Chồng ngoại tình muốn bỏ quyết vợ vì bồ có thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ
    Mình lập gia đình được 1 năm, mình đang dự định chuẩn bị sinh con thì phát hiện ra chồng ngoại tình…đau khổ hơn là bạn kia mang bầu hơn 2 tháng rồi các mẹ ạ…Nhà chồng mình không chấp nhận được và cả nhà mình cũng thế…mình chấp nhận bỏ qua cho ck để giữ gìn danh dự cho gia tộc…nhưng chồng mình lại đang bị U mê..nhất quyết hi sinh mọi thứ và bằng bất cứ giá nào để giữ lại giọt máu đó. Nhưng đứa con gái kia nó chỉ chấp nhận giữ khi ck bỏ vợ, vậy nên ck mình cương quyết bỏ mình…chuyện này thật sự không tin được các mẹ ạ…Mặc dù gia đình ck và mình đã gặp con kia, nói rõ ràng quan điểm của gđ là ko bao giờ chấp nhận nó, và hậu quả nó gây ra thì tự giải quyết..chị ck mình cũng nói hết lời,vậy mà nó ko thèm nói năng gì…thằng chồng mình một mực bênh và bảo vệ con kia bằng được…Mình cảm thấy nhục nhã quá cả nhà ơi…Lúc kết hôn mình chưa đăng ký..về mặt pháp luật thì mình ko được ràng buộc…Giờ ra đi tay trắng, lại bị đá 1 cái rõ đau…Có ai có thể cho mình lời khuyên hoặc như thế nào không ko? Cơn tức tưởi này mình ko có cách nào nuốt trôi. Chẳng lẽ lại để cho bọn nó dễ dàng như vậy hay sao, mình lại ko có cái gan đi dằn mặt con đó, mà vấn đềg có dằn mặt con đó thì vấn đề chính là ở ông ck mình...Sao đàn ống có thể sống cạn tình vậy.. vợ ck mình mỗi người một nơi nữa. Thất sự khó quá…Đau đớn cùng cực!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ck đã ko còn yêu bạn rồi thì có cố giữ cũng chả hp.thôi nhường đi bạn.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẳng lẽ thế là nhường hay sao bạn...như thế có phải quá dễ dàng chọ họ hay không????
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trời ơi sao nghe mà thương chị quá, điểm trừ lớn nhất chắc chắn là ở chồng chị rồi. Vì dù thế nào thì anh ta cũng đã chọn con đàn bà kia và bỏ chị. Theo em thì loại chồng này không đáng để chị níu giữ, cứ thử thả cho anh ta đi xem nào. Chị vẫn sinh cháu và vẫn nuôi cháu ở vậy. Em nghĩ chị cũng đang có sự hậu thuẫn từ phía nhà mẹ chồng, chị chồng nên chị không đơn độc đâu ạ. Còn con đàn bà kia bầu mới 2 tháng em nghĩ giải quyết cũng không sao đâu ạ, chứ nếu bầu 5-6 tháng mà bắt phá thì mang tội quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cách trả thù tốt nhất là để chúng nó về ở vs nhau bạn ạ. Bạn hãy sống thật tốt, trở lên thật xinh đẹp, đi du lịch...đại loại hãy sống 1 cuộc sống mà khi bạn còn ở cạnh chồng bạn k làm được. May cho bạn là bạn chưa có con, lại k đăng ký kết hôn, cả 2 cũng chưa có tài sản gì cùng nhau gây dựng cả nên buông nó cũng dễ.

Quan trọng nhất là người chồng mình mà k còn tình cảm vs mình thì có ở đó cũng như k bạn ạ. Đây là quan điểm cá nhân của mình . Chúc bạn sớm vượt qua được giai đoạn này. Chia sẻ và đồng cảm với bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_nhoc Xem bài viết
    Cách trả thù tốt nhất là để chúng nó về ở vs nhau bạn ạ. Bạn hãy sống thật tốt, trở lên thật xinh đẹp, đi du lịch...đại loại hãy sống 1 cuộc sống mà khi bạn còn ở cạnh chồng bạn k làm được. May cho bạn là bạn chưa có con, lại k đăng ký kết hôn, cả 2 cũng chưa có tài sản gì cùng nhau gây dựng cả nên buông nó cũng dễ.

Quan trọng nhất là người chồng mình mà k còn tình cảm vs mình thì có ở đó cũng như k bạn ạ. Đây là quan điểm cá nhân của mình . Chúc bạn sớm vượt qua được giai đoạn này. Chia sẻ và đồng cảm với bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    Sao em thấy ghét bọn đàn ông 2 mặt này quá chị ạ. Nghe mà thương thay cho chị ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Sao em thấy ghét bọn đàn ông 2 mặt này quá chị ạ. Nghe mà thương thay cho chị ấy
    Đàn ông vốn dĩ tham lam mà em ^^. Biết đâu trải qua đau khổ rồi, bạn ấy sẽ mạnh mẽ hơn và sẽ tìm được hướng đi đúng đắn cho bản thân mình .

Chị em mình ở ngoài chỉ có được cái nhìn đánh giá cá nhân qua mấy câu chữ của bạn ấy thôi.