Do you believe in true love?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 973 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

You know it's love when all you want is that person to be happy, even if you're not part of their happiness.

Bạn có biết không, tình yêu chính là tất cả mong muốn của bạn dành cho một người là người đó được hạnh phúc cho dù bạn không phải là một phần trong hạnh phúc đó.
    Tôi tin vào tình yêu đích thực, tình yêu mà có thể khiến cho một người có đủ sức mạnh để làm mọi thứ để bảo vệ cho tình yêu đó.
    Và tôi biết tôi có thể làm tất cả để bảo vệ tình yêu với anh cho dù anh không ở cạnh tôi. Tôi sẽ cầu nguyện cho anh mỗi ngày bình an, hạnh phúc. Vậy là đủ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của matbiecc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tình yêu đích thực tồn tại chớ, hạnh phúc nhất là người ta tìm đc nhau. Còn ko thì chỉ cần 1 mình mình có đc ty đó dành cho ng khác thì cũng là hp rồi. Mình có ty thực của mình (dù chỉ 1 lần trong đời) thì mình cũng hơn biết bao nhiêu người ko ko hề có khái niệm đó.
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tình yêu đích thực tồn tại chớ, hạnh phúc nhất là người ta tìm đc nhau. Còn ko thì chỉ cần 1 mình mình có đc ty đó dành cho ng khác thì cũng là hp rồi. Mình có ty thực của mình (dù chỉ 1 lần trong đời) thì mình cũng hơn biết bao nhiêu người ko ko hề có khái niệm đó.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trên đời này không có tình yêu dich thực, bớt mo mông đi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 79 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ có 1 định nghĩa duy nhất cho tình yêu. Đó là khi tất cả những thứ bạn mong muốn, mưu cầu là niềm vui của người bạn yêu thương, Hạnh phúc của bạn là làm người ta hạnh phúc. Nhiều người bảo nghe sáo rỗng nhưng sự thực là vậy. Chỉ có 1 sự khác biệt là người bạn yêu thương ở đây là bản thân bạn hay ai đó ngoài chính mình. Mọi cái không phải vậy đều không phải là tình yêu, nên chẳng thể có cái gọi là đích thực hay không đích thực,
    Ngày trước, lúc mình còn có tình cảm, mình đã luôn nghĩ, bây giờ thì cứ như vầy nhưng chỉ cần có người mà mình cảm thấy người đó tốt hơn mình, thích hợp hơn mình, xứng đáng hơn mình xuất hiện thì mình sẽ yên lặng tự rời đi
    Dẫu sao thì !
    “Chúng ta từng nhìn lên bầu trời và nghĩ về vị trí của chúng ta giữa những chòm sao. Giờ đây, chúng ta chỉ còn biết cúi xuống và lo lắng về vị trí của mình giữa mênh mông cát bụi”.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hungvuong435437 Xem bài viết
    Trên đời này không có tình yêu dich thực, bớt mo mông đi bạn.
    Theo thống kê sinh học thì " Đừng lấy đặc tính của một cá thể để đánh giá một quần thể, quần xã". Bạn bớt bi quan

Gởi từ ứng dụng Webtretho của matbiecc