TIN TÀI TRỢ.

Câu truyện này có thật 100% mọi người cảnh giác nhé

• 2.55K Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Phải cảnh giác, cám ơn chủ top
    KÝ VỚI CHẢ CỌT GIỀ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 237 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Ôi may mà bé không sao, nhỡ mà bị đánh thuốc mê rồi bắt cóc bé nữa thì nguy lắm. Bọn lừa đảo tinh vi thật, thế này là chúng nó theo dõi gia đình nhà chủ top lâu rồi, nắm bắt được nếp sinh hoạt, thông tin các thành viên rồi mới giở trò. Cảm ơn chủ top đã cảnh báo mọi người để dặn dò các bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sợ quá nhỉ. Mọi người cảnh giác nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Coi như của đi thay người vậy bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

👇
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongsmb Xem bài viết
    Cháu, cháu cho cô mượn xe ra lấy chìa khoá rồi về luôn. Con gái nhất quyết không đồng ý. Chị ta lại ra bài: "sợ cô lừa à, số điện thoại của bố đây này 09....,,,,cô là bạn bố mà". Nhi nhận ra số điện thoại bố rồi thế là đồng ý luôn
    []
    Đoạn này như nào mẹ nó, sao lại biết sđt của bố cháu nhỉ, mình hơi thắc mắc tí 😳
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con trai mình hồi học lớp 7 cũng bị trường hợp y hệt như vậy. Trường hợp của bạn thì do người lớn lừa, mà con bạn cũng lớn rồi nên nó phải tinh vi hơn, nó nắm rõ thông tin nhà bạn, đến mình là người lớn có khi còn bị lừa. Còn con trai mình vừa được mua xe đạp X-game (hồi đó mình mua khoảng 2,5 triệu), nó chỉ đạp xe dạo quanh khu tập thể thôi. Thế mà có thằng choai choai lớn hơn lừa chở anh về nhà, rồi thì nhà anh cũng khóa cửa, lại bảo thằng cu đèo đi lấy chìa khóa, nhưng anh nặng hơn em, em đèo mệt, để anh đèo cho. Và thế là đưa xe cho nó, nó vù đi mất, xong. Con trai hoảng loạn lao đến CA phường thông báo. Lúc gia đình biết tin, mình tiếc xe thì ít mà thương con thì nhiều. Tội nghiệp nó khóc hoảng loạn, chắc nó sợ lắm vì không ngờ bị lừa oan ức như thế. Mình cũng không mắng nó câu nào, chỉ ôm con an ủi thôi. Nó run lên như bị lên cơn điên vậy. Nó bảo anh ấy nhờ giúp, con thấy anh ấy đẹp trai, đeo kính, con nghĩ anh ấy tốt. Thương ơi là thương. Mình căm ghét cái xã hội toàn bọn lừa đảo này, thực sự nó đã làm tổn thương lòng tin của con trẻ, để lại vết sẹo cả đời, hỏng cả tâm hồn ngây thơ của bọn trẻ. Làm sao mai này chúng nó còn dám giúp đỡ ai nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 67 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

hồi cấp 3 mình bị lừa kiểu này 1 lần rồi, hồi đấy làm mất cái xe đạp mini nhật, đáng tiền lắm đó, buồn mất mấy ngày, bố mẹ thì cứ động viên nhưng mà vẫn buồn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ bọn khốn nạn lừa đảo đủ kiểu, mỗi ngày một chiêu, phòng tránh hết mức rồi vẫn sơ sảy
    May mà mình mới bị lừa những cái nhỏ nhặt nhưng lại chẳng lần nào giống lần nào.
    Xã hội bây giờ loạn thật.
    Haizzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

May mà con bé vẫn không sao, không hiểu những người như vậy sinh ra trên thế gian này để làm gì cơ chứ./
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều, con gái mình cũng đi học tuyến đường này.
    • 429 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

bé hàng xóm nhà mình học lớp 5 tự đi xe đạp đến trường cách đó tầm gần 1km. buổi trưa tan học có 1 nhóm 3-4 thằng lớn hơn mấy tuồi lao vào đánh túi bụi và chửi to: Tại sao mày dám đánh em tao, tại sao mày thế nọ thế kia, cùng lúc 1 thằng lấy luôn cái xe đạp, lúc đó có người đi đường nhưng chẳng ai can thiệp, cậu bé thì hoảng quá chẳng kịp phản ứng kêu cứu. Chỉ biết khóc và lê bước về nhà. Bố mẹ và mọi người rất thương vì bị đánh rất đau, thâm tím cả mặt mày, cái xe chả là gì so với nỗi đau thể xác và tinh thần của con
    • 171 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

bữa nay lừa đảo tinh vi thế cơ à các mẹ..(..gì mà biết rõ tên ng thân rồi sđt nữa vậy..
    may mà chỉ lừa lấy xe điện thôi chứ k làm gì cháu bé, thời buổi giờ trộm cướp hoành hành ghê quá..-_-
    hôm bữa e đọc 1 bài báo mạng kệ ở trung quốc giờ mua bán nội tạng ghê lắm, nó làm thân rồi cho uống thuốc gì k biết, lúc tỉnh dậy là đã thấy có vết rạch ở ng và được ngâm trong bồn nc đá, gọi cấp cứu đến mới biết là bị lấy mất 2 quả thận rồi, và nạn nhân đã chết trên đường đi bv..
    đúng là vì đồng tiền mà mất hết nhân tính..-_-

----------------------------------------------------------------------------------------
    xe venus, bạn đã thử chưa, xem chi tiết tại đây
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phải luôn luôn cảnh giác mọi lúc mọi nơi
    • 27 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nguy hiểm thật, cũng may là con chị cũng không sao cả. Lần sau phải cẩn thận hơn.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bọn lừa đảo lắm mưu mô c à, nhìu khi người lớn còn sập bẩy của chúng nói gì các con trẻ. Thật may là cháu vẫn bình an.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lừa đảo giờ tinh vi thật, điều tra được cả thân nhân như vậy thì ai mà ngờ chứ. Cũng may cháu không sao.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khổ thân cháu bé.... mình bị mất cái điện thoại sony experia z thôi mà đã buồn bã và nhớ đến nó suốt vì nó có nhiều ảnh kỉ niệm đẹp của mình với gia đình... của đi thay người mẹ nó nên bảo cháu cảnh giác hơn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

may là em bé ko sao.mất xe còn mua lại được chứ ng làm sao thì chịu thua...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

phải share về còn rút kinh nghiệm.mới đọc tưởng bọn buôn bán người
    may quá em không sao
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hên là chỉ mất cái xe đạp điện. Chứ mà ...thì ko biết phải nói thế nào. XH dạo này kinh khủng quá đi mất
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5