Hôm nay dk nghỉ học nên minh sẽ kể lai câu chuyện mình đã từng sảy ra tròn 1 năm. Đó là chuyện mình bị bỏng hết 2 chân 🙈🙈🙈
Vào cái ngày hè nóng bức 2014 nhiệt độ lên 30•c thế mà mình vẫn vừa đi học vừa đi làm thêm.
Thế mà cái trận bỏng định mệnh ấy đã đến với em các mẹ ah .
E có thuê nhà ở khu vực giải phóng cho gần trường. Phòng e thuê thì tầm 20m2 nhưng dk cái đầy đủ. Nó là 1 cái nhà nghỉ giải thể để làm nhà trọ cho sinh viên . Nghe đâu nói trc nhà đấy bị công an bắt nên giải thể thực ra e cũng k quan tâm lắm ah.
E ở vs 1 bạn nữa hôm đấy phòng e có 4 người :em , ban của bạn e và 1 chị làm cùng vs e.
Nhân tiện rủ chị làm cùng về nên e ra 1 quyết định là nướng con mực trong tủ lạnh và mua nem chua ngồi ăn cho khỏi buồn .
Ôi cái món mực yêu quý chính nó đã làm e tự ti 1tg dài. Hôm đấy e lại xung phong nướng cho cả nhà ăn.
Có ai dốt như e k? Cồn e đổ ra cái đĩa thủy tinh và nướng mực trong phòng khoá kín cửa bật điều hoà 😂😂😂😂( sao dạo ấy e dốt hết phần người khác thết nhỉ)
2 đứa bạn e FaceTime cho ban nó còn e vs chị bạn e ngồi với nhau. Chị ý thì nhận vai trò đập mực sau khi nướng.
Trước khi nướng con bạn e cho cau:
Nướng cẩn thận k bỏng đấy m!
Vang! Và e bỏng thật các mẹ ah. Con mực nướng xong 1 cách ngon lành còn cái râu ria . E thấy nó chưa thơm hẳn thế là e đổ thêm cồn vào đĩa nhưng lửa đã tắt . E dí cái bật lửa định thực hành chuyên nghiệp như quán họ vẫn làm và :Đoàng
Cái bật lửa phát nổ ngay trước mặt e. Lọ cồn cạnh chân e cũng theo Đà mà cháy. Ôi xong, tất cả chỗ cồn đấy loang lên chân e. 😪😪😪
E chỉ thấy chân rát e vuốt 1 phát từ đùi xuống xong chạy ra ban công .
Lửa bắt đầu lan khắp nhà. Nhưng chắc e phải lam từ thiện cả đời cũg k dk phúc như thế các mẹ ah. Phòng thì nhỏ mà nào là bếp điện , tủ lạnh, 2 tủ quần áo, 1 cái giường thì các mẹ biết chật ntn rồi đấy 😪 lửa cháy thế nhưng k bén vào đâu ngoài cháy mất 1 cái chân giương mà k bốc lên đệm.
Nói về e, lúc đấu sợ quá chả thấy đau gì cả chỉ sợ nó cháy nhà mình tầng 4 họ k cứu kịp thì mình chết cháy mà chết cháy thì xấu lắm 😂😂😂😂
E bình tĩnh cực kì luôn. Chân bỏng đau k đứng dk mà e vịn vào thanh lan can và hét vào qua cửa sổ bảo vs bạn e là đừng té nước mà lấy áo thấm ướt xong ném vào đám cháy. Học thì dốt nhưng e nghe mang máng họ nc là cồn cháy trên mặt nc nên lúc hoạn nạn e nghĩ ra luôn.
Ôi 2 con bạn e thì cứ trong nhà tắm đứng. Quyết k ra trong khi lửa thì đang lan khắp nền nhà .
Lúc lửa tàn e lê vào nhà e nhìn rõ có 1 người đàn ông đứng ở cửa nhưng a ta cứ đứng nhìn mà k giúp gì. Đùa chứ e đau mà lúc a ý đi xuống e định xuống cho 1 trận vì k cứu bọn e 😪😪😪
Tiếp đến là e dk con bạn e sơ cứu bằng cách bôi kem đánh răng khắp vùng bỏng 😱😱😱
Vâng. Thêm 1 lần đau nhưng dù gì vẫn cảm ơn nó vì đã có thành tích giúp e lúc khó khăn.
Lúc ốm đau ms thấy không có người yêu nó thiệt thòi 😩 e cha nhờ mượn dk ai bế e từ tầng 4 xuống đi viện cả. Có bạn nhưng lúc đấy là 2h sáng nên e chả biết gọi ntn.
Con bạn e dt cho a trai nhận của nó hộ tống e vào viện 😷😷😷
E đúng kiểu thương binh luôn thế mà lúc dk bế xuống cô giúp việc a chủ nhà hỏi e bị lsao e phải cười và nói rằng e bị bỏng nước sôi do va vào 🙈
E thì gần ngay bạch mai nên e dk đưa vào đó nhưng khổ nỗi họ k nhận e và bảo e vào viện bỏng quốc gia.
Mấy đứa bạn e đi cung thì khóc vì sợ trong khi e thì cười tươi rói và bảo bọn nó về tìm con mực xem lúc hoạn nạn làm bay nó đi đâu.
Dt e k tắt vì m.n hỏi thăm. Ai cũng nói e còn cười dk là ksao rồi.
Nói thật chứ bt kiến cắn còn đau mà sao hôm ấy e dũng cảm thế 🙍🙍🙍
Bệnh viện thì mãi Hà đông mà e thì gần giải phóng hơn nữa là e bị bỏng lên đùi và dưới 2 bàn chân nên đứng k xong mà ngồi cũng k ổn 😪😪😪
Tí e kể tiếp Vụ e giấu gia đình và chữa ở đâu cung dk 3 hom là e bỏ xong đi chỗ mới 😂😂😂
E bỏng mà cứ như hài các mẹ ah .nghĩ lại ms thấy rùng cả mình .