Chia sẻ kinh nghiệm bé bị sốt co giật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vừa có bé 3 tuổi ở vĩnh long đi học mẫu giáo bị sốt co giật. Qua camera thì bé co giật bạn nằm ngủ xung quanh và không thấy cô giáo, bé chết ở bệnh viện.

E sợ quá, nhà e 2 thằng đều bị, co giật, mắt trợn trắng xùi bọt mép. Mới hôm qua thằng lớn 34 tháng sốt co giật lên bác sĩ bắt nhập viện, nhưng e xin về, vì bé giật 4 lần rồi, 2 lần đầu đều nhập viện theo dõi r uống thuốc hạ sốt, rất mất time, bé nhỏ nhà e 18 tháng cũng bị giật 1 lần rồi. Giờ mỗi lần các cháu bị là e nhét thuốc vào hậu môn và thả luôn bé vào thau nước ấm. Bé nhà e giật khoảng 1-2' thôi. Lần đầu hoảng vô cùng, giờ thì bình tĩnh hơn nhìu và chia nhau ra sơ cứu nhanh. Hôm sau chỉ lên bv khám rồi xin thuốc về uống .
    Bác sĩ có chỉ định đo điện não, nhưng bé uống cái thuốc nước ( thuốc ngủ) chẳng xi nhê gì nên không đo được .
    Có mẹ nào có con bị, hay đã từng bị, có kinh nghiệm chỉ e với. Con ốm e nghỉ làm cả tuần r, không dám cho đi học 😥😥😥

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anhthyBH

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 25 tháng cũng bị 3 lần rồi vừa phải nhập viện về. Sợ quá chả dám cho đi học. Mẹ mua cốm Egaruta về cho bé uống nhé. Mình cũng đang cho bé nhà mình uống. Nghe nhiều ng nói dùng cốn này bé giảm co giật mẹ ạ
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, phải cho bé đi đo điện não coi bé bị co giật lành tính hay do động kinh nhé. Bé nhà e đo đc r, kết quả ok, bác sĩ bảo qua 6 tuổi bé sẽ tự hết. Nếu động kinh thì ún thuốc trong khoảng 2 - 5 năm 🙈🙈🙈sợ nó giật lên não. Rất nguy hiểm. Nhưng mà đo đc điện não cho các bé thì đúng là 1 hành trình gian truân lun, vật vã ở bv từ sáng đến chiều tối.
    Chúc cả nhà khoẻ mạnh nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctran026 Xem bài viết
    Bé nhà em 25 tháng cũng bị 3 lần rồi vừa phải nhập viện về. Sợ quá chả dám cho đi học. Mẹ mua cốm Egaruta về cho bé uống nhé. Mình cũng đang cho bé nhà mình uống. Nghe nhiều ng nói dùng cốn này bé giảm co giật mẹ ạ
    Bạn dùng cốm eraguta thấy kết quả ntn ạ
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctran026 Xem bài viết
    bạn ơi con b dùng cốm đó thế nào ạ - có khỏi không b - có tốt ko ạ