Đàn ông nuôi con

• 307 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 418 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Trong đen có đỏ - Tối chở con gái đi học thêm nhà chị gia sư. Tới nửa đường xe xịt lốp đành đi bộ cùng con tới nhà chị rồi quay lại dắt xe về. Gần về tới nhà đưa luôn xe vào gửi a vá xe để sáng mai vá sớm. Hơn 10 giờ đêm con gái mới về nhà, tìm hoài ko thấy lọ dầu vì cả hai con cùng sụt sit vì lanh.

Chiều con gái khoe bố con được điểm 10 sinh học và 8 điểm toán. Như vậy là con gái bố đã cố gắng nhiều.

Con trai thì làm bố thất vọng. Cô giáo nói viết bài thì trơ ra chẳng phản ứng gì. Biết điểm yếu của con tôi, phải dành thời gian cho con mà tôi kiếm đâu ra thời gian bây giờ.
    Bố ko được phép ốm và ko muốn con ốm bệnh chút nào.
    Saigon se lạnh, Hanoi ko biết thế nào? Lại nhớ cảnh đưa con tới bệnh viện 1 mình. May mắn bố con mình ko phải đương đầu với cái rét cắt da cắt thịt mùa đông. Chợt nhớ Hanoi.
    Xin đc chia vui với sự cố găng trg học tập của con gái a. Mong là a sẽ thuyết phuc đc con trai học tôt như c mình, khi ấy a sẽ có cs vui vẻ, 3 bố con co nhiều tiếng cười hơn
    Đó là hp của nhg SD SM mong muốn có đc
    Hanoi ko lạnh lăm đâu a. Mà ko có rét cắt da cắt thit thì ko dg với mùa đông của HN.
    A là ng HN mà sợ rét chắc định chốn luôn ở SG sao ? Nhg vẫn còn nhớ Hanoi là đc rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoalantuong_828

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào a, vào wtt cũng nhiều nhưng k mấy khi vào mục tâm sự, nay rất khâm phục a khi tình cờ đọc được tâm thư của a . Có đôi dòng suy nghĩ muốn chia sẻ gửi a, có thể k giúp được gì nhưng hi vọng gđ a sớm hp, yêu thương nhau hơn.

1. Thời điểm này a nên tìm người giúp việc ban ngày/ theo giờ để giúp a việc nội chợ, a thik nấu ăn cho con theo e nghĩ ngày cuối tuần 3 bố con cùng vào bếp làm chuẩn cơm mẹ nấu.
    2. 2 con a đang có cái nhìn chưa hiểu về mẹ, a đã nói chuyện nhưng vẫn chưa thành công , a nên nhắc lại những ký ức đẹp khi các con a bên mẹ. Tâm hồn con trẻ rất trong sáng , đừng để hạt sạn đó quá lâu trong đầu con trẻ.
    3. Với tình thương bao la của cha dành cho con, e nghĩ ở góc nào đó a vẫn còn tình cảm với vợ. Có thể vợ a lớn nhưng suy nghĩ còn trẻ con , có thể sinh đẻ xong nhiều hoàn cảnh gián tiếp đã làm thay đổi vợ a, a tìm hiểu xem vợ a có ai chưa, nếu chưa a hãy tha thứ và chịu khó tâm thư với vợ để hiểu vợ hơn, phụ nữ sinh nở xong nhiều cái không nói trước được đâu a, a hãy xem như làm lại từ đầu.

Là phụ nữ ai cũng muốn có 1gđ hp. Người như a, e nghĩ hp sẽ sớm trở lại với gđ a.
    Nói về tâm linh, nếu vợ chồng a đều phải qua 2 lần đò, a hãy biến lần đò thứ 2 này là 1 ( 2 đám cưới 1 đời chồng, 2 đám cưới 1 đời vợ).
    Chúc gđ a sớm đoàn tụ hp, đừng nghĩ tìm bạn tri kỷ nữa a ah, khó lắm
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    E học dịch vụ trả tiền qua Skype thì họ ko đùa với e được.
    A tin có người tri kỷ chỉ là có duyên phận hay ko?
    Quan điểm của a rõ ràng, ko có ràng buộc gia đình, ko thể là người thứ 3 làm tan vỡ hp gđ người khác.

Trích dẫn Nguyên văn bởi jollybanhbeo Xem bài viết
    Hi anh, vui lòng cho em xin skype hoặc zalo để học tiếng anh đc ko?. Em có vào room chat để học mấy bạn nc ngoài mà bọn họ ko đứng đắn. Nếu anh tiện giúp dùm, ko thid ko dám phiền anh. Mà anh tin trên đời có tri kỷ à, nó xa xỉ quá, nhiều kẻ mạo danh nó phá nát gia đình người khác. Mệt với " tri với chả kỷ"
    comment by WTT mobile view
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Xa Hanoi ko phải vì trốn cái rét mà vì Saigon có nhiều thuận lợi cv hơn cho 3 bố con.
    Nơi a ở cũng đỡ ô nhiễm hơn, trẻ con sống ở trong này khỏe hơn, ít khi ốm bệnh so với trẻ Hanoi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoalantuong_828 Xem bài viết
    Xin đc chia vui với sự cố găng trg học tập của con gái a. Mong là a sẽ thuyết phuc đc con trai học tôt như c mình, khi ấy a sẽ có cs vui vẻ, 3 bố con co nhiều tiếng cười hơn
    Đó là hp của nhg SD SM mong muốn có đc
    Hanoi ko lạnh lăm đâu a. Mà ko có rét cắt da cắt thit thì ko dg với mùa đông của HN.
    A là ng HN mà sợ rét chắc định chốn luôn ở SG sao ? Nhg vẫn còn nhớ Hanoi là đc rồi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Cám ơn lời khuyên của e, a đã từng đề nghị vợ a vào Saigon tìm việc gần con tiện chăm sóc day dỗ. A cũng sẵn sàng hỗ trợ vk trong thời gian tìm việc. vv.
    Nhưng vk a ko quan tâm tới việc gần con cái.
    Có lẽ tình cảm với a ko còn nữa. Và bây giờ thì a cũng xác định được rồi, 3 bố con vui khỏe sống với nhau, nếu tìm được người tri kỷ là tốt nhất, nêu ko thì cuộc sống vẫn vui.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhan87 Xem bài viết
    Chào a, vào wtt cũng nhiều nhưng k mấy khi vào mục tâm sự, nay rất khâm phục a khi tình cờ đọc được tâm thư của a . Có đôi dòng suy nghĩ muốn chia sẻ gửi a, có thể k giúp được gì nhưng hi vọng gđ a sớm hp, yêu thương nhau hơn.

1. Thời điểm này a nên tìm người giúp việc ban ngày/ theo giờ để giúp a việc nội chợ, a thik nấu ăn cho con theo e nghĩ ngày cuối tuần 3 bố con cùng vào bếp làm chuẩn cơm mẹ nấu.
    2. 2 con a đang có cái nhìn chưa hiểu về mẹ, a đã nói chuyện nhưng vẫn chưa thành công , a nên nhắc lại những ký ức đẹp khi các con a bên mẹ. Tâm hồn con trẻ rất trong sáng , đừng để hạt sạn đó quá lâu trong đầu con trẻ.
    3. Với tình thương bao la của cha dành cho con, e nghĩ ở góc nào đó a vẫn còn tình cảm với vợ. Có thể vợ a lớn nhưng suy nghĩ còn trẻ con , có thể sinh đẻ xong nhiều hoàn cảnh gián tiếp đã làm thay đổi vợ a, a tìm hiểu xem vợ a có ai chưa, nếu chưa a hãy tha thứ và chịu khó tâm thư với vợ để hiểu vợ hơn, phụ nữ sinh nở xong nhiều cái không nói trước được đâu a, a hãy xem như làm lại từ đầu.

Là phụ nữ ai cũng muốn có 1gđ hp. Người như a, e nghĩ hp sẽ sớm trở lại với gđ a.
    Nói về tâm linh, nếu vợ chồng a đều phải qua 2 lần đò, a hãy biến lần đò thứ 2 này là 1 ( 2 đám cưới 1 đời chồng, 2 đám cưới 1 đời vợ).
    Chúc gđ a sớm đoàn tụ hp, đừng nghĩ tìm bạn tri kỷ nữa a ah, khó lắm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có 1 cái gì đó rất khó nói mách bảo e giống vợ a ở điểm nóng tính, va a giống chồng e ở điểm chăm , chiều con...hàng xóm nhà e có nới với chồng e la " làm như có mỗi mình mày có con", e lấy tay hay que đanh đít chồng e cũng kêu, mắng e mặc dù trước đó bạn chồng e nói chuyện và hỏi có đánh đít con không thì chông e bảo " mẹ nó đánh như phủi bụi".
    Xét về sự hiểu biết chồng e có hơn e nhưng hơi đi quá đà, là phụ nữ có cá tính sẽ k chấp nhận được, cũng như con gái a. A biết con nhím đúng k, nó sẽ xù lông khi nó thấy k an toàn.
    Vợ a có cá tính, k thể chấp nhận để a giúp đỡ khi cả 2 đã ra tòa. Thương con nuôi 2 con thì k thể, nuôi 1, chi em xa nhau sẽ buồn sẽ suy nghĩ a.h đến tâm hồn con trẻ,
    Mạnh mẽ đến đâu vẫn có yếu mềm nhất là phụ nữ phải làm lại từ đầu, đồng ý với a là k thể chấp nhận được người mẹ k gọi điện hỏi thăm con, bảo con gái k cần học nhiều nhưng xét ở góc độ nào đó e nghĩ vợ a có suy nghĩ hơi khác và có kế hoạch có thể chưa được khéo . Vợ a hiểu con, hiểu a sẽ k day con từ bỏ người mẹ.
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Thực ra a ko muốn tranh luận với e. E nghĩ thế nào là quyền e.
    A chỉ cảm nhận tinh yêu thương ko thể chỉ nói suông mà phải chứng minh qua hành động.
    Giả sử ck e nói rất thương yêu e, nhưng để nhường cho e làm từ A-Z trong nhà thì e nên xem lai.
    A ko thích ai bào chữa cho hành động của mình, nhất là đối với đứa con mình đẻ ra.
    Ở tuổi còn thơ tụi nó cần tình cảm, sự quan tâm chăm sóc. 10 năm nữa có muốn chăm sóc ôm hôn tụi nó cũng ko để cho mình làm.
    Khi đó ta có ân hận có muốn sửa sai cũng đã quá muộn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhan87 Xem bài viết
    Có 1 cái gì đó rất khó nói mách bảo e giống vợ a ở điểm nóng tính, va a giống chồng e ở điểm chăm , chiều con...hàng xóm nhà e có nới với chồng e la " làm như có mỗi mình mày có con", e lấy tay hay que đanh đít chồng e cũng kêu, mắng e mặc dù trước đó bạn chồng e nói chuyện và hỏi có đánh đít con không thì chông e bảo " mẹ nó đánh như phủi bụi".
    Xét về sự hiểu biết chồng e có hơn e nhưng hơi đi quá đà, là phụ nữ có cá tính sẽ k chấp nhận được, cũng như con gái a. A biết con nhím đúng k, nó sẽ xù lông khi nó thấy k an toàn.
    Vợ a có cá tính, k thể chấp nhận để a giúp đỡ khi cả 2 đã ra tòa. Thương con nuôi 2 con thì k thể, nuôi 1, chi em xa nhau sẽ buồn sẽ suy nghĩ a.h đến tâm hồn con trẻ,
    Mạnh mẽ đến đâu vẫn có yếu mềm nhất là phụ nữ phải làm lại từ đầu, đồng ý với a là k thể chấp nhận được người mẹ k gọi điện hỏi thăm con, bảo con gái k cần học nhiều nhưng xét ở góc độ nào đó e nghĩ vợ a có suy nghĩ hơi khác và có kế hoạch có thể chưa được khéo . Vợ a hiểu con, hiểu a sẽ k day con từ bỏ người mẹ.
    • 51 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Xa Hanoi ko phải vì trốn cái rét mà vì Saigon có nhiều thuận lợi cv hơn cho 3 bố con.
    Nơi a ở cũng đỡ ô nhiễm hơn, trẻ con sống ở trong này khỏe hơn, ít khi ốm bệnh so với trẻ Hanoi
    E cũng nghĩ vậy vì khí hậu của Saigon thích thật rất dễ chịu ko như ngoài Bắc mình

• 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Sài gòn chiều gần tối trời mưa đưa đón hai con đi học thêm may mà ko bị ướt. Trua đi nhậu vài chai bia mà thấy nhức đầu, tối đi ăn nhà người họ hàng uống một ly rườu nhỏ xíu mà về nhà đau đầu quá. Thế là hơn 10 PM 3 bố con đã ngủ và sáng bừng tỉnh giấc đã là 6:45 AM. Giờ đầu vẫn đau chắc bị cảm lạnh.
    Vội vã đưa hai con tới trường, con gái bố bị muộn, con trai thì ko sao. May chiều qua mua 2 gói banh nên nhét vào túi để con tới trường ăn. Giờ đi ăn sáng với cậu e, cả ngày mai đi dịch hội thảo, cuối tuần đến quá nhanh mà cảm giác mình chưa làm dược việc chính của mình.
    Sang tuần sau hai con thi học kỳ rồi. Cố lên con yêu.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mỗi người có 1 hệ quy chiếu riêng vì thế mà suy nghĩ của mỗi nguời sẽ khác nhau,
    Mỗi người trong chúng ta đều ngự trị 4 hình tượng: Đường Tăng, Tôn ngộ Không, Sa Tăng, Trư Bát Giới ????
    Đường tăng: bác ái, hỷ xả
    Ngộ Không: thông minh , nhanh nhẹ
    Sa tăng: cần cù , chăm chỉ, hiền lành
    Trư Bát giới: ......
    Ngộ không nhìn ra yêu quáy nhưng vẫn bị Đường Tăng niệm thần chú trừng phạt khi đương Tăng k nhìn ra yêu quái
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Một ngày quá căng thẳng,đáng sợ, đi xe cậu e thuê lái mới cầm vô lăng chạy xuống BD, tới nơi thì đã tàn cuộc, quá bực mình, trên đường về ngồi chung với 2 Phó Chủ tịch Toàn cầu của một cty Hoa Kỳ thấy phát khùng mà thương hai vị khách. Cuối chặng đường họ ko thể kìm chế được nỗi tức giận nên nhắn lại đối tác VN thuê cho họ cái taxi chạy ra sân bay, moi cố gắng đổ xuống biển chỉ vì sai lầm đáng trách này.Người ta nhìn mình quá coi thường tinh mang và lãng phí thời gian cũng như tra tấn thần kinh của họ trên suốt chặng đường. Tự trách mình tại sao lại nể nang khi người ta chẳng hiểu hay thông cảm với mình. Nhưng AQ lại nếu ko có mình đi cùng thì hai vị khách kia thật đáng thương. Có mình cùng đau khổ thì họ sẽ cảm thấy được chia sẻ phần nào :-((
    Vẫn về kịp để đón con trai và đưa con đi học thêm. Trời mưa rả rích kéo dài, chuẩn bị lại đưa con đi học thêm tối nay. Đôi chân của tôi mỏi rời. Đêm qua ngủ ít, hy vọng đêm nay ngủ ngon lành. Thôi cố quá xuống gặp Diêm Vương sớm ai chơi vui với con mình. Tối nấu cơm canh 3 bố con ăn ngon lành. Cố lên con yêu của bố tuần sau hai con thi học kỳ rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo dõi câu chuyện của 3 bố con từ đầu,thấy thương. Tôi cũng là SM nên tôi hiểu và đồng cảm với những vất vả,trăn trở lo toan của anh vừa đi làm và nuôi con. Hi vọng anh đủ sức khỏe và nghị lực để chăm lo cho các cháu dẫu biết rằng những khó khăn kia không phải 1 sớm 1 chiều giải quyết hết được. Chúc 3 bố con luôn vui vẻ bên nhau nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuyco33
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Đêm qua lại ko ngủ được nhiều, sáng dậy sớm vì nghĩ sẽ đi cafe, vậy mà giờ vẫn ngồi nhà, lại lo nấu bữa cơm trưa cho con rồi chạy vô Q1 cafe với ng bạn trước giờ bay ra Hanoi. Mệt mỏi và ko còn tỉnh táo, thức khuya ngủ muộn ko tốt cho sức khỏe chút nào. Cần phải điều chỉnh, mệt thì chẳng thể làm vc gì ra hồn. Ép kèm hai con tôi hoc thế nào đây, tuần sau thi học kỳ rồi.
    • 3,112 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không hiểu sao vợ chồng anh lại li dị ạ ?
    Không giải hòa và tìm giải pháp được ạ ?
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Có thể suy đoán nhưng ko biết nguyên nhân đó có đúng hay ko?
    Ra tòa vk nói ko cần giả hòa mất thời gian.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoiSaoLeLoi-Bg Xem bài viết
    Không hiểu sao vợ chồng anh lại li dị ạ ?
    Không giải hòa và tìm giải pháp được ạ ?
    • 230 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

ko biết có đúng ko, nhưng qua những câu chữ viết về vợ, em có cảm giác anh vẫn còn yêu chị ấy, có giận, có trách, nhưng vẫn muốn vk chuyển vào sg sống cho gần con và anh cũng đk ở gần chị ấy
    t
    TRẠM CỨU HỘ CHÓ MÈO HÀ NÔI
    NHẬN NUÔI THÚ CƯNG - Hanoi Pet Adoption
    KHO PET SHOP - Cửa hàng bán đồ cho thú cưng
    Động vật thật sự rất đáng thương, chúng bất lực và tin tưởng vào con người một cách tuyệt đối.
    Chúng ta không mất gì khi đối xử tốt với chúng
    Vậy nên, nếu không thể cưu mang giúp đỡ thì xin đừng xua đuổi chúng

• 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Vì con a có thể làm nhiều việc khó khăn hơn nữa, thấy con buồn mà ko giúp được thì đau lòng.
    Có công việc gửi con đi ko đơn giản, nếu có mẹ để gửi con thì yên tâm hơn nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhle_39 Xem bài viết
    ko biết có đúng ko, nhưng qua những câu chữ viết về vợ, em có cảm giác anh vẫn còn yêu chị ấy, có giận, có trách, nhưng vẫn muốn vk chuyển vào sg sống cho gần con và anh cũng đk ở gần chị ấy
    t
    • 42 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Huế Buồn nh a nh lắm. Sao a im lặng 1 cách khó hiểu vậy hãy nói gì đi a

Gởi từ ứng dụng Webtretho của namthuan_1507
    • 2,108 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Lâu ko viết gì vì quá mệt mỏi, nhiều việc phải làm. Hai con tạm ổn với kết quả thi học kỳ. Con trai bị sốt vì ăn đá đau họng đành nghỉ hết tuần, cu cậu gày rộc hẳn người đi.
    Mai là ngày cuối cùng của năm dương lịch, vk gọi vào hỏi có vấn đề gì ko nếu vào với con dịp Tết? Tất nhiên chẳng có vấn đề gì, chợt nảy ra ý muốn ra Hanoi ăn Tết với bố mẹ khi vk vào với con.
    • 215 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

"chợt nảy ra ý muốn ra Hanoi ăn Tết với bố mẹ khi vk vào với con"
    Chắc là anh không muốn gặp lại vợ, phải không!!1