Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai đã phải trả một món nợ. Món nợ mà không ai có thể ngờ tới "Nợ Tình mẫu tử"

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao bạn lại chờ đợi ngày mẹ bạn "gặt quả" làm gì. Bình thản và quên là hơn. Và... tuyệt đối ko được mất lòng tin.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeYaYa Xem bài viết
    koh biết nói gì hơn nữa chia sẽ với anh, ôm anh 1 cái thật chặt , cuộc đời này có luật nhân quả anh ạ , em tin điều đó .:Smiling:.
    2ya cả ngày ko thấy mặt mũi đâu, nhưng cứ thấy anh giai nào cũng nhảy vào ôm là sao hả cô

tớ thấy mẹ cáo tồ nói đúng đấy. Đừng mong gì đấng sinh thành của mình phải trả nợ đời. Biết đâu đó, kiếp trước gia đình 3 người anh nợ bà quá nhiều nên kiếp này phải trả lại thì sao. Đừng nghĩ nhiều cho nặng đầu anh ạ.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Câu chuyện của tôi đã qua lâu. Chỉ vì đêm đó tôi thấy trong lòng tự nhiên rối bời. Tự nhiên nỗi đau trở về hành hạ .
    Vì vậy tôi mới viết ra cho lòng thấy nhẹ nhõm thôi.

Tôi muốn gửi một lời nhắn tới tất cả những người con gái Đã - Sẽ - Đang làm mẹ. Mong họ hãy làm sao cho con cái họ đừng phải như hoàn cảnh của tôi mà thôi.
    Khổ lắm.

Tôi đã chứng kiến rất nhiều cảnh bố mẹ chia lìa khiến con cái khổ sở
    Khổ về kinh tế đã đành

Cái khổ lớn nhất là bị mọi người khinh khi mọi người ạ.

.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

người ta khinh mình, ko đáng sợ bằng mình khinh mình.
    Thiên hạ, người ta cũng ủ 1 đống rác trong nhà, nhưng vẫn tỏ vẻ kênh kiệu khinh khi người khác. Tôi vốn chẳng bao giờ quan tâm đến việc họ nghĩ gì về mình. Quan trọng mình tự biết mình là đc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 239 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Bạn có một người mẹ tồi, nhưng bạn có một người bố tốt, bố bạn đã làm tất cả cho chị em bạn rồi, bạn đừng buồn nhiều nữa.
    Nếu là mình, mình sẽ không đem trả 200tr cho mẹ bạn, mẹ bạn rạch ròi chuyện nuôi bạn bao nhiêu năm, vậy những năm đấy công lao bố bạn để đâu. Mẹ bạn suy luận được như thế, bố con bạn cũng nên có lý lẽ để nói lại chứ. Tuy nhiên, chuyện đã rồi, đừng nghĩ ngợi nhiều nữa bạn ạ.
    Bạn không thể thay đổi con người mẹ bạn, thì cũng đừng cố gắng thay đổi làm gì. Điều bạn làm được là phấn đấu học, làm việc để thay đổi cuộc sống của bố con bạn. Ông trời có mắt, rồi cũng đến lúc có ngày hái quả thôi, miễn là bạn đừng mất lòng tin, đừng nản chí. Chia sẻ với bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, con cái không chọn được cha mẹ bạn ạ. Bạn đã sống đúng với hiếu phận của một người con, chẳng làm gì khác được với người đã sinh ra bạn, có công sinh mà không có công dưỡng. Coi như bạn đã trả hết nợ đời - nợ sinh thành. Thanh thản mà sống bạn ạ. Cố gắng lên bạn nhé :Rose:
    • 83 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trau vang mua xuan Xem bài viết
    Mình ko biết tuổi bạn thế nào để mà xưng hô cho đúng. Nhưng có lẽ tuổi đời bạn từng trải khá nhiều với bao đắng cay sóng gió. Hơn ai hết mình hiểu nỗi lòng và nỗi đau của bạn vì mình cũng có hoàn cảnh cũng bất hạnh như vậy. Mẹ mình bỏ bố con mình đi khi mình chỉ là đứa trẻ lên hơn 2 tuổi.Ký ức nhạt nhòa là một buổi chiều đông lạnh lẽo mẹ lên xe theo đoàn người đi lao động xuất khẩu để rồi mình mất mẹ mãi mãi, bố mình mất vợ mãi mãi.Sụ chờ đợi mỏi mòn của rngười đàn ông hàng ngày phải lo miếng cơm manh áo cho đứa con thơ dại, những buổi chiều tàn đứng gốc cột điện chờ bố đi làm mang thức ăn về và tắm rửa cho con., nhưng lúc nào sụ chờ đợi ấy.cũng thật lâu, chân và tay sưng vù vì bị muỗi cắn... Để rồi hơn chục năm sau người mẹ ây ngang nhiên gửi đơn ly dị về vì bà ta muốn lấy chồng khác., lạnh lùng,như muốn quẳng đi một cục nợ... Mình ko thể nào viết tiếp được nữa, cổ họng nghẹn lại, nghĩ về ngưới bố quá cố mà uất hận cuộc đời, sao bố bỏ con đi sớm vậy. sao đời bố khổ thế, cả đời bố có biết miếng ngon bao giờ, có bao giờ bố được mặc bộ quần áo mới....
    cố lên chị:Sad:
    • 83 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrieudo Xem bài viết
    Câu chuyện của tôi đã qua lâu. Chỉ vì đêm đó tôi thấy trong lòng tự nhiên rối bời. Tự nhiên nỗi đau trở về hành hạ .
    Vì vậy tôi mới viết ra cho lòng thấy nhẹ nhõm thôi.

Tôi muốn gửi một lời nhắn tới tất cả những người con gái Đã - Sẽ - Đang làm mẹ. Mong họ hãy làm sao cho con cái họ đừng phải như hoàn cảnh của tôi mà thôi.
    Khổ lắm.

Tôi đã chứng kiến rất nhiều cảnh bố mẹ chia lìa khiến con cái khổ sở
    Khổ về kinh tế đã đành

Cái khổ lớn nhất là bị mọi người khinh khi mọi người ạ.

.....
    cảm ơn anh nhieu...em cung dang la 1 nguoi me....................
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling:
    Xin chào các anh chị em của webtretho.
    Thật sự mình cũng chỉ như bao nhiêu người đàn ông khác. Mình không ngờ câu chuyện của mình lại được nhiều người quan tâm và chia sẻ với mình như vậy. Mình thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều từ sau khi topic của mình đăng bên muare.vn
    Cảm ơn bạn ThuyTrieuDo đã copy sang đây để mọi người cùng chia sẻ với mình. Nhưng mình thiết nghĩ, nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua và nó sẽ dần chìm sâu trong lòng. Vì thời khắc đó mình không thể kìm lòng, mình muốn viết, viết tất cả ra cho nhẹ lòng. Bài của mình bên Muare.vn mình cũng đã xóa đi rồi.
    Một lần nữa cảm ơn bạn. Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc và hiểu, chia sẻ với nỗi đau của mình :Smiling:
    • TMP
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 520 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cuối cùng là thuỷ triều đỏ đăng dùm, cảm nhận dùm hả.
    anyway … đọc cũng chùn lòng quá trời, thui … tự nhiên thương Zú già ở nhà mình 1 xíu nữa.
    Thanks
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 529 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tôi là B Xem bài viết
    :Smiling:
    Xin chào các anh chị em của webtretho.
    Thật sự mình cũng chỉ như bao nhiêu người đàn ông khác. Mình không ngờ câu chuyện của mình lại được nhiều người quan tâm và chia sẻ với mình như vậy. Mình thấy nhẹ nhõm đi rất nhiều từ sau khi topic của mình đăng bên muare.vn
    Cảm ơn bạn ThuyTrieuDo đã copy sang đây để mọi người cùng chia sẻ với mình. Nhưng mình thiết nghĩ, nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua và nó sẽ dần chìm sâu trong lòng. Vì thời khắc đó mình không thể kìm lòng, mình muốn viết, viết tất cả ra cho nhẹ lòng. Bài của mình bên Muare.vn mình cũng đã xóa đi rồi.
    Một lần nữa cảm ơn bạn. Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc và hiểu, chia sẻ với nỗi đau của mình :Smiling:
    Các bạn thân mến,

Topic được copy từ một diễn đàn khác và tâm sự cũng đã được xóa đi. Mọi chuyện đã khép lại, Mod cũng xin khóa topic này tại đây.
    Vui lòng tham khảo Nội quy box Tâm sự trước khi mở đề tài. Xin cảm ơn.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4