Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào làm bên ngân hàng vào xem giúp em đc không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,205 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng em muốn vay 1 khoản vay cá nhân 80tr. Chồng em là Sĩ quan dưới tàu - mức lương là 14tr/tháng. Em là nhân viên văn phòng - mức lương của em chỉ được 2tr/tháng. Tình hình của em khó khăn ở chỗ là chồng em bây giờ không có nhà. Đang công tác trên biển. Các chị xem có cách nào giúp em có thể vay được ở ngân hàng mình không? VÌ với mức thu nhập của em thì em biết khó có ngân hàng nào cho vay. Số tiền này em vay với mục đích trả nợ. Bmej chồng em mua nhà còn thiếu tiền nên em đã gán sổ đỏ vào Techcombank để vay. Hiện tại số nợ này đã quá hạn! Nếu em ko giả thì sẽ bị tính lãi 30%, chưa kể phạt là 1,5 lần. Vấn đề của em là nếu vay nóng để giả cho Tech thì đơn giản. Nhưng em muốn có 1 nguồn vay lâu dài cho số nợ kia.
    Em đang bần thần hết cả ng lên các chị cố gắng hiểu giùm em ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

Lương chồng bạn như thế thì củng ko thể vay đc 80tr bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,068 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu vay dựa vào lương thì chỉ có loại hình tiêu dùng cá nhân hoặc tín dụng cá nhân là phù hợp.
    1. Tín dụng cá nhân: Nếu chồng bạn chứng minh đc mức lương 14tr kia thì NH nào xông xênh cũng chỉ cấp tín dụng tối đa 2 tháng lương, là 28tr thôi. Mà tín dụng cá nhân ko khuyến khích rút tiền mặt mà chỉ khuyến khích thanh toán tiêu dùng bằng thẻ. Thêm nữa hạn tín dụng ngắn (30-45 ngày) => ko khả thi.
    2. Vay tiêu dùng: Với tổng thu nhập của vợ chồng bạn (16tr), ng ta sẽ tính toán trừ đi các chi phí cho 1 gia đình, chỗ còn dư lại (giả sử 10tr đi), sẽ dùng để xem xét khả năng trả nợ của vợ chồng bạn. Tuy nhiên với mức này, để vay đc 80tr là ko thể. CHưa kể chồng bạn ko có nhà thì lấy đâu ra tài liệu chứng minh thu nhập? Hơn nữa ng có thu nhập chính là chồng bạn sẽ phải đứng tên khoản vay thì mới đc.

Theo mình, bạn nên đến Tech nhờ họ xem xét xem có thể ân hạn cho bạn khoản vay mua nhà trên. Hoặc vay nóng ở đâu đó 80tr, trả nợ, rút sổ ra, rồi lại gán số lại vay tiếp khoản mới từ đầu.
    VzuPNySVzuPp7
    • 2,573 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Vậy khoản vay bên Tech trước kia của bạn cũng dùng thu nhập từ lương của 2 vc để trả nợ à? Nếu như vậy thì chắc chắn k được vay tiếp nữa.
    Nếu trong trường hợp khoản vay kia không dùng đến thu nhập của 2vc để trả nợ, thì có 1 số ngân hàng cho vay tín chấp (vay theo lương). Bạn ở gần chi nhánh nào của VIB k, thử search số điện thoại và gọi đến bộ phận tín dụng xem.Trước đây họ vẫn cho vay tín chấp, còn bây giờ thì tớ k rõ lắm. Như tớ đang làm VPBank, thì bọn tớ chỉ cho vay tín chấp đối với người ngoài là cán bộ quản lý thôi, là nhân viên bình thường, kể cả thu nhập có là 20tr đi nữa thì cũng k cho vay.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuNhimlam Xem bài viết
    Vậy khoản vay bên Tech trước kia của bạn cũng dùng thu nhập từ lương của 2 vc để trả nợ à? Nếu như vậy thì chắc chắn k được vay tiếp nữa.
    Chị ơi, có vay được nữa hay không thì còn tùy thuộc vào chính sách của từng ngân hàng ạ. Bên ngân hàng em, nếu khoản nợ phải trả hàng tháng của chị < 50% lương thì vẫn được vay tiếp. Nếu lương chồng chị là 14 tr thì có thể vay được 80 tr (với điều kiện lương phải được trả qua tài khoản ngân hàng & có thế chứng minh qua sao kê ngân hàng)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Lương 14tr mà sao k thể vay 80tr đc nhỉ, mình thấy vô lý. Hiện nay Sacombank hay ACB có cho vay tín chấp đấy. Tốt nhất là qua vay ở ACB. Cần nhất là giấy xác nhận mức lương. Nhưng chồng bạn phải ở nhà và trực tiếp lên ACB cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng vay tín chấp ở HSBC được tối đa 10 tháng lương mà, tối đa 3 năm.
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,205 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cảm ơn các mẹ các chị nhiều! Vấn đề của em hiện tại chính là do chồng em ko có nhà. Ma trước khi đi công tác chồng em có nói rõ với phía Tech là làm thủ tục ủy quyền thế nào để em có thể đứng tên chồng em vay đc. VÌ mức lương của em ko thể vay đc ở bất cứ đâu. Bọn em đã ra Sở tư pháp làm ủy quyền theo hướng dẫn của nhân viên Tech nhưng h họ lại bảo em ko đc ký. Nói chung là lằng nhằng lắm các chị ạ! Vc em gán sổ đỏ của bme chồng vào Tech. Mặc dù trước khi đi chồng em đã làm hết tất cả các giấy tờ rồi! Chứng nhận lương, sao kê.... để khi ký HD em chỉ việc đến ký mà thôi!
    Em làm bên nhà nước. 1 tháng đc có 1,5tr. Hiện tại lương chồng đc trả qua VCB. CHồng em cũng đã làm ủy quyền TK đó cho em! Vậy em có thể mang nó đi để chứng minh em có tiền để vay ko hả?

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hermionce Xem bài viết
    Bọn em đã ra Sở tư pháp làm ủy quyền theo hướng dẫn của nhân viên Tech nhưng h họ lại bảo em ko đc ký.
    Bạn ơi, ở góc độ Ngân hàng vấn đề này thuộc về nguyên tắc (Không có luật quy định cụ thể) nhằm bảo đảm người trực tiếp vay chịu trách nhiệm trực tiếp với khoản vay. Thông thường phía các ngân hàng không chấp nhận ủy quyền của cá nhân cho cá nhân khác đứng tên vay vốn tại Ngân hàng. Trường hợp đặc biệt có thể xem xét nhưng hạn chế và phải được Hội đồng tín dụng hay một cấp có thẩm quyền khác của Ngân hàng đó quyết định.

Bạn thử tham khảo một số ngân hàng khác xem, Nếu hồ sơ của bạn rõ ràng thì rất có thế sẽ có ngân hàng chấp nhận người ủy quyền đứng ra vay.
    • 99 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thường NH rất ít khi cho vay tiêu dùng như vậy. Trường hợp của chị khó lắm ah vì a nhà chị ko có nhà. Kể cả chị vay nóng, lấy tiền tất toán khoản vay, rút sổ ra chị cũng ko thể tiếp tục thế chấp sổ đỏ để vay tiếp. Vì nguồn trả nợ là từ lương của a nhà. Chị có nguồn trả nợ nào khác ko? Nếu ko fải chờ a nhà chị về mới làm được ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Bạn kiếm người có uy tín về làm đáo hạn ngân hàng xem có được không..
    Mình thấy bây giờ có nhiều người làm cái này lắm lại nhanh nữa.
    ...hanhngodn.....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 154 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cái này tuỳ từng ngân hàng, như ngân hàng em mà KH nào đang có khoản vay quá hạn ở các ngân hàng khác thì cũng ko cho vay đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

mấy cái đáo hạn Nh đó đừng có tin vì ls cao lắm, làm trái luật nên nhìu khi NH bị thanh tra, cán bộ tín dụng bị kỷ luật là nó đòi mình trả nợ liền thì tiền đâu mà trả. Chiện của bạn nếu vay thì chồng bạn làm hợp đồng bảo lãnh vay vốn cho bạn, trong đó ghi rõ bạn vay tiền và chồng bạn bảo lãnh, có nghĩa vụ trả nợ cho bạn, thế là ok.