Cho em hỏi ý kiến mọi người về việc có con trước khi cưới chồng thì như nào nhỉ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.53K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hiện tại em đã có một bé gái 2 tuổi nhưng em và bố bé đã chia tay chấm dứt quan hệ nhưng chưa kết hôn . Đến nay em có quen người khác và có ý định đi đến hôn nhân. Mọi người tư vấn giùm em có nên nói ra sự thật là em là gái 1 con hay là tiếp tục giấu với ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,996 Bài viết

• 4,450 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ồ vậy bé con ở với ai? Đã có ý định tiến tới hôn nhân thì bạn nghĩ có giấu đc nữa ko? Dù thế nào hãy luôn quan tâm, chăm sóc con, đừg để con có cảm giác bị bỏ rơi, tuyệt đối ko để con bị ng sau bạo hành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 701 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Em với người cũ mặc dù có con với nhau nhưng chưa đăng ký kết hôn nên không có ràng buộc về mặt pháp luật, khi chia tay đường ai nấy đi. Là mẹ, em nhận nuôi con là điều hợp lý, con là núm ruột, tình mẫu tử thiêng liêng lắm nên dù yêu ai hay đi lấy chồng cũng không thể không quan tâm đến con, không thể không lo cho con được em à. Do vậy khi yêu ai em phải cho người ta biết em đã có con, nếu người đó yêu em thật sự thì thương cả con em và đến với em lúc đó tình yêu mới trọn vẹn và hạnh phúc. Còn khi biết em có con mà người ta không còn yêu em nữa thì chấp nhận chia tay, điều ấy cũng không có gì hối tiếc.
    Em may mắn có tình yêu mới, họ yêu em, hiểu em, hợp tính với em và thương cả con em thì đó là điều hạnh phúc nhất trên đời. Còn nếu không có được tình yêu như ý thì em cũng đã có con làm niềm vui, hạnh phúc và tương lai của em rồi nên không có gì phải lăng tăn nữa em nhé.
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Ồ vậy bé con ở với ai? Đã có ý định tiến tới hôn nhân thì bạn nghĩ có giấu đc nữa ko? Dù thế nào hãy luôn quan tâm, chăm sóc con, đừg để con có cảm giác bị bỏ rơi, tuyệt đối ko để con bị ng sau bạo hành.
    Dạ con em đang ở với ông bà ngoại ạ.
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Em với người cũ mặc dù có con với nhau nhưng chưa đăng ký kết hôn nên không có ràng buộc về mặt pháp luật, khi chia tay đường ai nấy đi. Là mẹ, em nhận nuôi con là điều hợp lý, con là núm ruột, tình mẫu tử thiêng liêng lắm nên dù yêu ai hay đi lấy chồng cũng không thể không quan tâm đến con, không thể không lo cho con được em à. Do vậy khi yêu ai em phải cho người ta biết em đã có con, nếu người đó yêu em thật sự thì thương cả con em và đến với em lúc đó tình yêu mới trọn vẹn và hạnh phúc. Còn khi biết em có con mà người ta không còn yêu em nữa thì chấp nhận chia tay, điều ấy cũng không có gì hối tiếc.
    Em may mắn có tình yêu mới, họ yêu em, hiểu em, hợp tính với em và thương cả con em thì đó là điều hạnh phúc nhất trên đời. Còn nếu không có được tình yêu như ý thì em cũng đã có con làm niềm vui, hạnh phúc và tương lai của em rồi nên không có gì phải lăng tăn nữa em nhé.
    Em cảm ơn chị rất nhiều, nhất định sẽ có 1 ngày em dẫn bé đến gặp anh ấy ạ. Em cũng mong anh ấy hiểu cho em, thương 2 mẹ con.
    • 701 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoicodon2x30 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị rất nhiều, nhất định sẽ có 1 ngày em dẫn bé đến gặp anh ấy ạ. Em cũng mong anh ấy hiểu cho em, thương 2 mẹ con.
    Con em ở với ông bà ngoại được rồi, giờ em cứ quen và tìm hiểu anh người yêu thời gian nữa, trong quá trình tìm hiểu đó em nói với anh ấy là trước kia em đã yêu và có em bé, em bé đang ở với ngoại xem phản ứng của anh ấy thế nào, em chỉ nói thôi chứ chưa cần đưa gặp bé đâu. Nếu khi nghe thông tin em có con ròi mà anh ấy vẫn yêu và tiếp tục tìm hiểu để đến với nhau thì sau này hãy gặp con em cũng chưa muộn
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn thử nói chuyện với người ấy xem sao, nên nói luôn thời điểm này vì giờ tình cảm chưa sâu nặng lắm. Chứ sâu nặng mà anh ấy không chấp nhận chuyện bạn có con thì bạn biết làm sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,996 Bài viết

• 4,450 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chuyện em đã có con ko có gì sai vì xảy ra trước khi gặp ng hiện tại nên ko có gì phải giấu. Mog ng hiện tại sẽ yêu thươg 2 mẹ con. Chúc em hạnh phúc.
    • 116 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em nên nói thật trc khi cưới nhé. Vì c có 1 người quen, sau khi cưới xong phát hiện vợ có con riêng a ấy ko tha thứ cho vợ nên mối quan hệ hiện tại đg cực kì xấu. Thà e nói trc nếu a ấy vẫn còn yêu em thì tiến tới hôn nhân còn hơn sau này mang tiếng lừa dối và ko hạnh phúc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của winter-jasmine
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 145 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Làm mẹ đơn thân thì có gì xấu đâu em? Nếu người đó yêu em thật lòng, yêu con người em thì sẽ k câu nệ quá khứ của em đâu . Người đó biết mà vẫn yêu và trân trọng em thì đó mới là người em nên lấy làm chồng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 292 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

trước khi tìm hiểu xác định mối quan hệ với bất kỳ ai thì điều đầu tiên em nên nói hiện trạng của bản thân . nếu người đó thương bạn hiểu cho bạn quan tâm tới con của bạn thì tiến tới. còn không thì đừng bao giờ bắt đầu vì khi yêu có tình cảm rồi sẽ làm con người ta đau khổ dằn vặt ko dứt ra đc. một khi đã nuôi con hãy đặt con lên trên mình ko chỉ chọn ck cho mình phải chọn cha cho con. nếu người đàn ông đó ko đủ bao dung quý mến con bạn thì nên chấm dứt.
    rất nhiều trường hợp giấu ko cho bạn trai biết. cưới xong mới biết người ck cảm thấy bị lừa dối. Có trường hợp bỏ lun có trường hợp thì tìm mọi cách trả thù từ thể xác tới tinh thần. cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra huống chi là một con người.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu chị xác định nghiêm túc mối quan hệ thì em nghĩ nên nói, nếu anh ấy chấp nhận được thì sẽ tiến tới. Còn nếu anh ấy không thể chấp nhận điều đó thì đành chịu. Vì việc chị giấu sớm muộn gì anh ấy cũng biết, con người chứ có phải đồ vật đâu mà có thể giấu mãi được. Hơn nữa xã hội giờ tân tiến hơn rồi, nên em nghĩ nếu anh ấy thực lòng với chị thì sẽ có thể chia sẻ với chị.
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chúc chị tìm được hạnh phúc đích thực của mình!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nên nói ra sự thật e ak. và suy nghĩ thật kĩ khi tiến đến hôn nhân

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 12345654321
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất nên nói thật cho bạn trai biết, nếu người đó thật sự yêu bạn thì họ sẽ bỏ qua tất cả. Thời đại này chuyện của bạn cũng bình thường thôi, những người có chồng con sau khi chia tay họ vẫn lập gia đình mới hạnh phúc đó thôi. Hãy xem như đây là một phép thử lần cuối cùng cho tình yêu của hai bạn. Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!