Chồng ngoại tình, trong tay em không có lấy 1 đồng. Em phải làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 266 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các chị cho e xin chút động lực với. E lấy chồng đc hơn 4 năm và có 2 cháu, 1 trai 3t,1gái gần 1tuổi.
    E phát hiện chồng e thường xuyên đi gái gú bên ngoài rất nhiều lần, mỗi lần phát hiện e đều hết lời lẽ khuyên nhủ nhưng lần nào chồng e cũng chỉ im lặng r đâu lại vào đấy.

Gần đây nhất e phát hiện chồng e rủ gái đi nhà nghỉ và cũng như mọi lần ạ e khuyên hết lời và chồng e vẫn im lặng k nói gì như các lần trc. E đau khổ và dằn vặt lắm ở nhà chồng thì chồng lạnh nhạt, bỏ về ngoại thì nhà ngoại gây áp lực.
    Hiện giờ e k biết nên đi đâu về đâu trong khi 1 đồng trong người không có, công việc không có. Tài sản duy nhất bây giờ của e là đứa con các chị ạ. K chỗ dung thân, không tiền, không công việc chẳng lẽ giờ ôm con nhảy xuống sông cho hết khổ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 531 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đừng để tài chính là lí do trói buộc bạn vào 1 người ko còn yêu mình nữa
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

k có khả năng nuôi con để cho bố nó nuôi b đi tìm cviec nuôi thân coi như sống ly thân đợi ngày ra toà, b để bố đưa trẻ giúp b trông trong 1 khoảng thời gian đấy b đi tìm 1 cviec rồi đợi quyêt định của toà và đưa con về vs mh, đưg dại nghĩ quẩn, đưa con k có tội tình gì, mà tội gì mh phải chết
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đồng cảm với bạn ,đàn ông nào cũng có tật xấu, chồng mình mấy lần nhậu về mình cũng như bạn ,nhưng mình nghĩ còn duyên còn ở, hết duyên thì dù có níu kéo cũng đứt thôi, bạn đừng buồn,sống và nghĩ cho bản thân nhiều hơn
    • 150 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thương bạn quá! Nếu bỏ đc thằng tồi ấy thì bỏ. Còn ko bỏ đc thì theo t bạn nên thay đổi. trc mắt là b nên tìm cho mình 1cv. Dần dần chăm chút bản thân, sống lac quan vui ve... mặc kệ chồng...lúc ấy nó lo giữ mình ấy!!!
    • 142 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đọc mà bức xúc thay. Bạn gởi con đi trẻ và đi kiếm việc làm.có tiền mọi việc mới giải quyết dc.khi nào ổn định ly dị luôn thằng ck.ko thoii nó đem bệnh về lây cho mình.cha mẹ sinh ra cuộc sống với bao nhiều điều tốt đẹp chưa tận hưởng dc hết sao phải chết chứ.ko có thằng ck này sẽ có thằng ck khác tốt hơn.ko dại gì mà đi tự tử cả.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn k có việc gì ở nhà bám vào chồng thế thì nó khinh bạn là đúng rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 355 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Tạm thời gạt chồng sang 1 bên đi em. Em cưới xin đàng hoàng sao phải về nhà ngoại. Con em thì dù gì cũng là con cháu của nhà chồng, em nên nhờ ông bà nội hoặc tối thiểu cũng phải nhờ chồng trông và chăm con giúp mình. Ruột thịt của họ, họ cũng sẽ có trách nhiệm thôi.

Bên cạnh đó em hãy tìm cho mình 1 công việc, ít nhất em cũng phải nuôi được bản thân mình đã. Tìm được việc rồi ta lại tính tiếp em nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trước tiên,bạn phải đi làm kiếm tiền,ít nhiều cũng phải làm ra tiền. Con 1 tuổi cũng có thể đi gửi trẻ được rồi. Mình thấy bạn phamhientu nói đúng đấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mysunshine0406
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng vào trường hợp y chang như b. Lúc đó mà có tiền chắc có lẽ mh bỏ chồng k chần chừ. Nhưng đi đâu khi mà 10ngin mua băng vệ sinh cũng phải ngửa tay ra xin nhà ch. Cuối cùng mh chỉ im lặng. Ko nói chuyện . Ngủ cùng nhưng con nằm giữa. Suôt mấy tháng liền. Thì mh gui con cho ba noi.xin xang hà nội đi làm. (Nha chong mh o bac ninh) Rồi chồng mh thấy mh thay đổi. Đj làm lên mh ăn mặc gọn gàng xinh đẹp. Lên a ý vội vàng bắt mjnh về .rồi từ bao gjo a ta chia tay với cái con giáp thứ 13 kia luôn. Cố gắng lên B. Đừng suy ngĩ nhiều rồi làm xấu bản thân mh. Biến mh thÀnh nhàm chán trước mắt ch . Trong lúc này nó đang say mê con kia lên bạn mà muốn đj nó đồng ý cho bạn đj ngay đó. Nhưng gjo kinh tế bạn ko có đj bh chỉ làm gánh nặng cho gia đình bên ngoại nhà bạn thôi. Vì chắc gja đjnh bạn cũng khó khăn lên gjo có bạn và hai đứa con nữa sẽ làm bố mẹ phải nặng gánh thêm đó