Cho em xin ý kiến : có nên quay lại với người cũ hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.38K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 370 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bọn em chia tay cũng được 3 tháng rồi, là do anh ấy ích kỉ, quên ngày sinh nhật của em, quên mọi thứ mà em đã làm cho anh ấy.
    Trong 3 tháng đấy anh ấy nhắn tin cho em nhiều lắm, dù em lờ đi nhưng ảnh vẫn nhắn, ảnh xin lỗi mỗi khi ảnh say, ảnh khóc bảo là nhớ em nhiều lắm.
    Dạo gần đây em có dịp phải làm việc gần nhà ảnh, em cũng có kể cho anh nghe điều đó. Ảnh mừng lắm, bảo sẽ đưa cơm mua nước cho em nhưng em vẫn còn bị ám ảnh bởi chia tay nên em từ chối hết.
    Hôm rồi trời đổ mưa to, em bị mắc mưa không ai mang về nên em có tâm sự với anh ấy là em chưa về được, mưa to quá nên em đang chờ tạnh rồi về.
    10 phút sau thì anh ấy xuất hiện đưa ô cho em, tự nhiên em bị rung động, em có hỏi anh ấy làm gì thì ảnh bảo ảnh chỉ qua đưa ô cho em về thôi chứ không có ý gì cả.
    Về đến nhà em suy nghĩ về hành động đó, em đang không biết là ảnh có thương em thật không? nếu mà em quay lại với anh ấy thì liệu anh còn ích kỉ như ngày trước nữa không. em bị rối quá mọi người cho em ý kiến với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,428 Bài viết

• 4,660 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trời đất có vậy cũg chia tay. Anh bồ ko phải ng ích kỷ. Đàn ôg ít để đến nhữg ngày sinh nhật, ngày này kia lắm. Hỏi cha, anh em trai, bạn trai đi sẽ hiểu. Anh bồ là ng tốt, biết quan tâm, chăm sóc bạn đó. Quan trọg là bạn còn cảm xúc hay ko thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Anh ấy "quên ngày sinh nhật của em, quên mọi thứ mà em đã làm cho anh ấy" chứng tỏ anh ấy là người vô tâm chứ không phải là người ích kỷ em à. Ngày sinh nhật mà không tặng quà, không quan tâm đến người yêu cũng là điều đáng trách, người như vậy khó làm cho người yêu vui vì còn nhiều điều anh ta quên không quan tâm người yêu nữa. Nhưng xét về khía cạnh khác thì ngoài vô tâm ra anh ấy còn lý do gì khác, như anh ấy làm việc nhiều, áp lực công việc lớn, ngoài thời gian làm việc về nhà mệt mỏi nghỉ ngơi nên không có thời gian quan tâm người yêu?
    Tuy nhiên sau khi nói chia tay anh ấy vẫn kiên trì theo đuổi em, anh ấy đã khóc vì nhớ em nhiều, anh ấy mua cơm mua nước cho em và đem ô che mưa cho em, chứng tỏ anh ấy đã biết lỗi và biết quan tâm chăm sóc em nhiều hơn. Do vậy em hãy cho anh ấy cơ hội bằng cách quay lại với nhau. Thật ra anh ấy cũng là người tốt em à, sống trên đời này không ai hoàn hảo hết, con người không bị nhượt điểm này cũng bị nhượt điểm khác và khi yêu nhau có thể bỏ qua những nhượt điểm cho là không cơ bản để đến với nhau.
    Một lần nữa chị khuyên em nên quay lại với anh ấy và tạo cơ họi để tìm hiểu kỹ hơn, nếu anh ấy thay đổi, bỏ đi tính vô tâm của mình thì tiến tới em nhé. Chúc em hạnh phúc và thành công
    • 62 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

C cũng ko thich người vô tâm. Nhưng e hãy nghe theo trái tim e ạ. Như e tả thì anh ấy vẫn còn y e. Vậy hãy cho a ấy 1 cơ hội nhưng phải nói rõ nếu còn vô tâm thì sẽ bye forever.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 395 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Tình cảm của chàng trai đó mà bạn k nhận thì...giới thiệu cho mình điiii . Trời ơi, đàn ông như vậy giờ là của hiếm đó bạn. Anh ta k nhớ ngày sinh nhật của bạn, k nhớ những gì bạn đã làm...nhưng trời mưa to anh ý sẵn sàng đội mưa mang ô sang cho bạn, rồi còn những hành động cảm động gì anh ý đã từng làm cho bạn bạn kể ra thêm đi?
    • 370 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Trời đất có vậy cũg chia tay. Anh bồ ko phải ng ích kỷ. Đàn ôg ít để đến nhữg ngày sinh nhật, ngày này kia lắm. Hỏi cha, anh em trai, bạn trai đi sẽ hiểu. Anh bồ là ng tốt, biết quan tâm, chăm sóc bạn đó. Quan trọg là bạn còn cảm xúc hay ko thôi.
    Cái hôm ngày sinh nhật của em, em dành trọn cả ngày để bên cạnh anh ấy. Em chỉ muốn phút giây ngày sinh nhật của mình được bên cạnh người mình yêu thương thôi. Buổi trưa bọn em hẹn đi ăn thì anh ấy bảo có việc bận nên phải về, nhất quyết không nói 1 câu nào là anh bận hẹn em hôm khác nhé, mà chỉ khăng khăng đi về.
    Hôm đấy trời mưa to nữa, em thấy buồn vì ngày sinh nhật mà không trọn vẹn nên lần đấy anh có hỏi muốn ăn gì không? ( trước đó anh hỏi thì em có bảo ăn gì cũng được, đi với anh thì ăn gì mà chẳng được ). Anh hỏi đến 2-3 lần rồi em bảo nếu anh bận thì anh về đi, em đi ăn một mình cũng không sao đâu.
    Nói thế xong anh ấy bỏ về, bỏ em đi dưới mưa.. Em đi chậm chậm để chờ đợi anh ấy có quay lại để xin lỗi hay nhẹ nhàng với em 1 câu hay không nhưng mà anh ấy không làm vậy.
    Lần đó là lần em bị ám ảnh nhất trong mối quan hệ này
    • 193 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hãy nghe theo trái tim bạn nhé, vì chỉ có trái tim mới biết bạn đang cần gì và muốn gì thôi. mình thấy anh ấy là một người tốt đấy chứ, nếu không quan tâm bạn thì việc gì anh ấy phải lặn lội mưa mà đưa ô cho bạn để bạn đi về
    • 370 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Anh ấy "quên ngày sinh nhật của em, quên mọi thứ mà em đã làm cho anh ấy" chứng tỏ anh ấy là người vô tâm chứ không phải là người ích kỷ em à. Ngày sinh nhật mà không tặng quà, không quan tâm đến người yêu cũng là điều đáng trách, người như vậy khó làm cho người yêu vui vì còn nhiều điều anh ta quên không quan tâm người yêu nữa. Nhưng xét về khía cạnh khác thì ngoài vô tâm ra anh ấy còn lý do gì khác, như anh ấy làm việc nhiều, áp lực công việc lớn, ngoài thời gian làm việc về nhà mệt mỏi nghỉ ngơi nên không có thời gian quan tâm người yêu?
    Tuy nhiên sau khi nói chia tay anh ấy vẫn kiên trì theo đuổi em, anh ấy đã khóc vì nhớ em nhiều, anh ấy mua cơm mua nước cho em và đem ô che mưa cho em, chứng tỏ anh ấy đã biết lỗi và biết quan tâm chăm sóc em nhiều hơn. Do vậy em hãy cho anh ấy cơ hội bằng cách quay lại với nhau. Thật ra anh ấy cũng là người tốt em à, sống trên đời này không ai hoàn hảo hết, con người không bị nhượt điểm này cũng bị nhượt điểm khác và khi yêu nhau có thể bỏ qua những nhượt điểm cho là không cơ bản để đến với nhau.
    Một lần nữa chị khuyên em nên quay lại với anh ấy và tạo cơ họi để tìm hiểu kỹ hơn, nếu anh ấy thay đổi, bỏ đi tính vô tâm của mình thì tiến tới em nhé. Chúc em hạnh phúc và thành công
    Em cảm ơn lời khuyên của chị, em đang rất rối bời không biết phải cho mình câu trả lời như thế nào nữa. Ngày trước, em ốm đau thất thần cả buổi trời, em có kêu than với anh ấy. Cứ nghĩ được soái ca chạy đến mua thuốc cho thì em chỉ nhận lại được là: ừ uống thuốc đi, rồi chuyện hôm bữa anh nhờ em đã làm xong chưa?
    Em cảm giác như đúng là anh ấy vô tâm, em không biết nói sao nữa. Hôm qua đến giờ em không dám nhắn tin, nói chuyện gì với anh ấy.
    • 370 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_nhoc Xem bài viết
    Tình cảm của chàng trai đó mà bạn k nhận thì...giới thiệu cho mình điiii . Trời ơi, đàn ông như vậy giờ là của hiếm đó bạn. Anh ta k nhớ ngày sinh nhật của bạn, k nhớ những gì bạn đã làm...nhưng trời mưa to anh ý sẵn sàng đội mưa mang ô sang cho bạn, rồi còn những hành động cảm động gì anh ý đã từng làm cho bạn bạn kể ra thêm đi?
    Đâyl à sau này thôi ạ, ngựa quen đường cũ khó thoát lắm chị à.
    • 370 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieutrinhfa Xem bài viết
    hãy nghe theo trái tim bạn nhé, vì chỉ có trái tim mới biết bạn đang cần gì và muốn gì thôi. mình thấy anh ấy là một người tốt đấy chứ, nếu không quan tâm bạn thì việc gì anh ấy phải lặn lội mưa mà đưa ô cho bạn để bạn đi về
    em cảm ơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 395 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Đâyl à sau này thôi ạ, ngựa quen đường cũ khó thoát lắm chị à.
    Vậy em yêu bạn đó ở điểm gì? Vì sao em yêu bạn đó?
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Yêu bằng lý trí nha bạn. Ngày xưa mình cũng từng yêu người ta quá, để rồi họ làm mình có em bé thì họ bắt bỏ đứa bé.. Hãy cẩn thận nha bạn
    • 370 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_nhoc Xem bài viết
    Vậy em yêu bạn đó ở điểm gì? Vì sao em yêu bạn đó?
    Em yêu anh ấy bởi sự chân thành, lúc em rơi vào khủng hoảng của cuộc sống, anh ấy là người nói chuyện vui buồn cùng em mỗi ngày.
    • 274 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cô gái cũng kể lể tâm tình với người cũ dữ quá, chứng tỏ còn tình cảm rồi đấy. Nghe theo trái tim đi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 395 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Vậy giờ em hãy thử gạt bỏ những khuyết điểm về vô tâm của bạn đấy (những cái đó có thể khắc phục được vì sẽ có cách), chỉ tập trung nhìn vào tất cả những ưu điểm của bạn đó từ trước tới nay, xem em còn yêu và muốn tiếp tục với bạn ấy nữa hay k? Nếu k thì em nói thẳng với bạn ấy để dứt điểm cho xong, còn nếu muốn thì cùng ấy tiếp tục và cùng tìm ra cách để khắc phục những nhược điểm của bạn ấy . Chị nhận thấy bạn đấy là người đàn ông tốt đó (qua vài lời em nói trên này thôi nhé), hay cứ thử để tránh hối hận sau này ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn kể như v thì chứng tỏ a ấy rất thương bạn mà, và bạn còn nhiều tình cảm vs a ấy, sao lại vì 1 chút vô tâm mà bỏ lỡ nhau bạn nhỉ?
    • 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Em cảm ơn lời khuyên của chị, em đang rất rối bời không biết phải cho mình câu trả lời như thế nào nữa. Ngày trước, em ốm đau thất thần cả buổi trời, em có kêu than với anh ấy. Cứ nghĩ được soái ca chạy đến mua thuốc cho thì em chỉ nhận lại được là: ừ uống thuốc đi, rồi chuyện hôm bữa anh nhờ em đã làm xong chưa?
    Em cảm giác như đúng là anh ấy vô tâm, em không biết nói sao nữa. Hôm qua đến giờ em không dám nhắn tin, nói chuyện gì với anh ấy.
    Vậy chứng tỏ anh này tính vô tâm cũng trở thành bản chất rồi, em ốm đau mà không đến thăm thì không đúng là khó chấp nhận được. Điều ấy không còn chỉ là sự vô tâm mà còn thể hiện mức độ tình cảm và sự yêu thương nhau nữa em à. Nếu em mềm lòng quay lại thì sự vô tâm ấy cũng sẽ làm em khổ hơn, làm mất thời gian của em. Thôi tốt hơn hết nên dừng lại thời gian nữa xem sao em à. Em im lặng để mọi chuyện lắng đọng. Chị có thể chia sẻ cùng em nhiều hơn qua facebook tuvanvokim Lien này nhé
    • 193 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn thử dừng nói chuyện 2-3 hôm xem tâm trạng bạn kia thế nào? Có lo lắng tìm bạn hay không thử xem sao nhé.
    • 124 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ngày trước cũng vì quên ngày SN của c mà c mém chia tay ox c. Giận nhau quá trời quá đất dù còn hơn 3 tháng nữa là cưới. Trong khi c đã có quy ước k quà cáp bất kì lễ lộc nào chỉ có ngày SN của c là ko đc quên. Ấy vậy mà cũng quên. Rồi sau đó cũng làm lành rồi cưới vì lúc đó tiệc cưới ảnh cưới.. gì cũng đã xong hết. Cưới xong SN đầu tiên của vợ lại quên tiếp. Thế là vợ giận điên tiết tiếp nữa. Lần này thì xin lỗi tặng quà bù và hứa sẽ k bao giờ quên. Mấy năm sau này thì đúng là ko quên SN vợ thật. Mà luôn yêu vợ thương con hết lòng vì gia đình. Nên e hãy xem lại ngoài chuyện hay quên thì bạn ấy còn điểm trừ nào k? Chứ lấy người vô tâm thì phụ nữ dễ chạnh lòng lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của winter-jasmine
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,428 Bài viết

• 4,660 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em đừg lấy hình ảnh trog phim lãg mạn, tình cảm rồi áp vào cuộc sốg, vỡ mộg đó. Em cứ nhìn nhữg ng đàn ôg xug quanh đó mới là thực tế cuộc sốg. Em muốn gì nói thẳg đừg bắt họ phải đoán, phải tự hiểu vì não đàn ôg ko có sự tinh tế như phụ nữ. Bệnh em nói thẳg đi mua thuốc cho em, chở em đi bv, mua hủ tiếu em ăn. Với phụ nữ nói thẳg vậy thấy phô, thấy ngại nhưg với đàn ôg là phải vậy, chứ ko họ ko biết làm gì đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2