cũng phải giả vờ chưa biết để hỏi, khi được chỉ dẫn thì cảm ơn rối rít vào. Xong rồi nhân tiện cảm ơn mời đi cafe hoặc mời cả phòng uống nước, ăn vặt. nếu mấy chị lớn hơn nữa thì hỏi về con cái rồi mua quà cho các cháu.v.v Có nhiều cách mà.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dạ, em cảm ơn cả nhà ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vai vế người lớn tuổi hơn thì chị nói với em nhé, mới đầu vô cty em phải biết lễ nghĩa với mấy chị, lãnh lương xong nhớ đánh tiếng mời mấy chị cùng phòng đi ăn coi như ra mắt, còn ăn gì thì để mấy chị ấy chọn. Ngồi vào bàn tiệc rồi sẽ có rất nhiều vấn đề để nói, lúc đó sẽ hiểu tâm tính của mọi người, dù gì bỏ 1 phần nho nhỏ tiền nhưng lấy lòng được chị em thì có gì đâu.
    • 96 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongnga_2212 Xem bài viết
    Làm thế nào để "bắt chuyện lấy lòng" đc ạ? em hơi bị kém khoản nói chuyện vs ng hơn tuổi ạ
    ôi trời sao trường hợp của ấy giống tớ thế >"< thỉnh thoảng cứ như kiểu mình là con bò lạc ở cty ấy >"<
    • 160 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em moi vào cứ từ từ.... em cứ chào hỏi đúng phép.... làm đúng việc được giao
    Và đặc biệt là chịu khó nghe mọi nguoi nói chuỵen riêng .... chuyện về người này nguoi kia... để hiểu tính của từng người .... tiện bề giao tiếp.... em moi đi ăn voi truong hợp công ty ít nguoi chứ nhiều nguoi moi sao xuể và cũng khó moi hết.... moi ko đúng cách họ cũng ko đi đâu.... ko biết mời ai truoc ai sau cũng là đắc tội.....
    Đặc biệt nữa là thắc mắc gì nên hỏi cái chị giới thiệu em vào.... chị ấy sẽ chỉ cho....
    Em cứ làm tốt việc của em ... khẳng định chuyên môn .... thì em sẽ đưọc coi trọng và mọi nguoi đến với e....
    Đừng để làm hỏng việv họ phải thu dọn cho e thì mất cảm tình lắm
    Ai nói gì e cũng để ý kỹ ý họ .... rồi tiếp thu phần đúng.... ko cãi và thắc mắc phần họ quá đáng..... rồi sẽ quen hết.... họ tồn tại được em cũng sẽ vậy.... họ hòa đồng được e vũng vậy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

t cũng thế huhu, chán thế chứ
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmai_hp Xem bài viết
    Em moi vào cứ từ từ.... em cứ chào hỏi đúng phép.... làm đúng việc được giao
    Và đặc biệt là chịu khó nghe mọi nguoi nói chuỵen riêng .... chuyện về người này nguoi kia... để hiểu tính của từng người .... tiện bề giao tiếp.... em moi đi ăn voi truong hợp công ty ít nguoi chứ nhiều nguoi moi sao xuể và cũng khó moi hết.... moi ko đúng cách họ cũng ko đi đâu.... ko biết mời ai truoc ai sau cũng là đắc tội.....
    Đặc biệt nữa là thắc mắc gì nên hỏi cái chị giới thiệu em vào.... chị ấy sẽ chỉ cho....
    Em cứ làm tốt việc của em ... khẳng định chuyên môn .... thì em sẽ đưọc coi trọng và mọi nguoi đến với e....
    Đừng để làm hỏng việv họ phải thu dọn cho e thì mất cảm tình lắm
    Ai nói gì e cũng để ý kỹ ý họ .... rồi tiếp thu phần đúng.... ko cãi và thắc mắc phần họ quá đáng..... rồi sẽ quen hết.... họ tồn tại được em cũng sẽ vậy.... họ hòa đồng được e vũng vậy

vâng ạ,
    e cảm ơn chị.
    Đọc cmt của chị e thấy tự tin hơn rồi ạ.
    E nghĩ c nói đúng quá, e sẽ làm như lời khuyên của chị ạ ^^
    • 160 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hj... chị đi làm từ khi học lớp 9... cho tới tận bây giờ mỗi ần thay công việc mới vào một môi trường mới vẫn thấu ngột ngạt.... buồn và nản... nhưng như một mô tip .... chỉ cần có thời gian và tình để ý ta sẽ nắm được nguyên tắc qui luật cách thức để hòa nhập và thành công....
    Hôm nay đã làm được 2 năm ở công tu rồi mà vẫn bị xếp nói là chẳng biết cái gì cả nè... rồi có hôm mang về hợp đồng lạo điwowcj khen là cứ thế pjats huy nhé... tuổi trẻ tài cao..... xếp là thế.... xếp mămgs thì nên buồn 1 chút và bỏ nỗi buồn ấu đi để làm việc chứ tự ải rồi tự ti thì cả đời ko đủ bản linh làm gì.... hihih

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chán .... có những khi chán muốn bỏ việc.... rồi có lhi lại yêu công việc.... có khi thấy có đồng nghiệp là tốt .... có khi lại mong ko phải làm với họ.... ức chế trong từng câu nói..... cuộc sống là vậy.... hj

• 144 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

chị tiếp cận theo dạng 1-1 trước thử
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dạ vâng ạ chắc là 1 thời gian nữa sẽ quen hết chị nhỉ
    • 144 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

do tính em cũng thích tiếp cận 1-1 , khi thân đc 1 người rồi thì người đó sẽ kéo mình vào nhóm của họ dễ dàng hơn