Con bị giãn não thất nặng . Hai não thất thông nhau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi con e lúc 18 tuần phát hiện giãn não thất trái 11mm . Sau đó e theo dõi thêm 2 tuần thì bên phải 4.7 và bên trái là 9.8 mm . Theo tìm hiểu thì vẫn là chỉ số theo dõi và 2 tuần sau khám lại thì chỉ số 2 bên là trên 10mm. Vẫn để theo dõi tiếp 2 tuần đến lúc ấy thai của em là 25 tuần 3 ngày thì chỉ số giãn đã tăng vọt lên 15mm. Lúc này e rất sợ và ko thể bình tĩnh hơn. E đã đi lên viện PSTW khám và siêu âm hội chẩn tại TTCDTS bác sĩ cường siêu âm cho e nói chỉ số 16.8mm . Hai não thất bên thông nhau . Kết luận GNT nặng tuỳ gia đình quyết định giữ lại hay bỏ và ko có lời khuyên nào khác. E nghe xong đau lòng lắm . Khi mà đứa con của mình vẫn đạp khoẻ cuộn mình trong bụng chẳng nhẽ lại bỏ .
    Tại sao lại phải lựa chọn như vậy nếu như cố tình giữ lại thì hậu quả sau này bé bị dị tật trước tiên bé khổ sau đấy mẹ cũng khổ theo . Có ai có con bị như thế mà sinh con ra bình thường ko ạ ? Cho e xin lời khuyên với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới bỏ bé 26w vì bị giãn não thất 2 bên , bên trái 10mm bên phãi 13mm và 2 não thất thông nhau , nên bác sĩ hỏi ý kiến gia đình rồi cho mình sanh non , khi sanh bé ra bé vẫn còn thở còn đạp . Nhìn con có đầy đủ tay chân mặc mũi , tóc đen và mở mắt ra nhìn mình, lòng mình đau như ai lấy dao đâm vào, Bác sĩ cho bé nằm kế bên mình cho tới khi bé ngưng thở , khi nằm đc khoãng gần 2h thì bé ngưng thở , nhìn con hớt lên 1 tiếng nhăng mặt và nhắm mắt mình khóc Bác sĩ la là k đc khóc vì sợ hồi sẽ cấp cứu k kip ... Bạn nên suy nghĩ cho kỹ hã quyết định nha, nếu sanh con ra mà dị tật thì khổ cho con lắm thà là cho con đi đầu thai kiếp khác làm 1 con người khoẻ mạnh và thông minh . Mong bạn đừng buồn nữa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trasntp Xem bài viết
    Mình mới bỏ bé 26w vì bị giãn não thất 2 bên , bên trái 10mm bên phãi 13mm và 2 não thất thông nhau , nên bác sĩ hỏi ý kiến gia đình rồi cho mình sanh non , khi sanh bé ra bé vẫn còn thở còn đạp . Nhìn con có đầy đủ tay chân mặc mũi , tóc đen và mở mắt ra nhìn mình, lòng mình đau như ai lấy dao đâm vào, Bác sĩ cho bé nằm kế bên mình cho tới khi bé ngưng thở , khi nằm đc khoãng gần 2h thì bé ngưng thở , nhìn con hớt lên 1 tiếng nhăng mặt và nhắm mắt mình khóc Bác sĩ la là k đc khóc vì sợ hồi sẽ cấp cứu k kip ... Bạn nên suy nghĩ cho kỹ hã quyết định nha, nếu sanh con ra mà dị tật thì khổ cho con lắm thà là cho con đi đầu thai kiếp khác làm 1 con người khoẻ mạnh và thông minh . Mong bạn đừng buồn nữa
    Bạn à . Mình cũng vừa đình chỉ thai mới ra viện nhìn con đẹp lắm . Đau lòng lắm nhưng mà không biết phải làm sao chỉ biết khóc . Tại sao lại có bệnh kỳ lạ quá . Con mọi thứ đều ổn vậy mà cái bệnh không gì can thiệp được . Thôi cùng cố gắng b à . Mong con sớm siêu thoát và đầu thai khoẻ mạnh tốt đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nên nghe lời bác sĩ b ạ. Chúc bạn kiên cường hơn với quyết định của mình