Chọn con tym hay lý trí , từ bỏ hay tiếp tục

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nên tìm người thay thế không. Em là 1 chàng trai năm nay 17 tuổi, em biết đây là lứa tuổi nên học và không nên yêu nhưng không hiểu sao e hay bị say nắng ng con gái ấy. Em có 1 câu chuyện khá phức tạp, truyện là em có tình cảm với 1 ng con gái trong lớp. Lần đầu gặp nhau e k có ấn tượng gì nhiều nhưng qua quá trình làm việc nhóm thì e bắt đầu có tình cảm với bạn ấy. Tính bạn ấy rất hoà đồng và thân thiện và rất giỏi trong mọi việc . Cỡ hơn 1 tháng trước , lÚc ôn thi e với bạn ấy thức khuya để nhắn tin giải bài tập từ đó tình cảm của e với bạn ấy 1 ngày 1 nặng hơn . E nhận ra điều ấy nhưng tính e vốn là 1 người nhút nhát và mới bị 1 ng con gái vả vào đời e nên e k dám tỏ tình. E đã làm bạn với bạn ấy được thời gIan dài và e quyết định không tỏ tình để giữ mối quan hệ này và e đi tìm 1 ng khác để làm động lực quên bạn ấy. Sau đó e đã có 1 mục tiêu mới là 1 ca Sỹ mới thì được 2 tuần thì động lực ấy mất dần. Và trong tình cảm không biết trước điều gì, càng ngày tijhf cảm của e với bạn ấy ngày càng nhiều rồi E bị phân vân giữa tâm lý và lý trí , nữa muốn tiếp tục có tình cảm với bạn ấy nữa thì không. Đối với e , e chọn không thích bạn ấy. Nhưng càng suy nghỉ e không ngờ k biết có phải mình từ thích mà lên thương không nhưng bản thân e suy nghỉ là 'sao củng được mình tôn trọng quyết định của bạn ấy, bởi người ta củng có crush rồi với lại mình không muốn thích ai nữa thôi thì hảy để *** quyết định, miễn sao đó là lựa chọn đúng của *** là được'. e đã suy nghỉ như vậy. Thời gian trước kia nhận ra điều này e luôn tỏ vẻ quan tâm và muốn gần gũi với cô ấy. Nhưng chắc nguyên nhân chính là do tính ích kỷ của e, e muốn cô ấy chủ động với e muốn cô ấy hỏi thăm và bắt chuyện với e mỗi ngày như lúc đầu làm bạn. Đúng là cô ấy có bắt chuyện với e nhưng chỉ là xin xài ké cái wifi. E rất bực mình nhưng lúc nào củng tỏ ra vui vẻ như không có chuyện gì xảy ra khi đối diện với ng ấy. Cái nào củng có giới hạn, e củng vậy , vài ngày trước trường e có tổ chức hội trại, trưa hôm đó cả lớp lên phòng nằm nghỉ, e nhận được tin xét đánh là crush cô ấy đồng ý với cô ấy. E rất bực mình và buồn bã, e cố gắng nằm gần cô ấy và cái e nhận được là xin pass wifi. Lúc đó e k biết khóc hay cười đành giả vờ nhớ idol và mở mấy bản thất tình idol cover ra nghe để che đi nỗi buồn đó. Nỗi đau tới đáy e quyết định bloCK face bạn ấy để k còn phải suy nghỉ gì nhiều. Cách đây 2 tuần vào hôm thứ 2 khi lớp dc lên phòng thí nghiệm e ngồi sát bạn ấy. Đám con trai lớp cứ nói này nói nọ, nhưng bạn ấy vẫn ngồi im lặng và quan sát e. Khi e nói ra người con gái em yêu họ nguyễn tên Ly thì cô ấy lườm e với 1 ánh mắt lạ lạ nhưng không biết đó là điềm báo gì. Tối về bạn ấy bị mất nik face e cứ tưởng lại như lần trước , ở trường thăng hoa rồi về nhà bị ăn block. Từ đó mối quan hệ này rẻ sang 1 chiều hướng khác. Tới giờ mặc dù rất muốn quên bạn ấy nhưng e vẫn k quên được và e mong mọi người cho e 1 lời khuyên. E xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn ơi giúp e đi e cần lời khuyên
    • 629 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Tuổi này nhạy cảm với những chuyện như vậy. Nhưng mà em cứ bình thường đi nè, đến 1 ngày nào đó thức dậy em sẽ thấy nó không hề khó nghĩ như thời điểm hiện tại.
    Em cứ làm những điều gì mình cảm thấy thích là được, lo nghĩ chọn này hay chọn kia làm gì cho mệt. À, chăm học nữa nha chưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 345 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu lúc trước nói ra thì đâu đến nỗi như vậy nhưng mà cũng có cái hay là giúp em biết nữa sau có thích ai thì nên thổ lộ ngay chứ để trong lòng chỉ khiến mình thêm đau khổ. Còn chuyện hiện tại đến nước này rồi thì thuận theo tự nhiên thôi, cái gì đến rồi sẽ đến. Đừng quá bận tâm
    • 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chuyện này mình không nói bạn đúng hay sai. Mà vấn đề chủ yếu bạn tự ngộ nhận quá nhiều. Vì trong chuyện của bạn mqh của 2 người chỉ dừng lại ở mức bạn bè chứ chưa hề phát triển lên cái gọi là tình yêu vì cái nhút nhát của bạn. Vậy thì tại sao khi người ta được Crush đồng ý nhận lời tỏ tình thì bạn lại bực.
    Nếu thích thì tỏ tình thẳng với người ta biết đâu người ta cũng thích bạn thì sao. Vì đôi khi hành động xin pass wifi của người ta cũng là dò xét phản ứng của bạn không chừng. Còn bạn hãy xem lại hành động hiện giờ của mình đi, nói thiệt là con gái bọn tôi không thích chút nào đâu. Đơn giản "nếu không nói ra làm sao biết".
    Mà chuyện của bạn đã đi đến nước này thì nói thật, tốt nhất là cố quên người ta luôn đi. Giờ theo lời bạn nói thì mình thấy người ta cũng ngại bạn rồi đó. Bây giờ có thể bạn thấy vấn đề này là quan trọng, nhưng vài năm nữa có thể bạn thấy nó chẳng to tát gì nữa đâu. Biết đâu lúc đấy bạn lại để ý người khác thì sao. Cơ mà phải dũng cảm hơn đi nha chàng trai.
    • 95 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hi, cũng buồn thật đấy, giống y như mình hồi trước thích ai không dám nói đâu, nhưng mà chỉ là thích thui, nên cứ phân vân hoài đó, còn nếu yêu thực sự, yêu chín mùi, ngày nhớ đêm mong, rùi thực sự mún yêu thì sẽ đủ động lực để nói thui. Còn cái nữa là người cô ấy rush là như thế nào nhỉ? Có phải học giỏi rùi ẹp trai ko, có giỏi thì bạn cũng rang giỏi theo để cô ấy luôn nghĩ tốt zề bạn nha.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtroi999 Xem bài viết
    hi, cũng buồn thật đấy, giống y như mình hồi trước thích ai không dám nói đâu, nhưng mà chỉ là thích thui, nên cứ phân vân hoài đó, còn nếu yêu thực sự, yêu chín mùi, ngày nhớ đêm mong, rùi thực sự mún yêu thì sẽ đủ động lực để nói thui. Còn cái nữa là người cô ấy rush là như thế nào nhỉ? Có phải học giỏi rùi ẹp trai ko, có giỏi thì bạn cũng rang giỏi theo để cô ấy luôn nghĩ tốt zề bạn nha.
    Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Chuyện này mình không nói bạn đúng hay sai. Mà vấn đề chủ yếu bạn tự ngộ nhận quá nhiều. Vì trong chuyện của bạn mqh của 2 người chỉ dừng lại ở mức bạn bè chứ chưa hề phát triển lên cái gọi là tình yêu vì cái nhút nhát của bạn. Vậy thì tại sao khi người ta được Crush đồng ý nhận lời tỏ tình thì bạn lại bực.
    Nếu thích thì tỏ tình thẳng với người ta biết đâu người ta cũng thích bạn thì sao. Vì đôi khi hành động xin pass wifi của người ta cũng là dò xét phản ứng của bạn không chừng. Còn bạn hãy xem lại hành động hiện giờ của mình đi, nói thiệt là con gái bọn tôi không thích chút nào đâu. Đơn giản "nếu không nói ra làm sao biết".
    Mà chuyện của bạn đã đi đến nước này thì nói thật, tốt nhất là cố quên người ta luôn đi. Giờ theo lời bạn nói thì mình thấy người ta cũng ngại bạn rồi đó. Bây giờ có thể bạn thấy vấn đề này là quan trọng, nhưng vài năm nữa có thể bạn thấy nó chẳng to tát gì nữa đâu. Biết đâu lúc đấy bạn lại để ý người khác thì sao. Cơ mà phải dũng cảm hơn đi nha chàng trai.
    Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên. Mình sẽ xem xét lại và mình hy vọng đó là ý kiến đúng
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongthimo Xem bài viết
    Nếu lúc trước nói ra thì đâu đến nỗi như vậy nhưng mà cũng có cái hay là giúp em biết nữa sau có thích ai thì nên thổ lộ ngay chứ để trong lòng chỉ khiến mình thêm đau khổ. Còn chuyện hiện tại đến nước này rồi thì thuận theo tự nhiên thôi, cái gì đến rồi sẽ đến. Đừng quá bận tâm
    Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên và mình củng đang làm như vậy. Cái gì đến thì nó sẽ tự đến, nếu thuộc về mình dù có cố gắng vứt nó nó sẽ trở về với mình phải không bạn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennifer_Phi Xem bài viết
    Tuổi này nhạy cảm với những chuyện như vậy. Nhưng mà em cứ bình thường đi nè, đến 1 ngày nào đó thức dậy em sẽ thấy nó không hề khó nghĩ như thời điểm hiện tại.
    Em cứ làm những điều gì mình cảm thấy thích là được, lo nghĩ chọn này hay chọn kia làm gì cho mệt. À, chăm học nữa nha chưa
    Cảm ơn chị đã cho em lời khuyên. Hiện tại e củng đang rất bối rối về tương lai e mặc dù e học củng thuộc dang khá khá