TIN TÀI TRỢ.

Đi làm nhà nước.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vì là sinh viên mới ra trường nên mình vẫn còn thích bay nhảy và tự do lắm. Vì thế giờ mình đang trong cái tinh huống là: bản thân rất thích tự do, đi làm dự án, các chương trình cho các tổ chức, làm cộng tác viên để được đi nhiều nơi,nhiều tỉnh thành nhưng giờ mình lại chuẩn bị đi làm cho cơ quan nhà nước. Mình đang đứng giữa ngã ba đường. Biết là mỗi cái có một ưu điểm và nhược điểm riêng nhưng mà mình phân vân lựa chọn wa.Hjx. Mọi người cho mình ý kiến với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cg có thắc mắc muốn hỏi như vậy. Năm nay mình 25 tuổi, mình ra trg đc gần 2 năm, hiện tại đang làm ở 1 cty tư nhân. Mình học ở 1 trường cũng thuộc hàng khá, cv hiện tại cg đúng với lv mình học, mình năng động hơn và đó cg là lý do mình khá yêu cv này. Nhưng mức lương ở đây với cs ở hn thật ko dễ dàng, chỉ khoảng 5-6 triệu/tháng, làm cả t7. Sang năm nay sếp mình có ý kiến tăng lương nhưng mình chưa biết sao, nếu cống hiến ở đây lâu cg được nhưng mình o biết khi có gia đình vào, con gái cần 1 nơi ổn định và có tg chăm lo gia đình thì mình có trụ đc ko. Mình cg đang băn khoăn lắm vì hiện tại mình mới có dsach đỗ vào 1cq lớn nhà nước, chỗ thực sự khá lơn và hình như lương thưởng cg khá, lại nhàn. Chỗ này mình hoàn toàn tự thi, rất khó và mình biết cơ hội cg ko có nhiều. Nhưng cv có lẽ ko đúng cái mình say mê, mà bây h nhà nc ngta đâm đầu vào như thế, biết tlai ntn. Như ngày xưa bưu điện rất hot mà h cg chỉ vậy vậy.
    Mình còn chưa có ng yêu, cg o biết nên như thế nào. Mong các chị có kinh nghiệm, đã lập gia đình và cũng công tác lv ngoài HN tư vấn cho mình đc ko ?
    • 825 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lương nhà nước bèo bọt lắm! Nếu mới tốt nghiệp ĐH ra, hệ số 2.34 (lương thử việc 85%) + phụ cấp công vụ 25% nữa thì tổng cộng khoảng 2,8 triệu/tháng! Mức lương này sống ở nông thôn thì thoải mái nhưng ở thành thì đôi khi còn vất vả hơn thời Sinh viên. Lương thấp thế mà ở HN muốn thi đỗ công chức phải tốn 100tr, thời gian gần đây báo chí đưa tin ầm lên đấy!
    • 84 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bản thân mình thấy vừa TN đừng nên vô nhà nước liền. Như mình từ khi chưa tốt nghiệp đến tận 28t chỉ làm cho tư nhân, nước ngoài rồi bây giờ 29t mới về nhà nước đây. Nhưng nhà nước cũng thuộc dạng công việc trẻ trung, năng động, lương cao chứ nếu mà dạng ù lì, thích thì siêng, ko thì ko làm, lương thấp thì mình cũng ko làm được đâu. Con người phải vận động dù trong bất kỳ môi trường nào mà.
    Được sống đã là một hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 208 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bản thân rất thích tự do, đi làm dự án, các chương trình cho các tổ chức, làm cộng tác viên để được đi nhiều nơi,nhiều tỉnh thành nhưng giờ mình lại chuẩn bị đi làm cho cơ quan nhà nước
    Tính hay bay nhảy vậy mà vào nhà nước làm thì bạn phải suy nghĩ cho kĩ đấy nhé. Bởi vì mỗi trường làm nn thường hướng đến sự ổn định, thi thoảng chắc là cũng có bon chen nhưng nhiều khoản thì hay ỉ lại ( theo ý kiến cá nhân tớ thôi vì tớ cơ bản chưa làm nn bao giờ, lại cũng chả muốn làm nn làm giề , )

Như đám bạn đh của t í, chả đứa nào thích làm nn đâu cơ bản vì tuổi còn trẻ muốn xông pha, muốn tự do, muốn bay nhảy. C suy nghĩ cho thật kĩ vào trc khi quyết định nhé. CHúc c chọn đúng nhen