Chán vì chồng keo kiệt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.85K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang buồn quá. Vc mình dạo này liên tục cãi nhau vì chuyện tiền bạc. Chồng thì suốt ngày ca thán vợ tiêu nhiều tiền, không biết tiêu gì mà lắm thế. Mà mình chi tiêu có ghi chép đàng hoàng, bảo chồng xem thì không chịu xem. Mình bảo không tin tưởng thì cứ cầm tiền chi tiêu trong 1 tháng thì biết nhưng chồng có làm đâu. Mình không phải là người hay mua sắm quần áo hay mỹ phẩm gì, chỉ mua những gì cần thiết. Mà nói thật thu nhập của 2 vợ chồng cũng không thể tiêu hoang phí được. Thu nhập 2vc mình khoảng 12-13tr, chi tiêu hết 8tr cho gđ 4 ng rùi. Mình có 1 cháu 8t, 1 cháu 4t. Mong các bạn cho mình lời khuyên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi tiêu cho 1 gia đình 4 người 8 triêụ thì đâu có nhiều đâu chị. Chồng e mà như rứa chắc e sống kh nổi quá

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tiêu thế mà bảo nhiều thì tự cầm tiền đi chợ mà tiêu. Bạn tiêu như thế là quá siêu sao rồi. Nhà mình thu còn cao hơn nhà bạn mà tháng nào mình cũng âm
    Viêm tai giữa là gì, cách chữa viêm tai giữa ở người lớn và chữa viêm tai giữa ở trẻ em bạn đã biết chưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 296 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình mới chỉ có 2vc, mà 1 tháng chi tiêu cũng đã ngót 8tr hoặc hơn rồi. Con số chi tiêu nó ko cố định, mỗi tháng lại có phát sinh thêm những khoản khác nhau. Thế là tiền cứ ko cánh mà bay..huhu. Nên hoàn cảnh của bạn cũng khó, chồng đã ko hiểu lại ko tin tưởng mình nữa. Ck mà nói nhiều bạn đưa tiền cho Ck chi tiêu thử trong 1 tháng đi, đảm bảo lão sẽ sợ ko dám ý kiến nữa đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ganbaru
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hik mình đang sống 1 mình mà tiêu 1 tháng cũng tầm đấy, có tháng còn phát sinh hơn
    mà vc bạn 4 người tiêu cũng bằng đấy
    • 250 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. có ít tiêu ít có nhiều tiêu nhiều. Trước nhà mình làm 10 triệu tháng tiêu 6. Giờ tháng 100 thì tiêu hết gần 40. mình thấy bạn chi tiêu như vậy là hợp lý rồi . Còn nếu ck mà còn ý kiến thì lấy sổ chi tiêu ra đưa ck coi. hỏi a coi rồi góp ý để em chi tiêu cho hợp lý.khoản nào thêm khoản nào bớt . lương ít mà muốn dư nhiều đâu ra.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 215 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chan thật tien chang la gia toi ngay cai nhau nha nao cung vi tien ma dien dao
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn moi nguoi da chia se. Lao chong nha minh dao nay khong thay noi gi nua. Khong biet da hieu gi chua. Đung nhu ban Muontimloidi noi: thu nhap thap lai muon de ra nhieu lay dau ra.