TIN TÀI TRỢ.

câu chuyện buồn ngày valentine của tôi !

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 897 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Hôm nay là 14/2/2012 hôm nay là 1 ngày thật đẹp , mọi con số đều đẹp , năm nay trời mưa và lạnh thấu xưong , hôm nay là một ngày buồn nhất trong số những ngày buồn nhất , ko biết ngày nào sẽ buồn hơn , chắc phải đợi tới ngày kết thúc , ngày chấm dứt , khi ấy chắc sẽ .........
    Hôm nay , bác sĩ nói với tôi : e có thể sẽ bị ngất , hoặc đột tử , các kết quả của e còn mới nhưng theo như đây e chắc chắn sẽ ko tránh khỏi !
    Còn nhớ ngày 29/9/2009 một ngày quá đẹp hôm đó là sinh nhật tôi , khi đó tôi đã làm đám cưới đc hơn 2 tháng và đang có thai 9 tuần , chồng tôi nói buổi tối sẽ đưa tôi đi ăn mứng sinh nhật , ngày mùa thu hôm ấy xanh trong và mát mẻ , khi tôi đi khám sức khỏe , lần đầu tiên tôi bs phát hiện ra tôi có vấn đề , làm 1 vài xét nghiệm , họ nói tôi bị bệnh , bẩm sinh , nhưng không có biểu hiện gì , khi tôi mang thai bệnh mới trở nên trầm trọng hơn ... bs nói tôi có thể bỏ thai , hoặc sinh con , tôi có thể chết , con tôi có thể chết , hoặc cả 2 mẹ con cùng ... chết !!!!! Chồng tôi đã khóc cả đêm hôm ấy và lo lắng cho 2 mẹ con tôi mãi về sau .
    Cuối cùng thì tôi cũng sinh con , con trai cùng với sự giúp đỡ của bv 2 mẹ con đã khỏe mạnh dù con có 2,5kg , mọi lo lắng , buồn phiền tan biến 2vch t nuôi con lớn từng ngày, e bé lớn lên hơn tôi mong đợi bụ bẫm xinh xắn và thông minh . Cả tôi , chồng tôi , bố mẹ 2 bên đều vui mừng quên hết âu lo . Khi con tôi gọi đc mẹ và ăn đc cơm chúng tôi đều mong có thêm con , chồng tôi động viên tôi đi chữa bệnh để trở thành ng khỏe mạnh như tất cả , sau nhiều đắn đo , tôi cũng đồng ý nhập viện phẫu thuật , cuộc phẫu thuật diễn ra và tôi mất hơn 1 tháng để bình phục , để ko còn thấy đau , khi ra viện họ hẹn 1 tuần sau quay lại tái khám , giấy hẹn ghi rất rõ ràng : ngày 13/1/2012 . Hôm ấy sẽ là thứ 6 , tôi cực kỳ ko thích ngày ấy ! Ngày 13/1 tôi quay lại khám , kết quả rất khả quan , tôi chỉ cần ăn uống nghỉ ngơi , tôi sẽ khỏi bệnh . bs hẹn tôi 1 tháng sau lại tới bệnh viện đó là ngày hôm qua 13/2 . Hôm qua tôi đã đén bệnh viện , kiên nhẫn với số thứ tự là 123 để đợi tới lượt khám , làm các xét nghiệm vào ngày đầu tuần quá lâu , nên tôi phải tới bv thêm 1 buổi để bs kết luận ...
    khi tôi bắt taxi ra về ng lái taxi thấy tôi từ bv ra mà lại quá buồn rầu đã hỏi tôi tai sao , tôi nhìn ra cửa sổ và nói : sắp chết ! Người lái taxi chắc thấy rất áy náy , a ấy còn nói 1 vài điều hình như là nói t hãy vui và lạc quan lên , đường từ bv về nhà khá gần , trc khi xe dừng a ấy hỏi tôi , năm nay tôi bao nhiêu tuổi , tôi đáp gọn lỏn : 21 !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

biết nói thế nào nhỉ, mẹ nó hãy nhìn con và cố gắng nhé, ít ra mẹ nó cũng hp hơn rất nhiều những bố mẹ k thể có con, cuộc đời chẳng biết thế nào cả..........
    bGsLp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 527 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

cầm tay mẹ nó
    nếu đó là sự thật thì mình ko thể tránh dc
    mình chỉ biết nói với mẹ nó
    hãy sống tốt những ngày còn lại, hãy ở bên con và chồng hơn
    đừng suy nghĩ,
    MTMzMTY0NDc2MQ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đúng là cuộc đời chẳng nói trước được gì đâu em à! thôi thì xin chia sẻ với em, valentine năm nay chị cũng buồn lắm! nhưng chắc không bằng nỗi buồn của em, nhưng biết đâu được ngày mai em, dù gì thì cũng cố vì con em nhé! ôm chặt em!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thương em nó quá, đọc mà chảy cả nước mắt. Lạc quan lên em ơi, vì con nhé~
    • 1,173 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Lạc quan lên bạn nghĩ vì con vì chồng hãy làm tất cả nhưng điều tốt đẹp nhất bản thân và con mình bạn nhé. ôm bạn thật chặt
    ăn ui ăn ngon!! ước gì ăn nhiều nhiều mà ko béo nhỉrooling::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đang buồn vì ngày valentine đầu tiên fai khóc mà đọc tsu của chị lại khóc thêm. C à c hãy cố gắng lên nhé,fai luôn hi vọng mà
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

E à,đôi khi nghị lực chiến thắng tất cả.
    Mọi thứ mới chỉ là có thể,biết đâu sẽ có 1 phép màu...
    Dù sao thì cũng hãy sống thật tốt,thật vui ở bên chồng và con yêu cùng đại gd em nhé.Cầu mong trời Phật phù hộ độ trì cho em tai qua nạn khỏi.Nắm tay em thật chặt!
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 897 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

e cảm ơn các chị rất nhiều , thật ra bệnh của e vẫn chữa đc , nhưng đã chữa rồi mà ko khỏi , muốn chữa tiếp thì áp dụng các công nghệ cao nhưng cũng vẫn trong khả năng bs làm đc , nhưng sau 1 cuộc phẫu thuật rất lớn mà ko khả quan hơn , trc khi mổ bs đã nói rằng bệnh của e chữa đơn giản ( tính chất của bệnh nguy hiểm nhưng ở hn - vn các bs làm chủ đc phuơng pháp chữa bệnh ) nên khi nhập viện cả gia đình chỉ đợi ngày mổ và mong e lành bệnh trở thành ng bình thường , nhưng sau mổ, hậu phẫu và bình phục mọi thứ lại xoay sang 1 hướng khác , các bs lại nói mình có vấn đề này kia , cần làm thế này , thế kia thì sẽ ok cho mình , e ko muốn tin nữa , e ko muốn động dao kéo vào ng e , ko muốn phải chịu thêm đau đớn nữa mà ko biết sau đó lại có thêm chuyện gì nữa ko , suốt 3 năm qua các bs liên tục nói với e những từ như : ngừng thở đột ngột , tim ngừng đập đột ngột , tựu chung là đột tử , thế nhưng sau ca phẫu thuật đc nói là thành công giờ đây chỉ sau hơn 1 tháng họ lại nói những lời rất đau lòng , e khao khát đc trở nên khỏe mạnh bình thường , e muốn đc chạy nhảy cho tới khi người ướt đẫm mồ hôi , muốn đi làm có công việc , muốn uống bia vào mùa hè ....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 897 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

E ko thể để gia đình e thấy e thất vọng , và muốn đầu hàng , e vừa nói với chồng rằng e rất có niềm tin rằng cùng với thời gian e sẽ khỏe lại như trc , và chồng e cũng tin rằng e sẽ dần khỏe lại , nhưng trong lòng e sợ hãi , chữa tiếp thì đau đớn nhiều mà ko biết có khỏi đc ko , chờ đợi cơ thể tự khỏe lại thì nhỡ đâu ... e sợ nhiều thứ và rất yêu đời nhưng e sợ kinh khủng khi nghĩ tới con mình ko nhớ gì về mẹ , trời ơi e ko thể xa con đc ... e lên mạng và than van , e muốn đổ đi tâm sự buồn của mình , trút nó đi đâu đó , e cần vui sống với chồng và con , e ko dám khóc với chồng , e cảm thấy mình như đang trao tay cho thần chết !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ gốm đừng bao giờ từ bỏ, đầu hàng một cách dễ dàng như vậy nhé! Còn cơ hội, thì còn hy vọng. Chúc bạn khỏe mạnh và cố gắng hơn nữa nhé!
    Tư vấn - Đặt phòng khách sạn trên cả nước - giá cả hợp lý - Call: 01219140452
    https://zaodich.com/forum/f2500/tu-va...op-ly-1089830/
    • 3,373 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Mong bạn vững vàng, lạc quan và mạnh mẽ cùng gia đình. Không biết bạn bị bệnh hiểm nghèo nào, nhg hãy có niềm tin và sống kiên cường. Hi vọng có phép màu đến với bạn.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bạn ơi.. cố gắng lên nhé, cho dù có như thế nào cũng phải sống vì con, đừng buông xuôi. Lúc nào đau, lúc nào mệt mỏi hãy nghĩ về nụ cười của con, về những lúc con gọi mẹ, về những khi gia đình quây quần hạnh phúc bên nhau. Nhân mệnh có thể thắng thiên mệnh mà, vững vàng lên bạn nhé!

ước gì có thể nắm tay bạn thật chặt.. chúc bạn sớm khỏe và luôn bình an...
    • 897 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

ở đây mình cảm thấy rất vui , vui hơn cả những cái ôm và nắm tay nhiều lắm , vì có những ng xa lạ sẵn lòng nói những lời san sẻ , nếu phải nói ra những lời bi thuơng với ng thân và làm mọi ng buồn lo thì mình cũng khổ tâm , mọi ng đã dành cho mình nhiều quan tâm , lo lắng , sức lực , và cả tiền bạc , giờ mình lại trả lại toàn những điều xám xịt , mình ko dám khóc , không dám buồn , và sẽ ko than vãn , cảm ơn mọi ng đã chia sẻ những ưu phiền với mình , mình thấy đc an ui biết bao...
    • 124 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

cả buổi tối Valentin chị ngồi khóc vì bị chồng đối xử chẳng ra gì.
    Nhưng khi đọc bài viết của E xong lại thấy cứng rắn hơn.
    EM ơi. Phía trước là bầu trời. E cố gắng lên.Chồng và con và rất nhiều ng luon o bên em
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 995 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Chúc em mạnh mẽ và thêm nghị lực để chiến thắng bệnh tật. Thử nhẹ nhàng tập yoga hàng ngày đi em. Ko đầu hàng em nhé.
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 4,483 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

chị chúc em thật mạnh mẽ và nghị lực để vượt qua bệnh tật.Lúc nào e cảm thấy yếu lòng suy nghĩ những chuyện ko hay thì hãy lấy hình hay đến bên cạnh con mình,lúc ấy lòng em sẽ ấm lại và ko thấy sợ hãi nữa.Ôm e thật chặt
    • 240 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Hay em thử đi khám lại ở một nơi khác đi. Còn nước còn tát mà em, Em đang còn trẻ, còn chồng còn con còn gd, hơn nữa bệnh không phải nan y. Thế nên phải thật kiên nhẫn và kiên cường lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 116 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn nên khám và tư vấn thêm ở nơi khác. Và mong bạn không đầu hàng, dù phải cố 01 ngày, 01h hay 01 giây thì vẫn cố để được ở thêm bên con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 129 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Xin lỗi bạn nếu mình có nói gì không đúng nhé! Nghe câu chuyện của bạn mình đoán bạn có lẽ bị bệnh liên quan tới tim. Mình không biết rõ hết nhưng cũng muốn chia sẽ đôi chút với bạn. Mình có 1 người bạn bị bệnh tim, đã từng mổ tim, khi lập gia đình bs cũng cấm ko cho bạn ấy sinh con, nếu sinh thì mẹ sẽ có nguy cơ đột tử rất cao. Thế mà bạn mình vẫn để có bầu, sinh 1 bé trai cao lớn (mà sinh thường nữa), vẫn khoẻ mạnh bình thường. Sau đó lại tiếp tục sinh thêm 1 bé trai. Hiện nay vc bạn ấy 2 đứa con trai sống rất hạnh phúc và khoẻ mạnh. Còn ở gia đình mình đây, má mình cũng bị tim bẩm sinh, do hồi đó khó khăn quá nên không có điều kiện mổ, bs cũng ngăn không cho má mình sinh đẻ. Thế mà Má đẻ 1 hơi 6 đứa con, làm việc quần quật nuôi con (dù bây giờ Má mình đã mất được 3 năm).
    Bạn cứ nghĩ tới con mình, tới cảnh vui đùa với con là bạn sẽ có thêm sức mạnh để chiến thắng tất cả. Mà bệnh của bạn bs nói chữa dc mà, bạn càng nở lực thêm nữa chứ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3