TIN TÀI TRỢ.

Có phải con gái bây giờ đa số đều thực dụng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chuyện kể về thằng bạn tôi, hiện tại nó đang yêu 1 con bé cũng được hơn 1 năm rưỡi rồi. Bây giờ bạn gái nó đòi chia tay chỉ vì thằng bạn tôi không mua được nhà ở Sài Gòn, và bạn gái của nó không chịu cảnh thuê nhà khi mà 2 người xác định sẽ lập gia đình. Bạn gái của bạn tôi chê bạn tôi tầm thường, không có khả năng thăng tiến trong công việc, làm bao nhiêu lâu vẫn mãi ở 1 vị trí như thế, và bạn tôi không kiếm được nhiều tiền nên muốn chia tay.
    Bạn gái thằng bạn tôi muốn kiếm 1 người đàn ông thành đạt, một người có khả năng kiếm ra tiền, thật nhiều tiền để sau này đỡ phải khổ, để dễ dàng cho cô ấy dựa dẫm hơn, cũng muốn kiếm 1 người có nhà ở Sài Gòn để chui ra chui vô nữa.

Vậy tôi hỏi các bạn đấy có phải là tình yêu hay không? Riêng tôi cảm thấy cô gái này yêu cái vật chất chứ tình cảm chắc cũng chẳng có gì.
    Tuy nhiên tôi hơi bức xúc khi hỏi 1 số người khác và họ nói đây là chuyện rất bình thường và suy nghĩ như vậy cũng là bình thường rồi. Con gái bây giờ là phải vậy. Có gì đáng ngạc nhiên đâu?
    Mọi người nói thử xem. Riêng tôi thì không đồng tình với cách nghĩ này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nói thực dụng thì không đúng, mà nói không phải cũng không đúng. Con gái hay bất kỳ ai người ta cũng sẽ có nhu cầu được chăm sóc, khi bản thân anh chẳng có cái gì trong tay thì anh không thể nào đòi hỏi được về 1 người con gái hoàn hảo được. Chứ bây giờ có 1 anh đại gia, đến sẵn sàng cung phụng yêu thương chăm sóc cho cô ấy thì tỉ lệ đổ là 100% luôn ấy. Còn 1 anh nhà nghèo đi Wave, thì phải cò cưa, hay người ta bảo tình yêu sét đánh lắm thì may ra cô ấy mới chọn người nghèo kia
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 356 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Alo alo, ai nào chả ham gần người quyền uý và giàu, cả nam lẫn nữ, nhưng con gái lợi dụng nhan sắc để lựa chọn, con trai lợi dụng cái mỏ.... Không giỏi mỏ kém sắc thì trách trời bất công thằng có cả đống sao tao không có gì chùa toàn năng gì ác thế
    • 101 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra, bạn cũng không thể trách bạn gái kia được. Vì cùng một sự lựa chọn người bạn đời thì người ta phải chọn người nào đảm bảo được cuộc sống của họ. Yêu đương nó khác hoàn toàn với khi kết hôn. Kết hôn là chuyện cơm áo gạo tiền, lấy nhau rồi con người ta mới bộc lộ hết cái xấu ra thì khi cưới nó thường vơi dần tình cảm. Khúc mắc nhiều vấn đề, mà chuyện liên quan tới tiền bạc thì khiến cả 2 đều mệt mỏi, rồi thêm 1 đứa con chi phí tăng cao, tiền thì chỉ có thế, không cắn nhau thì hơi bị lạ. Không có tiền thì tình yêu nó cũng chết nhanh lắm
    Rồi sau hôn nhân người ta sẽ thấy những người bạn bè của mình sống sung sướng mà mình thì khổ thế, thì nguyên do là lấy anh chồng không bằng chồng nhà người ta, nảy sinh tâm lý chán chồng thôi.
    Quan điểm của mình lấy chồng thì tiền là 1 phần, còn lại cũng phải xem anh người yêu này như nào, khả năng làm việc ra sao, chí tiến thủ như nào, ...thì mới lựa chọn.
    Viêm tai giữa là gì, cách chữa viêm tai giữa ở người lớn và chữa viêm tai giữa ở trẻ em bạn đã biết chưa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

không phải bây giờ mà bản chất thời nào cũng vậy, có điều là ngày xưa người dân nghèo đều, còn bây giờ giàu nghèo phân chia nhiều mức chênh lệch rất lớn, vì vậy người ta luôn núi này núi nọ về mặt kinh tế
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TheoBagwell Xem bài viết
    không phải bây giờ mà bản chất thời nào cũng vậy, có điều là ngày xưa người dân nghèo đều, còn bây giờ giàu nghèo phân chia nhiều mức chênh lệch rất lớn, vì vậy người ta luôn núi này núi nọ về mặt kinh tế
    thói đời là vậy rồi chỉ là người ta không nhìn thẳng vào sự thật, cứ lý lẽ này nọ rồi bàn đi bàn lại bao lần
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giminithoidai Xem bài viết
    Chuyện kể về thằng bạn tôi, hiện tại nó đang yêu 1 con bé cũng được hơn 1 năm rưỡi rồi. Bây giờ bạn gái nó đòi chia tay chỉ vì thằng bạn tôi không mua được nhà ở Sài Gòn, và bạn gái của nó không chịu cảnh thuê nhà khi mà 2 người xác định sẽ lập gia đình. Bạn gái của bạn tôi chê bạn tôi tầm thường, không có khả năng thăng tiến trong công việc, làm bao nhiêu lâu vẫn mãi ở 1 vị trí như thế, và bạn tôi không kiếm được nhiều tiền nên muốn chia tay.
    Bạn gái thằng bạn tôi muốn kiếm 1 người đàn ông thành đạt, một người có khả năng kiếm ra tiền, thật nhiều tiền để sau này đỡ phải khổ, để dễ dàng cho cô ấy dựa dẫm hơn, cũng muốn kiếm 1 người có nhà ở Sài Gòn để chui ra chui vô nữa.

Vậy tôi hỏi các bạn đấy có phải là tình yêu hay không? Riêng tôi cảm thấy cô gái này yêu cái vật chất chứ tình cảm chắc cũng chẳng có gì.
    Tuy nhiên tôi hơi bức xúc khi hỏi 1 số người khác và họ nói đây là chuyện rất bình thường và suy nghĩ như vậy cũng là bình thường rồi. Con gái bây giờ là phải vậy. Có gì đáng ngạc nhiên đâu?
    Mọi người nói thử xem. Riêng tôi thì không đồng tình với cách nghĩ này.
    Để tui phân tích tâm lí nhé:
    Tâm lí của cánh đàn ông và phụ nữ khi chia tay
    -Phụ nữ: Sau khi chia tay thì sẽ kiếm 1 mối chắc chắn hơn mối cũ..Càng tăng tiêu chuẩn của mình lên sau mỗi cuộc tình.Nhất là càng tuổi cao thì bà thà độc thân khó tính còn hơn bà lấy thằng như mấy thằng cũ không bao h chịu thua kém người đầu tiên,người thứ 2,người thứ 3 chắc chắn phải hơn người thứ 2..còn không thì mơ đi nhé
    - Đàn ông:Càng chia tay thì càng hạ tiêu chuẩn người phụ nữ đời mình..cứ giảm dần sau mỗi cuộc tình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thời đại này càng giàu thì càng có tỉ lệ chuẩn với gái xinh, bảo sao mấy con hoa hậu cứ thích đu theo đại gia. Thế nên các ông cũng đừng đòi hỏi nhiều, người ta bảo tiền ít đòi hít *** thơm đấy thôi.
    Bây giờ cuộc sống này có tiền là trên hết
    • 251 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thật ra thì cũng đúng, nếu nghèo quá thì đừng mong lấy 1 cô gái vừa đẹp vừa có tiền vừa có tiềm năng phát triển. Bây giờ thời đại nào rồi, yêu nhau phải có tiền, càng nhiều tiền thì càng tốt.