E phải làm sao với đám cưới của mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Năm e 9 tuổi bố mẹ li dị , 2 năm sau mẹ e có người mới sống với nhau đến tận bây giờ , cha dượng là người có tính trẻ con , bt khôg sao , rượu vào lại nói móc nói đểu , e năm nay 23t cùng ck sắp cưới mới đi nc ngoài về , trước khi về e có gửi tiền mẹ để mua đất , thì ôg dượng biết và đưa mẹ đi đăng kí kết hôn , sau đó e và ck xây dựng 1 nhà hàng tại mảnh đất đó , có phòng ở gia đình nên cha dượng cùng mẹ dọn về ở cùng e để trôg nom nhà cửa . Mỗi khi rượu vào ông ấy toàn chửi khách , có khi là đánh khách , đánh mẹ e . Cuối năm nay e chuẩn bị cưới , nhưng khi bàn đến chuyện làm đám cưới thì mẹ e k muốn bố e xuất hiện , kể cà xuất hiện thì cũng không muốn thông báo với khách ai là bố e và ai sẽ là ng đưa e về nhà ck , ôg dượg tính ích kỉ nói là t thấy nhục khi đám cưới m t xuất hiện nhưng là ng thừa , thế còn bố e thì sao , trog khi e thành đạt bố e chưa dc hưởng cái j thì ông ấy đã ngủ ngon lành trong nhà của e , thật sự e rất khó xử , bâyh e phải làm sao để tất cả cùng suôn sẻ cho cái việc trọg đại cả đời của e

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 400 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đám cưới của em, em hãy tự quyết định. Em đã trưởng thành và làm ra tiền rồi. Hãy tổ chức đám cưới của mình, mời cả 3 người: bố, mẹ và cha dượng. Đến khi lên sân khấu em muốn ai đứng bên cạnh thì mời người đó.
    Nếu có ai khó chịu thì họ không tham gia. Đành vậy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 88 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Anh là đàn ông cũng đang làm bố. Anh có cảm giác em là người phụ thuộc vào mẹ và ít nghe ý kiến của bố. Em muốn thế nào chỉ việc nói với bố em, nếu bố thương em thì sẽ làm em vui.

Với mẹ em, em nói nguyện vọng của em khác mẹ và phân tích từ từ cho mẹ hiểu việc bố em đến đám cưới của em ko phải do mẹ em quyết định, cũng ko phải do em quyết định mà do bố em quyết định. Nếu bố em muốn đến thì chẳng ai có thể cản được.

Về ông dượng, em nên bỏ qua ông ấy. Dành thời gian quan tâm đến 2 người đàn ông là chồng và bố em nhiều hơn.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vigo123 Xem bài viết
    Anh là đàn ông cũng đang làm bố. Anh có cảm giác em là người phụ thuộc vào mẹ và ít nghe ý kiến của bố. Em muốn thế nào chỉ việc nói với bố em, nếu bố thương em thì sẽ làm em vui.

Với mẹ em, em nói nguyện vọng của em khác mẹ và phân tích từ từ cho mẹ hiểu việc bố em đến đám cưới của em ko phải do mẹ em quyết định, cũng ko phải do em quyết định mà do bố em quyết định. Nếu bố em muốn đến thì chẳng ai có thể cản được.

Về ông dượng, em nên bỏ qua ông ấy. Dành thời gian quan tâm đến 2 người đàn ông là chồng và bố em nhiều hơn.
    Dạ e cảm ơn ạ , bố e nói có dượng sẽ k đi , mẹ e nói có bố e sẽ k đi , cuối cùng thì cả bố và dượng gặp nhau bắt tay , cả bố mẹ và dượng đều đi cưới e vui vẻ ạ 😁
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secretsmalltalk Xem bài viết
    Đám cưới của em, em hãy tự quyết định. Em đã trưởng thành và làm ra tiền rồi. Hãy tổ chức đám cưới của mình, mời cả 3 người: bố, mẹ và cha dượng. Đến khi lên sân khấu em muốn ai đứng bên cạnh thì mời người đó.
    Nếu có ai khó chịu thì họ không tham gia. Đành vậy thôi.
    Dạ e cảm ơn ạ , hôm cưới có mặt đầy đủ của bố mẹ và dượng e luôn ạ 😁