TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua xe đạp điện thay thế xe máy không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.87K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình hình là chi phí xăng dầu đang là 1 vấn nạn lớn . Theo như em được biết chi phí xạc điện cho xe rẻ hơn rất nhiều so với chi phí xăng . các bạc nghĩ gì về ý kiến này .

Thấy trên Web nó quảng cáo 89 - 90 Km / 1 lần sạc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em từng đi học bằng xe đạp điện rồi, thấy được cái là bảo vệ môi trường vì ko thải CO2 nhiều như xe máy,, chứ thực tế đi xe đạp diện mau xuống cấp hơn, nhanh cũ, rồi phải thay bình nữa chứ ko đơn giản đâu ạ.
    • 478 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Cái này mà đi lại ngắn thì dùng thôi ạ. Như các cụ đi cho tiện hoặc học sinh. Nếu mn đi lại ít, làm gần nhà thì dùng được. Chứ em thấy mấy loại xe đạp điện cũng hay xuống cấp ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xe đạp điện xuống cấp bình acquy/pin hay xuống cấp các bộ phận khác nữa cả nhà nhỉ?

Chúng ta cũng biết phải thay pin/acquy sau 1 thời gian nên nếu mấy thứ đó xuống cấp thì tính vào khấu hao trên thời gian sử dụng thôi.

Còn nếu ko thì chắc ko dám tậu xe đạp điện quá, hưhư
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xe đạp điện xuống cấp toàn diện đấy ạ, nếu đi ít thì xài tạm cũng được, chứ đi nhiều thì ko nên xài vì thực sự rất nhanh xuống cấp và tốn kém về sau.
    • 4,099 Bài viết

• 3,752 Được cảm ơn

Xe đạp điện ngoài, chi phí cho accu => gần như bằng tiền xăng, loanh quanh phố cổ thì ok, giá xe thì đắt như xe máy.

Khiếp hơn cả là nguy hiểm hơn xe đạp, sau một thời gian phanh trơ, đèn tối, "trọng tính" vô giá trị vì thiết kế tiết kiệm accu, nếu gần thì đi xe đạp không điện vừa lành vừa chủ động.
    Son my love, you are big man now.. I trust you, I believe you... go on.

Diletante Graphia
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vừa tậu 1 chiếc xe đạp kiểu dáng đẹp như mơ ước đã lâu nhưg còn đag tính tậu thêm xe điện. Coi quảng cáo cái xe đập điện dùng pin chạy hơn 40000km mới phải thay pin, 1 lần sạc chạy gì mà tới 80 90km lận mấy anh chị ạ, tính cả tiền thay pin với tiền điện thì tiết kiệm vài lần so với tiền xăng xe máy( chưa tính tiền xe máy hư hỏng , tiền nhớt, nếu tính vào thì tiết kiệm nhiều hơn).

Nhưng có ng phân tích chiếc xdd đó chạy chậm lắm, nếu làm cho nhanh thì chỉ còn 40km/lần sạc, và số km nsx quảng cáo chưa tính ma sát => Tính lại thì đi xdd vẫn rẻ hơn 2-3 lần, nhưng chiếc xe ko biết bao giờ hết đời, còn xe máy nghe nói bền lâu với thời gian tuy lăn xăng nhiều thiệt.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gái thì đi xe đạp cho đẹp, rẻ, bảo vệ môi trường tiết kiệm chi phí,
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhà em có 2 cửa hàng xe đạp điện, thường bán cho người già đi lại nhẹ nhàng và học sinh vì tụi nhỏ không đi được xe máy là nhiều, nhưng như các bác nói thì mặc dù chi phí sạc điện rẻ nhưng hao mòn nhanh, một số bộ phận theo thời gian phải thay thế định kỳ.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocnhi.92 Xem bài viết
    Em từng đi học bằng xe đạp điện rồi, thấy được cái là bảo vệ môi trường vì ko thải CO2 nhiều như xe máy,, chứ thực tế đi xe đạp diện mau xuống cấp hơn, nhanh cũ, rồi phải thay bình nữa chứ ko đơn giản đâu ạ.
    đúng đấy, mình có cô bạn dừng xe máy điện, lúc đầu thì dùng tốt nhưng sau đó xuống cấp nhanh lắm nhiều khi có việc gì đi quá 30km là ko dám đi xe đấy vì sợ giữa đường hết điện ko có chỗ sạc, mấy lần phải vào nhà dân sặc nhờ
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao nghe kể 1 hối thấy xe đạp điện giống hàng mã quá vậy , xe máy chạy ra đường lỡ hít 1 cái bẻ thẳng lại vẫn chạy tốt , xe đạp điện chắc phan 1 cái là gãy làm 2 luôn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nuocmuathu_ Xem bài viết
    đúng đấy, mình có cô bạn dừng xe máy điện, lúc đầu thì dùng tốt nhưng sau đó xuống cấp nhanh lắm nhiều khi có việc gì đi quá 30km là ko dám đi xe đấy vì sợ giữa đường hết điện ko có chỗ sạc, mấy lần phải vào nhà dân sặc nhờ
    Nghĩa là xe điện hao mòn toàn diện và xuống cấp nhanh hơn cả xe máy, xe tay ga phải ko cả nhà?
    Mình ít bảo trì xe chứ thấy mấy anh trai chạy xe tay ga Honda là bền rùi mà còn tu bổ cũng bộn tiền đấy ạ.
    Vẫn còn ham chiếc xe đạp điện hay xe ga điện của Nhật loại xinh xinh í chạy cho dễ thương, cả nhà ý kiến nhé!!! Thanks
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mỗi xe có cái riêng bạn à, xe máy thì đi đường xa, đi gần dùng xe đạp điện cũng tốt mà, đâu đến nỗi, em gái mình đi học cả đi cả về 30km vẫn dùng xe đạp điện 2 năm nay, chủ yếu là mua đc hàng chính hãng với biết cách bảo quản xe thôi bạn ạ
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nói vậy thôi chứ xe đạp điện đi cũng style lắm, giờ nhiều kiểu gọn nhẹ đi lại nhẹ nhàng, ra đường thấy đông người đi mà
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xe điện chỉ phù hợp mua cho người già, học sinh đi học thôi. Chứ nếu đi nhiều phải mua xe máy thì cày nó mới dễ, giữa đường hết xăng thì còn đổ được, hết điện phiền hà lắm, rồi đạp trối chết luôn ạ. Tốt nhất mua xe máy cho lành, dù gì giá trị chiếc xe cũng ko giảm là bao.