Đàn ông nuôi con

• 307 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 418 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mối quan hệ thắm thiết giữa anh và các con anh là điều mà người con nào cũng muốn. Xin lỗi vì đọc topic của anh em thấy có gì đó chạnh lòng, đến khi có chồng con rồi ko bik bản thân mình có làm đc cho con những gì mà tuổi thơ mình thiếu ko.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của stormmusic2503
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi stormmusic2503 Xem bài viết
    Mối quan hệ thắm thiết giữa anh và các con anh là điều mà người con nào cũng muốn. Xin lỗi vì đọc topic của anh em thấy có gì đó chạnh lòng, đến khi có chồng con rồi ko bik bản thân mình có làm đc cho con những gì mà tuổi thơ mình thiếu ko.
    Muốn gần con phải dành cho con thời gian từ nhỏ, hy sinh nhiều cám dỗ hàng ngày, mệt mỏi, bận rộn vì con có thể lỡ cơ hội kiếm tiền hoặc thư giãn cùng bạn bè, đối với đàn ông còn có thể bị chê bai "làm hết việc của pn".
    Lựa chọn công việc để có nhiều thời gian gần con thực sự rất khó vì tiền làm ko đủ chi tiêu thì chẳng thể gần con được.
    Vậy nên muốn làm sếp lớn doanh nghiệp thì nhiều khả năng phải xa con và khi con trưởng thành sẽ trở nên xa lạ với chính mình.
    Cái giá phải trả có thể là rất lớn, khi có gia đình con cái sẽ dễ thông cảm với ba mẹ đã từng bận rộn lo kiếm tiền.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đang đứng bên bờ vực. 1 là vì con mà gạt đi, cứ mãi sống trong chán chường như hiện tại. 2 là dứt áo ra đi, 1 mình tới 1 nơi xa lạ không ai biết mình là ai. Vẫn băn khoăn lắm, suy nghĩ lắm, cũng có lúc muốn hành động lắm. Mà đọc bài của anh thấy thấy sao chán chường quá đi. Cảm thấy cuộc sống không biết đi đâu về đâu. Chợt nghĩ cuộc sống này là gì??? và ta sống để làm gì???
    Em nghĩ đôi lúc anh cũng có cùng suy nghĩ với em.
    • 217 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Muốn gần con phải dành cho con thời gian từ nhỏ, hy sinh nhiều cám dỗ hàng ngày, mệt mỏi, bận rộn vì con có thể lỡ cơ hội kiếm tiền hoặc thư giãn cùng bạn bè, đối với đàn ông còn có thể bị chê bai "làm hết việc của pn".
    Lựa chọn công việc để có nhiều thời gian gần con thực sự rất khó vì tiền làm ko đủ chi tiêu thì chẳng thể gần con được.
    Vậy nên muốn làm sếp lớn doanh nghiệp thì nhiều khả năng phải xa con và khi con trưởng thành sẽ trở nên xa lạ với chính mình.
    Cái giá phải trả có thể là rất lớn, khi có gia đình con cái sẽ dễ thông cảm với ba mẹ đã từng bận rộn lo kiếm tiền.
    Anh nói đúng cái giá phải trả là con cái ko thể mở lòng đc dù rất muốn. Ba em từng làm chủ cơ sở và tuổi thơ em ko thiếu sự lạnh nhạt, chửi mắng. Đến bây giờ chẳng mún lấy chồng vì ko bik sau này có thể cho con đc những gì mình thiếu hay ko vì tuổi thơ mình chưa từng có cảm giác đó từ người cha.

• 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamngantb91 Xem bài viết
    Đang đứng bên bờ vực. 1 là vì con mà gạt đi, cứ mãi sống trong chán chường như hiện tại. 2 là dứt áo ra đi, 1 mình tới 1 nơi xa lạ không ai biết mình là ai. Vẫn băn khoăn lắm, suy nghĩ lắm, cũng có lúc muốn hành động lắm. Mà đọc bài của anh thấy thấy sao chán chường quá đi. Cảm thấy cuộc sống không biết đi đâu về đâu. Chợt nghĩ cuộc sống này là gì??? và ta sống để làm gì???
    Em nghĩ đôi lúc anh cũng có cùng suy nghĩ với em.
    Làm việc tốt vì con thì chẳng ngại khó ngại khổ.Mệt mỏi, bức xúc, tâm sinh lý mất thăng bằng. Nhưng cứ nghĩ con nó còn nhỏ cần mình vào lúc này thì mọi việc trở nên rất bt.
    Ko nghĩ cs sẽ là gì, chỉ cần thấy con nó lớn khôn và cho mình cả niềm vui lẫn bực bội là mình đang sống chứ ko phải chỉ tìm cách để tồn tại.
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stormmusic2503 Xem bài viết
    Anh nói đúng cái giá phải trả là con cái ko thể mở lòng đc dù rất muốn. Ba em từng làm chủ cơ sở và tuổi thơ em ko thiếu sự lạnh nhạt, chửi mắng. Đến bây giờ chẳng mún lấy chồng vì ko bik sau này có thể cho con đc những gì mình thiếu hay ko vì tuổi thơ mình chưa từng có cảm giác đó từ người cha.
    Cha a ít khi có lời nhẹ nhàng khuyên bảo a thủa nhỏ. Ngay cả bây giờ cũng vây, ông nói gì là nghe rất nặng nề. Tuy nhiên khi đã lớn và là cha của bọn trẻ thì mình lắng nghe và ko hề bức xúc. Cách đây ko lâu tình cờ nghe cha giải thích cho cháu mình về nghĩa thế nào là "vị ngữ". Lúc đó tâm trạng mình vui có mà buồn có. Cha chưa bao giờ giảng cho mình mặc dù là giáo sư. Mẹ mình cũng giảng cho mình văn đến hết lớp 4, sau đó là tự mình học.
    Với con trai con gái bây giờ mình ép học và giảng cho con tận tình dù bận rộn. Con gái thì ko chịu học nhưng con trai rất ngoan và biết nghe lời, có trí nhớ tuyệt vời, nhưng đáng tiếc là ko thèm tranh luận với ai ngoài với mình và chị gái.
    May mắn cho tụi nó là có youtube, tv các chương trình của Mỹ khá hấp dẫn và có giá trị giáo dục tốt. Giải thích bằng tiếng Anh về hệ hành tinh mặt trời hoặc về các nhân vật trong lịch sử Hy Lạp cổ thì cha lại là học trò của 2 con. Cha ko có thời gian và tâm trí học những cái đó, vây mà con toàn đố khó nên cha chịu thua hoài. Nhưng con trai học tiếng Việt ngữ pháp lại vất vả quá luôn phải cầu cứu cha.
    Nếu e lấy ck a tin là e sẽ dành thời gian cho con, cái gì e thiếu thì con e sẽ có, hy vọng là vậy.
    • 217 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Theo những gì anh kể thì anh có lẽ là một ông bố tâm lý, các con anh thoải mái tinh thần mặc dù thiếu mẹ bên cạnh vì anh vừa là bố vừa là mẹ. Cuộc sống ở nước ngoài giáo dục tốt ko cổ hủ như VN, các con anh có thể nói là may mắn khi lớn lên trong môi trường tốt và có 1 người bố tuyệt vời.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẽ cùng anh và 2 cháu. E đang là mẹ đơn thân của 2 cậu con trai. Ươc gì chồng e suy nghĩ thoáng như a thì có lẽ mẹ con e
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẽ cùng anh và 2 cháu. E đang là mẹ đơn thân của 2 cậu con trai. Ươc gì chồng e suy nghĩ thoáng như a thì có lẽ mẹ con e không khổ sở thế này. Sau ly hôn bé lớn về ở với bố cuối tuần e đón về. Bé nhỏ thì ko biết bố và ông bà nội là ai, vì họ cho là e ko có tiền còn đẻ.
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Mấy hôm nay đau đầu quá, đêm qua ko ngủ được. Đã mua vé đi Hanoi công tác, vk lại thay đổi ý kiến ko vào chơi với con được, lại nói "A nhờ ông ngoại vào trông giúp - chuyện giữa a và ông - e ko vào được"
    Có chết cũng chẳng muốn phiền đến ông bà ngoại nữa. May mắn là còn nhờ được họ hàng bạn bè. Một người mẹ có trái tim thép - ko thích nuôi con nhưng ra tòa vẫn nhận phần nuôi 1 đứa, vẫn còn nói được : "A phải có trách nhiệm dạy con bé vì nó là con a".
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cuộc đời như dòng nước chảy. nước chảy bèo trôi. có gì nữa mà ân hận

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maymuathunhoem
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang yêu 1 anh cũng đang nuôi con riêng. A ấy cũng tâm lý, quan tâm con cái như a vậy. A ấy nhận nuôi con vì vợ cũ lấy chồng, cv bận rộn, ít thời gian chăm con.
    Em chúc gia đình a luôn vui vẻ, 2 cháu chăm ngoan ạ
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cha mẹ tan vỡ tội nhất vẫn là đứa con. Chúng còn quá nhỏ để hiểu hết được mọi chuyện. Phục anh và 2 con quá. Nhiều ng tan vỡ cũng k có dc một cuộc sống như vậy. Long đong lận đận đi tìm con đường đi cho mình sau đổ vỡ hôn nhân. Chúc anh và 2 con luôn vui vẻ hp nhé. Chúc anh sớm tìm dc một người mẹ thật tốt cho 2 con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của zkieukieuz
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Chúc e mọi sự tốt lành. Một trong những điều quan trọng cho cs là sự hòa hợp của tất cả thành viên gia đình. Quan hệ của e và con a ấy có hòa hợp ko? Bọn trẻ có thích gần e ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhatminhbun Xem bài viết
    Em đang yêu 1 anh cũng đang nuôi con riêng. A ấy cũng tâm lý, quan tâm con cái như a vậy. A ấy nhận nuôi con vì vợ cũ lấy chồng, cv bận rộn, ít thời gian chăm con.
    Em chúc gia đình a luôn vui vẻ, 2 cháu chăm ngoan ạ
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zkieukieuz Xem bài viết
    Cha mẹ tan vỡ tội nhất vẫn là đứa con. Chúng còn quá nhỏ để hiểu hết được mọi chuyện. Phục anh và 2 con quá. Nhiều ng tan vỡ cũng k có dc một cuộc sống như vậy. Long đong lận đận đi tìm con đường đi cho mình sau đổ vỡ hôn nhân. Chúc anh và 2 con luôn vui vẻ hp nhé. Chúc anh sớm tìm dc một người mẹ thật tốt cho 2 con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của zkieukieuz
    Cám ơn e, a ko biết sau này thế nào nhưng a sợ đkkh lần nữa. Có lẽ chọn một người bạn tri kỷ thì tốt hơn là đi bước nữa. Nếu ko hợp với con mình thì gia đình khó hạnh phúc, cũng ko muốn nghĩ nhiều chỉ hy vọng mọi việc sẽ ổn.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chúc 3 cha con anh khỏe mạnh vui vẻ và thật hạnh phúc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của baochauyeu
    • 2 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cố lên anh ơi
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Tối qua sinh nhật con gái, đưa con đi ăn món Huế yêu thích, con trai thì thích mấy món từ Lotteria nên phải đi mua từ đó mang tới. Quay lại thấy con gái gọi một loạt thức ăn đợi bố tới ăn mà bố đâu thích món Huế. Thế nhưng đã gọi rồi là phải ăn và ăn hơi nhiều. Biết là con gái đang bức xúc vì bài kiểm tra Toán rất khó mà con lại ko nhờ bố, tới giờ phút chót con đành phải cầu cứu bố. Sinh nhật con nên bố ko muốn nặng lời, nhưng bố rất buồn vì mẹ con chỉ nói: " chăm con học nếu ko sau này nó đi bốc rác" mà ko hề có hành động gì hơn, ko gửi tiền nuôi con, ko muốn vào gánh vác đỡ đần giúp một tay để kèm con học và đơn giản là: " e còn phải đi kiếm tiền". Ai cũng phải đi kiếm tiền, bản thân tôi có ngồi một chỗ chờ sung rụng hay cướp của ai được tiền đâu? Nhưng vẫn phải dành thời gian cho con cái học hành và ăn uống đầy đủ. Thất vọng với một người mẹ dồn hết gánh nặng lên vai bố. Đã thế vẫn thích "có miếng" nhận nuôi con khi ra tòa để làm gì?
    • 2,391 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Chúc 3 Bố con nhiều sức khỏe và anh đủ kiên nhẫn tình yêu thương để dạy dỗ các con của mình.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanglien99
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Rất buồn vì cử chỉ và hành động của con gái hôm nay.