Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có khả năng em bị lừa tiền... các mẹ tư vấn e cách xử lý với ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 153 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chuyện của em là thế này: Đợt vừa rồi e muốn chuyển việc nên nhờ 1 thằng nó chạy việc cho. Số tiền giao trước là 220 triệu, nếu xong việc thì giao nốt số tiền còn lại, nếu ko được thì nó phải trả lại tiền cho em.
    2 bên làm 1 tờ cam kết có chữ ký và dấu vân tay của cả 2 (ngoài ra ko còn gì nữa ạ). Trong tờ cam kết thì có số CMT và địa chỉ thường trú của thằng kia. Sau 45 ngày kể từ khi nhận được tiền mà nó ko lo xong việc cho em thì nó phải hoàn lại tiền.
    HIện tại thì nó đã trả lời em là ko chạy được, nhưng tiền thì nó bảo nó giao cho người ta (người làm trong ngành) và chưa đòi lại được, đã quá 3 tháng kể từ khi em giao tiền ạ. Em gọi điện thì nó cứ hẹn lần lữa hết tuần này sang tuần sau (hiện tại thì nó vẫn nghe máy bt chứ chưa khóa máy hay gì cả, hic)
    Các chị đừng mất công mắng em ngu vì em biết là mình ngu rồi ạ. Có chị nào hiểu biết về pháp luật hay luật rừng thì chỉ cho em cách xử lý với ạ. Đưa ra công an hay nhờ đầu gấu, quy trình ntn ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc không sao đâu ........................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

No thấy e dễ nên tính để lâu cứt trâu hóa bùn rồi.kiểu này e cứ dọa đưa ra công an trước đi.nói cứng vào.nó sẽ sợ mà thu xếp trả cho e thôi.còn trường hợp xấu nhất thì chấp nhận mất 50% cho dân a chị.bọn đấy đòi phát đc luôn ý e ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hình như giấy cam kết viết tay cũng có giá trị trên luật pháp đó bạn à, ai là luật sư thì vào tư vấn giúp nhe.
    • 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khởi kiện ngay

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Thời buổi khó khăn này lo vào ngành gì , thu nhập bao nhiêu 1 tháng mà chi những 300-400 triệu, làm 1 năm ko biết đườc vốn chưa..haizz...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic, đấy là bài của bọn chạy việc đấy, để lâu c... trâu hóa bùn mẹ nó ơi!!! mẹ nó chọn phương án nào thì cũng phải chấp nhận mất 50% rồi Nếu may mắn lấy lại đc (ko bao giờ đòi được 100%) thì cũng phải rất rất lâu. mình thấy kinh nghiệm của người quen là không bao giờ giao cả cục như thế cả. Chúc mẹ nó sớm tìm được giải pháp!
    aelHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Yên tâm nó ko lừa chị bây giờ đâu , nó sẽ lừa chị sau này . Em đoán là chị chạy việc vào ngân hàng hoặc hàng không , mai mốt cắt giảm nhân sự sẽ có tên chị trong đó
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 899 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Tới chỗ nó làm trình bày với sếp nó, nói luôn là nó bảo đưa cho sếp tiền chạy việc và dọa báo công an ông sếp quịt tiền để sếp sợ mà xử lý nó.
    UoAYp7
    jnEKp7