TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn về ăn chay khi mang bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 437 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, vợ em và em ăn chay lau rồi, vk vừa mới mang bầu được 6 tuần, nghe người ta đồn rằng ăn chay se không tốt khi mang bầu, xin các bạn tư vấn về vấn đề này. Sẵn tiện cho e xin số đt các bạn nào đã từng ăn chay và mang bầu giống trường hợp vợ em để e hoi thông tin về vấn đề thực đơn tốt trong ăn uống, tại do lần đầu vợ em mang bầu nên không biết gì hết trơn á, gia đình khuyên ăn măn nhưng do đã ăn chay rồi thì khó ăn mặn lại được. Xin cảm ơn ạ, nếu không được thì cho em thông tin về facebook hay zalo cũng được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 195 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn chay cũng tốt nhưng vợ bạn lên uống bổ sung sữa bà bầu có nhiều dưỡng chất cần thiết để phát triển e bé toàn diện
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 90 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình sắp sinh nè, tinh thần thoải mái, ăn đấy đủ như bình thôi hà. sức khỏe hiện tại rất tốt. sữa bầu uống có 1 hộp luôn. tại ăn nhiều quá uống hok nổi hjhj.kết hợp với ăn chay mỗi ngày mình trì 1000 danh hiệu Địa Tạng Vương Bồ Tát cùng 1 biến kinh Địa Tạng. đảm bảo sk bạn sẽ tốt và con bạn cũng thế. ai thấy mình củng bất ngờ vì còn vài ngày nữa sinh mà thấy kg mệt mỏi, phù chân tay......còn làm bánh mỗi ngày nữa áh.
    ban đầu mẹ chong cũng lo kêu mình ăn mặn nhưng kg ăn được, giờ thấy mình khỏe mẹ cũng an tâm, bạn cứ thèm gì thì ăn, thích thì ăn kg cần câu nệ ăn những gì đâu