Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai khó hòa nhập với công ty như minh không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình đã và đang trong tình trạng cô độc trong 1 tâp thể gồm 15 con người gần 2 năm nay rồi. Nhiều khi chán nản và muốn nghỉ việc nhưng hoàn cảnh và trách nhiêm lại khiến mình không thể làm được. Có thể các bạn thắc mắc tại sao mình lại cam chiu và chấp nhận như vây phải không? Lý do là khi vào công ty minh đã có bầu gần 2 tháng, vì sợ cảnh ở nhà buồn chán nên mình đã cố gắng dấu moi người, khi ky hợp đồng chính thức xong thị mọi người mới biết. Việc tuyển dụng và đào tạo lại cũng mất khá nhiều thời gian nên họ đã đồng ý cho mình ở lai. Từ đó đến nay, mình luôn trong tình trạng đơn độc, gần như chẳng có ai bắt chuyên hay hỏi han gì mình cả, chi giao tiếp xã giao rồi thôi, đến cty mình chỉ biết làm việc và hết giờ thì về. Thời gian đầu mới vào mình luôn bị chèn ép bởi 1 chị làm cùng bộ phận, chị ấy luôn gây khó dễ tạo áp lực để mình nghỉ viêc. Nhưng vì hoàn cảnh mình đã cố gắng chấp nhận, tâp trung làm việc tốt và không để ý mọi chuyển xung quanh. Thời gian trôi đi, sau khi sinh con được 2,5 tháng mình đã phải đi làm lai vì cty nói họ có ít người và không có người làm thay. Con còn nhỏ, không có ông bà ở cùng và cty lai khá gần nhà nên mình đã cố gắng làm từ đó cho đến này. Lý do vì mình muốn đơi con cứng cáp và cũng cống hiến để bù đắp những gì họ đã tao điểu kiện cho mình. Gần 2 năm trôi qua, giờ moi người không còn tụm 5, tum 3 để nói xấu mình nữa, nhưng giữa mình và ho giường như vẫn con khoảng cách nên không sao thân thiện đươc. Mình đã cố gắng hòa nhâp rất nhiều lần nhưng chẳng mấy hiêu quả. Lý do nằm ở cả 2 bên. Môt phần vì mình thưc sư không sao quên đươc nhưng ngày tháng bị chèn ép trước đây, môt phần vì họ cũng không có thiên cảm với mình từ đầu. Chưa môi trường nào mà lai lấy đi của mình nhiểu tâm lực và dằn vặt như môi trường này, trước đây mình đi làm luôn là người hòa đồng và nhiệt tình với mọi người, nhiệt tinh giúp đỡ back-up công việc cho moi người. Nhưng ở đây, mình có việc riêng cũng không dám nghỉ hoặc chỉ nghỉ 1 ngày vì họ không nhiêt tình back-up lai việc của mình. Ra tết vừa giờ, cty cũ gọi mình quay lại làm vơi mức lương cao hơn cty hiện tại 4 tr. Nhưng vì thời điểm đó mình vừa hết chế độ con nhỏ bắt đầu đi làm full time trở lại, mình cũng đắn đo suy nghỉ rất nhiều giữa việc ở và đi, cuối cùng mình vẫn chon ở lai vì không muôn để người ta đanh giá là vào hưởng hết mọi quyền lơi,, chế đô rồi phủi áo ra đi. Mình cũng không có ý nghĩ gắn bó lâu dài ở đây nhưng hiện giờ mình cũng chưa tìm được chổ nào mới cả. Nhiều khi mình suy nghĩ lạc quan lắm nhưng đôi khi cũng cảm thấy buồn và nản. Liệu mình có nên nghỉ việc luôn không?spinner-ani48
    box-arrow-lt2
    dotclear
    intext-help5
    intext-close5

You could win an iphone!
    intext-thdefault3c Complete this survey to see which prizes you're eligibl...
    click here

popularprizes.instal...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 620 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Phụ nữ có 1 cái tật khó bỏ đó là thiếu quyết đoán.
    Bạn không happy ở môi trường này thì khi có cơ hội mới từ cty cũ thì nên nhảy ngay, mặc kệ mọi người nói gì. Bạn đã đi rồi thì họ có nói gì bạn cũng đâu nghe thấy. Chỉ có giai đoạn 1-1.5 tháng bàn giao thì bạn sẽ bị nói xấu rất nhiều thôi, nhưng cứ mũ ni che tai là ổn.
    Mình có cảm giác bạn là người nhạy cảm, dễ bị người khác kiểm soát cảm xúc thì phải? Mình đã nhảy việc rất nhiều, bị đồng nghiệp lừa dối, nói xấu, quăng lựu đạn đủ kiểu ... nhưng mình vẫn tự tin vào năng lực và tính cách của mình. Một khi đã qua môi trường mới thì tất cả những ân oán, hận thù từ môi trường cũ sẽ như bóng mây mà thôi, mọi việc sẽ ổn hết!
    Bạn thử liên lạc lại cty cũ xem vị trí đó còn trống ko? Nếu không thì mình khuyên bạn nên có 1 offer từ cty khác trước khi xin nghỉ việc! Còn nếu đã stress trầm trọng thì xin nghỉ ngay và luôn! Nên lấy lí do chăm sóc con nhỏ gì đó để xin nghỉ thì người ta dễ cho bạn đi hơn!
    Cố gắng lên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ở lại cũng bị nói này nói nọ đó thôi, đằng nào bao nhiêu lâu nay cũng chịu điều tiếng rồi, dứt áo ra đi thì cũng chẳng ngại ai, vì ai cũng ghét mình rồi. Ở lại để làm gì cơ chứ. Mặc dù là mặc cảm tội lỗi nhưng cũng ko đáng.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cam on ban kupopopo & lieulady da cho minh loi khuyen khi minh dang be tac, Ban noi dung day, minh la nguoi rat nhay cam, chi can ai do noi gi dong cham hoac co y xuc pham den minh la minh buc ca buoi. Ly do minh khong quay lai cty cu cung vi do la cty tu nhan cua VN va ko duoc chuyen nghiep lam, mac du o do tra luong kha cao, minh muon da chuyen sang moi truong moi thi se tiep tuc tim cac cty nuoc ngoai de gan bo lau dai, gio minh cung nhieu tuoi roi, cung khong muon nhay viec nhieu nua, Minh hien van dang tim viec, thuc su cam on cac ban da co loi khuyen cho minh!
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 676 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Chúc bạn sớm tìm được công việc như mong muốn. Mình cũng đang tìm việc mới đây. Cũng mong tìm được công ty nước ngoài để thay đổi môi trường. Giờ chỉ mong tìm được công việc tốt để mình có cơ hội phát triển là mình sẽ gắn bó lâu dài luôn.
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy chuyện như vậy rồi thì ko có gì phải áy náy cả, ở lại cũng mang tiếng, ra đi cũng mang tiếng. Cái nào tốt cho mình thì mình làm, còn chuyện tốt với công ty mà người khác ko hiểu dùm mình thì cũng chịu thôi.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em rất hâm mộ chị.
    Em nghỉ việc ở công ty cũ, sang chỗ mới thu nhập cao gần gấp đôi. Nhưg môi trường ở đó quá kinh dị, thế là em làm hơn một tháng, chưa xin việc ở chỗ nào khác, đã đệ đơn xin nghỉ luôn.
    Em ở nhà trong tình trạng hết tiền, xoay sở mãi để ăn, sống qua ngày và tìm việc.
    và rồi may mắn đã mỉm cười, em có một công việc mới sau 10 ngày tìm việc. Công việc này lương bình thường và thu nhập thấp hơn nhiều so với chỗ em nghỉ, nhưg em hài lòng.
    Đúng là mình đã quyết tâm thì nên thay đổi, cứ chỡ mãi và sống trong cô đơn, mệt mỏi cũng không là giải pháp tốt!
    May là có người cùng suy nghĩ.
    • 433 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi chị trả công cho cty thế đc rồi, bị chèn ép mãi thành stress trầm cảm mất
    chị còn nuôi con nhỏ nữa, hãy nghĩ tới mình chút đi.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bạn chủ thớt yếu đuối quá, công việc là công việc, còn mặc cảm tội lỗi thì mình cũng dã sai rồi, đã cố sửa sai nhưng vẫn ko được, thế thì ở đó làm gì khi mình bị stress và hiệu quả công việc cũng chẳng đáng là bao nữa chứ, đừng cố gắng chịu đựng làm gì bạn à.