Có ai người thân mới mất vì bệnh máu như em không?

• 19 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,372 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Em trai mình mất tháng 5 năm 2010 , ko phải ung thư nhưng cũng gần như vậy .Những ngày cuối cùng của cậu thấy khiến mình day dứt ko nguôi suốt cuộc đời này .Đau đớn , vật vã nuối tiếc cuộc sống , ko nói được gì trước khi đi , cả nhà đau đớn thấy chết mà ko cứu được .
    Tội nghiệp là cũng chưa vợ con gì , bố mẹ gia đình kinh tế ko khá giả nên ko thể kéo dài lâu hơn .
    Nắm tay và chia sẻ với các bạn có người thân sớm ra đi vì bệnh hiểm .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,202 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

Đọc comment của mọi người mà mình thấy buồn quá. Cuộc đời thật lắm éo le, lắm nỗi lo toan. Chúc cho mọi người mạnh mẽ vượt qua mọi biến cố của cuộc sống.

Mọi người ơi cho mình hỏi. Thím mình bị ho rất nhiều chữa mãi ko khỏi cuối cùng nên HN khám thì phát hiện có tế bào ung thư vòm họng. Bác sĩ đã cho thuốc hẹn 2 tuần sau khám lại lúc đó bác sĩ sẽ nói cách điều trị tiếp. UỐng thuốc vào người thím em mệt hơn nhưng đỡ ho và họng đỡ đau. Mình hỏi mới phát hiện ra tế bào ung thư thôi thì có khả năng chưa khỏi không. Và điều trị bênh này ở bệnh viện nào là tốt nhất. Cảm ơn cả nhà.
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • 613 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Chào các chị. Em có 1 người bạn, năm nay 28 tuổi. Trong đợt khám sức khỏe thường niên do cơ quan tổ chức, bạn em được bác sỹ lưu ý là máu có vấn đề. Bạn em đã đi khám ở BV Việt Pháp, chuẩn đoán bị ung thư máu. Bạn em tính rất tự lập, giấu gia đình, bạn bè, không muốn người khác thương hại mình. Em chỉ dám khuyên bạn em đi khám và điều trị. Sau đó cũng chẳng dám hỏi han gì sợ bạn em tự ái, buồn và suy nghĩ. Nhưng thực sự em rất lo lắng cho bạn và không biết làm thế nào.
    Xuân có hoa bách hợp,thu có trăng. Hạ có gió mát, đông có tuyết... "
    Trong lòng không có việc phải phiền lo mới chính là mùa đẹp của nhân gian...
    Nhớ những cái cần nhớ, quên những cái nên quên, sống cuộc sống cởi mở, trong lòng không vướng mắc thì cuộc sống này sẽ thật tươi đẹp

23061989S123
    • 6,477 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

ba mình ko mất vì ung thư máu mà vì U não, từ lúc phát hiện đến khi ba đi hơn 2 năm, 2 tháng cuối cùng ba nằm liệt giường ko nói dc, ra đi mà ko dặn dò dc con cháu câu àno, đau đớn vô cùng, nhanh quá tháng sau đã giỗ đầu ba rùi, năm mới mình chẳng mong gì hơn là bình an sức khỏe cho cả nhà
    wBRdp7 Po9Pp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gold_Autumn89 Xem bài viết
    Chào các chị. Em có 1 người bạn, năm nay 28 tuổi. Trong đợt khám sức khỏe thường niên do cơ quan tổ chức, bạn em được bác sỹ lưu ý là máu có vấn đề. Bạn em đã đi khám ở BV Việt Pháp, chuẩn đoán bị ung thư máu. Bạn em tính rất tự lập, giấu gia đình, bạn bè, không muốn người khác thương hại mình. Em chỉ dám khuyên bạn em đi khám và điều trị. Sau đó cũng chẳng dám hỏi han gì sợ bạn em tự ái, buồn và suy nghĩ. Nhưng thực sự em rất lo lắng cho bạn và không biết làm thế nào.
    Em ơi sao em không khuyên bạn đi điều trị xem sao? Bạn em còn quá trẻ mà, thật đáng tiếc nếu không đấu tranh để chiến thắng với bệnh tật.
    Chị gái chị cũng đang trong quá trình hồi phục sau ghép tủy, mặc dù con đường đã và sẽ trải qua có nhiều khó khăn lắm nhưng chị gái chị vẫn đang luôn cố gắng. Em hãy thử khuyên và thuyết phục bạn em xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet_yeuanh Xem bài viết
    Đọc comment của mọi người mà mình thấy buồn quá. Cuộc đời thật lắm éo le, lắm nỗi lo toan. Chúc cho mọi người mạnh mẽ vượt qua mọi biến cố của cuộc sống.

Mọi người ơi cho mình hỏi. Thím mình bị ho rất nhiều chữa mãi ko khỏi cuối cùng nên HN khám thì phát hiện có tế bào ung thư vòm họng. Bác sĩ đã cho thuốc hẹn 2 tuần sau khám lại lúc đó bác sĩ sẽ nói cách điều trị tiếp. UỐng thuốc vào người thím em mệt hơn nhưng đỡ ho và họng đỡ đau. Mình hỏi mới phát hiện ra tế bào ung thư thôi thì có khả năng chưa khỏi không. Và điều trị bênh này ở bệnh viện nào là tốt nhất. Cảm ơn cả nhà.
    Mình nghĩ rằng nếu gia đình bạn có khả năng, mình nghĩ nên đưa thím bạn qua Singapore chữa. Mình có biết 1 anh bạn cũng bị ung thư vòm họng và đã chữa khỏi, hiện giờ chỉ phải qua tái khám. Mặc dù chữa ở Sing sẽ tốn kém về tài chính và công sức ngừoi đi chăm nhưng mình nghĩ kết quả khả quan hơn nhiều khi chữa ở VN.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai có người thân bị ung thư máu đọc bài nè nhé, hy vọng sẽ giúp đc các bạn.
    http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...u-2274299.html
    https://www.facebook.com/hnbancayboconganh
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em trai mình 20 tuổi cũng mới nhập viện đc 1tuần, chẩn đoán là ung thư máu dạng tủy n2 j đấy. Gia đình cũng xác định điều trị hóa chất, buồn lém vì nó còn trẻ chưa bit j, cứ nghĩ mình thiếu máu thôi, mọi n có kinh nghiệm j về chăm sóc bệnh nhân hay mối quan hệ ở viện thì chia sẻ với gia đình e với, e xin chân thành cảm ơn , số của e 0982688946
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ban sang Sing dieu tri o benh vien nao vay? Lam sao de sang do chua benh? Nt cho minh nhe
    • 52 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Buồn quá, hôm nay ngồi làm việc mà không thể tập trung nổi các Mẹ ạ.
    Em trai e bị UTM từ t8/2014 phát hiện ra và đi vào huyết học, nó mới 13t, và ngây thơ lắm.
    Truyền HC và tiêm, chọc tủy làm nó sợ và "ác mộng" lắm. Sau 2 đợt điều trị đc về nghỉ, thì vào dịp Tết. Rồi nó đọc đc là thuốc nam chữa khỏi bệnh, thế là nằng nặc đòi ba mẹ cho đi chữa thuốc nam.
    1 tháng, 2 tháng, 3 tháng, sức khỏe của em trai e hồi phục rõ rệt, ăn uống và hồng hào, béo nữa, về đc đi học, đc sinh hoạt như ng bt. Cả nhà vui lắm, chỉ mong nó đc bình an...
    Đến bg thì tự nhiên 1 tuần nay bị đau chỗ tủy, rồi rốt, đau, co giật...
    Hỏi thầy thuốc Nam thì ông í bảo chữa truyền ksinh cho dứt sốt đi r đến ô í xử lý tiếp. đến bg thì 1 tuần r vẫn k đỡ rốt. Toàn đau về đêm. Khổ lắm
    Nó thì vẫn tin tưởng thầy thuốc Nam, bảo chỉ ở viện tỉnh thôi, hết sốt lại đi chữa thuốc nam tiếp.
    Bme và e thì muốn đi huyết học, bsi chuyên hơn thì sẽ xử lý tốt hơn. Nhưng n cứ khóc lóc, k chịu. Vừa bực vừa thương.
    Rồi bg gọi cho huyết học thì có vẻ họ đang k tiếp mình vì đang chữa dở thì bỏ về...
    bao nhiêu thứ gây khó khăn...
    Buồn, đau đầu, mệt mỏi,thương e trai...mà k biết làm tn ạ.
    Ai có kinh nghiệm, chia sẻ cho gđ em với. Chỉ sợ vào viện, họ gây khó dễ...thì k biết phải ntn
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ em năm nay 53 tuổi. Sức khoẻ nói chung bình thường, có cảm vặt chóng mặt nhưng qua rồi lại thôi.
    Đầu năm 2015 mẹ em đi phẫu thuật tạo mí mắt ở bv mắt Sài Gòn, lúc xét nghiệm máu thì bạch cầu cao (>13.000) nên không phẫu thuật được. Các lần sau xét nghiệm bạch cầu có tăng có giảm, dao động từ 13.000 đến 20.000, nói chung luôn cao hơn ngưỡng bình thường. BV mắt Sài Gòn chỉ định sang BV huyết học.
    Làm 1 số xét nghiệm và hút tuỷ thì kết luận tăng bạch cầu hạt, chưa phát hiện tế bào lạ. Và BV trả kết quả về (có hẹn tái khám nhưng gia đình không đi tiếp- lý do thì em xin kể sau)
    Cùng lúc đó mẹ em phát hiện bị bệnh cường giáp giai đoạn nặng, nên lại phải theo điều trị cường giáp ở BV Triều An từ tháng 4/2015 đến nay. Bệnh có lúc tăng lúc giảm.
    Em có mang toàn bộ kết quả xét nghiệm của mẹ đến xin tư vấn ở khoa huyết học- BV Triều An thì BS bảo là không phải ung thư máu - tháng 5/2015
    Các tháng tiếp theo thử máu bạch cầu có tăng có giảm, nhưng luôn cao hơn người bình thường.

Cách đây 1 tháng mẹ em đau lưng. Vài hôm trước phát hiện ra phần nách có vẻ như là sưng lên, sờ không đau, không thấy hạch. Em không rõ đây có phải triệu chứng của bệnh ung thư máu không.

Hiện em đang rất hoang mang. Gia cảnh nhà neo đơn, em mới sinh con được 8 tháng, con chủ yếu do ông bà ngoại chăm sóc.

Em vừa muốn đưa mẹ đi khám tìm bệnh và chữa trị, lại vừa không dám. Nếu thực sự mang bệnh thì cơ hội chữa được rất thấp, hoàn cảnh gia đình em cũng không cho phép đưa mẹ đi điều trị ở nước ngoài. Em rất sợ cả nhà phải sống trong tâm trạng "những ngày cuối "như trước đây. Lúc nghi ngờ mẹ em bệnh, em buồn lo đến sinh non ở tuần 36. Vì vậy mà mẹ em không quay lại BV huyết học để kiểm tra tiếp.

Em đang rối rắm lắm, tâm trạng cũng thất thường. Cứ mẹ em khoẻ thì thôi, sáng nào mẹ em có triệu chứng gì đó mệt, khó ngủ, ăn kém... là đầu óc em lại nghĩ vẩn vơ.
    Em không có anh chị em, chẳng biết chia sẻ hay dựa vào ai cả. Các mẹ đã từng đi qua hoàn cảnh này thì cho em xin lời khuyên với
    Em nên làm như thế nào mới là tốt nhất đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chao moi nguoi.minh co chau gai 4tuoi bi rối loạn sinh tủy giong binh cua bac le ba thanh o da nang.bv tw hue trả ve ,ho noi ung thu mau con co the chua nhung roi loan sinh tuy nay ko chua dc.chi gai minh tim hieu tren mang va biet dc bs pham dinh tuan o ha noi rat gioi dieu tri binh bang thao duoc.hien be dang uong thuoc cua bs.minh tim hieu tren trang xuyat huyet giam tieu cau dieu tri bang thao duoc cua bs thi thay bs da chua khoi cho rat nhieu binh nhan ung thu.neu that su ai tin tuong thi m se cho so dt bs.bs rat kho tinh nen neu muon bs giup phai tin tuong hoan toan.mot khi bs da nhan loi chưả thi rat tan tam.minh chia se vi biet nha co nguoi binh la buon ba the nao neu chi nao tin minh thi nt m se cho so dt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoa.cai
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia buồn với chị.
    Bác gái em mới mất sáng nay vì căn bệnh này. Khi phát hiện đã quá muộn chị ạ. Không còn đủ thời gian nữa.
    comment by WTT mobile view
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn
    • 37 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang bị thứ bệnh này và đang dtri tích cực tại sing. Đang hoá trị dc 1 lần, chẳnh có gì đáng ngai nếu như 1 mình bị nhưng vk mình lúc đó dc 5 tháng đứa đầu lòng và benh này có yeu tố duy truyền cô ấy buồn cực kỳ,
    chi dang thuong cho cô ay và đứa bé.
    • Mynguy103 Khách
    • 1 năm
    Mẹ e bị ung thư máu. E có tìm hiểu trên mạng và hỏi mẹ e rằng bác sĩ nói sao nhưng mẹ nói là giai đọan đầu chỉ cần uống thuốc chưa chữa trị đc.bây h e chẳng biết sao nữa. Mọi người cho e lời khuyên vs ạ. Em cảm ơn
    • Mynguy103 Khách
    • 1 năm
    Mẹ e bị ung thư máu. E có tìm hiểu trên mạng và hỏi mẹ e rằng bác sĩ nói sao nhưng mẹ nói là giai đọan đầu chỉ cần uống thuốc chưa chữa trị đc.bây h e chẳng biết sao nữa. Mọi người cho e lời khuyên vs ạ. Em cảm ơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đi khám làm những xét nghiệm nào biết utm mn. mẹ mình cứ bị thiếu máu hoài phải truyền máu. bs bảo bị xơ gan mà mình ko biết có bị utm hay ko. ai biết lam ơn chỉ giúp e với
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2