Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con chỉ xin ba mẹ một quả thận

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn lời khuyên của các bạn nhiều lắm , khi đưa ra quyết định bán thận tôi đã tìm hiểu rất kỹ , tôi biết rất rõ hậu quả của việc cắt bỏ đi một quả thận là như thế nào nhưng tôi ko còn cách nào khác để làm . Tôi là con một thì làm gì có anh em ma nhờ giúp đở , còn bà con cô bác thì đã giúp đỡ ba mẹ tôi quá nhiều nên giờ ko ai muốn giúp nữa . Gia đình tôi có một căn nhà nhỏ thì cũng đã bán để lấy tiền chữa bệnh cho ba tôi . Ba tôi bi xuất huyết não , phải mỗ ba bốn lần mới lấy hết máu bầm trong não ra . Chi phí mỗi ca mỗ như vậy ít lắm cũng trăm triệu , các bạn nghĩ thử xem tiền đâu mà lo được như vậy . Mỗi lần như thế tôi phải đi vay mượn khắp nơi , bán hết tất cả những gì có giá trị . Đến khi ko còn vay mượn được của ai , ko còn gì để bán thì cách duy nhất là vay tiền tính dụng đen . 50 triệu một ngày đóng lời 500 ngàn lãi suất trên trời như vậy đó nhưng tôi cũng phải chấp nhận vay nếu ko thì tiền đâu mà lo cha ba tôi . Ko lẽ tôi đứng nhìn ba tôi chết hay sao .
    Khi tôi đăng hoàn cảnh của mình lên diễn đàng này tôi chỉ muốn giải bày những tâm sự mà tôi đã giấu kin trong lòng ra như một cách để tôi có thể giải tỏa bớt nhưng áp lực đang đè lên vai tôi , tôi làm sao có thể nói với người nhà mình được , bây giờ ba mẹ , vơ con tôi chỉ còn trông chờ vào một mình tôi , nếu để họ biết thì họ sẻ ra sao.
    Nhưng hôm nay tôi đã ko cần phải bán đi quả thận của mình nửa rồi . Cách đây vài ngày co một người đã chủ động liên lạc và cho tôi vay 20 triệu để trả bớt nợ , tôi thật sự ko biết người này là ai , chị ấy chỉ nói là đọc thấy nhưng dòng tâm sự của tôi trên diễn đàng này nên giúp đỡ tôi. Tôi chỉ biết được sdt và tài khoản ngân hàng mà chị đã chuyển tiền giúp tôi thôi . Cám ơn chị rất nhiều , chị là người đã mang lại hy vọng cho gia đình tôi , tuy ko trả được hết nợ nhưng tôi củng trả được một phần nợ gốc như vậy mỗi tháng tôi sẻ bớt đi 6 triệu tiền lời , một số tiền rất lớn đối với tôi lúc này . Tôi ko dám hứa với chị khi nào tôi sẽ gửi trả lại cho chị , nhưng chắc chắn là tôi sẻ gữi trả lại số tiền mà chị đã giúp đở tôi. Tấm lòng của chị ko bao giờ tôi dám quên , cái nợ ân tình thì suốt đời tôi cũng ko trả hết . Tôi hy vọng chị đọc được những dòng này của tôi và một lần nữa tôi cám ơn chị nhiều lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em xin lỗi vì hơi thấy những điều trên này của anh nó cứ loạn xà ngầu, nhưng cũng mừng vì có người đa ra tay giúp đỡ anh, cố gắng lên nhé, mong anh sớm trả được nợ và sống tốt.
    Em ngược đường ngược nắng để yêu anh....
    Ngược phố tan tầm ngược chiều gió thổi...
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2