Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai đã phải trả một món nợ. Món nợ mà không ai có thể ngờ tới "Nợ Tình mẫu tử"

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho đến giờ Mẹ mình. Bà ấy có dằn vặt hay hối hận gì đâu. 16 năm rồi
    Hổ dữ không ăn thịt con. Nhưng Mẹ mình, Bà ấy thì ... có đấy
    "Reo nhân nào, gặp quả ấy"
    Cho đến bây giờ. Sau bao năm Bà ấy reo. Nhưng chưa nhận được quả.

Đời là thế đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nếu những lúc anh buồn cần người tâm sự chia sẻ hãy chát với mình nhé.E sn 85 thôi nhưng k hiểu sao đọc bài của anh giống hoàn cảnh của mình, trong lòng trào dâng 1 sự đồng cảm . Ađừng buồn nhé, cuộc đời này công bằng lắm, rồi ông trời sẽ bù đắp cho bố anh, anh em anh! Nick em là: cogaikhongbietkhoc@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 122 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cuộc đời có vay thì sẽ có trả bạn ạ.
    Đọc chuyện của bạn mà rớt nước mắt. Thương bạn, thương cả bố mẹ mình, thương cả con trai mình sau này khôgn biết nó có nói những lời này với bố nó không.
    2rOV
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 74 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Có 1 người mẹ như vậy thì thật buồn, Thôi bà ấy đã cầm tiền rồi thì cũng chẳng còn gì để mà nói. Bố bạn nói đúng, mình sống như thế nào thì tâm mình chứng, rồi ông Trời sẽ thuơng mình bằng cách này hay cách khác. Trong hoàn cảnh như vậy mà bạn vẫn vững vàng được thì thật đáng khâm phục, Cầu mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn, Bạn mới 28 tuổi, tương lai còn rộng mở. Cố lên nhé.:Rose:
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Thật lòng chia sẻ với bạn. Chúc bạn vạn sự tốt lành trong tương lai.
    Nếu tôi là 1 cô gái trẻ tôi sẽ đi tìm bạn... nhưng tiếc quá tôi là gái già.. he he, hãy luôn lạc quan bạn nhé, điều tốt đẹp sẽ đến sớm thôi.
    • demnammopho Khách
    Đọc xong topic của bạn mà mình ngồi chết lặng. Buồn quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 74 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrieudo Xem bài viết
    Cho đến giờ Mẹ mình. Bà ấy có dằn vặt hay hối hận gì đâu. 16 năm rồi
    Hổ dữ không ăn thịt con. Nhưng Mẹ mình, Bà ấy thì ... có đấy
    "Reo nhân nào, gặp quả ấy"
    Cho đến bây giờ. Sau bao năm Bà ấy reo. Nhưng chưa nhận được quả.

Đời là thế đấy.
    Bạn ơi, tặng bạn câu này nhé:" Trời quả báo, ăn cháo gãy răng".
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,044 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

koh biết nói gì hơn nữa chia sẽ với anh, ôm anh 1 cái thật chặt , cuộc đời này có luật nhân quả anh ạ , em tin điều đó .:Smiling:.
    Anh nói ! sẽ đưa e đi hết cuộc đời .. sao giờ đây ...

eNortjKzUjI0sjAwMVGyBlwwFXUC0A,,18
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Chân thành chia sẻ với chủ top, có gì bạn cứ nói ra cho nhẹ lòng....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ai cũng có những nỗi buồn trong cuộc đời, nhưng các nỗi buồn ấy không ai giống ai,
    dù mẹ bạn không phải như vậy đối với cha con bạn nhưng vẫn sinh thành ra bạn.
    Hãy bù đắp yêu thương gấp bội cho người cha, ngươi chị và cả những người thân của bạn sau này.
    Tâm hồn bạn sẽ đỡ buồn và thanh thản hơn.
    Đọc tâm sự và nick của bạn mình thấy thực buồn và cảm thông. Chia xẻ cùng bạn.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Smiling:
    • 788 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrieudo Xem bài viết
    :Smiling:
    Không ai có thể lựa chọn nơi mình sinh ra. Cảm phục anh đã rắn rỏi vượt qua. Quả thật so với anh và nhiều mem trong diễn đàn thì cuộc sống của em còn bình yên lắm. Cuộc sống khắc nghiệt nhưng nhờ nó mà anh trưởng thành, nhờ nó mà có anh bây giờ. Hãy xem như là một món nợ phải trả cũng được. Hãy quên nó đi, không sân hận nữa. Rồi cuộc sống sẽ bù đắp cho anh. Anh thấy không, rất nhiều người đồng cảm và san sẻ với anh. Em không thể làm gì, chỉ có thể chúc anh và gia đình được bình an và hạnh phúc. Hãy cứ mỉm cười như thế anh nhá!:Smiling:
    • 1,206 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Đọc xong, cảm giác như có gì đè nặng nơi cổ. Nghẹn. Rơi nước mắt. Anh ơi, trong chuyện này, người nợ là mẹ a kia...Em nghĩ mình may mắn vì có mẹ yêu thương, tuy có những lúc mẹ vô tâm làm em buồn rất nhiều nhưng em hiểu, mẹ em vô tình, và vì mẹ em quá vất vả với cuộc sống này để lo cho em...Em càng thấy thương mẹ em hơn. Thế mà ngày xưa, em có lần đã gào lên, thậm chí đổ cả chai dầu lửa vào đống sách vở của chính mình hòng đốt trước mặt mẹ chỉ vì nghĩ mẹ bất công, mẹ không thương em...
    Anh, A đã rất mạnh mẽ và cố gắng vượt qua khó khăn của mình, em tin a sẽ đủ nghị lực tiếp bước trên con đường tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Cho em ôm anh một cái để chia sẻ bớt phần nào nổi bất hạnh này nha.
    Mong anh nhẹ lòng.
    Cuộc sống ấy mà, không quan trọng là sống bao lâu, mà là sống như thế nào?!
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bạn à, mỗi người 1 cảnh đời, dù là ngang trái, dù đôi khi thật tàn nhẫn cũng đâu thể nào làm mình chùng bước đúng ko ?
    Bạn đừng nên phán xét người lớn, đặc biệt là những người sinh ra bạn, bạn hãy cố gắng sống tốt vì bạn, lo cho họ hết khả năng của bạn, phải, ko ai có thể chọn cho mình cha mẹ, và bạn cũng ko có quyền từ chối cha mẹ bạn, nợ " tình mẫu tử" là ko thể trả, hãy cố gắng thương yêu bà ấy, dù thế nào cũng nên như vậy nhé. Rồi trong đường đời, sẽ có những thứ mất đi mà bạn phải tiếc nuối trọn đời, ko thể tìm đc.
    Chia sẽ với bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Buồn thế. Chia sẻ với bạn.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Em trai à, em nói hết trút hết trong lòng ra đi, rồi đóng lại ký ức đau buồn, coi như không có mẹ vậy. Chia sẻ với em:Sad:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi đỗ quyên Xem bài viết
    Bạn à, mỗi người 1 cảnh đời, dù là ngang trái, dù đôi khi thật tàn nhẫn cũng đâu thể nào làm mình chùng bước đúng ko ?
    Bạn đừng nên phán xét người lớn, đặc biệt là những người sinh ra bạn, bạn hãy cố gắng sống tốt vì bạn, lo cho họ hết khả năng của bạn, phải, ko ai có thể chọn cho mình cha mẹ, và bạn cũng ko có quyền từ chối cha mẹ bạn, nợ " tình mẫu tử" là ko thể trả, hãy cố gắng thương yêu bà ấy, dù thế nào cũng nên như vậy nhé. Rồi trong đường đời, sẽ có những thứ mất đi mà bạn phải tiếc nuối trọn đời, ko thể tìm đc.
    Chia sẽ với bạn.
    Mình có từ chối mẹ mình đâu ,đó là bà ta từ chối mình đấy chứ :Smiling:
    Còn nhiều nhưng mình ko muốn viết .....thế là quá đủ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhìn nick bạn chắc là fan của Thủy Triều Đỏ. Mình xin chia sẽ nỗi buồn của bạn nhưng mình nghĩ với cha mẹ bạn nên bỏ qua những uất ức, bất mãn để tha thứ cho lỗi lầm của họ gây ra khi đó mình không phải hổ thẹn với vai trò người làm con. Họ có thể không có ơn dưỡng dục nhưng lại có ơn sinh thành. Tặng bạn lời bài hát "Lời ru người mẹ" của Thủy Triều Đỏ như một phần nào đó làm vơi nhẹ những muộn phiền của bạn:
    Một mình nuôi con cho ngày tháng trôi qua dần

Tuổi thanh xuân dành hết cho con
    Đời trôi qua trả lại những giấc mơ ưu phiền
    MẸ chỉ mơ ngày con lớn

Lời MẸ ru như làn gió giữa trưa hè
    Lời MẸ ru xua lạnh giá đêm đông
    Lời ru ấy luôn tỏa sáng cho con tin rằng
    Dù mai kia khi bóng đêm bao trùm thế giới
    Dù mai kia con có đi ra ngàn trùng khơi
    MẸ ngay sát bên

Dang đôi cánh chở che
    Còn vang vọng mãi tiếng ru cho con qua từng đêm tối tăm
    Để đón bình minh rực rỡ

Còn vang vọng mãi tiếng ru xua tan bao nhiêu áng mây đen
    Lời ru MẸ đã dắt con đi qua nơi giông tố sóng xô
    Tìm đến bầu trời xanh đầy nắng

Đã có lúc sống mất hết ý chí
    Khi gian nan vây quanh đôi chân con
    Đã có lúc gió cuốn những ước muốn đi thật xa
    Trong u mê cơn men say đã đến
    Đôi tay luôn nâng niu suốt đời con nhớ
    Tiếng ru à ơi
    Cho con cuộc sống
    Bình Yên
    Như ngày thơ ấu
    Bên MẸ yêu dấu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 582 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Chỉ có những người ta yêu nhất mới làm ta đau đớn nhất. Nhưng mình tin những dòng bạn viết, chỉ là những uất ức, tủi thân và đau khổ đã dồn nén quá lâu mà thôi. Vì tình yêu trong bạn còn lớn hơn lòng thù hận người mà bạn gọi là mẹ. Bạn là người nhạy cảm nhưng cũng là người mạnh mẽ và nhân hậu, cái cảm giác yếu lòng và căm giận này sẽ sớm qua thôi.

Mình tin và mong bạn sẽ gặp những điều vui và gặp những người biết yêu quý trân trọng những ân tình.
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    Ngực trầm hương ấu thơ...
    • 353 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

người trả k bằng trời trả. Anh trả cho người làm mẹ ấy 200tr, nhưng sau này, cái giá mà bà ấy phải trả lớn hơn rất rất rất nhiều lần. Cố lên anh! Đừng vì tuyệt vọng mà sa ngã nhé, người như anh, nhất định sẽ có đc hạnh phúc đích thực của riêng mình :Rose:
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4