TIN TÀI TRỢ.

Câu truyện này có thật 100% mọi người cảnh giác nhé

• 2.55K Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 342 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

sợ quá, các chiêu lừa đảo càng ngày càng tinh vi, giờ thì ko bao giờ tin người lạ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 699 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, em đọc chỉ lo sợ con gái bị bắt cóc thôi, còn cái xe đạp thì ko quan tâm mấy. Cũng may bọn chúng chỉ lừa cái xe, hú hồn chị ạ, coi như của đi thay mạng, mừng quá thôi. dạo này bắt cóc con nít nhiều quá, dẫn con ra ngoài chơi vừa ko thấy nó một cái là quíu và hốt hoảng cả. Sợ thật.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ lừa đảo nguy hiểm quá, nhưng thôi trong cái rủi có cái may chị à, coi như của đi thay người >"<
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bọn này lừa có chuyên nghiệp thật, chắc nó cũng phải tìm hiểu rõ thì mới biết tên bố mẹ rồi sđt của bố chứ. Quá là tinh vi
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

lừa đảo tinh vi quá, thôi của đi thay người chị ạ .
    • 68 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

may là bé ko gặp vấn đề gì. Nhiều khi cứ bảo cảnh giác nhưng ngay cả người lớn còn bị lừa nói gì trẻ con. Như trong thương trường, người ta kinh doanh sành sỏi, có sạn trong đầu rồi mà nhiều khi còn bị lừa cho phá sản nữa là
    • 5 năm
    • 336 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

bây giờ nhiều kẻ cướp lắm ạ,thủ đoạn tinh vi lắm nên mình người lớn có khi còn bị lừa ý ạ
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

may mắn con chị không sao chỉ sợ mấy tụi nó bắt cóc hay dở trò thì khổ
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Xe đạp điện thì đáng bao tiền mà bọn nó cũng bày ra trò lừa đảo tinh vi thế không biết ? Sao ko lừa những ai có xe máy ý, bán được giá đấy...!!
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em nhỏ không sao là may lắm rồi,sợ nhất là tình trạng bắt cóc thôi,giờ lừa đảo nhiều thì biết dạy con điều gì,nếu dạy trung thực,thạt thà mà gặp trường hợp này thì xong
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ. May mà người không sao c ah.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haisaotroi
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 42 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bây giờ lừa đảo quá là tinh vi luôn. các bố các mẹ phải cảnh giác, nhắc nhở các con mình thường xuyên
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đi một ngày đàng , học một sàng khôn ! Cảm ơn mẹ đã chia sẻ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khổ thân e bé. tự rút ra kinh nghiệm cho chính mình luôn ạ. bây h chả dám tin bố con thằng nào cả. cảm ơn chị vì câu chuyện này.
    • 65 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thật may mắn là cháu không bị gì, lỡ chuyện bắt cóc hành hạ tình dục, rồi bán sang trung quốc thì tôi đời. Cảm ơn bài viết đã chia sẽ cho mọi người. Các bà mẹ và ông chồng cần cho cháu biết nhiều hơn những thủ đoạn của đạo tặc , để cho các cháu cảnh giác hơn. Nên dặn cháu nếu cần gì thì gọi cho Bố, Mẹ là đc. Chuc cháu vui khoẻ, học giỏi. Và cháu nói lời cảm ơn người lừa gạt mình nhé./.
    • 71 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E năm nay 24t, chuyện xra cách đây đúng 10 năm, khi đó e đang học lớp 7. Em chia sẻ để mọi người cảnh giác.
    Tuy mới học lớp 7 nhưng bố mẹ đã cho e đeo vàng từ rất sớm, cứ sinh nhật là lại mua 1 thứ gì đó bằng vàng, có lẽ vì thế e bị trong tầm ngắm của bọn bắt cóc. Hôm đấy e đi học thêm tiếng anh, đang đi trên đường thì có 1 người phụ nữ tầm 40t gọi em lại "Q ơi, bác H họ bên ngoại đây", e dừng lại thì bà ta nói tiếp "Nhà mình có anh A đi Hàn Quốc gưi quà về, bác định qua nhà mà thấy cháu đây nen đi cùng bác luôn lấy đồ rồi về nhà nhé". Bà ta còn cố kể nào là cái tv nhỏ nhỏ, gấu bông... nhằm đánh vào lòng tham của em. Em suy nghĩ 1 lúc, thực ra e k để ý tới những thứ đó và e nghĩ đơn giản là e phải đi học, k đc nghỉ, chứ e k nghi hoặc gì về nhg gì bà ta nói vì nhà e có ng họ hàng tên nt nhg e chưa gặp mặt bjo cả nhưng e cũng thắc mắc là bà ta k tới nhà gặp mẹ e mà lại gặp e, e liền nói "bác đi cg cháu tới gặp cô giáo để xin phép chứ cháu k tự ý nghỉ đc hoặc bác quay lại chỗ đoạn kia là thấy nhà cháu, bác vào bảo mẹ cháu". Bà ta cố thuyết phục e nhưng vì bản tính chăm học + nghi ngờ 1 chút nên e đã từ chối. Về nhà kể lại cho mẹ, mẹ e sợ quá, đi báo công an và lột sạch vàng của e luôn. Hôm đó mà e đi theo chắc không có đg về nhà mất.
    Bjo nghĩ lại đúng là bme e quá liều, ranh con đeo rõ lắm vàng bảo sao ko gặp nguy hiểm, các bố mẹ cũng chú ý đừng có tỏ ra gđ có đk, nó nhắm vào bắt cóc tống tiền cg nên.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ThuyHolland
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 578 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Ơ mà sao bọn này biết cả tên con bé và bố mẹ nhỉ, ca sđt bố nữa? Chúng nó theo dõi gia đình 1 thời gian chỉ để cướp chiếc xe đạp điện thôi sao?
    Chuyện này nói thật mình không tin cho lắm.
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sợ quá ạ bây giờ chỉ sợ chúng nó theo dõi gia đình mình rồi đi đường lơ ngơ 1 tí nó lôi bài ra lừa.
    Đi đường cũng bị mà ở nhà mình cũng bị, nhà em bố mẹ lúc nào cũng dặn người lớn không có nhà không mở cửa cho ai, kể cả hàng xóm.... =,,=
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ghê thế >.< làm sao mà chúng biết được mấy cái thông tin kia để lừa nhỉ? kinh thật! may là chỉ có cái xe đạp điện. người ngợm không sao là may rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Quá tinh vi, thấy bây giờ bọn lưu manh manh động dữ. Tạo niềm tin tuyệt đối cho nạn nhân. Sợ thật
    " Những điều xuất phát từ trái tim, sẽ đi đến trái tim "
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5