Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

đi xe đạp điện có tiết kiệm hơn xe máy ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 623 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

em hiện đang đi xe đạp thường vì nhà ngay trung tâm, đi đâu cũng gần. Với lại em vẩn cứ thích túc tắc đạp xe. Vừa tiết kiệm vừa thể dục, vừa bảo vệ môi trường. Khi kẹt xe thì cũng dễ xoay sở. Giờ em tính sắm thêm 1 chiếc xe đạp điện nữa để nếu có đi xa xa 1 chút thì sẽ dùng tới.

ko biết đi xe điện có tiện ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,100 Bài viết

• 2,329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    em hiện đang đi xe đạp thường vì nhà ngay trung tâm, đi đâu cũng gần. Với lại em vẩn cứ thích túc tắc đạp xe. Vừa tiết kiệm vừa thể dục, vừa bảo vệ môi trường. Khi kẹt xe thì cũng dễ xoay sở. Giờ em tính sắm thêm 1 chiếc xe đạp điện nữa để nếu có đi xa xa 1 chút thì sẽ dùng tới.

ko biết đi xe điện có tiện ko ạ?
    tiết kiệm xăng hơn xe máy =)
    Một người đàn ông có thể thất bại nhiều lần nhưng anh ta ko trở thành kẻ thua cuộc cho đến khi anh ta bắt đầu đổ tội cho kẻ khác
    • 2,702 Bài viết

• 2,957 Được cảm ơn

@Mèo: E ở SG thì biết rùi muh, mùa mưa: ngập nước, triều cường, lô cốt, kẹt xe.... Bình điện xe đạp mau hỏng, sau 1 mùa mưa là biết tay nhau ngay (ngấm nước), já thay lại mắc (cả triệu đồng) và ko chủ động dc (hết điện) => chẳng tiết kiệm hơn là bao, đi xe đạp chân là rẻ nhất
    Anh còn nợ em

Xin em một nụ cười

Mìn dzáng tập ăn chai, dzoga & sống điềm đạm
    • 1,030 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Hồi mình học lớp 12 là HN đang rộ lên mốt đi xe đạp điện. Con bạn mình nhà xa, bố mẹ nó tậu cho cái xe đạp điện đi cho nhanh. Nhưng từ ngày nó có xe đạp điện bọn mình thấy nó hay đi học muộn hơn, có hôm qua giờ ra chơi mới hớt hải vào lớp. Lý do đơn giản là vì cậy xe điện đi nhanh nên nó cũng tranh thủ ngủ nướng thêm dăm chục phút. Đã thế, có hôm đang đi giữa đường thì xe hết điện (chẳng biết vì nó quên ko sạc hay là tại xe - cái này mình không rõ nguyên lý hoạt động của xe lắm). Thế là sau vài tháng suốt ngày bị ghi sổ đầu bài vì đi muộn, nó đã quay trở lại với cái xe đạp thường.

• 62 Được cảm ơn

dạ em mua xe điện để thỉnh thoảng có đi đâu hơi xa 1 chút, chẳng hạn như quận 2 hay gò vấp, thủ đức thì em đi ạ. Còm lại thì vẫn chạy xe đạp chân
    • 352 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tiết kiệm hơn là cái chắc rồi :Laughing:
    • 505 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

không
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

nếu thích tiết kiệm thì chị mua 1 kái little cub của Đài Loan giống em mà chạy.Em đang đi 1 cái màu hồng. Ra đường bao nhiêu anh chạy theo, mấy chú cảnh sát giao thông suốt ngày nhìn xe em rùi cười. Máy 80 nhưng trên giấy tờ có 49cm3 thôi. Chạy lung tung suốt ngày mà chả bị ai hỏi han j`mà em còn không thèm đeo biển số xe vào nhá(mặc dù đăng kí rùi). Nhờ bóng em xe mà bi giờ em thành hot girl.:Laughing::Laughing::Laughing: