TIN TÀI TRỢ.

Em bị 2 anh em thằng lừa đảo lừa tiền (cả năm rồi)...các mẹ có ai giúp em với....

• 79 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chả là thế này,

Hồi trước tết khoảng tháng 11/2010 mình có 1 cái máy tính HP và 1 người bạn là Vũ Kỳ Lân (0909182873) mua cho bạn của nó. Thằng Lân bảo giảm giá đi anh, lúc ấy em cũng tin tưởng, nghĩ nó dùng nên bán lại cho bạn bè giá rẻ tổng công là 11 triệu. Vì cũng bạn chơi cả năm rồi, thấy cũng đàng hoàng, nên mình tin tưởng không viết giấy vì tay Lân hẹn đến thứ 2 sẽ trả. Nhưng đến thứ 2, rồi đến mấy tuần sau hẹn lần lựa. Thứ 2 rồi đến thứ 6, rồi cũng không thấy gì.

Lúc ấy mình ra HN công tác và nó bảo sẽ chuyển khoản qua tài khoản Vietcombank cho mình. Mình cũng tin tưởng, tung tăng...rồi vài ngày sau check tài khoản cũng không thấy gì. Liên lạc nó, thì nó bảo "Thế à...vậy là em bị lừa, bị con bồ nó lừa...v..v...". Và hẹn tiếp....1 thứ 6 của nhiều thứ 6, một đầu tháng của nhiều cái đầu tháng...Khi quay về giữa tháng 4 và nhắc lai tiếp. Thì tay Lân này cũng nói là lỡ dùng tiền xài hết rồi và hứa trả. Nhưng rồi cứ lần lựa cho đến khoảng cuối tháng 5 (hứa đã hơn 2 lần trả rồi và chỉ trả mình có 2triệu thôi). Còn lại 9 triệu không trả. (Cái này có tất cả bạn bè em làm chứng vì trước mặt họ, nó bảo trả tiền cho em và còn nói: "nếu em không trả được thì...anh muốn làm gì thì làm..."...Nhưng rồi cũng...đâu lại vào đấy.

Mình đã liên lạc nhiều lần, rồi tắt máy, không nghe, nhắn tin không trả lời....Mình nhắc nơ nhiều lần, nhưng hắn nghe lời xúi bẩy của 1 người khác rồi quay lại bảo: không trả và kêu mình lôi chứng cứ ra. Nhắn tin vào điện thoại bảo: "quyt thì không quỵt nhưng chẳng qua là chưa muốn trả thôi.". Tin nhắn, ghi âm cuộc gọi của nó...em còn giữ nguyên đây.

Rồi mình cũng bực mình quá, cũng lời qua tiếng lại. Mình gọi điện thoại, nhắn tin cũng không trả lời. Nên đành dọa sẽ đánh và cuối cùng cũng thằng anh nó là Vũ-Stephenvu101 ( 091 4 682 999) - (nghe tụi nó nói là cũng mở cty Peacock Communications hay PAVO COMMUNICATION CORPORATION
    - Block A002, Phan Tay Ho Apartment , Ward 7, Phu Nhuan Dist, HCMC
    - Tel: (08) 274 8261 - 274 8262

(em tìm trên mạng thì ra Vũ là tên gì đấy, còn có tên nữa là: Vũ Hoàng Ngọc Lâm).

Anh nó bảo sẽ đứng ra giải quyết, và cũng hẹn ra quán cafe (vào trưa thứ 7 13/06/2011) rồi thằng anh nó dắt theo 1 người cũng bảo đòi mang xã hội đen đánh mình. Nhưng mấy tay ấy cũng huênh hoang dân kinh doanh gì đấy rồi nói thứ 2 sẽ giải quyết gọn. Nhưng cho đến bây giờ cả 2 anh em nhà đấy gọi điện thoại, nhắn tin cũng không trả lời. Mình bức xúc quá, số tiền cũng chả nhỏ, cũng công sức làm lụng bỏ ra mà bị người khác lấy. Rồi tụi nó đổi số mới, chuyển địa chỉ mà...em không thể biết được nó đang ở đâu. Vào thời điểm trước em quen, thì nó ở Hóc Môn, sau search trên mang thì ra địa chỉ ở Phan Tây Hồ...v..v...Đổi địa chỉ, đổi số nên em mất liên lạc....

Gần đây khoảng tháng 9 (giữa tháng) thì có 1 người nói là khách hàng của tụi nó (sinh viên) có mua máy như thế và trả tiền đầy đủ (13tr) nhưng bị hỏng mang ra sửa, nhưng tụi nó cũng cầm máy tính của người ta rồi...im luôn. Kiểu "nhắn tin không trả lời, gọi không nhấc máy", thậm chí còn đổi địa chỉ đi đâu đấy và người khách đó tìm trên mạng ra số em hỏi em có quen không. Khổ...lúc ấy tụi em lại phải lọ mọ lên mạng tìm, thì mới ra địa chỉ mới của tụi nó :

Địa chỉ : 210/9c lê văn sỹ , phường 10 , quận phú nhuận Phú Nhuận, Hồ Chí Minh.
    Điện thoại : 0866713168
    Email : kylan.vu@gmail.com
    Địa chỉ website : http://peacock.ebi.vn - http://pavocorp.com/
    Điện thoại thằng anh nó : Vũ (StephenVu101) 0914 682 999 (hay Vũ Hoàng Ngọc Lâm).
    Điện thoại mới của thằng em : Vũ Kỳ Lân : 094 6 888 579 (khách hàng kia cho em)

Rồi tụi em cũng liên lạc được với bên Công An Phường va gọi tụi nó ra giải quyết. Hẹn được tụi nó, tụi nó cũng mồm năm miệng 10 đổ hết tội cho tụi em (có ghi âm đàng hoàng), rồi...cuối cùng cũng ký giấy bảo tuần tới sẽ trả.Nhưng 2 tuần trôi qua vẫn không tin tức gì....Em lại lên công an lần nữa thì...tụi nó cũng lên rồi ký giấy tiếp bảo trả dần trong nhiều tháng vào đầu tháng (1/11, 1/12, 1/01, 1/02..v...v...).Nhưng rồi cũng ...bặt vô âm tín.

Không chỉ có mình em, mà còn vài người nữa cũng cùng chung số phận....

Các bác muốn biết mặt anh em nhà nó thì đây ạh, đây là hình thằng em : Thằng Lân.

- http://noi.vn/thengmap
    - http://noi.vn/incomplet

Còn thằng anh nó thì ở đây ạh:

- http://www.facebook.com/StephenVu101

Còn công ty của nó đây ạh:

Công ty truyền thông Khổng Tước
    Địa chỉ : 210/9C Lê Văn Sỹ, phường 10, quận Phú Nhuận, thành phố Hồ Chí Minh
    Điện thoại : (84-8) 66713168
    Website : http://www.pavocorp.com
    Phụ trách : Mr. Hoàng Vũ (Stephen Vu ) - mobi : 0933 03 0005

Còn đây là thông tin trên sở kế hoạch đầu tư:

Công ty cổ phần
    Địa chỉ : 127-Nguyễn Hữu Tiến-Phường Tây Thạnh-Quận Tân Phú

Tình trạng hiện tại Doanh nghiệp đang hoạt động
    Mã số doanh nghiệp: 4103009603
    Ngày cấp GPKD : 11/03/2008
    Người đại diện PL : Vũ Hoàng Ngọc Phụng
    Nơi thường trú : 86/1B ấp Tân Tiến, Xã Xuân Thới Ðông, Huyện Hóc Môn

Em cũng hết biết !. Chỉ còn nước nhờ đến pháp luật, kiện thôi.Các bác xem em phải làm thế nào cho phải, căn bản là nhà em cũng là nùười có học, hiền lành nên hay bị thua thiệt....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,522 Bài viết

• 1,767 Được cảm ơn

Mình cũng bị thằng anh Stephen Vũ , còn gọi là Hoàng Vũ hay “Vũ Hoàng Ngọc Lâm “lừa đây.
    Mình và anh ta là bạn bè trong nhóm Hội Nhân sự TPHCM
    Đây là số đt của anh ta : 0933.030005 hoặc 0914682999
    Công ty Pavo Communication . tiếng Việt là Công ty truyền thông Chim Công
    CHuyện của mình là thế này.:
    Tháng 6 /2011 Vũ nói đang gặp khó khăn, muốn mượn 3 triệu,, hứa sẽ trả vào ngày mai khi khách hàng chuyển tiền cho anh ta. Và mình đã chuyển khoản cho anh ta 3 triệu.(Chuyển vào tk của em nó “ Vũ Kỳ Lân” . 3 ngày sau ko thấy đâu, mình gọi thì vẫn bảo “Mình đang chờ khách hàng chuyển tiền, nhận được là sẽ chuyển Hương ngay.” Mình lại tin tưởng và chờ.
    - Mình để tới 1 tháng sau gọi, thì bảo là “Mình đang ở Vũng Tàu rồi , vài ngày nữa mình về sẽ chuyển cho bạn”
    Tiếp tục gọi sau 1 tuần thì “Mình định mai chuyển cho bạn đây”
    Rồi là : Cuối tháng 10 nha , giờ đang khó khăn quá, thông bảo cho mình với”
    Ok, khó khăn thì thôi cũng thông cảm cho vậy, bạn bè mà.
    Đến đầu tháng 11, lại hẹn tuần sau nhé.Và cứ thế, cứ hẹn, mình cứ chờ, cứ gọi. Tốn không biết bao nhiêu tiền điện thoại, thời gian. Anh ta còn bảo “ Tôi lừa làm gì 3 triệu, lừa 3 tỉ mới sướng. Yên tâm sẽ trả mà”
    Mình tức quá lên facebook của anh này đòi nợ. Ấy vậy mà anh ta cho cô bồ nhắn tin chửi mình, nói là mình làm vậy thật quá đáng nữa rồi mai mốt sẽ bị quả báo. Trời ạ.
    Đã nữa năm rồi, mình vẫn chưa nhận được tiền. .Gọi ko bat may, nhắn ko trả lời.Như vậy có gọi là bị lừa ko mọi người, huhu
    Mình hết kiên nhẫn, lên mạng search thì thấy không phải mỗi mình bị lừa.
    Không biết bà con ở đây có ai biết người này không.Có ai biết công ty này không? Có ai biết cách nào xử nó không? Bà con có cao kiến gì không? Có ai đã bị lừa chưa
    Ai muốn xác thực thì cứ gọi cho mình 0932725511 Hương
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Gần 1 năm rồi ạh. Bọn này vẫn nhởn nhơ. Em đã liên lạc với bên toà án.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Báo công an đi .
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 442 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

tập hợp đông người lại làm đơn kiện đi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,522 Bài viết

• 1,767 Được cảm ơn

Mình đã viết đơn đưa lên c.a p10, phú nhuận rồi. Nhưng họ bảo mình ko có giấy nợ khó giải quyết lắm, vì ko có bằng chứng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thiếu bằng chứng thì khó khăn thật. Liệu có e-mail hay gì đó không, vì e-mail cũng coi là bằng chứng pháp nhân rồi. Hai thằng cha này có vẻ chầy bửa và cò con đấy chứ. Số tiền tổng nợ của các bác mình nói thật là không cao. Mà chúng nó còn giở chiêu này chiêu nọ thì quá là giẻ rách.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,522 Bài viết

• 1,767 Được cảm ơn

Số tiền mình ko cao, nhưng nó lừa rất nhiều người thì cũng khá đấy. Vì mình vừa biet thêm 2 nguoi bạn mình nữa, 1 nguoi 5 triệu, 1 nguoi 1 trieu, còn nữa mà nhiu khi mình ko biết.
    Mình có tin nhắn thôi, và sao kê của ngân hàng .
    Đây là hình ảnh của nó
    [img]4dc928247a704e8062ba90aaf513b4e1_38164591.stephenvu[/img]
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình tập hợp lại làm đơn kiện đi các bạn. Thằng này, thiếu tiền không trả, ăn nói đàng hoàng thì...còn may. Nhưng nó lại ăn nói rất mất dạy, không văn hóa...Nó biết mình không thể làm gì nó nên nó cứ nhởn nhơ...Số tiền không nhiều, nhưng cũng là mồ hôi nước mắt làm lụng bao lâu chứ có phải nước lã đâu.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẽ cho moi nguoi biết là 1 khách hàng khác (rất lớn): tổng công ty NHÀ VUI, cũng đã từng bị nó lừa, xong còn nói chuyện rất mất dạy nữa.

--> http://i237.photobucket.com/albums/f...o_nhavui_2.png, 1 thời nổi tiếng trên MXH cyvee.com khi cyvee còn sống, mình chụp hình lại đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 139 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Tất cả các nạn nhân tập trung lại, tố cáo tại công an nơi nó sống, ko có bằng chứng, nhưng có số đông, họ sẽ phải điều tra, vì ko ai cả đám đông đặt điều với nó, làm căng lên, mời cả 1 phóng viên tờ báo mạng nào đó, như dân trí chẳng hạn
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Up phụ cho lên top!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trời, lại là cái thằng này. Bữa giờ lên mạng search thông tin đề tìm nó đòi nợ mà ko thất mà thấy bài này.
    Thằng Vũ này nó cũng bảo là đang thiếu tiền trả lương cho 1 NV mà lại ko muốn NV này lãnh trễ nên mược tạm 5 triệu, ngày mai khách hàng chuyển tiền nó thanh toán ngay. Vậy mà đã nó vẫn bặt vô âm tín, hẹn mãi, mình chần chờ mãi nên mới kéo dài hơn nữa năm rồi.
    Cái địa chỉ 210/9c Lê Văn sỹ là nhà thuê bạn ơi, mình đến rồi, vớ lại nó chyển nhà trọ hoài, nên báo công an chưa xử lý xong nó lại lẳng lặng dọn nhà đi. Vũ mày coi chừng nha, tao tìm được người xử lý mày thì mày hết sống nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ôi trời...nhiều người thế cơ à. 2 anh em thằng này thế mà giả nhân giả nghĩa. Có bác nào quen luât sư không nhỉ? chứ 1 năm rồi, ức chế quá !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 318 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khengot Xem bài viết
    Mình đã viết đơn đưa lên c.a p10, phú nhuận rồi. Nhưng họ bảo mình ko có giấy nợ khó giải quyết lắm, vì ko có bằng chứng
    Muốn có bằng chứng thì dễ thôi mà bạn. Hôm nào hẹn nó ra ngoài nói chuyện, nhớ mang theo máy thu âm, rồi gợi ý cho nó nói đến khoảng tiền nợ là có bằng chứng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Gọi điện thoại rồi tìm cách thu âm bác ạh. Nhưng với 2 anh em thằng này cũng vô nghĩa, vì em ra công an, tụi nó chịu ký giấy nợ rồi, Hẹn ngày trả, nhưng đến ngày cũng....biệt tăm. Nó chuyển nhà liên tục, công an phường cũng chỉ giải quyết trên phường thôi....Cái này phải pháp luật, kiện tội lừa đảo ạh. 3-7 năm tù theo như em biết.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉ có nước hẹn ra đập 1 trận cho bỏ ghét thì hoa may, chứ mình thấy công an với tòa coi bộ ko quan tâm rồi...hèn gì website công ty cứ tắt lên tắt xuống, bị down hoài. Làm ăn chắc chủ yếu với người ít lên net và ko quen biết trong mấy hội nhóm CLB, chứ nào dám PR đại trà và đăng quqảng cáo báo chí. Đặc biệt ghét nhất kiểu ĂN NÓI MẤT DẠY VÔ VĂN HÓA tụi này, coi trời bằng vung, và nhất là nó nghĩ chỉ có mình nó là quen biết XÃ HỘI ĐEN, thật nực cười.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thằng này nghe nói đã từng bị anh em nó thiếu tiền đập cho 1 trận rồi, vậy mà vẫn ko chừa, tiếp tục lừa tiếp. Vì số tiền nó lừa ko gọi là quá lớn nên đa số nạn nhân đòi ko được thì im luôn, nên nó lại càng có cơ hội dùng chiêu bài cũ lừa tiếp người khác
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Up để nhiều người trong webtretho biết để né ko giao dịch lam ăn!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Số tiền lừa được của bọn nó có nhiều, có ít. Nhưng căn bản là dùng mọi cách và nghe đủ các lời hứa hão mà...vẫn không được. Nhiều người cũng còn phải lo cho con, cho vợ, cho chồng...nên cứ kéo dài ngày này qua tháng nọ. 2 anh em nhà thằng này cứ thế là tiếp tục. Mình đã nhận rất nhiều tin nhắn chửi bới của cả 2 anh em, rất mất dạy, vô học thậm chí tin nhắn gần đây nhất nó bảo: "Không trả đấy..."...oài !!!...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5