TIN TÀI TRỢ.

Có ai chung tình như anh không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 124 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình và anh ấy quen nhau cách đây hơn 5 năm, yêu nhau trong khoảng thời gian khá ngắn ngủi, vì một số lý do mình cho là không chấp nhận được, mình đã chủ động chia tay. Sau đó 2 năm mình có việc nhờ anh, anh giúp đỡ rất nhiệt tình và rồi mình chủ động đòi nối lại quan hệ, mặc dù vẫn yêu mình nhưng anh kiên quyết từ chối với lý do “ 2 đứa ở xa nhau sẽ rất vất vả”, mình đã cố gắng thuyết phục nhưng anh không đồng ý. Lúc đó chồng mình bây giờ đang tấn công mãnh liệt nên vài tháng sau mình nhận lời lấy với lý do cũng rất đơn giản” anh ấy yêu mình nhiều thế, gia đình lại môn đăng hậu đối, và lúc nào cũng nghĩ năm nay mình phải lấy chồng”, thế là 1 đám cưới được diễn ra. Trước lúc cưới mình cũng thông báo cho anh biết, anh cũng chúc mừng như những người bình thường khác, mình nghĩ anh có người khác. Hơn 1 tháng sau ngày mình cưới, anh gọi điện nói anh đang ở gần nhà mình, mình bảo mình đã lấy chồng rồi, anh bảo lần trước tưởng mình trêu anh, trời ạ, 1 việc trọng đại như thế làm sao mà trêu được. Lúc này anh mới bảo “ thế là anh mất em thật rồi”, ai bảo gọi quay lại thì nhất định không. Cũng thỉnh thoảng mình gọi điện và nhắn tin cho anh, giục lấy vợ đi( con mình được 18 tháng rôì), nhưng anh bảo” không thấy ai bằng mình, chưa yêu được 1 người nào khác, lấy mà không có tình yêu thì chỉ làm khổ mình và khổ người ta thôi”. Hơn 5 năm trời anh vẫn yêu mình, anh nói anh cảm thấy có lỗi( cuộc sống của vợ chồng mình cũng không được hạnh phúc lắm, không phải vì anh mà vì 2 vc mình thôi) vì anh mà cả 2 phải khổ như thế này, nhưng chưa bao giờ mình đổ lỗi cho anh, mình chỉ mong anh sẽ tìm được 1 người vợ tốt hơn mình, yêu anh hơn mình mà thôi. Tại sao lại có người đàn ông chung tình đến như thế nhỉ? Có ai yêu như anh không nhỉ? Và có ai như mình, lấy chồng, có con rồi mà vẫn nghĩ đến người yêu cũ không, vẫn có những lúc thấy nhớ anh da diết không, và đó có phải là 1 tội lỗi?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: mơ màng quá bạn ơi
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Đàn bà nào cũng vậy và đàn ông nào cũng vậy: quá ngây thơ và hay giả dối.

Tỉnh lại đi em.
    • 124 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

"Đàn bà nào cũng vậy và đàn ông nào cũng vậy: quá ngây thơ và hay giả dối."

Thế là sống không có niềm tin rồi. Cuộc sống có phải ai cũng như ai đâu. Mà anh ấy cũng có lừa dối gì mình đâu, mà lừa dối cũng có được gì đâu mà lừa cho mệt người.
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Sao lại không được? Bạn thử quay lại với anh ấy xem? Tất nhiên không phải ai ai cũng vậy, đây là nói đa số, nói chung, bạn ạ.

Bạn thử nghĩ xem bạn đang có gì trong tay? Nếu chồng bạn đọc được topic này của bạn, anh ấy nghĩ sao?

Thật đáng buồn cho chồng bạn. Thật thật đáng buồn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em không biết mọi người hiểu thế nào là yêu một người chứ bản thân em nếu yêu ai đó thì không có gì ngăn cản nổi trừ người mình yêu không yêu mình thôi và mình chưa thực sự có trọn vẹn tình cảm với ngưồi đó. Em nghĩ rằng cái anh chàng kia cũng bình thường thôi, chứ nếu yêu thì phải muốn giữ chị từ lâu rồi chứ chả phải biết chị có chồng rồi lại nói là muốn giữ.. Đồ đểu đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đôi khi chúng ta có những phút xao lòng trước tình cảm của người yêu cũ nhưng chị à hãy để những phút xao động đó qua đi 1 cách nhẹ nhàng chị nhé, đừng nên khuấy động cuộc sống hiện tại của mnìh sẽ càng làm cho cả 2 đau khổ thêm thôi và chồng chị sẽ buồn lắm khi đọc được topic này, chúc chị sớm vượt qua được giai đoạn này và sẽ hạnh phúc bên chồng con chị nhé (vì đây là sự lựa chọn của chị mà), hãy sống thật hạnh phúc nha chị.
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình nghĩ quá khứ hãy để cho nó đẹp hoàn toàn trong quá khứ đi mẹ nó ạ. dù mẹ nó có nhớ, có tiếc thì không thể làm lại được. dù mẹ nó có mong cho anh đó hạnh phúc thì mẹ nó cũng không làm được gì vì họ không thuộc về mẹ nó nữa. đừng nhắn tin gọi điện gì nữa vì điều đó sẽ làm đau lòng người chồng thôi.

cái gì làm lại cũng không trọn vẹn, trừ khi không có lựa chọn nào khác. vậy điều mẹ nó đang có là chồng và con, họ là của mẹ nó, hãy giữ và sống vì họ khi mẹ nó vẫn đang có quyền. nếu một ngày mọi chuyện tồi tệ hơn, khi đó có muốn làm gì cũng chẳng làm được đâu. giống như mẹ nó chia tay người cũ, khi muốn nối lại thì không được, lại có một quyết định vội vàng rồi lại tiếc. đừng để điều đó lặp lại trong cuộc đời nữa.

chúc mẹ nó hai chữ bình an, vui với cuộc sống hiện tại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 454 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chị ơi, hãy nghĩ về hiện tại và tương lai của gia đình chị theo hướng tích cực đi. Đừng nhung nhớ người cũ nữa, chỉ làm khổ bản thân thôi chị à. Trước đây chị chia tay anh ấy cũng chính vì những lý do chị ko thể chấp nhận được cơ mà. Giờ nếu chị và anh ấy quay lại, chắc gì anh chị đã được hạnh phúc, vì chị đã có em bé 18 tháng tuổi, khi sống chung sẽ xảy ra nhiều mâu thuẫn giữa con riêng, con chung, và còn nhiều phức tạp khác nữa. Em tặng chị bài thơ em sưu tầm được nhé. Chúc tâm hồn chị sớm quay về với gia đình nhỏ bé yêu thương của mình.
    Những phút xao lòng
    Tác giả: Thuận Hữu
    Tập thơ Biển gọi, NXB Ðà nẵng

Có thể vợ mình xưa cũng có một người yêu
    (Người ấy gọi vợ mình là người yêu cũ)
    Cũng như mình thôi, mình ngày xưa cũng thế
    Yêu một cô, giờ cô ấy đã lấy chồng.

Có thể vợ mình vì những phút mềm lòng
    Nên giấu kín những suy tư, không kể về giấc mộng
    Người yêu cũ vợ mình có những điều mình không có được
    Cô ấy không nói ra vì sợ mình buồn.

Mình cũng có những phút giây cảm thấy xao lòng
    Khi gặp người yêu xưa với những điều vợ mình không có được
    Nghĩ về cái đã qua nhiều khi nuối tiếc
    Mình cũng chẳng nói ra vì sợ vợ buồn

Sau những lần nghĩ đâu đâu mình thương vợ mình hơn
    Và cảm thấy mình như người có lỗi
    (Chắc vợ mình hiểu điều mình không nói
    Cô ấy cũng thương yêu và chăm chút mình hơn)

Mà có trách chi những phút xao lòng
    Ai cũng có một thời để yêu và một thời để nhớ
    Ai cũng có những phút giây ngoài chồng ngoài vợ
    Ðừng có trách chi những phút xao lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 298 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trên thế gian này chả có đàn ông nào chung tình đâu mẹ nó ạ, tỉnh lại đi thôi :Smiling:
    • 106 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em này chắc mới "mở mắt", ai bảo gì tin đó.

Tỉnh đi em, đừng nghĩ em quan trọng với người đàn ông đó đến thế. Thử gật đầu rồi cuốn gói đi theo vài tháng sẽ rõ í mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Ôi bạn ơi, đàn ông mà, mất gì mấy công nói đong đưa đấy đâu . Chỉ có phụ nữ chúng mình là hay ăn nhần dưa bở thôi .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em bé nhà bạn rất xinh...đừng làm em bé buồn bạn nhé. Vợ chồng nào mà chả có vấn đề, nhưng đừng mơ quá xa mà đánh mất đi những gì tốt đẹp mà bạn đang có. Tốt nhất hãy cùng chồng bạn giải quyết những vấn đề của gia đình mình đi bạn:LoveStruc:
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:
    • 145 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

các chị cứ nói thế , em đây cũng thuộc típ chung tình nè , chia tay bạn gái mới được 4 tháng mà xxx với em khác cứ tưởng tưởng ra bạn gái cũ , hu hu ko biết bao giờ mới quên được đây
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0929 Xem bài viết
    Trên thế gian này chả có đàn ông nào chung tình đâu mẹ nó ạ, tỉnh lại đi thôi :Smiling:
    Phụ nữ cũng thế.
    Hai vợ chồng đi chơi vường Bách Thú, khi đi ngang chuồng cọp, cô hướng dẫn viên TRỌN GÓI nói: "Thưa quý vị, cọp là một loài mạnh mẽ, chúng có thể quan hệ trong 45 phút". Cô vợ liền quay qua chồng: - Anh thấy chưa, tận 45 phút! Đến chuồng sư tử, hướng dẫn viên nói tiếp: - Sư tử thì cũng khỏe, chúng giao phối khoảng trên 30 phút. Cô vợ nhéo chồng: - Đó... trên 30 phút lận! Ngang chuồng nai, hướng dẫn viên nói: - Còn nai thì chỉ có 5 phút thôi. Anh chồng hý hửng quay sang vợ: - Em thấy chưa, có 5 phút thôi! Cô vợ nguýt chồng và lẩm bẩm: - Thảo nào đầu nó nhiều sừng thế!

PS/ Kết luận thế này thì bó tay
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Laughing: :Laughing: :Laughing: câu chuyện này của vợ chồng nhà ai mà thú zị zậy?
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Mr.Bill Xem bài viết
    Mình và anh ấy quen nhau cách đây hơn 5 năm, yêu nhau trong khoảng thời gian khá ngắn ngủi, vì một số lý do mình cho là không chấp nhận được, mình đã chủ động chia tay. Sau đó 2 năm mình có việc nhờ anh, anh giúp đỡ rất nhiệt tình và rồi mình chủ động đòi nối lại quan hệ, mặc dù vẫn yêu mình nhưng anh kiên quyết từ chối với lý do “ 2 đứa ở xa nhau sẽ rất vất vả”, mình đã cố gắng thuyết phục nhưng anh không đồng ý. Lúc đó chồng mình bây giờ đang tấn công mãnh liệt nên vài tháng sau mình nhận lời lấy với lý do cũng rất đơn giản” anh ấy yêu mình nhiều thế, gia đình lại môn đăng hậu đối, và lúc nào cũng nghĩ năm nay mình phải lấy chồng”, thế là 1 đám cưới được diễn ra. Trước lúc cưới mình cũng thông báo cho anh biết, anh cũng chúc mừng như những người bình thường khác, mình nghĩ anh có người khác. Hơn 1 tháng sau ngày mình cưới, anh gọi điện nói anh đang ở gần nhà mình, mình bảo mình đã lấy chồng rồi, anh bảo lần trước tưởng mình trêu anh, trời ạ, 1 việc trọng đại như thế làm sao mà trêu được. Lúc này anh mới bảo “ thế là anh mất em thật rồi”, ai bảo gọi quay lại thì nhất định không. Cũng thỉnh thoảng mình gọi điện và nhắn tin cho anh, giục lấy vợ đi( con mình được 18 tháng rôì), nhưng anh bảo” không thấy ai bằng mình, chưa yêu được 1 người nào khác, lấy mà không có tình yêu thì chỉ làm khổ mình và khổ người ta thôi”. Hơn 5 năm trời anh vẫn yêu mình, anh nói anh cảm thấy có lỗi( cuộc sống của vợ chồng mình cũng không được hạnh phúc lắm, không phải vì anh mà vì 2 vc mình thôi) vì anh mà cả 2 phải khổ như thế này, nhưng chưa bao giờ mình đổ lỗi cho anh, mình chỉ mong anh sẽ tìm được 1 người vợ tốt hơn mình, yêu anh hơn mình mà thôi. Tại sao lại có người đàn ông chung tình đến như thế nhỉ? Có ai yêu như anh không nhỉ? Và có ai như mình, lấy chồng, có con rồi mà vẫn nghĩ đến người yêu cũ không, vẫn có những lúc thấy nhớ anh da diết không, và đó có phải là 1 tội lỗi?

:Laughing::Laughing::Laughing:

Chủ topic thân mến !
    Tớ biết một người đàn ông còn chung tình tới 15 năm - chỉ yêu duy nhất 1 người và suốt 15 năm vẫn đắm say, tôn thờ không đổi khác. Yêu như yêu lần đầu. Người thật, việc thật.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nothinglove1 Xem bài viết
    các chị cứ nói thế , em đây cũng thuộc típ chung tình nè , chia tay bạn gái mới được 4 tháng mà xxx với em khác cứ tưởng tưởng ra bạn gái cũ , hu hu ko biết bao giờ mới quên được đây
    Chết, thế này thì nguy nhỉ ? :Laughing: Mình mà là cô bạn gái đương thời của bạn, đương lúc cao trào, nóng bỏng lại nghe : "Hoa ơi, anh sung sướng quá ! Hơn với Diễm, Lan, Ngọc, Hạnh, Hồng, Mai, Hiền, Thu ... rất nhiều" trong khi mình tên Hến thì .... đời bạn tèo luôn.

:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trong tình yêu: ngoại tình trong suy nghĩ còn đáng sợ hơn ở hiện tại.Chị ơi hãy tỉnh táo nhé.Chả có đàn ông nào thế đâu.Họ luôn nói A chỉ yêu mình e và cả cô ấy nũa
    • 199 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FoxFamily Xem bài viết
    Ôi bạn ơi, đàn ông mà, mất gì mấy công nói đong đưa đấy đâu . Chỉ có phụ nữ chúng mình là hay ăn nhần dưa bở thôi .

Mình định nói y như này mà bạn Fox đã nói hộ rồi ...........:Applause::Applause::Applause::Applause :
    Hiên ngang đạp đất đội trời
    Vợ ngu, bạn đểu thì đời cũng teo :Applause::Applause:

:Applause:Ai muốn tiêu diệt số máy của chân dài khả nghi . . . click vào đây
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lớp 1 Xem bài viết
    Phụ nữ cũng thế.
    Hai vợ chồng đi chơi vường Bách Thú, khi đi ngang chuồng cọp, cô hướng dẫn viên TRỌN GÓI nói: "Thưa quý vị, cọp là một loài mạnh mẽ, chúng có thể quan hệ trong 45 phút". Cô vợ liền quay qua chồng: - Anh thấy chưa, tận 45 phút! Đến chuồng sư tử, hướng dẫn viên nói tiếp: - Sư tử thì cũng khỏe, chúng giao phối khoảng trên 30 phút. Cô vợ nhéo chồng: - Đó... trên 30 phút lận! Ngang chuồng nai, hướng dẫn viên nói: - Còn nai thì chỉ có 5 phút thôi. Anh chồng hý hửng quay sang vợ: - Em thấy chưa, có 5 phút thôi! Cô vợ nguýt chồng và lẩm bẩm: - Thảo nào đầu nó nhiều sừng thế!

PS/ Kết luận thế này thì bó tay
    Ủa zị là chị Linh Nga đã có tâm trạng đọc truyện cười rồi à? Vui hén.

Chỉ tội cho em Hằng hôm đó bị ốm thôi.

Sr chủ top vì spam ngòai lề.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2