Đàn ông có thương khi chưa gặp mặt bao giờ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.05K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào anh chị,
    Em năm nay 26 tuổi có quen một anh qua zalo cũng 1 năm rồi, ảnh nói năm nay 39 tuổi. Qua nói chuyện thì thấy anh ấy cũng là người thật thà, ít nói chuyện, cách nói chuyện e đánh giá là thật thà, không hoa hòe. Em cũng thấy anh ấy dễ thương vì e thích những ng ít nói, măt dù chả biết mặt mũi thế nào
    Thỉnh thoảng anh ấy vẫn hay nhắn tin chúc em ngày mới hoặc chúc ngủ ngon. Cũng có nhiều khi nói chuyện nhiều hơn một tí. Anh ấy cứ lặp lại điệp khúc chúc đố trong vòng nửa năm sau trong một lần nói chuyện anh ấy có biết e là singlemom (e chưa có chồng, chỉ mới có 1 đứa con thôi), cũng nói sơ thôi chứ e cũng ít chia sẻ về cuộc sống... chỉ là đôi ba câu chuyện nói chuyện phím thôI. Cũng có lần a ấy có nói mến em.
    Cách đây không lâu anh ấy gọi zalo kêu muốn nghe tiếng em (sau khi nhậu) rồi nhắn một loạt tin nói thương em, nói rất nhiều. Em chỉ nhắn lại là đàn ông k thể rung động nếu chưa gặp ng phụ nữ. xong anh ấy nói ừ, có thể anh ấy say, em đừng bận tâm

Các anh đàn ông cho em ít chia sẻ về suy nghĩ/ tình cảm của đàn ông:
    - Có hay k các anh có thể cảm thấy thương một người khi chưa gặp mặt bao giờ (chỉ có hình zalo thôi), nếu cảm thấy thương ở đây có phải thương hại k?
    - Năm nay 39 tuổi mà chưa vợ thì có vấn đề k hay là sở khanh, lừa tình ta?
    - Khi nhắn tin thì e cũng cảm nhận là người thật thà, k nói nhìu có thể tin cậy đc, e cũng cảm thấy quý anh ấy nhưng khi nghe a ấy nói thương e em hoang man quá, e off luôn cả zalo vì hoang man k dám mở lên đọc tin tiếp, mãi sau mới đọc..
    Ảnh cũng có vài lần rủ e đi cf (trc và sau khi biết e là singlemom) nhưng do e ngại quá e k đi, lúc thì k tiện
    Em không biết có nên đi gặp a ý nếu a ý mời cf tiếp k, vì e ngại quá, e k biết gặp sẽ nói gì?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình nghĩ là anh ấy thương bạn, muốn gặp mặt bạn để có thể biết là liệu có yêu thương thật hay không? Nhiều người nói là thương, thích mình ở trên zalo vậy nhưng gặp mặt không vừa ý là xách dép chạy liền à. Vậy nên bạn cứ thử gặp đi, cũng chẳng mất mát 1 điều gì đâu, bạn phải xem anh ta có ga lăng với bạn không, có quan tâm yêu thương bạn thật hay không.
    Chứ dựa vào đôi ba lời nói ngọt ngào trên mạng xã hội thì bạn đừng tin
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Tất cả mọi mối quan hệ cần phải có căn cứ nhé,đừng ảo tưởng ngôn tình,gặp nhau hàng ngày có khi chưa hiểu hết về nhau mà chỉ quen qua mạng đã nói yêu thương đơn giản vậy.39 tuổi thời nay chưa lập gia đình cũng ko phải ghê gớm gì,nhưng xem ra một người tán khéo để 1 cô gái quen trên mạng như em tin được ,mà anh ta lại vẫn độc thân cũng hơi có vấn đề .
    • 82 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chưa gặp mà yêu đương gì bạn
    Coi chừng nó có vợ rồi đó bạn
    Mình cũng gặp thằng kia trên Zalo
    Nó nhắn tin cho mình cả năm trời sáng trưa chiều tối
    K có ngày nào k nhắn hết đó
    Nhưng thôi đừng tin nha , chỉ bọn rảnh mới làm vậy thôi hoặc dân lừa tình
    • 736 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

thường thì em không tin hay không muốn đặt niềm tin quá nhiều vào tình yêu trên mạng online
    nhiều người họ thấy mình xấu họ bỏ chạy rồi ý.
    nói bằng mồm là thương mình yêu mình, đừng tin chị à
    • 710 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm kia đẹp trời có 1 anh đẹp trai kết bạn với em trên FB, em thấy đẹp nên em accept liền tay hehe. Nhưng em ngại không muốn nhắn tin làm quen, nên em cứ chờ.
    Bỗng hôm qua anh ấy đăng 1 cái ảnh lên và em vô comment đẹp trai thế.
    xong rồi ảnh nhắn tin hỏi em có thật là em khen anh ấy đẹp không?
    rồi anh ấy bảo quy tắc yêu của anh là như này như kia, a nghĩ chuyện xx trước yêu sau đủ tùm la thứ.
    Em thì em chưa tin lắm vì mấy ai mới gặp nhau mà đã chat như vậy chứ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cảm ơn ý kiến của bạn, cũng có lần ngta rủ đi cf mà mình ngại quá, không biết gặp người lạ sẽ nói gì, gặp xong mà họ biến mất luôn chắc buồn, nên cũng k dám đi, gọi điện cũng k dám nói chuyện....hic
    Hay giờ mình cứ người ta nhắn thì mình trả lời, hay khỏi nhắn luôn chứ cái kiểu này mình ngày càng có cảm giác quý mến..
    • 26 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sau khi li hôn, mình làm singlemom, một mình nuôi con, CS khá ổn. Mình từng nghĩ, mình kg yêu ai dc nữa, cho đến khi mình gặp a. Là a thấy bài mình trên wtt nên làm quen. Nói chuyện mấy tháng, mình mến a, cảm nhận a là người thật thà, chân thành. A hẹn gặp rất nhiều lần nhưng mình chưa sẵn sàng cho một mối qh mới. A luôn quan tâm, chia sẻ mọi chuyện với mình và mình cũng vậy. Rồi a nói yêu mình, ngay cả khi chưa gặp mình. Tụi mình chỉ gửi ảnh cho nhau thôi. Ảnh về cs hằng ngày...A mỗi lúc nhớ mình, sẽ gọi điện chỉ để nghe giọng... Tụi mình cứ cò cưa thế mấy tháng trời. Rốt cuộc mình cũng chịu gặp.Lần đầu gặp nhau, thực sự cảm nhận kg khác so với khi chưa gặp. Cũng có thể mình may mắn.Cũng có thể mình độc lập kinh tế, trẻ trung,năng động, và a cũng thành đạt. A cũng một lần đỗ vỡ vì vk nt.A sống vậy nuôi con gần 5n trời, cho đến khi nc và rung động với mình. A thực sự hiền lành, tử tế.Và a cũng từng nói, a thương mình vì cảm nhận mình hiền, có sự giáo dục tốt từ gd.Lần đầu tiên gặp, a nói, nhìn mình không khác trong ảnh nhiều,chỉ khác xinh hơn ảnh. A cũng nói, lúc chưa gặp đã yêu, giờ gặp rồi còn yêu hơn. Bây giờ, tụi mình yêu nhau cũng một time,a đang muốn tiến đến hôn nhân, a thực sự thương mình và con mình, chăm lo cho bé, dạy bé học.. A dạy dỗ con trai a rất tốt và rất thương con... Mình nghĩ, bạn nên gặp,thành cũng tốt mà không thành cũng không sao. CS mà, bạn phải can đảm đối diện với mọi thứ. Khi đó, bạn mới biết cái gì là tốt nhất cho mình. Bạn tự tin, bạn yêu bản thân mình, thì người khác mới yêu bạn. Mình tin vào duyên phận. Cũng tin, dù là trên mạng hay ngoài đời, đều có kẻ tốt người xấu. Mình nghĩ,bạn đủ trưởng thành và chín chắn để nhận ra ai tốt, ai chân thành với mình. Thân! Chúc bạn may mắn và hp.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lethuy2014
    • 171 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cũng khó mà có 1 tình yêu thật khi chưa gặp nhau
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuy2014 Xem bài viết
    Sau khi li hôn, mình làm singlemom, một mình nuôi con, CS khá ổn. Mình từng nghĩ, mình kg yêu ai dc nữa, cho đến khi mình gặp a. Là a thấy bài mình trên wtt nên làm quen. Nói chuyện mấy tháng, mình mến a, cảm nhận a là người thật thà, chân thành. A hẹn gặp rất nhiều lần nhưng mình chưa sẵn sàng cho một mối qh mới. A luôn quan tâm, chia sẻ mọi chuyện với mình và mình cũng vậy. Rồi a nói yêu mình, ngay cả khi chưa gặp mình. Tụi mình chỉ gửi ảnh cho nhau thôi. Ảnh về cs hằng ngày...A mỗi lúc nhớ mình, sẽ gọi điện chỉ để nghe giọng... Tụi mình cứ cò cưa thế mấy tháng trời. Rốt cuộc mình cũng chịu gặp.Lần đầu gặp nhau, thực sự cảm nhận kg khác so với khi chưa gặp. Cũng có thể mình may mắn.Cũng có thể mình độc lập kinh tế, trẻ trung,năng động, và a cũng thành đạt. A cũng một lần đỗ vỡ vì vk nt.A sống vậy nuôi con gần 5n trời, cho đến khi nc và rung động với mình. A thực sự hiền lành, tử tế.Và a cũng từng nói, a thương mình vì cảm nhận mình hiền, có sự giáo dục tốt từ gd.Lần đầu tiên gặp, a nói, nhìn mình không khác trong ảnh nhiều,chỉ khác xinh hơn ảnh. A cũng nói, lúc chưa gặp đã yêu, giờ gặp rồi còn yêu hơn. Bây giờ, tụi mình yêu nhau cũng một time,a đang muốn tiến đến hôn nhân, a thực sự thương mình và con mình, chăm lo cho bé, dạy bé học.. A dạy dỗ con trai a rất tốt và rất thương con... Mình nghĩ, bạn nên gặp,thành cũng tốt mà không thành cũng không sao. CS mà, bạn phải can đảm đối diện với mọi thứ. Khi đó, bạn mới biết cái gì là tốt nhất cho mình. Bạn tự tin, bạn yêu bản thân mình, thì người khác mới yêu bạn. Mình tin vào duyên phận. Cũng tin, dù là trên mạng hay ngoài đời, đều có kẻ tốt người xấu. Mình nghĩ,bạn đủ trưởng thành và chín chắn để nhận ra ai tốt, ai chân thành với mình. Thân! Chúc bạn may mắn và hp.

Em tìm được sự đồng cảm về cuộc sống, tình huống xảy đến với chị giống với em hiện tại ạ. Em rất cảm ơn chị. Em sẽ thực hiện và sẽ đăng hỏi tiếp khi có diễn biến mới ạ. Hihi
    • 763 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh là đàn ông , anh từng yêu 1 người chưa biết mặt đó, quan trọng là cảm giác với người ấy thế nào em à
    • 26 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mến gửi e! can đảm lên e gái. C chưa gặp e, nhưng đọc tâm sự của e, chị tin e là một cô gái tốt, sống có trách nhiệm với bản thân và con. Chỉ là,e thiếu một chút lòng tin vào cs và tình cảm con người. Chị tin, nếu e tự tin, yêu thương và trân trọng bản thân mình,thì sẽ có người,cũng yêu thương,trân trọng e như thế. C từng đọc ở đâu đó rằng "nếu bạn muốn có một người đàn ông tuyệt vời,thì phải nỗ lực để mình trở nên tuyệt vời.. "

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình cảm là thứ khó nói được.
    Theo như bạn hỏi thì bạn có lẽ đã đặt một phần tình cảm vào người đàn ông này.......
    Đứng ở góc độ phụ nữ với nhau, mình chỉ chúc bạn luôn hạnh phúc và tích cực; cẩn thận khi cân nhắc quyết định bất cứ vấn đề gì: nhìn nhận và xem xét tình cảm một con người đòi hỏi phải trải qua thời gian và thử thách rất nhiều, dựa vào hành động thực tế. không chỉ phải vài câu nói. Còn việc gặp hay không, mình nghĩ gặp cũng được, không đồng ý cũng không sao nhưng điều mình quan tâm là tại sao bạn lại đắn đo trong việc gặp: có phải bạn đã đặt một ít tình cảm nên sinh ra tâm lý kì vọng, không tự tin ở bản thân... hay sao?
    Đứng ở góc độ cấu trúc sinh học: người đàn ông sẽ không yêu được nếu chưa nhìn thấy cô gái - mặc dù bước nhìn thấy chỉ là bước đầu tiên bắt buộc phải có còn sau đó thì bạn sẽ là người dẫn dắt....

Bạn hãy tự tin lên, sống đúng là mình, vui tươi, hạnh phúc...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách nhau qua cái màn hình thì làm sao biết cảm xúc của nhau !