Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào chồng thất nghiệp vào đây cùng chia sẻ nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

chồng mình đang làm ở 1 cơ quan tự dưng xin thôi việc về mở hàng điện tử,bây giờ hàng điện tử ko thuê đc chỗ nên chồng mình cứ lông bông cả ngày,suôt ngày chỉ đi chơi điện tử bảo vào nhà nươc làm cũng ko chịu,mình buồn vô cùng bởi chồng mình ngày càng sa đà vào các quán điện tử,tiền thì ko có mà ngày nào chồng mình cũng lấy đi chơi,mình phải làm gì bây giờ có nên lập quỹ đen đẻ tự mình nuôi con ,mẹ nào có chồng như mình thì vào đây chia sẻ giúp mình vượt qua cái vận hạn này với (năm nay là năm hạn của chồng mình)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

trời ơi, em nói mẹ saothuy nghe, em thì sắp cưới thôi! Bf em trước làm SACom, chán, nghỉ lêu bêu 4 tháng, vào HSBC, làm vài tháng nghỉ tiếp!
    giữa Sacom và HSBC thì mở công ty bán sách, bán chưa được thì chán, đi làm!
    Bây giờ thì nghỉ tiếp, đang chuẩn bị mở quán nhậu! Em chán không thể tả cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình nghĩ lúc chồng thất nghiệp là lúc chồng cần mình nhất đấy. Mình có mấy kinh nghiệm này khi chôgnf thất nghiệp, chia sẻ với các bạn :
    1 - không bao giờ trực tiếp nói về tình trạng thất nghiệp của chồng và vấn đề tiền nong do nó đã trở nên rất nhậy cảm ( kiểu sao anh ko kiếm việc gì làm đi ) mà tìm ra càng nhiều việc để nhờ chồng làm càng nhiều càng tốt tránh nhàn cư vi bất thiện
    2- Kiểm soát chi tiêu trong gia đình bằng cách ghi ra số tiền mình đang có và phải chi hàng tháng - công khai cho chồng biết
    3- động viên chồng và tích cực tìm việc mới cho chồng//
    4- Tham gia vào việc nghiên cứu khả thi các dự án kinh doanh mà chồng định mở nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 737 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình là ông chồng thất nghiệp đây! Không có lương tháng đều đặn, làm ra tiền toàn nộp cho người ngoài trước khi nộp cho vợ, thậm chí có nhiều tháng âm, chả có xu nào....
    Mà xin việc thì mình không muốn, làm chủ quen rồi, bây giờ bỏ thời gian và năng lượng cho ai đó xui khiến... chết còn hơn mất tự do. Làm sao đây hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 416 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tenyearlater Xem bài viết
    Mình nghĩ lúc chồng thất nghiệp là lúc chồng cần mình nhất đấy. Mình có mấy kinh nghiệm này khi chôgnf thất nghiệp, chia sẻ với các bạn :
    1 - không bao giờ trực tiếp nói về tình trạng thất nghiệp của chồng và vấn đề tiền nong do nó đã trở nên rất nhậy cảm ( kiểu sao anh ko kiếm việc gì làm đi ) mà tìm ra càng nhiều việc để nhờ chồng làm càng nhiều càng tốt tránh nhàn cư vi bất thiện
    2- Kiểm soát chi tiêu trong gia đình bằng cách ghi ra số tiền mình đang có và phải chi hàng tháng - công khai cho chồng biết
    3- động viên chồng và tích cực tìm việc mới cho chồng//
    4- Tham gia vào việc nghiên cứu khả thi các dự án kinh doanh mà chồng định mở nhé
    Chiêu của mẹ này có lẽ hay nhất. Chồng em cũng đang thất nghiệp nhưng em cũng hạn chế kêu ca lắm rồi động viên thôi nhưng thấy chồng cũng hiểu và đang cố tìm được bước đi tốt nhất để giúp đỡ vợ con :Smiling: (thế cũng đã thấy mừng được chút mặc dù trong thời buổi lạm phát này kiếm thì khó mà tiêu sao dễ thế :Sad: )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 1,787 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm trạng của người thất nghiệp (dù chỉ tạm thời) khó chịu lắm các mẹ ah, không biết giết thời gian vào việc gì, mặc cảm, .... ox mình cũng lông bông cả năm trời mới tìm được một công việc như ý. Hãy thông cảm và giúp đỡ ox bằng những việc cụ thể như:
    1. Tích cực tìm việc mới cho chồng
    2. Động viên, an ủi và nhờ chồng tư vấn hộ những ca khó (mqh) trong công việc của mình
    3. GIan đoạn này lại phải quan tâm đến ox nhiều hơn bình thường, thông cảm những lúc ox cáu gắt, thỉnh thoảng rủ nhau đi chơi (ox em được giao nhiệm vụ đón vợ, sau đó là hai vợ chồng thường xuyên off cơm nhà, thỉnh thoảng còn rủ nhau làm chai bia nữa, hehe, tối về phải tìm lý do giải thích với bà giúp việc lý do trốn con, bỏ cơm,... )

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang lang thang gặp ngay mọi người có cùng tâm trạng giống chồng em , chán quá các chị ơi tư vấn cho em với, chồng em tốt nghiệp trường Luật , đang công tác trong Nam thì lấy em và ở luôn ngoài này luôn ,giờ ra ngoài này thì nghỉ việc trogn Nam và cũng nghỉ ở nhà luôn , để đi học thêm thế là k có thu nhập từ chồng em, em thì ksao nhưng mà hơn 30tuổi rồi mà nghề nghiệp vẫn k ổn định,liệu học xong k biết có làm nên trò chống gì k nữa, chán quá ạ , mà nếu có nơi nào tuyển thì anh ý cứ lý do nọ kia ,tóm lại k làm, rồi là bảo đó là việc của anh em k lo, nên mọi người cứ bảo là chưa có tin vui đi ,em thì chẳng muốn nếu cứ mãi thế này , mà cách mấy hôm lại cãi nhau chung quy cũng chỉ là tiền thôi, vì là k đi làm thì em muốn là vừa đi học vừa phụ việc cho em , nhưng anh ý k làm , có fải chồngem lười k hả các chị ơi em cũng k hiểu nổi chồng nữa là chồng muốn gì . Có ai giống em k , tư vấn cho em với , hôm qua cãi nhau em yêu cầu ly hôn , hôm nay em đi mua đơn ly hôn thì họ bảo ra quận , lúc đó muộn rồi nên mai em đi mua, các chị ơi có nên ly hôn k ? Có ai giống em k , tư vấn cho em với ,Em cảm ơn các chị nhiều !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 415 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách đây 1 năm ax cũng thất nghiệp, lúc đó chỉ là bf. Em buồn và lo lắng cho tương lai hai đứa, cũng cố gắng chia sẻ động viện cả tinh thần và vật chất ko kêu ca gì và có bức xúc trong công việc cũng ko than thở gì với ax cả. Nên em hiểu tâm trạng của các mẹ lắm. Chia sẻ với các mẹ và mong các mẹ cố gắng vượt qua thời điểm khó khăn này.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lê Viết Hùng Xem bài viết
    Mình là ông chồng thất nghiệp đây! Không có lương tháng đều đặn, làm ra tiền toàn nộp cho người ngoài trước khi nộp cho vợ, thậm chí có nhiều tháng âm, chả có xu nào....
    Mà xin việc thì mình không muốn, làm chủ quen rồi, bây giờ bỏ thời gian và năng lượng cho ai đó xui khiến... chết còn hơn mất tự do. Làm sao đây hả các mẹ?
    Xã nhà em cũng giống bác. Nhưng mà nhất quyết không chịu đi làm cho ai cả. Em thấy như thế cũng được, bao giờ chán, không phát triển được nữa thì kiếm chỗ làm (nhưng em hy vọng là không phải thế, hihi).
    • 352 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cai cái này khó ngang cai thuốc lá đó mẹ nó ạ! Như chị em mình nghiện WTT nè, có bỏ được đâu?:Thinking:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, chồng em thất nghiệp cả 4 tháng hơn rồi. Buồn quá đi mất, tiền bạc cứ lũ lượt ra đi. Bây giờ chẳng biết làm sao vì không thấy anh ấy tích cực tìm việc. Hix mong cho mau qua cái hạn này vì mình có cảm giác anh ấy có vẻ ỷ lại mình quá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buon qua! chong minh cung la lai xe, nay nghi that nghiep o nha, chan that, di cung vat va, o nha con vat va hon, hu hu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntnhoa2011 Xem bài viết
    Các chị ơi, chồng em thất nghiệp cả 4 tháng hơn rồi. Buồn quá đi mất, tiền bạc cứ lũ lượt ra đi. Bây giờ chẳng biết làm sao vì không thấy anh ấy tích cực tìm việc. Hix mong cho mau qua cái hạn này vì mình có cảm giác anh ấy có vẻ ỷ lại mình quá.
    mình cũng giống hoàn cảnh của bạn.nản lắm.chồng ì ra chẳng chịu kiém tiền j
    • 73 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Toàn gặp người cùng cảnh thế này. Hix. Nhà em cũng đang "trăm dâu đổ đầu tằm " đây...nhưng ko phải xã em lười, hĩ, thương xã lắm, chỉ tại kém may mắn thôi ạ. Hix, ko có tiền ko có thế, sức lại hạn...chả trách được ai
    HÀNG THU ĐÔNG CHO BÉ THEO PHONG CÁCH KOREA LIÊN TỤC UPDATE
    https://zaodich.com/forum/f2758/hang-...n-tuc-1777757/
    • 1,342 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy chồng các chị năng động đấy chứ, chuyển hết nghề này sang nghề khác mà k sợ thời gian chuyển giao công việc sẽ bị thất thu, lỗ vốn. Nhiều người giàu lên nhờ sự năng động, dám thử hết việc nọ đến việc kia đấy. Bạn em chỉ có chuyên môn 1 nghề, em chỉ sợ khi k làm nghề đó thì k biết chuyển nghề gì. Người xưa bảo "1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề" nhưng em k yên tâm được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Công việc dạo này chán thật
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hùng Thịnh Vượng Xem bài viết
    Không biết anh nói thật hay đùa.Nhưng nếu anh nói thật thì chia sẽ với anh vài câu. Mình trước đây cùng với người ta mở công ty xây dựng,nhờ quan hệ lấy được vài công trình nhà nước, sau khi vốn liếng bố trí xong xuôi thì mình bị người ta đá ra,do mình quá non.Trở về SG trắng tay.Mình xin được một chân bảo trì cho một phòng khám nước ngoài, mang danh là kỹ sư nhưng làm những việc không phải của kỹ sư, nhưng mình cũng phải ráng nghe chửi mà lãnh lương.Vừa rồi mình thi lại vào viettel, không đậu kỹ sư,chỉ được nhận làm CTV,bọn bạn thì xúi đừng làm, vì theo lời bọn nó thì CTV viettel bị đối xử rất tệ bạc,và cơ hội được lên nhân viên chính thức là rất thấp.Mình cũng thi vào công an và được một suất bên giao thông (thiếu úy), nhưng có lẽ mình sẽ chọn viettel, vì mình sợ đồng lương công an thấp sẽ là gánh nặng cho vợ sau này. Mình không muốn chỉ vì sự tự trọng cá nhân mà làm gánh nặng tài chính sẽ đè lên vai vợ mình. Chúc anh có cái nhìn thoáng hơn về việc đi làm công ăn lương.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình thì đang bầu bí, xã nhà mình nghỉ việc tháng nay rồi. Nhưng xã nghỉ vì cơ quan đó quá đáng quá nên khi hỏi ý kiến mình, mình bảo cứ làm thế nào xã thoải mái là đc. Có điều từ khi nghỉ việc đến giờ nộp hồ sơ nhiều chỗ rồi mà chẳng chỗ nào gọi. May mà xã mình cũng chiều và giúp đỡ việc nhà cho mình nhiều nên mình k lo nghĩ lắm. Nhưng nhiều khi thấy xã thở dài mà thương lắm. Nội ngoại hai bên cũng chưa biết nữa.
    • 729 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

chồng thất nghiệp rất dễ sa đà gái gú, tốt nhất nên kiếm việc gì đó cho chồng làm, ở không dễ sinh mèo mỡ gà đồng lắm!
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lại một người nửa giống như tôi , ôi cuộc sống kiếm cơm sao mà cơ hàn quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2