Con trai bị mụn, sẹo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 753 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, tớ 23 tuổi đang làm shipper cho shop, đồ ăn uống,...nói chung ai kêu gì chở đó. tốt nghiệp ngành dược mà giờ đi làm nghề này cũng thấy mắc cỡ khi thấy bạn bè nó có việc làm văn phòng nhưng cơm áo gạo tiền cũng phải làm dù rất buồn. tớ bị mụn từ hồi cấp 3 đến giờ, ai chỉ gì cũng sài hết mà ko thấy giảm gì hết. mặt thì chi chít sẹo đủ các loại, nên đôi khi tớ nghĩ cũng ko trách người khác dc ai bỏ tiền ra mà ko muốn mướn 1 người có bề ngoài đẹp chút để khách người ta mua thuốc cũng an tâm. Đi ngoài đường nhiều giờ mụn của tớ nặng hơn mà ko biết phải làm sao nữa. tớ cảm thấy mặc cảm nhiều lắm, có man nào bị như tớ ko chia sẻ tớ phải làm sao với

lc5SYrrAcI-sfKklWnSs1Oz8si9zLO0EyxqpkSkNCyYWI7YFisejuSWJudnQWnVF6W2ldeTEYSf6iMQ1z9RMXrn9-QhY-A
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,204 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào em, chị 25 và cũng bị mụn từ cấp 3, chị cũng hiểu được sự tự ti của em như thế nào. Mụn của em ko có nhiều mụn viêm nên ko cần lo lắng đâu. Em rửa sạch da 2 lần 1 ngày với sửa rửa mặt effaclar cho da dầu của Laroche-posay và mua thêm kem bôi hỗ trợ đẩy mụn của laroche luôn (nếu dư dả) là ok.

Bạn bè chị và cả bản thân chị sau 1 time dùng đều đỡ mụn nhiều ấy. Ngày xưa chị cũng đến khổ sở với mụn xong từ đầu 2017 dùng đồ dược mỹ phẩm này thì da ngon nghẻ đỡ 80%. Bạn bè gặp còn bị shock vì khs mặt chị nó có thể thần kì vậy. Nhưng giai đoạn đầu mụn đẩy khơ khớ nên em đừng vì thế mà dừng nhé vì đơn giản là da cần đc làm sạch thôi. Sữa rửa mặt em mua trên ứng dụng shopee vì có nhiều nơi họ bán sample 50ml với giá 70-90k để dùng thử, dùng đc 1 tháng nhé. Em mua thêm lưới tạo bọt rửa mặt ở mấy cửa hàng đồ nhật đồng giá, khoảng 40-50k. Cái này nên mua để tạo bọt bông lên giúp srm hoàn thành tốt nhiệm vụ, highly recommend.

Rút kinh nghiệm từ bản thân chị thì chỉ cần em tìm đc sp làm sạch da phù hợp thì da em nó sẽ cải thiện rất là nhiều đấy. Chúc em sớm tự tin nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rosenguyen_92
    • 43 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chuyện của bạn như bao nhiêu người bây giờ đang gặp luôn hồi trước mình cũng từng rơi vào hoàn cảnh như vậy, bây giờ ngoại hình đi đâu cũng dc đánh giá cao nên bạn cần chăm chút mình một chút. công việc hiện tại của bạn cũng ảnh hưởng khá nhiều làm da bạn mụn nhiều hơn. Giờ bạn có thể chọn cách trị bằng mỹ phẩm có chất lượng đừng mua hàng trôi nổi bên ngoài hoặc có điều kiện hơn bạn điều trị mụn bằng laser đi chị từng làm rồi nè. Cần nhất là bạn đi làm phải dùng kem chống nắng cho da, về nhà thì chịu khó tẩy trang cho da sạch để da thông thoáng, mụn sẽ dần dần giảm bớt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn đi điều trị mụn đi chứ để nó phát triển nhiều hơn sau này thành sẹo thì khó điều trị lắm đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyet0203 Xem bài viết
    Chuyện của bạn như bao nhiêu người bây giờ đang gặp luôn hồi trước mình cũng từng rơi vào hoàn cảnh như vậy, bây giờ ngoại hình đi đâu cũng dc đánh giá cao nên bạn cần chăm chút mình một chút. công việc hiện tại của bạn cũng ảnh hưởng khá nhiều làm da bạn mụn nhiều hơn. Giờ bạn có thể chọn cách trị bằng mỹ phẩm có chất lượng đừng mua hàng trôi nổi bên ngoài hoặc có điều kiện hơn bạn điều trị mụn bằng laser đi chị từng làm rồi nè. Cần nhất là bạn đi làm phải dùng kem chống nắng cho da, về nhà thì chịu khó tẩy trang cho da sạch để da thông thoáng, mụn sẽ dần dần giảm bớt
    do em cũng ko có thời gian chăm sóc thường xuyên với em di chuyển suốt thôi chị, mà chổ nào trị mụn hoạt lem trị cũng bảo phải tránh nắng rồi chăm sóc này nọ rất nhiều nên em sơ ko hiệu quả đâu
    • 351 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

b dùng thuốc bắc trị mụn nhé. cái này hiệu quả hơi chậm nhưng kiên trì dùng 4 tháng là da oke đẹp, ko bị rỗ mặt. T dạo tháng 7 mặt tự dưng nổi chi chít mụn, cứ nghĩ xong đời rồi, tới tháng 8 bạn giới thiệu cho chai này dùng tới giờ mặt t oke luôn. có j c pm qua cho t chỉ cho. T k pr trá hình gì đâu c yên tâm =)))

Gởi từ ứng dụng Webtretho của s2smilwoo