Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuyện hàng ngày (n)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.9K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 807 Bài viết

• 1,471 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Chỉ là chuyện hàng ngày , vui buồn hàng ngày mà thôi .

Chỉ mong bạn , thay vì nhấn nút tks cho những bài đồng cảm , bạn hãy viết vào đây đôi dòng tâm sự , hay chỉ là những biểu tượng ngộ nghĩnh , đáng yêu , giận dữ , buồn bã ...

Mình mong top này luôn luôn đón nhận tâm sự và những câu chuyện hàng ngày của các bạn .:Rose:

https://www.webtretho.com/forum/f186/...ngai-y-704662/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 807 Bài viết

• 1,471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 123888 Xem bài viết
    Bụt hỏi zì sao con bùn?
    :Sad:
    Con bùn thì rồi con cũng hết bùn :Sad:

Nhưng mà con "say" thì cái đầu nó quay quay . Nó ảnh hưởng đến dây thần kinh của con , và ai sẽ chắc rằng khi con tỉnh lại , đầu óc con sẽ bình thường
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Mừng tân gia
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 654 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

A nhố cả nhà, chun chúc cả nhà ngủ thật ngon nhé vì hôm nay là một ngày đặc biệt.

Chun đang luyện than cho con, mí mắt buồn ngủ lắm rồi, nhưng vẫn tay thì tám miệng thì rao rảng uốn nắn con. Đấy, vừa mở bài đã xong cái spelling cho con gái rồi đó.
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Chuyện hàng ngày của nhà em đây ạ:

DSC_1399
    • 807 Bài viết

• 1,471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi l.angle Xem bài viết
    Vẫn kịp còn chỗ cho mình, lâu không gặp lại mong bạn chủ nhà không xua đuổi mình nhé

Lăng Hoàng Cao Khải xưa đẹp nhỉ
    5593929965_2499238868_z

còn bây giờ :Sad:

HCK01

Chào bạn , lâu lắm mới được gặp lại bạn , mình nhớ cái quả "Tây tạng " rất mong ước sẽ được đến đó .
    Tour này kén người , kén cả thời gian :Sad:

Tháng 8 này có đoàn của HH HG , ước gì mình "đẹp":Sad:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,450 Bài viết

• 4,103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chun_xue Xem bài viết
    Chim sẻ gọi đại bàng, chim sẻ gọi đại bàng, nghe rõ trả lời. Bạn Ngọc vào trình diện an ủi, khuyên bảo, tư vấn bạn Ne cái. Bạn 8 lúm cân chưa có lệnh cất cánh nhá
    Hú hú, có cả chym cắt ở đây nè, chym cắt ọi đại bàng, a nhô cả chym sẻ, lắng thế lào khai ra nhắm 8 giải cho :Battin ey:
    Chym cò gì , ở đâu ra mau ?

Đọc nhanh , giựt mình cứ tưởng ... cắt ...chym:Battin ey:

Say lắm , bạn í say ở trên này roài...........rooling:
    “Mẹ thương con ra ngồi cầu Ái Tử
    Vợ trông chồng đứng núi Vọng Phu
    Bao giờ nguyệt xế trăng lu
    Nghe con chim quyên kêu mùa hạ, biết mấy thu gặp chàng…”

https://www.webtretho.com/forum/f186/.../index101.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,450 Bài viết

• 4,103 Được cảm ơn

20110413145222_130411_giao-duc_tre%20con%202

Chữ đẹp phết .
    http://vietnamnet.vn/vn/tin-nhanh/16...xin-ly-di.html

Hì hì , mình nhớ ngày xưa cũng hay viết thư nhét hộc bàn , dưng ứ sành điệu như bi h :Laughing:

Ngày nay cũng có hộc bàn , dưng ...

Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ .......

• 654 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Em cũng thích cô bé này, em thấy cực ngây thơ ngộ nghĩnh í.
    • 1,424 Bài viết

• 3,717 Được cảm ơn

Temp tạm chuyện hàng ngày

Van nợ lắm khi tràn nước mắt,

Chạy ăn từng bữa mướt mồ hôi.

Biết thân thuở trước đi làm quách

Chẳng kí không thông cũng cậu bồi.
    ... Ta chỉ là chiếc Lá- Việc của mình là xanh :Rose:

Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa
    Ngàn bão tố phong ba đã vượt qua v­ượt qua
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,450 Bài viết

• 4,103 Được cảm ơn

Thui ngụ đê :Kiss::Kiss::Kiss:

Trời tối , không có nắng mà lại say , thế mới biết :

"Ta đây, ngày thì quên ăn, đêm thì quên ngủ, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa "

Hị hị ...

• 654 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Chun em pót nốt bài này. Triết lý của chun em về niềm tin là dễ dàng tin cậy cho đến khi chứng mình không đáng tin.

Còn đây là một câu chuyện về niềm tin trên mạng. Có lẽ là một tâm sự thì đúng hơn.

Đẹp quá..! Biển thật đẹp ..

Cô bé tung tăng với đôi chân trần trên bờ cát mịn màng ấy. Cô yêu biển, và cô biết biển cũng rất yêu cô.

Năm học nào cô bé cũng cố gắng để có 1 kết quả học tập tốt. Đi biển là 1 phần thưởng mà Ba mẹ cô dành cho cô vào mỗi mùa hè.

Mọi người tới biển là để được lao mình theo những con sóng. Còn cô bé, cô bé tới biển là chỉ để được ngắm biển và nhỏ những tòa lâu đài bằng cát, những tòa lâu đài mà cô đã thấy trong các câu chuyện cổ tích.

Chọn cho mình 1 nơi ít người , cô bé bắt đầu công việc yêu thích của mình 1 cách chăm chú. Mọi thứ xung quanh cứ dường như không tồn tại.

Tòa lâu đài dần được hình thành trong sự thích thú của cô bé. Khi những giọt cát cuối cùng được nhỏ xuống, cũng là lúc 1 cơn sóng vô tình trào lên cuốn phăng đi tòa lâu đài của cô và để lại 1 bãi cát phẳng lặng.

Cô bé khóc! Cô không biết tại sao mình khóc ? khóc vì buồn, khóc vì tiếc ? hay khóc vì cái gì khác ? Cô không biết, chỉ biết nước mắt cứ lăn dài trên gò má cô bé.

Này cháu bé.!

Cô ngước lên nhìn, thấy 1 Bác “người lạ” khoảng ngoài 50 tuổi đang ngồi xuống bên cạnh cô bé. Bác ấy nói :

Cháu nhỏ lâu đài bằng cát thật đẹp, nhưng thật tiếc phải không cháu.

Cháu ah ! sau này lớn lên cháu sẽ hiểu cuộc sống là như vậy đó, cuộc sống như những cơn sóng vô tình, nó có thể làm cho người ta hạnh phúc, nhưng cũng có thể làm cho ta đau đớn đến tột cùng…

Cháu hãy nhớ, đừng bao giờ đặt hết niềm tin vào 1 điều gì đó, chỉ nên tin vừa đủ, và hãy giữ lại cho mình 1 chút niềm tin để nếu bị thấy vọng, cháu sẽ không gục ngã…

Năm đó cô bé học lớp 7, tức là cô bé 14 tuổi, 14 tuổi thì làm sao cô bé có thể hiểu được lời Bác ấy nói.!

Sau này lớn lên, ra ngoài cuộc sống cô bé mới thực sự hiểu được những điều ngày xưa Bác “người lạ” nói.

Cô chân thành, cô nhiệt tình…với tất cả, nhưng chính con người lại làm cô ngã..Cô cứ ngã, đứng dậy, rồi lại ngã… Cô đau.! Đúng vậy, cô đau nhưng cô không sợ. Cô hiểu những điều Bác “người lạ” nói nhưng cô không thể làm theo bởi vì cô tin, cô tin rằng cuộc sống sẽ còn rất nhiều người giống như cô.

Hãy cho đi những gì mình muốn nhận. Một ngày nào đó bạn sẽ nhận được những điều tốt đẹp mà bạn đã cho đi.! Cô luôn sống như vậy.
    G9 cả nhà!:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,450 Bài viết

• 4,103 Được cảm ơn

Cháu hãy nhớ, đừng bao giờ đặt hết niềm tin vào 1 điều gì đó, chỉ nên tin vừa đủ, và hãy giữ lại cho mình 1 chút niềm tin để nếu bị thấy vọng, cháu sẽ không gục ngã…
    Thèm một vòng tay để ngã mà không đau .

Cô chân thành, cô nhiệt tình…với tất cả, nhưng chính con người lại làm cô ngã..Cô cứ ngã, đứng dậy, rồi lại ngã… Cô đau.!

• 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Cháu ah ! sau này lớn lên cháu sẽ hiểu cuộc sống là như vậy đó, cuộc sống như những cơn sóng vô tình, nó có thể làm cho người ta hạnh phúc, nhưng cũng có thể làm cho ta đau đớn đến tột cùng…

Cô chân thành, cô nhiệt tình…với tất cả, nhưng chính con người lại làm cô ngã..Cô cứ ngã, đứng dậy, rồi lại ngã… Cô đau.! Đúng vậy, cô đau nhưng cô không sợ. Cô hiểu những điều Bác “người lạ” nói nhưng cô không thể làm theo bởi vì cô tin, cô tin rằng cuộc sống sẽ còn rất nhiều người giống như cô.

Hãy cho đi những gì mình muốn nhận. Một ngày nào đó bạn sẽ nhận được những điều tốt đẹp mà bạn đã cho đi.! Cô luôn sống như vậy.
    Thích!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chuyện làm từ thiện.
    Chuyện ghi được tại hành lang khoa ... viện Nhi.
    "Các bà có biết tại sao anh nói giọng miền trung suốt ngày mắc áo khoác không? Vì nhiều tiền quá.Chuyến này đưa con đi viện về chắc xây nhà to. Nghe bảo con anh này bị bệnh, được đăng báo đăng mạng nên người ta đến cho tiền ầm ầm."
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chuyện từ thiện 2
    Ghi được tại phòng bệnh khoa... viện nhi.
    Chị đến thăm cháu mình,ghé thăm cả cháu giường bên,thằng bé gày còm chỉ còn da bọc xương và đang quấy khóc, "Con mau khỏe nhé, cô cho con tiền để khỏi bệnh thì bồi dưỡng nhé". Nói rồi chị rút trong ví tờ 500 nghìn đưa cậu bé rồi đi ra ngoài.
    Bố mẹ cháu bé chưa hết ngạc nhiên, đợi chị quay lại để trả lại tờ tiền vì nghĩ chị ấy rút tiền cho con chơi khỏi quấy khóc.Một lúc sau chị nhắn lại người nhà là chị cho thằng bé, thấy bố mẹ nó vụng quá.Chị là bác sĩ một bệnh viện quân y
    • 654 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Chun tập trung thi cử cho con nhé!:Worried::LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các chị các mẹ nào ở hải phòng hay đi chợ trần quang khải thỉnh thoảng qua mua giúp một bà cụ già bán rau ở chợ nhé,em kô biết là phải kêu gọi thế nào vì bà cũng bán dăm ngọn khoai,ít rau sống hàng xóm cho thôi.vừa sáng em chở mẹ đi mua đồ cúng ,thì mẹ em dừng lại hỏi thăm và cho tiền cụ nữa,em thấy nhiều cô cũng cho cụ,chỉ dăm nghin thôi,em nói vậy các chị đừng hiểu nhầm là kêu gọi mọi người đến để cho tiền cụ.Mẹ em kể là số cụ khổ,lấy chồng bên thủy nguyên,chồng có 2 con riêng,cụ kô sinh con mà ở vậy nuôi con chồng,h cụ ông mất,cô con gái thi nghèo lấy chồng xa,còn a con trai thì hắt hủi,cụ sống nhờ ít rau hàng xóm cho,rồi mang sang chợ bán.các chị các mẹ nào ở hải phòng đi chợ có thể ghé qua mua dùm cụ dù chỉ là vài ngọn rau .Nếu đứng ở cổng chợ thì cụ ngồi bên tay phải về hướng bờ sông,cạnh mấy cô bán chuối.Em xin cảm ơn (e xin phép chủ topic post bài này ạ )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 502 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Chơi ác nhể, người ta đi ngụ rồi mới xây nhà mới, buồn 1s á :RollingEy:
    Nhẹ nhàng cầm chiếc tẩy
    Ta xóa một tình yêu
    • 2,209 Bài viết

• 4,558 Được cảm ơn

Chun chun quần quần ôn thi cho con chăm chỉ vào :Laughing:
    Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm