Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên chai lỳ cảm xúc? và làm thế nào để dễ dàng làm được điều đó, nhờ các mẹ thông thái giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 117 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Dear Các mẹ,
    Em lấy chồng mới được hơn 3 năm nhưng em có cảm giác 3 năm là khá đủ rồi. Em có nên mặc kệ cảm xúc của mình, chai lỳ trước mọi chuyện, không quan tâm đến chồng nữa để chỉ tập trung vào con vào gia đình 2 bên và vào công việc hay không? Ý em là lờ lớ lơ ông chồng của mình đi để không bao giờ phải đau lòng khi hắn ta thái độ nọ thái độ kia và chẳng bao giờ chia sẻ với mình cái gì?
    em là người sống tình cảm từ nhỏ nên cảm thấy mình khá khó khăn khi đối mặt với sự vô tình của người đồng hành cuộc đời. Em cảm thấy rất buồn và thấy mình không đáng bị đối xử như vậy? Em sống hết lòng vì gia đình, vì con. Làm việc tối mặt tối mũi suốt ngày cũng vì chồng con và vì gia đình. Gia đình 2 bên không ai chê trách em điều gì. Chỉ có chồng em là có vẻ chẳng hề quan tâm và để ý. Không giúp em bất cứ việc gì kể cả dỗ con. Quý con nhưng cũng chỉ chơi với con 1 chút thôi, đêm hôm con khóc thì cũng mặc kệ. Tối đi làm về muộn, ăn cơm xong là xem tivi. Sáng ra ngủ đến gần giờ làm dậy đánh răng rửa mặt xong xách xe đi thẳng? em mệt mỏi cũng ko cảm thấy buồn, mọi thứ về gia đình rất ổn. Nhưng em cảm thấy buồn vì chồng em rất nhiều. Em muốn mình chai lỳ cảm xúc đi, cứ như vậy cũng tốt, ko cần cố gắng gì cả. Em thấy mình ko xứng đáng bị người chồng vô tâm như vậy. Các chị tư vấn giúp em!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 130 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Vợ chồng thường thì sau 3 năm hay xảy ra xung đột, nhiều đôi vợ chồng bỏ nhau trong khoảng thời gian này.
    Bạn đã thử nói chuyện, hay nói cách khác là yêu cầu chồng bạn cùng quan tâm và chia sẻ việc gia đình cùng bạn chưa.
    Hoặc có 1 cách nữa, bạn hãy thuê giúp việc 1 thời gian, chăm sóc bản thân nhiều hơn, cứ mặc kệ chồng, lúc ấy chồng sẽ giật mình mà tỉnh giấc ngay. Thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • CyE
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 383 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Ý em là lờ lớ lơ ông chồng của mình đi để không bao giờ phải đau lòng khi hắn ta thái độ nọ thái độ kia và chẳng bao giờ chia sẻ với mình cái gì?
    chuẩn lun ke ke
    Nói thật chứ, mình lo cho chồng con nhiều quá, mình ôm khổ vào người
    Cho họ đói tí, họ mới thấy giá trị của mềnh, mẹ nó ạ, ke ke
    Nếu phải duyên nhau thì thắm lại
    Đừng xanh như lá, bạc như vôi
    ...

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ mummy_mum, nhà em thì không phải thuê giúp việc vì bố mẹ chồng đều nghỉ hưu ở nhà, bố mẹ chồng em dễ chịu và thương con dâu đi làm vất vả rồi lo nhiều việc lắm nên chăm chút mọi chuyện, bé con nhà em thì đi mẫu giáo rồi. Em đi làm ngoài vất vả về thời gian và công sức nhưng bù lại thu nhập cũng ổn lo được nhiều việc. Em thì vất vả cũng không ngại nhưng em sống tình cảm quen rồi nên rất buồn với thái độ của chồng em. Ngoài ra thì mọi thứ khác đều tốt (quan hệ nội ngoại 2 bên cực ổn vì em sống biết cách cư xử không ai phải chê trách gì). Công việc đang trên đà tiến triển tốt chỉ nhiều lúc mất ngủ vì nghĩ đến chồng thôi. Trước đây yêu chiều mình làm mọi thứ để có được mình vậy mà giờ coi như mình tàng hình vậy
    • 117 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Em cũng từng bảo với chồng em rồi và cũng có cải thiện tý ty rồi đâu lại đóng đấy. Nhưng giờ cố gắng AQ là có khi chồng mình một tháng 1 lần đến kỳ như phụ nữ đèn đỏ nên khó chịu ấy. Nhưng nhìn cái mặt lạnh lùng nhìn thấy ghét lắm. Yêu còn nhiều nên ghét quá các chị ạ. Làm sao để hết yêu cho đỡ khổ nhỉ? Cuộc sống hiện tại của em nói thật ko có cái mặt ông ấy thì cũng chẳng sao
    • 130 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

À, hóa ra là trước đây chồng bạn cũng tình cảm chứ ko phải lạnh lùng do bản chất. Vậy thử tâm sự xem chuyện công việc của chồng thế nào. Hoặc là bạn hãy chính là người thắp nến để sưởi ấm lại gia đình đi. Gửi con cho ông bà, 2 vợ chồng đi nghỉ đâu đó 1-2 ngày, cùng nói chuyện, tâm sự. Mình cũng có thời gian nghĩ tiêu cực như bạn đó. Nhưng giờ mọi chuyện ok rồi, quan trọng là người phụ nữ thắp lửa thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Chỉ cần đủ tuyệt vọng, sẽ ko màng đến cái gì nữa.
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 117 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

sức chịu đựng của mình kém lắm nếu đến mức tuyệt vọng thì chắc là buông luôn mất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 305 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đôi khi phải học cách để quên các mẹ a nếu không bỏ được chồng.
    Hạnh phúc là khi có hai con ở bên. Bố mẹ yêu hai con nhiều lắm:Kiss::Rose:
    • 117 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Nói chung đầu óc mình hiện tại rất u ám và chán nên chẳng nhìn ra cái gì. Buồn thế.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang có tâm trạng và suy nghĩ như bạn vậy, nhiều lúc cứ tự dặn lòng mình nên kiềm chế tình cảm dành cho chồng để bớt khổ tâm nhưng không thể làm được. Nhiều lúc chỉ ước giá như mình yêu chồng ít đi một chút thì có lẽ cái số mình nó sẽ sướng hơn bây giờ rồi.
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi yêu thì người ta luôn quan tâm từng li từng tí. Vậy mà khi lấy nhau rồi xao mà hững hờ thế chứ. Đúng là con người thay đổi theo thời gian.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 378 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ui..sao cs gia đình của chủ top giống mình y chang vậy..hình như chỉ đc mỗi lúc yêu..còn khi cưới về rùi thì quá chán lun..mình vốn sống tình cảm vs nội tâm mà..chỉ cần có ai hiểu nhầm mình cái gì hay có thái độ khác khác cái là mình suy nghĩ mất ngủ cả đêm đc ý..còn về ck thì mình chỉ biết suy nghĩ tiêu cực rùi khóc ướt gối thui..vậy mà cũng sống vs nhau đc 4 năm uồi đó..nhìu lúc ức quá mình mún chia tay nhưng nghĩ lại thương..hix..
    chẳng nhẽ mình cứ sống như vậy thui sao..ko có cách nào à..mình muộn màng về đường con cái..giờ mới có bé đc hơn 2 tháng (làm thụ tinh ống nghiệm đó) mà ck mình vẫn vậy..chẳng thay đổi gì cả..vô tâm như ngày nào..ngày xưa mình yêu vì tính chân thật của ck..giờ thì biết mùi rùi..(cũng có thể 2 thế hệ khác nhau chăng) nhưng mình nghĩ tính cách quyết định là nhìu..nhìn a hàng xóm quan tâm tới vợ a ấy từng bữa ăn mà mình thấy ghen tị quá..cả vc thằng e cũng thế..lúc nào nó nhìn vk nó 1 cách trìu mến rùi quan tâm mà mình nghĩ tới mình..sau đó là nghe nhạc buồn và khóc đó các mẹ ạ...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 378 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_duc_khanh Xem bài viết
    Mình cũng đang có tâm trạng và suy nghĩ như bạn vậy, nhiều lúc cứ tự dặn lòng mình nên kiềm chế tình cảm dành cho chồng để bớt khổ tâm nhưng không thể làm được. Nhiều lúc chỉ ước giá như mình yêu chồng ít đi một chút thì có lẽ cái số mình nó sẽ sướng hơn bây giờ rồi.
    bạn giống mình quá đi mất..làm sao giờ đây..cứ lúc nào cũng dặn lòng mình rằng quan tâm tới ck ít thui..kệ đi rùi có làm đc đâu..bỏ lẳng ck sang 1 bên thì tốt..hoặc thái đọ mình phải lạnh như tiền ấy..ko cảm xúc..vậy mà vẫn cứ khóc hoài à..vì suy nghĩ mình ko xứng đáng bị như vậy..