Đã chị nào bói chén chưa ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 588 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Cunbabie94 Khách
    .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em muốn hỏi gì?
    "Đừng nhầm lẫn tính cách tôi và thái độ tôi. Tính cách của tôi nói lên con người tôi, còn thái độ của tôi tuỳ thuộc vào con người bạn".
    • Cunbabie94 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueair Xem bài viết
    Em muốn hỏi gì?
    E muốn hỏi đã có ai bói chén chưa ý ạ@@ đúng k ạ @@
    • Thành viên Webtretho
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Câu hỏi của em đơn giản quá, chẳng lẽ chị chỉ trả lời là "rồi" , nên mới hỏi em muốn hỏi gì.

Chị nói cho em về lý thuyết
    Bói chén tương tự như chơi cầu cơ trong ở nc ngoài, em đã nghe chưa. Cả 2 đều có chung hình thức "gọi hồn" nhập vào chén hoặc bàn cầu cơ. Linh hồn ở đây có thể là thánh, thần, ma, quỷ... Khi linh hồn đó nhập vào người chơi có thể hỏi những điều mình muốn biết ở cả 3 thì (qk, ht, tl) hay bất cứ câu hỏi nào được xác nhận bằng có - ko, đúng - sai và cách ghép các chữ cái lại bằng cách di chén/đồng xu. Cũng có thể "giao lưu, trò chuyện" với chén bằng các câu hỏi về cuộc sống trc đây và hiện tại của linh hồn đó nếu muốn.

Xét về đúng hay sai thì chưa có câu tl chính xác. Tuy nhiên người chơi kiểm chứng bằng câu hỏi ko ai biết để hỏi từ đó xác định "chén" có linh ko.
    Về bói toán em tin và cho là có thì nó là đúng, nếu em ko tin chỉ coi đơn giản như 1 trò giải trí cũng chẳng sao. Quan trọng là tư tưởng và quan niệm mỗi người khiến cuộc sống của mình có phụ thuộc và bị tác động bởi những điều đó ko.

Trò này trc kia chị chơi nhiều rồi, có đúng, có sai và bản thân chị là người điều khiển luôn nhg chị chơi cho vui hoặc xem cho bạn bè (xem cho biết) chị ko bị phụ thuộc và tác động vào câu trả lời nên cũng chẳng ảnh hưởng gì tới suy nghĩ và cuộc sống.

Còn thực tế (cái này chưa đc kiểm chứng - từ chị, nhg em tự tìm đọc trên mạng về bói chén, cầu cơ) chơi trò này ko tốt đâu vì (nếu có thật) hình thức gọi hồn nếu là linh hồn xấu (ma, quỷ) sẽ đeo bám và gây tác động đến tâm lý, cuộc sống thậm chí bị nhập (về hiện tượng nhập do cầu cơ có rất nhiều). Mời "họ" đến thì dễ, mời đi mới khó. Yếu bóng vía và không biết gì ko nên chơi dù là tò mò, mấy trò này ko tốt và chẳng ích lợi gì. Có những điều khoa học ko lý giải được những sức mạnh vô hình, nên bằng nhg gì chị biết ko nên tò mò đâu cô bé.
    "Đừng nhầm lẫn tính cách tôi và thái độ tôi. Tính cách của tôi nói lên con người tôi, còn thái độ của tôi tuỳ thuộc vào con người bạn".
    • 56 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình cũng từng chơi, nhưng chỉ là chơi cho vui thôi chứ ko tin tưởng gì
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E k tin lắm