TIN TÀI TRỢ.

Chồng lạnh lùng, vô tâm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.17K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các chị, em năm nay 25 tuổi, vừa lấy chồng được 4 tháng. Có lẽ đối với hầu hết mọi người, đây là khoảng thời gian vui vẻ, hạnh phúc nhất đối với cặp vợ chồng mới cưới, nhưng đối với em thì không. Em yêu anh được 2 năm, trong khoảng thời gian yêu anh thường xuyên ở cạnh em nhưng thực sự chúng em ít tâm sự được với nhau. Chủ yếu do tính anh gia trưởng, không lắng nghe và thường to tiếng khi chúng em cãi nhau, còn em vốn hiền nên không nói lại được. Vì tình cảm của em quá nhiều, nên em đã đồng ý lấy anh. Nhưng càng lúc em càng thấy rõ anh quá ít nói, hầu như anh không nói gì. Điều này rất gây bức xúc cho em vì em giàu tình cảm, thích thể hiện sự yêu thương bằng hành động còn anh thì không, mọi thứ anh đều cảm thấy khó chịu và sến súa.
    Mặc dù vậy hàng ngày anh vẫn đưa em đi ăn, đi loanh quanh chơi và nếu có việc gì thì giúp em. Em cũng nhiều lần hỏi về tình cảm của anh thì anh nói anh có yêu, nhưng mỗi người có cách thể hiện khác nhau, em đừng muốn anh yêu theo cách em muốn. Nhưng thực sự em rất buồn, em thấy cô đơn trong căn nhà của chồng và nhiều lần em đã bực tức anh vì em cảm thấy anh không quan tâm đến em, nhưng hình như đó đã là bản tính, là con người của anh rồi. Liệu em có thể làm gì để cải thiện mối quan hệ này hay không, xin các chị hãy cho em lời khuyên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có vẻ như e giống ch c còn c thì giống ch e.Dù là phụ nữ nhưng c ghét những gì sến sẩm tình cảm quá..đứng rửa bát mà loay hoay ôm v trêu v là c đuổi thẳng cổ,ch c thì tính nhẹ nhàng tình cảm,cơ mà c ko thay đổi được,chỉ cố gắng sao cho tính nó đỡ cứng nhắc và mềm mại hơn thôi. Thế nên e đừng đòi hỏi quá..cứ nhẹ nhàng tu từ dần dần,ch e sẽ thay đổi,như ch c cứ tỉ tê mỗi lúc tỉ tê 1 tẹo..vài năm như bây giờ..c lại nhịn hơn hiền hơn thì lại đến ch c thik gào lên..hik
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình zalo b nha để tiện chia sẻ... Tính của bạn rất giống với tôi đó