Có nên đóng giả có người yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, e cũng ở tuổi 26,27 mà chưa có ny. Gd em sợ e ế, dục e có ny rồi có chồng đi.
    E có gặp 1 anh thông qua tiệc của 1 người bạn. Mới gặp đã có cảm giác thương, tuy e và a ấy chưa có tg để nc, chỉ là qua ánh mắt và vài lời xã giao. Nhưng e cũng biết về a ấy phần nào qua người bạn đó. A ấy là người thành đạt, giỏi giang trong cv nhưng hơi nhút nhát với con gái. Cũng từng bị nhiều vết thương về tc khi những người thương đi lấy chồng.
    A ấy sau đó cũng tìm cách liên lạc e, nhưng vì hiểu nhầm, vì e giận hờn vu vơ, a thì cũng cá tính và vẫn còn vết thương tình cũ nên rồi cứ thế e và a vẫn chưa gặp lại. E muốn gặp a lắm và e biết a cũng thế, nhưng giữa chúng e luôn có cáo gì đó ngăn cách. A hay nt hỏi thăm, nhưng e giận a, vì a làm e buồn nên ko trả lời. Nhưng e thật lòng mong a hiểu ra đã làm e buồn như thế nào. Nhưng a mãi đơn điệu, ko chịu nói ra lời trong lòng.
    Có người chỉ e nên đóng giả vở kịch đã có ny và đang hp và chuẩn bị cưới nữa.
    E thật sự thương a ấy.
    Nhờ các chị tư vấn cho e với, e có nên làm như thế không ạ. Vì nó như con dao hai lưỡi. Có chị nào đã từng làm như thế chưa ạ?
    E cảm ơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Em giận anh ấy về điều gì chứ? anh ấy nhăn tin em thì em nên nhăn lại, trò chuyện xem ý anh ấy thế nào và tính tính anh ấy ra sao? em thương anh ấy, mong anh ấy hiểu mà không nói gì, không trả lời tin nhắn thì làm sao được. Ít nhất em nên trả lời tin nhắn, trò chuyện với nhau rồi mới gặp mặt được em. Anh ấy có gì làm em không thích thì em bỏ qua đi, đừng giận nữa, gặp nhau em nói điều em không thích để anh ấy không làm nữa, lúc đó mọi chuyện sẽ tính tiếp. Thương phải mở lời, muốn tiến đến phải nói chuyện, chứ em xử sự vậy sao được. Cố gắng thực hiện như chị nói nhé, chúc em thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien
    Em giận anh ấy về điều gì chứ? anh ấy nhăn tin em thì em nên nhăn lại, trò chuyện xem ý anh ấy thế nào và tính tính anh ấy ra sao? em thương anh ấy, mong anh ấy hiểu mà không nói gì, không trả lời tin nhắn thì làm sao được. Ít nhất em nên trả lời tin nhắn, trò chuyện với nhau rồi mới gặp mặt được em. Anh ấy có gì làm em không thích thì em bỏ qua đi, đừng giận nữa, gặp nhau em nói điều em không thích để anh ấy không làm nữa, lúc đó mọi chuyện sẽ tính tiếp. Thương phải mở lời, muốn tiến đến phải nói chuyện, chứ em xử sự vậy sao được. Cố gắng thực hiện như chị nói nhé, chúc em thành công
    Lúc a mới làm quen thì nt cũng trả lời chị,nhưng sau đó a có làm vài điều làm e giận,em mong a hiểu ý và giải thích mà a cứ ko quan tâm điều đó mà cứ làm như chưa có chuyện gì. Ko rõ a có gặp khó khăn gì ko nữa chị ơi.
    • 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocLan9309 Xem bài viết
    Lúc a mới làm quen thì nt cũng trả lời chị,nhưng sau đó a có làm vài điều làm e giận,em mong a hiểu ý và giải thích mà a cứ ko quan tâm điều đó mà cứ làm như chưa có chuyện gì. Ko rõ a có gặp khó khăn gì ko nữa chị ơi.
    Chuyện như vậy thì rõ ràng anh ấy không có gặp khó khăn gì, nhưng đàn ông họ có cái tôi lớn, họ sai làm em giận mà không chịu trách nhiệm về điều họ làm và họ không nhân lỗi. Nếu em thấy cái điều anh ấy làm em giận ảnh hưởng lớn đến em mà không chịu nhận, không xin lỗi thì em cứ nói thẳng cho anh ấy biết là: anh làm như vậy là không được, em không chấp nhận chuyện anh làm nếu anh không nhận lỗi, không sữa chữa. Nếu em nói ra được lòng nhẹ nhàn hơn và anh ấy biết sai, sửa chữa thì tiếp tục quen em nói chuyện cùng anh ấy. Nếu anh ấy vẫn xem như không có chuyện gì xảy ra, vẫn cố chấp không nghĩ đến cảm xúc của em thì thôi, chấm dứt luôn cũng không có gì phải lưu luyến đâu em. Người như vậy thì cũng không thể tử tế được nên duy trì cũng chỉ thêm khổ em à. Em nên tạo cơ hội cho những người khác để tim hiểu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 235 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành đạt giỏi dang công việc là người có trí thông minh nhưng lại nhát gái và Thất tình, đồ hiếm nhỉ