chuyện chị dâu em chồng có mẹ nào cùng cảnh vào chia sẻ với em!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.32K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em xin lỗi các chị đang làm chị dâu nhé
    nhưng em bức xúc quá nên phải vào chia sẻ thui chứ e có rành viết lách và thích kể xấu đâu, e ngại nhất va chạm, nhất là trong gia đình nhưng có lẽ cái gì phải từ nhiều lý do mà dẫn đến, em xin kể thế này để mọi người xem giúp ai đúng ai sai
    em lần này là lần thứ hai e viết bài,
    nhà em có 4 anh chị em, em là thứ 3 trên em là 1 anh trai và 1 chị gại, dưới em là một em gái,
    từ ngày chị dâu em về nhà e thì chị em chưa có gì va chạm, vì e đi học rồi đi làm, ở HN nên chỉ cuối tuần mới về nhà thành ra ít va chạm có gặp nhau chỉ nói chuyện bình thường vớ vẩn thui nên nói chung là vui vẻ,chị gái em thì cũng lấy chồng làng bên cạnh nên thi thoảng về chị em toàn dăn em và em gái em là hai đứa không được nói gì chị dâu đâu dù có chuyện gì thì có anh và bố mẹ chứ hai đứa ko được ní rồi thành chuyện chị dâu em chồng không hay,sợ nhất tiếng giặc bên ngô đấy.
    Em biết thế nên càng hạn chế sự va chạm, mà ngược lại em tìm cách gần gũi với chị dâu, chị cũng tỏ ra quý các em, thời gian 10 năm là ko vấn đề gì, những năm trước thì em đi làm cũng có điều kiện nên mỗi lần về là toàn bộ đồ lặt vặt như nước mắm xà phòng, dầu ăn hay kem đánh răng nước lau nhà toàn em mua, chị chẳng phải mua bao giờ, rồi tuần nào về em cũng mua đồ cho các con của anh chị, thi thoảng e còn cho chị dâu tiền mua sữa cho các cháu hay khi ốm đau e cho tiền,
    Chị ấy sinh 4 đứa con thì 3 đứa đứa nào em cũng đến thăm, cho tiền rùi khi về nhà e giặt đồ cho, không những thế khi anh chị ấy cần tiền em toàn cho vay, khi anh chị ấy đứng ra làm nhà chỉ có 20 triệu, em cũng cho vay 7 triệu, giúp 1 triệu, còn bố mẹ em cho 20 triệu, các bác em mỗi người cho một ít cũng được khoảng 15 triệu, bố mẹ em thì luôn nghĩ có mình anh em là con trai nên vun vén cho anh chị, bản thân em và chị gái em gái em cũng nghĩ thế, nên mọi người đều rất quan tâm anh chị, bố mẹ em không những gây dựng cho anh chị để làm ăn mà con cái cũng trông nom suôt, thế nhưng mọi chuyện thay đổi cách đây 2 năm
    khi em gái em lấy chồng, do hoàn cảnh quê chồng xa quá nên em gái vợ chồng em gái em ở lại làng em làm ăn, và bố mẹ em cho hai vợ chồng nó ở trên 1 mảnh đất khác của bố mẹ em ( mảnh đất đó gần đường quốc lộ và diện tích là 400m2 ) nhưng bố em nói là cho ở tạm đó sau này nếu không về quê chồng thì sẽ cắt cho 50m2 để ở, vậy là từ khi em gái em ở lại đất ấy thì vợ chồng anh trai em tỏ ra không bằng lòng hậm hực lắm, anh trai em thì nói với mẹ em là bây giờ con gái đi lấy chồng phải cho cả đất cơ đấy, với bà chỉ lo cho con gái bà chứ bà lo cho vợ chồng tôi được gì. ặc em không tin nổi anh trai em lại như thế, còn chị dâu em thì ko nói ra mặt nhưng tỏ rõ thái độ, cứ khi vợ chồng em gái em vào trong nhà bố mẹ em ăn cơm là chị ấy mặt xưng lên, rồi ko thèm nói gì bế con đi chỗ khác, ko thèm ngồi ăn cùng, đợi khi vợ chồng nó ăn xong mới ngồi ăn, hai vợ chồng nó mua gì vào ko thèm ăn, mọi người nhà em biết nhưng kệ chị ấy, cho nhà yên ấm,
    đến lượt em các chị thấy có điên không
    em sống chả đến nỗi nào, phải nói xung quanh hàng xóm ai cũng quý, chưa thấy ai chê trách em điều gì, và dù bà chị dâu có ghét em gái em nhưng vẫn tỏ ra vui vẻ với em vì chưa có gì va chạm cả, và em chưa làm ảnh hưởng gì tới quyền lợi vợ chồng bà nên chưa ghét em, đến năm ngoái em lấy chồng bà mừng lắm vì đẩy được bà cô tổ đi, bà ấy bảo em là chả gì có chồng có con vẫn hơn chứ ở nhà mãi làm sao được, cháu làm sao bằng con, hix em thừa hiểu câu nói bà ấy.
    em có bầu lần đầu nhưng không may ko giữ được vì thai hư, em ở viện về nhà, bà ko ra chơi dù rất nhiều người đến chơi xung quanh hàng xóm ai hỏi thăm thế chị dâu mày đến chơi chưa,chồng em bảo chưa, bà mẹ nuôi em đến chơi bà bức xúc quá bà nói, con đó mất dậy em nó bị như thế mà nó cấm chồng nó không được đến chơi vì sợ đen đủi, trời em ko ngờ chị dâu mình lại như thế, đó là lần đầu tiên nhìn thấy bộ mặt tồi của bả,hai vợ chồng bà ấy đợi em được nửa thág mới đến chơi, xungn quanh mấy bà nhiều tuổi bức xúc quá gặp tận mặt nói chị dâu em là: mày sống thế không được con H ( tên của em ạ) nó đối với vợ chồng con cái mày quá tốt hết tình hết nghĩa nó có tiếc vợ chồng mày cái gì đâu, mà chị em chả cãi nhau hay tức nhau gì thế mà nó không may như thế mày không thèm đến thăm nó. các chị biết chị dâu em nói gì không: CHẢ LIÊN QUAN GÌ TỚI TÔI CẢ. ặc em bó tay luôn
    nhưng rồi em chả chấp bà e chỉ buồn anh trai e nhu nhược nghe vợ và sợ vợ thui, đối xử bố mẹ chả ra gì,các e chả ra gì, bố mẹ em ốm chưa một lần anh chị ấy hỏi han hay mua cho bố mẹ được một cái gì, nhưng lại cứ đòi hỏi ở bố mẹ cái này cái kia ( ah quên chưa nói các chị các mẹ là bố mẹ em sống chung nhà với anh chị),
    Đến năm nay thì vợ chồng em bỏ nhau, em về nhà mẹ mang theo đứa con bé, em cũng làm 1 gian nhà nhỏ ở mảnh đất mà e gái em đang ở, hàng ngày em đi làm em phải gửi người này ngừoi kia trông đỡ có lúc mẹ em khỏe thì mẹ em trông cho, thấy em bỏ chồng về nhà sống chị dâu em càng lồng lộn tức bực ra mặt. vì bố em nói sẽ chia mảnh đất đó cho con gái mỗi đứa 50m2 còn đâu là của bố mẹ và anh chị em.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em có việc bận để tối rảnh em kể nốt rồi mọi người góp ý cho em nhé
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giờ em mới lại rảnh để vào kể xấu chị dâu tiếp đây ạ,
    hai vợ chồng e bỏ nhau vì chồng e có tính đào hoa quá, hết cô này theo cô khác theo, e ko chịu được nên chấp nhận mang tiếng bỏ chồng, và làm bà mẹ đơn thân,nhưng e về nhà bố mẹ e ko có ý tranh đất tranh cát gì hết chỉ là bây giờ con e be quá chưa gửi được đi trường đi lớp cháu lại hay bệnh tật nên e mới về nhà để có bố mẹ em đỡ đc ít nào hay ít đó và cũng để tâm lý em ổn định lại sau chuyện hai vợ chồng.
    từ ngày em về thì bà chị dâu e tỏ thái độ ghét e luôn, trong thời gian này em gái em và chồng nó lại ve quê nội để lo cho bố chồng bị tai biến đang nằm viện thế là em chi có 1 thân 1 mình, thi thoảng mẹ e ra trông đỡ con em 1 hai buổi, nhưng chị dâu e toàn chửi con chị ấy là: loại mày rắn mặt mất dạy giống các cô mày, rồi cứ khi em bế con em vào chơi với bố mẹ e là chị ta lại dựa đà chửi con gái chị ấy: là mày mà không nghe lời rồi lại mất dạy chó nó rước đi cho, có chồng có con thì chồng nó nuôi chứ loại không chồng thì nhục lắm biết không,
    Đấy các chị thấy thế nào có khác gì chửi thẳng vào mặt em đâu nhưng em vẫn nhịn và coi như đó là chị ta đang dạy con chị ta, e vẫn chào hỏi bình thường, nhưng chị ấy chẳng thèm trả lời, rồi cái mặt lúc nào cũng xưng xỉa lên, e chả hiểu nổi chị ta tức vì em mang con về thì bố mẹ em trông con cho em nên ko giúp đỡ được vợ chồng chị ấy nên chị ấy tức hay vì em về là mất thêm ít đất của bố mẹ nên chị ta tức thì không biết, nhưng thâm tâm e không bao giờ nghĩ là về mà tranh rành, rồi vì đất cát mà chị em đánh nhau chửi nhau em không cần đất kiểu thế, nhưng e càng nhịn chị càng làm tới, cứ lúc nào mẹ e mà bế con nhà e là chị lại chửi đổng là chỉ biết chăm cháu ngoại còn cháu nội thì không cần sau này đừng có bảo nó hầu, mà quả tội là chị ấy đẻ bốn đứa con thì cả bốn đứa mẹ e chăm sóc từ lúc đi đẻ, đến lúc đứa đi lớp được, đứa biết ngồi chứ có phải không đâu, đến bây giờ hàng ngày mẹ em vẫn phải phục vụ đấy thôi trông con dọn dẹp nhà cửa, dun nước tắm rửa cho các cháu, thế mà vẫn nói, mẹ e giận quá nên mấy lần mẹ e nói tận mặt chị là mày dạy con mày thì dạy nhưng đừng có kiểu chửi cạnh khóe thế, tao sống thế nào xung quanh làng xóm ở đây 40 năm nay đều biết, ấy thế mà chị ta bù lu bù loa lên là: tôi dạy con tôi cũng không được dạy,ặc em bó tay
    về phần ông anh trai em thì làm được ra tiền nhưng có máu cờ bạc nên cũng hay chơi cờ bạc, cứ mỗi lần mà ngồi đâu chơi không biêt nhiều hay ít là chị ấy lôi về chửi rủa, thế mà chả giám làm gì, trong khi đó chị ta chỉ ở nhà bế con làm nón chứ có phải buôn ngược bán xuôi để kiếm tiền đâu nhưng chị ta vẫn nói là một tay chị ta lo với ko có mẹ chị ta thì chị ta chết vì khổ ở nhà em lâu rồi, mà mẹ chị ta cho gì thì e ko biết chứ tiền thì toàn do anh trai em làm ra, vì anh ấy nhận thầu xây dựng, gạo ăn thì anh chị ấy cũng cấy lúa nhưng toàn bán hết chỉ để có 1 tạ thóc ăn, đến lúc ăn hết thì lại lấy gạo bố mẹ em ăn mang tiếng cấy riêng nhưng anh chị toàn bán hết thui bớt lại gọi là có lệ còn hết là cứ xúc thóc bố mẹ ra máy ăn vậy mà vẫn kêu ko nhờ vả gì bố mẹ e,trong khi đó anh chị còn cho mẹ vợ vay mấy trục triệu, mà nhà mẹ đẻ chị cũng chả có điều kiện gì có hai thằng con trai thì lấy vợ vẫn phải sống chung 1 nhà cấp 4, con cái với bố mẹ cãi nhau suốt ngày, em dâu chị ta thì dìm đầu mẹ chị ta đánh, còn em trai chị ta vì tức ko nói được vợ phải uống thuốc tự tử, cũng có nề nếp hay ho gì đâu, nên về nhà em chị ta cũng theo kiểu đó trùm lợp anh trai em luôn, anh nhu nhược ko dạy được vợ.
    mọi chuyện cứ theo kiểu bằng mặt không bằng lòng em hễ vào là chị ta đá thúng đụng nia, mà em với chị dâu chưa bao giờ nói nhau câu gì đâu đấy chỉ từ phí chị ấy thôi, nhưng đỉnh điểm là ngày hôm kia ngày 19/12/2012 e sẽ nhớ mãi.
    sáng hôm đó do em không gửi được cô hàng xóm trông con cho em vì cô đi ăn cưới nên e mới bế con em vào nhà mẹ em, nhờ bà trông giúp cháu một buổi em đi làm, khi em vừa vào tới sân em chào chị cũng chẳng thèm trả lời, em chả nói gì nữa, đi vào chô mẹ em ngồi để đưa con cho bà rồi đi làm thì chị ta ra đạp cửa đánh doành 1 cái rồi đi vào buồng, sau đó lai cái bài chửi con chị ta nhưng e ko thèm để ý e dắt xe máy đi làm, chiều tối về đến cổng định vào đón con thì không thấy mẹ em và con đâu e mới đi hỏi bác hàng xóm là mẹ cháu đâu bà có thấy không thì bà ấy mới kể chuyện là: Hôm nay mày vừa đi thì chị dâu mày ở nhà cãi nhau với mẹ mày, thấy bảo vì hộp dầu ăn bà ấy mua về để ở bàn bếp nhưng chị dâu mày lại cầm vứt xuống đât đổ hết của bà nên bà ấy nói sao mày đổ hết dầu của tao đi, thì chị dâu mày bù lu bù loa lên là bà ăn điêu nói hớt quen rồi cả cái làng này biết, đấy thế rồi hai mẹ con nói nhau, nó chửi bà cứ lo cho con gái dấm dúi cho con gái đi, với nhà này vợ chồng nó làm chứ không phải ông bà làm, mẹ em vì thế tủi thân nên bế con em đi ra nhà em vừa đi vừa khóc.
    Em nghe thế điên quá em nhin nhiều cố biết điều với chị ta nhưng chị ta khinh bố mẹ em ra mặt như thế e không chịu nổi, năm ngoái bố e ốm hai vợ chồng anh chị không ai hỏi lấy 1 câu, rồi anh trai e con gọi điện cho em về đưa bố đi viện, mẹ em bị bệnh 4 năm nay anh chị chưa mua nổi 1 viên thuốc, có lúc mẹ e ốm nặng nhất nằm nhà 4 ngày anh chị không hề hỏi thăm 1 câu, quần áo mẹ e thay ra để ở chậu chị ta ko giặt mà nhặt vứt ra ngoài bố e bực quá phai đi giặt cho mẹ em,lần nào bố mẹ em ốm thì từ việc đưa đi viện hay thuốc thang đều do một mình em lo, chưa anh chị nào phải bỏ ra, chỉ có thời gian gần đây em bận con và không đi làm được nên không lo cho bố mẹ em được nhưng anh chị ấy chưa phải bỏ ra cái gì, thế mà chị ta láo toét giám chửi mẹ e, đuổi mẹ e vì anh chị đứng ra làm nhà, mà làm thì bố mẹ em cho nhiều chứ ít đâu, nợ em 6 triệu mấy năm nay có thèm trả đâu e ko đòi em bảo ko có thì thôi, e ko bao giờ tiếc gì nghĩ có mỗi anh trai mỗi chị dâu thì mình phải tốt để anh chị tốt với bố mẹ mình, và anh e hòa thuận mới vui, nhưng chị ta hep hòi ích kỷ lại vô học nữa
    em thấy mọi người nói chị ta chửi mẹ e rồi mẹ e tủi thân mà bế con em vừa đi vừa khóc e điên lắm định nói cho bà ấy 1 trận nhưng mọi người bảo mày nói anh trai mày để nó dạy vợ, e gọi điện cho anh trai em để nói nhưng gọi mãi ko nghe máy em tức nên nhắn tin
    em bảo : Anh xem mà day con vợ anh đi đừ để nó mang cái thói nhà nó về nhà mình, mẹ nó đuổi bà nội nó ra đường, em dâu nó thì dìm đầu mẹ nó đánh, e trai nó thì uống thuốc tự tử nhưng nhà nó thế được chứ về nhà này mà trèo đầu cưỡi cổ bố mẹ là không được đâu, em sống thế nào anh biết rõ , em đã không động đến thì đừng động đến em, nhưng chửi bố mẹ chửi em là không xong với em đâu.
    em nghĩ em nói thế anh em về dạy vợ nào ngờ ông anh em để nguyên tin nhắn cho vợ xem thế là chị ta phi xe máy ra nhà em chửi từ đầu cổng chử vào, nào là : loại vu oan giá họa cho tao thì trời quả báo mà quả báo rồi đấy thôi, rồi ăn không nói có cho tao là không được với tao,đứa nào bảo tao đuổi bà ra khỏi nhà, đứa nào bảo tao chửi bà ra đây ba mặt một lời,e đang bế con em trong nhà em đi ra bảo chị vào trong nhà ngồi nói chuyện đàng hoàng tôi đang định vào gặp chị để nói nhưng chị ra rồi thì ngồi nói chuyện
    chị ta ko bào mà cứ bù lu bù loa lên, mày bảo tao mang cái thói gì của nhà tao về nhà mày, hơn 10 năm nay tao về nhà mày tao nhịn đủ rồi, giờ tao ko nhịn nữa, em bảo thế chị nhin gì chị nói đi tôi nghe, người nói phải có người nghe không cá mè 1 lứa cai nhau tay đôi được. chị ta vẫn lu loa tao mà không nhịn thì cái nhà này cãi nhau suốt ngày, mẹ mày thế nào mày hiểu rõ, toàn ăn không nói có , nên tao phải nói cho mà biết, em bảo vậy tôi hỏi chị chị về nhà tôi bố mẹ tôi đối xử với chị thế nào không tử tế ah? suốt ngày dòm hành chị ah? bố mẹ tôi có chăm sóc cho vợ chồng con cái chị không ? chị ta bảo có, tao vẫn bảo là ông bà bế ăm cho con tao? e hỏi tiếp thế bố mẹ tôi ốm anh chị đã lo cho bố mẹ cái gì chưa? mua viên thuốc nào chưa? giặt bộ quần áo nào chưa? chị ta bảo chồng tao cờ bạc con tao mấy đứa tao phải lo làm gì có mà lo cho ông bà, và tao vẫn nói với mọi người là ông bà ôm chỉ có cô H lo, em bảo thế chị đừng đòi hỏi bố mẹ phải phục vụ cho anh chị nữa vì anh chị chưa lo cho bm thì đừng đòi hỏi gì. Chị ta giở dọng thế ai bảo tao chửi bà, đuổi bà cạy làm nhà ko cho ông bà ở, em điên quá em bảo thế đứa nào nói là nhà này vợ chồng tôi làm đứa nào bảo mẹ là bà nói điêu cả làng này biết bà chỉ dấm dúi cho con gái bà, thế không phải là chửi là đuổi ah? con dau mà nói mẹ chồng thế có phải là chửi giả ko? mà đứa nào mắng con là loại rắn mặt mất dạy giống các cô mày, từ trước đến giờ tôi đã là gì không phải với chị chưa? mà chị chửi, xin lỗi chị nhé từ giờ tôi đeo tử tế nữa, vậy là bà ấy bù lu bù loa lên vueaf nói vừa gào khóc làm cả khu cho e ở chay đến, kêu là nó vu vạ cho tôi trời qua báo rồi đấy, cái loai chẳng ra gì mới vác mặt về nhà nhục như chó, rồi mày định lừa hết các ông các bà ah? thiên hạ họ biết hết đây hay ho đẹp mặt đã không phải vác mặt về, đến cơn này e điên quá em nhảy ra đầu xe của bà e chửi thẳng mặt luôn. em bảo mày bảo ai nhục không giám vác mặt về, bố mẹ tao còn sống ở đây tao còn về, tao việc *** phải lừa ai, nhà mày hay ho thì mẹ mày, em dâu mày đã không thê, mày bảo ai quả báo, đời dài lắm đừng chửi rủa người khác mà xem lại mình đi, bà gào lên ( đ.mẹ mày ) ăn không nói có cho tao là *** được được đâu trời có mắt quả báo rồi đấy nhục như cho đấy, còn giám vác mặt đi đâu nữa, tử tế quá mới như thế
    xin lỗi tất cả mọi người chứ loại chị dâu thế em chả tôn trọng nữa em bảo tao thế nào bố mẹ tao khổ tao nhờ bố mẹ tao tao không nhờ vợ chồng mày, em đinh nói nữa nhưng bà ấy chay xe về vừa đi vừa chửi rủa, vả lại mọi người xung quang gàn em là thôi, tránh voi chả xấu mặt nào nó là chị xử sự như thế là không ra gì rồi nên nhịn đi cho ông bà đỡ buồn, và mọi người đều biết nó thế nào,
    xin nói với các chị là bà ấy về nhà em hơn 10 năm nhưng xung quang hàng xóm có ai dâu duy nhất có 1 nhà mà nhà đó cũng sống không có hàng xóm thì hợp gu chị ta nên hay snag đó thôi con đâu chả ai quý vì chị ấy có cái tật rất xấu là hễ nhà hết các thứ lặt vặt mà mẹ e chưa kip mua hay em ko mua cho thì chị toàn sai con đi xin đồ như bột canh nước mắm, mì chính dầu ăn, hành tỏi, xin hết nhà này sang nhà khác, đến khi mọi người góp ý là sao ko mua mà dùng đi cứ đi xin thế? thì chị ta tỏ ra tức bực rồi nói những câu rất tệ nên ai ko thích thành ra từ đấy chả đến nhà ai, mà chả ai đến chơi nếu không có bố mẹ em ở nhà, đặc biệt nêu mẹ e ko ở nhà dọn nhà thì thực sự nhà bẩn như bãi rác ấy, quần áo vợ chồng con cái vứt lung tung khắp nhà, cầu thang, ai mà lên tầng 2 thì thôi rồi như ô lợn xề, khiếp, nước uống không bao giờ đun, điện dùng tha phanh tháng hết mấy trăm tiền điện thì gọi mẹ em về đóng khi người ta đến thu, mẹ em bảo sao ko đóng đi thì kêu không có tiền, ở nhà bế con không là gì ra bà đóng hộ đi, ặc thế mọi người bảo chị dâu thế có được không có tức không, e điên lắm muốn tát cho mấy cái ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Nhiều chữ quá, mà lại xuống dòng ngắt câu, viết hoa không đúng nơi đúng chỗ nên đọc nhức mắt quá.
    • 47 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe kể chị dâu chị đối xử với mẹ mình như vậy gặp e chắc là e nhào vào đánh lộn quá, ngay từ ban đầu mình lịch sự đàng hoàng chẳng đá động gì đến bà ấy nên chắc thấy hiền quá mà ăn hiếp
    Em nghĩ chị nên hợp mặt nội bộ gia đình lại 1 lần, chị ấy về làm dâu 10 năm rồi như thế nào cả nhà điều biết, không có kiểu con dâu hỗn hào với bố mẹ chồng như thế
    Nếu có được chị rước bố mẹ về ở trên miếg đất 400m2 mà chị và em gái đang ở,cho vc anh chị dâu ở nhà đó 1 mình đi lâu ngày dài tháng không có bên nội sẽ như thế nào
    Tùy người mà mình cư xử chị ơi
    • 637 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

E hơi lành đấy.gặp c đánh cho cẩn thận luôn.a trai đụt k dạy đc vợ để nó mất dạy với bố mẹ,c e trong nhà như thế là ko đc.loại này già mồm lắm chửi nhau với nó thì k ăn thua đâu.cứ phang cho 1 trận thật đau vào thì lần sau sẽ sợ ngay.
    • 637 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Sorry cả nhà chứ t mà gặp quả c dâu thế này thì....kiểu gi cũng phải dìm đầu xuống đánh cho 1 trận.mình sống biết điều chăng bắt nạt hay làm gì trái với luơng tám cả nhwng gặp thể loại này thì phải dạy dỗ cẩn thận luôn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 732 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loại này tránh xa cho nó lành bạn à. Nếu có xót mẹ thì rước mẹ về ở cùng. Thỉnh thoảng quăng cho ít tiền là “nó” ngọt ngào ngay thôi.
    Sao mình thấy miền Bắc nhiều gái giống chị dâu bạn này quá vậy ? (Sory ce miền Bắc nhe )
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

trời họp gia đình khẩn chị ạ.kêu 3 chỉ em gái nhà chị quýnh 1 trần nhừ tử cho chừa thói ăn hiếp mẹ chồng.công nhận ba mẹ chị này hiền thật
    • 43 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cái này, chị dâu chị đáng trách thật nhưng anh trai chị còn đáng trách hơn, nếu anh trai chị biết có hiếu với bố mẹ thì không đời nào để vợ mình đối xử với bố mẹ như thế..hazzzzzzzzzz
    cái kiểu đàn ông cờ bạc, rồi hành động cho vợ chửi bố mẹ...là em không ưa được rồi @@
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn mọi người đã góp ý, bố mẹ e thì hiền lành và hơi ngày xưa lúc nào nghĩ con trai là nhất,và con gái chỉ là phụ thôi, nhưng phải nói là do 2 chị em em đi lấy chồng mà đều không ở nhà chồng lại về ở với bố mẹ nên bố mẹ e buồn và ngại nói ra vì nói ra sợ mọi người ở làng lại cười vì con gái 3 đứa ,mà hai đứa lấy chồng vẫn phải ở nhà để bố mẹ gánh tội, sợ mọi người xì xầm lắm, mấy hôm nay chị gái e cũng lên định làm ầm lên nhưng mọi người đều gàn là thôi, bố e cũng nói thôi cho yên nhà, 3 chị em em có ý kiến là đón bố mẹ e ra ở trên mảnh đất tụi em đang ở nhưng bố e không chịu vì bố em bảo nó là con dâu nó không đi sao bố mẹ phải đi chẳng hóa là sợ vợ chồng nó ah, mọi người xung quanh cũng bảo bố mẹ e như vậy,nên bố em nhất quyết ra ở với tụi em,đó là điều khó xử nhât với em, vì bố mẹ không ra thì công việc tui em vẫn phải vào, mà vào giáp mặt rất không thoải mái. Ai bảo em cứ vào nó đã thế càng phải vào nhiều hơn, cho nó tức mà ko làm được gì
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em ngại nhất khoản cãi nhau đánh nhau bất đắc dĩ mới phải như thế vì e nghĩ đều là con người đều có cái đầu đều có tiếng nói thì nên nói chuyện với nhau nêu không nói chuyện giải quyết được thì tốt nhất tránh xa, nhưng oai oăm là cùng nhà bố mẹ thì tránh sao được rồi chị ấy lại nói năng rất khó nghe như thế kiểu gì có lúc va cham nữa mà rồi khi không nhịn được thì đánh nhau thật chứ chẳng chơi. Em thì em nghĩ có thể qua tết con e khỏe hơn chút e se tìm chỗ gửi con ở ngoài HN và thuê nhà ở thật lâu lâu mới về đỡ gặp đỡ tức, hoặc cho con đi làm xa thi thoảng mới về,em buồn vì hoàn cảnh của mình và buồn vì tình cảm anh chị e bị sứt mẻ, bố mẹ khổ vì con, anh trai em nhu nhược quá, vợ cứ xem thường và chỉ đạo mà không biết là gì hơn. Ai cũng là con gái nhà nọi làm dâu nhà kia nhưng sao vẫn có cảnh chỉ dâu e chồng nhỉ? hay tại bọn e sống vẫn chưa đủ tốt? hay tại lòng tham con người cao quá, như chị dâu e thì ai cũng bảo chị dâu tham quá đã một minh hai vợ chồng hai mảnh đất hơn 200m bố me em bao cho anh chi ây rùi mà vẫn đòi thêm nữa, chẳng hiểu được thế nào, mà mai mốt chúng ta những người là em chồng những người là chị dâu rồi cũng già cũng làm bố mẹ chồng bố mẹ vợ vậy lúc ấy nghĩ sao nhỉ khi các con minh như thế? e thấy nản cuộc sống các chị các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn này có chị dâu giống mợ mình ngày trc. Hỗn hào với bà ngoại, chồng sợ vợ k dám làm gì. Mẹ và chị mình đến tẩn cho một trận, giờ thì ngon lành cành đào rồi ^^.
    • 240 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em chán quá các mẹ ạ, cây muốn lặng mà gió chả ngừng,bà chị dâu e cứ đi nói đủ thứ chẳng ra gì, về e và e gái e ( vợ chồng e gái e mới ở quê chồng ra), bà còn nói mẹ e là ốm đau thì đi gọi con gái nó hầu, trời ơi e lộn ruột quá, e muốn nhảy vào xỉa cho bà ấy nhát cho chết luôn im luôn cái mõm của bà ấy luôn,mẹ e cứ khóc khóc mếu mếu ra nhà e kể chuyện mà e điên quá, giờ các mẹ khuyên e nên làm gì? e thì muốn xỉa cho nhát cho chết luôn điên không chịu được rồi, nó cứ dồn e vào đường cùng e muốn nhịn muốn yên để sống để làm ăn ko đụng chạm đến mà ngày nào nó cung gây chuyện với mẹ e rồi đi rêu rao cả làng như thế thì liệu có nhịn được không hả trời?ức đầy cổ
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị viết nhiều quá em chỉ đọc một nữa. nếu ba mẹ chị dữ thì đã đuổi cổ 2 vợ chồng ông anh chị ra ngoài rồi. mà ba mẹ cho con gái đất thì có sao đâu. có lẽ do ba mẹ chỉ trọng nam khinh nữ nên mới có chuyện như vậy. loại người đó mai mốt ba mẹ chị già yếu chắc họ cũng không chăm sóc đâu, có khi còn chửi xiên chửi xéo đuổi ra khỏi nhà nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hix , bà chị dâu của em cũng chả phải thứ vừa nhưng chắc chắn là ko bằng chị dâu của chị rồi , em hãi nhất cái hạng người như chị dâu chị , em với chị dâu em hằn hộc cãi lộn rồi cũng xong , mạnh ai nấy sống , nc xã giao chơi thôi , tánh em cũng hay nhịn cho lành , gặp nó mà mất dạy như chị dâu của chị đụng chạm đến mẹ là em sán cho mấy bạt tai lun cho chừa , anh chị cũng thuộc hàng sợ vợ vô dụng nhỉ , nghe chị kể chuyện mà cũng thấy tưc dùm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em có chuyện rất bối rối và không biết giải quyết như thế nào rất mong các Chị giúp dùm. Số là em ở TP.HCM có quen ngươi yêu ở miền tây, tụi em quen nhau hơn 3 năm rồi điều được gia đình 2 bên chấp nhận và không ghét bỏ gì hết, gần đây mới chia tay vì nhiều lý do sau :

1/ Tuy gia đình người yêu em ở miền Tây nhưng nếp sống rất khó khăn, bắt chẹt từng câu nói, em là con gái TP nên không quen cách sống ở dưới, đặc biệt gói bánh trái nhưng em cũng cố gắng học hỏi nhưng cái em nhận được là sự chế bai không tiếc lời của mẹ bạn ấy. Như Tết năm ngoái em về quê cả nhà đang gói bánh tét em cũng lên gói nhưng thật tình em không biết làm thay vì chỉ bảo thì mẹ bạn ấy ko ngừng chế nói những câu rất khó nghe "tập làm với người ta cho quen, hồi đó bà ấy có biết đâu nhưng nhìn người khác làm 1 lần là biết ngay", lúc đó nhà có nhiều bà con đnag gói bánh lắm mà bà ấy nặng nhẹ em trước mặt mọi người nếu không vì tình yêu em đã không chịu đựing dược,, ấy vậy mà ngưoi yêu em ko 1 lời binh vực em, em gói tới nổi tay phúng máu, cuối cùng cũng dc 2 cái bánh ko tới nổi xấu xí nhưng bà ấy lại tiếp tục nói 1 cấu "đánh dấu 2 cái bánh đó để gửi về cho mẹ em ăn xem con gái khéo tay ntn" nhỏ em gái của bạn ấy cũng thêm vô " ko cần làm dấu nhìn vô là biết liền" khỏi phải nói em uất ức chjay ra sau vườn khóc, ở nhà em ko phải làm việc nặng nhọc gì hết mà về đây làm đủ thứ (rửa chén, làm bánh, nấu ăn, làm ko ngừng tay) mệt mà ngối ngỉ là bị xiêng xỏ liền . Nói chung là rất khó, đồ ăn thức uống phải cắt sao cho miếng nào cũng đều nhau hết không là bị xiêng xỏ suốt trên bàn ăn (gia cảnh bạn ấy thuộc dạng nghèo khó)
    2/ Bạn ấy và em gái không hợp (cả 2 đang làm công nhân ở TP) nên anh em suốt ngày gấy gỗ lý do cũng vì em gái bạn ấy thường xuyên đi qua đêm với bạn trai, nhưng thật tình em chẳng ưa vì nhỏ đó , bạn ấy đi làm nuối nó ăn học 2 năm mà nó chửi anh nó không ra gì, tụi em nt với nhau hay lấy dt anh nó đọc lén rồi gọi về quê méc với mẹ bạn ấy, để bà ấy gọi dt lên giáo huấn em đủ thứ trên trời dưới đất. Lâu dần em ko ưu gì con nhỏ đó nên suốt 1 năm qua em chưa từng về nhà trọ 2 anh em chơi, mỗi lần về quê bạn ấy em chỉ nói chiện xả giao chứ ko tỏ thái độ gì hết vậy mà cũng ko yên thân nhỏ đó và bạn trai nó nhiều lần xúc phạm em, dí em như chó này chó nọ , em rất buồn em nói với ngươi yêu em thì bạn ấy chỉ nói sao em ko chửi nó rồi cũng thôi chứ không đứng ra binh vực em gì hết, em rất tủi. Mỗi lần về quê là y như ác mộng với em, em ko hề muốn về chút nào nhưng bạn ấy cứ qua nhà em năng nỉ mẹ em cho em về làm đủ trò hết, mẹ em thì ko biết gì hết nên cứ thúc em về quê chới đi ở nhà làm gì, em ngậm ngụi đi mà trong lòng ko hề muốn
    3/ Gần đây tình cờ em biết được ngưởi yêu em mỗi tối hay lên Ola chat lấy nick là traibao.... em vì tò mò nên nhờ bạn bè và chính em tạo tài khoản để chat với nnisck đó quyết tìm cho ra sự thật. Em gần như ngã quỵ khi biết bạn ấy làm trai bao, còn tung những tấm hình trần truồn hết sức nhạy cảm trên Ola để kiếm khách, qua những cuốc trò chuyện thì được biết bạn ấy chưa đi khách lần nào. Nhưng cái làm em đau nhất là bạn ấy nói dối, để được lòng khách bạn ấy đã nói đã chia tay người yêu lâu rồi, đã từng quan hệ với bạn gái nhiều lần nên có nhiều kinh nghiệm để phục vụ cho mọi đối tượng (mặc dù em và bạn ấy chưa từng qhe lần nào). Thời khác đó tim em như vụng vỡ, em ko còn biết khóc là gì nữa cảm giác của em lúc đó là sợ hãi và ghê tởm con người bạn ấy. Em đã nói lời chia tay và nói cho bạn ấy biết em có đầy đủ chứng cứ và hình ảnh để buộc tội bạn ấy là trai bao nhưng bất ngờ hơn bạn ấy lại nói chỉ là lời chém gió trên mạng, do quen em đã lâu mà em ko "cho" nên bạn ấy lên mạng chat sex để tự thủ dâm chứ không có làm trai bao nhưng em vẫn dứt khoát chia tay...Sau đó em báo cho mẹ bạn ấy biết để ngăn bạn ấy lầm đường lạc lối nhưng cái em nhận được là lời mỉa mai, bà ấy nói em vu khống cho con trai bà ấy, còn nói em đặt điều, bà ấy chán em lắm rồi. 1 tháng sau, em gái bạn ấy lây chồng gia đình họ lúc nào cũng nói coi em như con không làm con dâu thì làm con gái vậy mà không hề mời em về đám cưới (chắc họ khi dễ, xem thường em nên mới không mời). Du trên TP em ko hề thua kém bất kỳ ai, em học cao, ngoại hình khá, việc làm ổn định thu nhập 10 triệu/ tháng vậy mà về quê em bị chê tới tả----> em rất đau lòng về chuyện này

Thời gian sau đó gia đình em ai cũng biết chuyện nên cấm em quen với bạn ấy nếu không sẽ từ em, bạn ấy thì liên tục vang xin khủng bố tin nhắn em mỗi ngày, nhắc tới những kỉ niệm xưa để mong em nghĩ lại và tha thứ còn nói sẵn dàng từ bỏ gia đình chỉ cần em. Điều em phân vân bây giờ là bạn ấy rất thương em rất chiều chuộng em, chỉ cần những cái em thích là bạn ấy sẽ cố gắng (theo lời bjan ấy là bù đắp cho em khi em chịu cực khổ dưới quê) bạn ấy làm cho em rất nhiều thứ : phơi đồ, giặt giũ, dọn dẹp, nấu ăn phụ em. Em có nên cho bạn ấy 1 cơ hội để cả 2 làm lại từ đầu không? nhưng nếu em quay lại thì em không chịu được cách
    • P2P
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 709 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @trucly1190: Nếu em chỉ cần người giặt giũ, phơi đồ, dọn dẹp và phụ em nấu ăn vv... thì em thuê béng một anh osin, vẫn đáp ứng tiêu chuẩn là đàn ông và phụ em những việc đó, em cần gì phải luyến tiếc làm gì. Em cũng nên nhớ rằng không có ai từ bỏ gia đình họ đâu, họ chỉ từ bỏ em thôi, tất cả những lời nói đó chỉ là để em quay lại với người ta thôi. Một người mà ngay khi đang yêu em mà không hề bênh vực em thì sau khi lấy em sẽ còn tệ hơn nữa, em đừng nên luyến tiếc những điều nhỏ nhặt trước mắt mà làm hỏng cả tương lai sau này của em.
    ATTVm8
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ô hay đã chia tay rồi thì em bức xúc làm gì nưa. Cưới em gái họ không mời em càng đỡ phải vê mừng rồi phục dịch đám cưới. Lời khuyên chân thành của mình thì chia tay dứt khoát đi, đừng quay lại nữa. Bạn còn may mắn là sớm chia tay đấy, chứ nếu lấy về mà gia đình chồng và bạn trai như thế thì nói thật dc vài năm rồi hai người cunggiản tán thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trucly1190 Xem bài viết
    Em có chuyện rất bối rối và không biết giải quyết như thế nào rất mong các Chị giúp dùm. Số là em ở TP.HCM có quen ngươi yêu ở miền tây, tụi em quen nhau hơn 3 năm rồi điều được gia đình 2 bên chấp nhận và không ghét bỏ gì hết, gần đây mới chia tay vì nhiều lý do sau :

1/ Tuy gia đình người yêu em ở miền Tây nhưng nếp sống rất khó khăn, bắt chẹt từng câu nói, em là con gái TP nên không quen cách sống ở dưới, đặc biệt gói bánh trái nhưng em cũng cố gắng học hỏi nhưng cái em nhận được là sự chế bai không tiếc lời của mẹ bạn ấy. Như Tết năm ngoái em về quê cả nhà đang gói bánh tét em cũng lên gói nhưng thật tình em không biết làm thay vì chỉ bảo thì mẹ bạn ấy ko ngừng chế nói những câu rất khó nghe "tập làm với người ta cho quen, hồi đó bà ấy có biết đâu nhưng nhìn người khác làm 1 lần là biết ngay", lúc đó nhà có nhiều bà con đnag gói bánh lắm mà bà ấy nặng nhẹ em trước mặt mọi người nếu không vì tình yêu em đã không chịu đựing dược,, ấy vậy mà ngưoi yêu em ko 1 lời binh vực em, em gói tới nổi tay phúng máu, cuối cùng cũng dc 2 cái bánh ko tới nổi xấu xí nhưng bà ấy lại tiếp tục nói 1 cấu "đánh dấu 2 cái bánh đó để gửi về cho mẹ em ăn xem con gái khéo tay ntn" nhỏ em gái của bạn ấy cũng thêm vô " ko cần làm dấu nhìn vô là biết liền" khỏi phải nói em uất ức chjay ra sau vườn khóc, ở nhà em ko phải làm việc nặng nhọc gì hết mà về đây làm đủ thứ (rửa chén, làm bánh, nấu ăn, làm ko ngừng tay) mệt mà ngối ngỉ là bị xiêng xỏ liền . Nói chung là rất khó, đồ ăn thức uống phải cắt sao cho miếng nào cũng đều nhau hết không là bị xiêng xỏ suốt trên bàn ăn (gia cảnh bạn ấy thuộc dạng nghèo khó)
    2/ Bạn ấy và em gái không hợp (cả 2 đang làm công nhân ở TP) nên anh em suốt ngày gấy gỗ lý do cũng vì em gái bạn ấy thường xuyên đi qua đêm với bạn trai, nhưng thật tình em chẳng ưa vì nhỏ đó , bạn ấy đi làm nuối nó ăn học 2 năm mà nó chửi anh nó không ra gì, tụi em nt với nhau hay lấy dt anh nó đọc lén rồi gọi về quê méc với mẹ bạn ấy, để bà ấy gọi dt lên giáo huấn em đủ thứ trên trời dưới đất. Lâu dần em ko ưu gì con nhỏ đó nên suốt 1 năm qua em chưa từng về nhà trọ 2 anh em chơi, mỗi lần về quê bạn ấy em chỉ nói chiện xả giao chứ ko tỏ thái độ gì hết vậy mà cũng ko yên thân nhỏ đó và bạn trai nó nhiều lần xúc phạm em, dí em như chó này chó nọ , em rất buồn em nói với ngươi yêu em thì bạn ấy chỉ nói sao em ko chửi nó rồi cũng thôi chứ không đứng ra binh vực em gì hết, em rất tủi. Mỗi lần về quê là y như ác mộng với em, em ko hề muốn về chút nào nhưng bạn ấy cứ qua nhà em năng nỉ mẹ em cho em về làm đủ trò hết, mẹ em thì ko biết gì hết nên cứ thúc em về quê chới đi ở nhà làm gì, em ngậm ngụi đi mà trong lòng ko hề muốn
    3/ Gần đây tình cờ em biết được ngưởi yêu em mỗi tối hay lên Ola chat lấy nick là traibao.... em vì tò mò nên nhờ bạn bè và chính em tạo tài khoản để chat với nnisck đó quyết tìm cho ra sự thật. Em gần như ngã quỵ khi biết bạn ấy làm trai bao, còn tung những tấm hình trần truồn hết sức nhạy cảm trên Ola để kiếm khách, qua những cuốc trò chuyện thì được biết bạn ấy chưa đi khách lần nào. Nhưng cái làm em đau nhất là bạn ấy nói dối, để được lòng khách bạn ấy đã nói đã chia tay người yêu lâu rồi, đã từng quan hệ với bạn gái nhiều lần nên có nhiều kinh nghiệm để phục vụ cho mọi đối tượng (mặc dù em và bạn ấy chưa từng qhe lần nào). Thời khác đó tim em như vụng vỡ, em ko còn biết khóc là gì nữa cảm giác của em lúc đó là sợ hãi và ghê tởm con người bạn ấy. Em đã nói lời chia tay và nói cho bạn ấy biết em có đầy đủ chứng cứ và hình ảnh để buộc tội bạn ấy là trai bao nhưng bất ngờ hơn bạn ấy lại nói chỉ là lời chém gió trên mạng, do quen em đã lâu mà em ko "cho" nên bạn ấy lên mạng chat sex để tự thủ dâm chứ không có làm trai bao nhưng em vẫn dứt khoát chia tay...Sau đó em báo cho mẹ bạn ấy biết để ngăn bạn ấy lầm đường lạc lối nhưng cái em nhận được là lời mỉa mai, bà ấy nói em vu khống cho con trai bà ấy, còn nói em đặt điều, bà ấy chán em lắm rồi. 1 tháng sau, em gái bạn ấy lây chồng gia đình họ lúc nào cũng nói coi em như con không làm con dâu thì làm con gái vậy mà không hề mời em về đám cưới (chắc họ khi dễ, xem thường em nên mới không mời). Du trên TP em ko hề thua kém bất kỳ ai, em học cao, ngoại hình khá, việc làm ổn định thu nhập 10 triệu/ tháng vậy mà về quê em bị chê tới tả----> em rất đau lòng về chuyện này

Thời gian sau đó gia đình em ai cũng biết chuyện nên cấm em quen với bạn ấy nếu không sẽ từ em, bạn ấy thì liên tục vang xin khủng bố tin nhắn em mỗi ngày, nhắc tới những kỉ niệm xưa để mong em nghĩ lại và tha thứ còn nói sẵn dàng từ bỏ gia đình chỉ cần em. Điều em phân vân bây giờ là bạn ấy rất thương em rất chiều chuộng em, chỉ cần những cái em thích là bạn ấy sẽ cố gắng (theo lời bjan ấy là bù đắp cho em khi em chịu cực khổ dưới quê) bạn ấy làm cho em rất nhiều thứ : phơi đồ, giặt giũ, dọn dẹp, nấu ăn phụ em. Em có nên cho bạn ấy 1 cơ hội để cả 2 làm lại từ đầu không? nhưng nếu em quay lại thì em không chịu được cách