TIN TÀI TRỢ.

Dành cho những người đã từng muốn CHẾT, nhưng đã sống tốt hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,072 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Mình đã muốn sống tiếp, nhờ 1 quyển sách.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,914 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inxinhxinh Xem bài viết
    Mình đã muốn sống tiếp, nhờ 1 quyển sách.
    Bạn có thể cho mình biết tên cuốn sách đó được k?
    • 233 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tôi đã muốn sống tiếp vì 2 người: mẹ yêu của tôi và anh yêu của cuộc đời tôi, những người đã đưa tôi từ vực thẳm lên và đang dần đưa tôi vào bến bờ hạnh phúc!!!!
    Cả đời này, với sự biết ơn sâu sắc, tôi sẽ sống tốt, sẽ là 1 người mạnh mẽ thực sự để ko phụ lòng của họ!!!
    :Smiling::Smiling:
    • 6,355 Bài viết

• 3,551 Được cảm ơn

Mình đã muốn sống tiếp vì xét cho cùng không đủ gan để chết:Laughing: (Nghe hài hước nhưng là sự thật 100%)
    • 2,072 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddysky Xem bài viết
    Sách về đạo Phật, tiêu đề " Nghiệp và kết quà" - Thầy Thích Chân Quang
    • 2,072 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Khi mình mất hết niềm tin vào cuộc sống, mọi người xung quanh nói : chỉ có mình mới có thể cứu được mình thôi, hãy tự đứng lên và phải biết rằng sống trên đời kô phải chỉ sống cho mình
    Nhưng mình kô tự đứng lên được, có thể lúc đó quá yếu đuối, quá mất tự tin, và quá ích kỷ.
    Sau này mình nhận thấy lúc đó mình rất ích kỷ, vì chuyện buồn của bản thân, vì lo nghĩ cho 1 mình mình mà mình để cho những người thân, bạn bè phải lo lắng và khổ tâm vì mình.
    Quyển sách đó thật sự đã làm mình giải thoát khỏi cái suy nghĩ luẩn quẩn (mình mất tự tin vào bản thân và nghĩ rằng mình kô thể làm đc gì, mình đã mất ngủ triền miên và kô học đc. Từ chuyện kô học được mình nghĩ rằng đương nhiên sẽ không tốt nghiệp ra khỏi trường đc nữa và đó là 1 sự nhục nhã, kô ngẩng đầu nhìn ai đc, kô ...., kô... như mình đã dự tính).
    Nếu bạn có điều kiện, mình nghĩ bạn nên tìm đọc, quyển sách lý giải gần như tất cả những cái vật chất và phi vật chất, sự tồn tại của con người. Nhưng khi đọc, hãy đọc bằng cái tâm của mình, chắc chắn quyển sách sẽ có ích cho bạn và giúp bạn sống tốt hơn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống hề Xem bài viết
    Mình đã muốn sống tiếp vì xét cho cùng không đủ gan để chết:Laughing: (Nghe hài hước nhưng là sự thật 100%)
    Chả hài hước tý nào, giống mình 100% luôn, hiện tại cũng vậy, nhiều lúc thấy bế tắc nhưng ko đủ gan để làm thế nên lại tự an ủi và tự bảo phải cố gắng thêm, nhiều thêm nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi inxinhxinh
    Nếu bạn có điều kiện, mình nghĩ bạn nên tìm đọc, quyển sách lý giải gần như tất cả những cái vật chất và phi vật chất, sự tồn tại của con người. Nhưng khi đọc, hãy đọc bằng cái tâm của mình, chắc chắn quyển sách sẽ có ích cho bạn và giúp bạn sống tốt hơn nữa.
    Nếu có thể, phiền bạn cho mình xin tên sách hoặc tên tác giả, bạn nói thế mình google cũng khó có thể tìm ra.
    • 6,355 Bài viết

• 3,551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yourwill Xem bài viết
    Chả hài hước tý nào, giống mình 100% luôn, hiện tại cũng vậy, nhiều lúc thấy bế tắc nhưng ko đủ gan để làm thế nên lại tự an ủi và tự bảo phải cố gắng thêm, nhiều thêm nữa.

Nếu có thể, phiền bạn cho mình xin tên sách hoặc tên tác giả, bạn nói thế mình google cũng khó có thể tìm ra.
    Đây này bạn:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,914 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inxinhxinh Xem bài viết
    Mình sẽ tìm đọc.Cái này chắc phải hỏi mẹ chuyên về sách Phật mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình sẽ tìm đọc.Cái này chắc phải hỏi mẹ chuyên về sách Phật mới được.
    mẹ Teddy hỏi kỹ thế...
    Định chết hay sao mà phải tìm sách :Silly::Silly::RollingEy:
    Đừng nhá, em cản đấy.Viết di chúc cho em với Teddy trước đã.
    Hí hí:LoveStruc::LoveStruc:
    MTI0MjczMTgyMw

Bí bo xình xịch Bí bo xình xịch
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,914 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DzuiTinh Xem bài viết
    mẹ Teddy hỏi kỹ thế...
    Định chết hay sao mà phải tìm sách :Silly::Silly::RollingEy:
    Đừng nhá, em cản đấy.Viết di chúc cho em với Teddy trước đã.
    Hí hí:LoveStruc::LoveStruc:
    Chết sao được em còn một nhiệm vụ cao cả đón em bé chào đời nữa chớ.
    Em thấy ko người muốn chết đọc cuốn sách này =>ko muốn chết nữa lại còn sống được tốt hơn. Mình đây chưa muốn chết đọc nó chắc còn sống hơn cả tốt, trên cả tuyệt vời ý chứ. Thế nên nhất định phải tìm đọc e ah.
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Trong đời mình, đã 2 lần nghĩ tới cái chết mà không dám.

Lần 1 cách đây 11 năm

lần 2 cách đây hơn 3 năm.

Hy vọng không còn lần nào nữa, hic. Chết đơn giản, sống mới khó. :Sad:
    • 630 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Mình nhớ một thành viên WTT có chữ ký hình như là: Tôi không sợ chết, không sợ khổ. Tôi chỉ sợ những phút yếu đuối của lòng tôi!
    Mình đọc và rất thích. Đúng là những phút yêu đuối đó rất nguy hiểm, như 1 vực xoáy cuốn mình xuống đáy. Quan trọng nhất là nhận ra đó chỉ là "giây phút" để thức tỉnh và vượt qua.
    Nha khoa Amy
    Chăm mầm, khỏe cây!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 807 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

http://www.thuvienhoasen.org/nghiepvaketqua-00.htm

đây là cuốn sách Nghiệp và Kết Quả .
    DSCF4191copycopy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

thế mà mình lại nhớ câu này ( thi thoảng để blast) : trên đời này chết là điều chẳng mới, nhưng sống, thật tình cũng có mới gì hơn :Sad:
    • 1,016 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Em cũng đã từng muốn chết , nhưng cũng vượt qua dc vì em đang có 1 gia đình thật tuyệt vời , tật đầm ấm .Nhưng hiện tại bây giờ em cũng chẳng thể nào sống tốt hơn .có lẽ em vô dụng ........
    Dù trong dù đục con sông vẫn chảy
    Dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
    Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
    Cũng phải sống từ những điều rất nhỏ
    Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
    Sao ta không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm
    Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Chắc gì ta đã nhận được ra ta
    Ai trên đời cũng có thể tiến xa
    Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
    Hạnh phúc cũng như bầu trời này vậy
    Không chỉ dành cho một riêng ai.
    • 3,183 Bài viết

• 2,662 Được cảm ơn

Tớ đã từng đi trên con đường tuyệt vọng không lối thoát , không hi vọng gì nữa , đã đi đến tận cùng của cái chết rồi nhưng trời còn thương số mình chưa đến lúc đến bây giờ còn nghĩ lại sao mình nông nổi thế,thiếu suy nghĩ. Nhiều khi nghĩ lại trong hoàn cảnh mới hiểu được, thật sự không còn lối thoát , quan hệ phức tạp , không còn cách nào giải quyết nhưng bây giờ khác hoàn toàn, nhẹ lòng đi mà sống cho dễ thở. Suy nghĩ một cách nhẹ nhàng và giải quyết một cách nhẹ nhàng .
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.
    • 438 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mẹ mình vốn là những người không duy tâm, nhưng các cụ nghe băng đĩa và đọc bộ sách của Thầy Thích Chân Quang thì các cụ thích lắm. Các cụ nói rằng nghe thầy Thích Chân Quang giảng đạo xong thì thấy trong lòng mình thanh thản, nhẹ nhàng hơn rất nhiều và đặc biệt là hướng con người sống một cuộc sống tốt đẹp hơn. Các cụ cứ khuyên mình nên nghe mà mình cũng chưa có thời gian, vả lại cũng chưa mua được bộ băng đĩa và sách của Thầy. Nếu mẹ nào biết ở đâu bán thì chỉ luôn giúp nhé. Mình cảm ơn trước.
    • 473 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em đã sống tiếp vì con trai em và người gửi em bài hát "Con duong Mua"
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,726 Bài viết

• 10,450 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Diễn đàn WTT là một diễn đàn phi tôn giáo, vì vậy mong các bạn không trao đổi, giới thiệu các tài liệu về phật pháp.

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn