Đi chơi thì ai nên là người chi tiền?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các anh chị, em muốn hỏi câu này vì em đang tán 1 bạn nữ, đến nay đi chơi với nhau 7 lần rồi mà em trả hết tất cả mọi khoản, bạn ấy không cần bỏ 1 đồng nào ra cả. 7 buổi ấy thì có 4 buổi là bạn ấy thêm dẫn bạn ấy đi cùng, lần thì 1 bạn, lần thì 2 bạn với lý do là em đi 1 mình không quen.
    Em thì k yêu cầu các bạn kia phải trả và tính sĩ diện cao nên em tự trả hết. Em mới thắc mắc vì bình thường nếu chưa yêu hay kể cả như đứa em trai em yêu rồi thì nó với n.y cũng chia đôi tiền, hoặc có người hôm nay trả thì hôm khác người khác lại trả. Hoặc hôm nào nhận lương thì mới chi trả vụ đó, còn không đi ăn chơi vẫn chia tiền bình thường.
    Có lần em hỏi bạn nữ mà em đáng tán là:
    - Em cho anh hỏi chút, bình thường các bạn nam hoặc các anh mà đi chơi với em đều…trả tiền hết như này à?
    - Sao? Anh lại nghĩ gì à? Thôi để em giải thích cho anh nghe nhé. Thứ nhất ấy, đây gọi là tình phí, anh muốn tán 1 ai đó thì anh nên đầu tư, nếu anh bỏ ra càng nhiều tiền để tán người ấy thì người ấy càng có giá trị. Thứ 2, em chưa đi làm, anh đi làm rồi, nếu em có thu nhập em cũng chia sẻ với anh ngay nhưng em chưa có, anh có thì việc anh trả là lẽ đương nhiên. Thứ 3, em có đôi lần dắt bạn em đi cùng, đúng là em sai nhưng mục đích của em ko phải là tiêu tiền của anh mà là để bạn em chấm anh xem thế nào vì em thấy em ko đủ khả năng nhìn thấu 1 người. Thứ 4, em là người yêu anh thì em sẽ san sẻ nhưng giờ chưa là gì thì anh đừng đòi. Còn anh suy nghĩ em đào mỏ hay gì thì anh nhầm rồi, em chưa đòi gì của anh cả, toàn anh tự nguyện thôi!
    Bạn gái ấy nói với em như vậy, em nghe cũng thấy đúng.. Còn không biết các anh chị thì nghĩ như thế nào? Liệu em có nên tiếp tục mối quan hệ này không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 764 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Em gái giải thích như thế này thì đúng là chuẩn không cần chỉnh "Thứ nhất ấy, đây gọi là tình phí, anh muốn tán 1 ai đó thì anh nên đầu tư, nếu anh bỏ ra càng nhiều tiền để tán người ấy thì người ấy càng có giá trị. Thứ 2, em chưa đi làm, anh đi làm rồi, nếu em có thu nhập em cũng chia sẻ với anh ngay nhưng em chưa có, anh có thì việc anh trả là lẽ đương nhiên. Thứ 3, em có đôi lần dắt bạn em đi cùng, đúng là em sai nhưng mục đích của em ko phải là tiêu tiền của anh mà là để bạn em chấm anh xem thế nào vì em thấy em ko đủ khả năng nhìn thấu 1 người. Thứ 4, em là người yêu anh thì em sẽ san sẻ nhưng giờ chưa là gì thì anh đừng đòi. Còn anh suy nghĩ em đào mỏ hay gì thì anh nhầm rồi, em chưa đòi gì của anh cả, toàn anh tự nguyện thôi!"
    Nếu tán gái mà tình toán nhiều quá, so đo sợ tổn thì thôi đừng đi tán gái nữa. Cảm ơn em gái này thật là thấu đáo.
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn gái thông minh và cá tính ghê
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn gái thông minh và cá tính ghê
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn gái này giải thích đúng quá không biết nói gì hơn, nói chung đàn ông con trai muốn tán tỉnh yêu đương thì phải có tiền là đúng rồi.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì đi chơi, nam giới trả tiền là điều bt mà. Nhất là khi bạn chủ động mời ngta đi. Từ trc đến nay mình quen ai, yêu ai cũng 100% là đối phg chi trả. Nhưng mình cũng rất rõ ràng, nếu sau 1-3 lần đi ăn uống + nhắn tin gọi dt nc hàng ngày ko thấy hợp thì mình cũng tìm cách để đối phương hiểu là mình ko thích họ. Hoặc nếu vẫn ko hiểu thông điệp đó thì mình sẽ ko nhận lời đi gặp mặt hẹn hò nữa, tránh mất thời gian đôi bên. Nhưng tuyệt nhiên mình ko bao giờ rủ bạn đi cùng và để cho ng đang tìm hiểu mình fai trả tiền cho cả bạn mình, đấy là điều hết sức vô lý và vô duyên ấy. 1 lần cũng ko dc chứ đừng nói là đến 4 lần. Bạn gái này chẳng biết tự trọng.