TIN TÀI TRỢ.

Căn Ông Hoàng Mười ?các Anh Chị Cô Bác Cho Cháu Hỏi?

• 20 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là năm nay cháu thi đại học, học hành cũng không đến nỗi nào mà lại trượt thiếu mất một ít điểm mới khổ chứ (học hành suôn sẻ từ 1-11, không phải khoe nhưng cháu có cũng có 4 cái bằng học sinh giỏi huyện + tỉnh nhưng năm cuối thì đi thi đh bị giám khảo phèo tai, bị thằng đằng sau giật áo, giật quần đòi nhắc bài, vừa làm đã sai rồi cuống hết lên.. ) . Mẹ cháu có đi xem ( gọi hồn 1 cụ lên cháu cũng không biết là cụ nào nữa ) mẹ cháu kể một chút rồi bảo cháu có căn ông Hoàng Mười, sinh giờ quan đi tuần làm bài thi ông cho sai luôn từ câu đầu ( cháu là học sinh chẳng biết gì về căn số chỉ nghe người ta nói nhiều thôi ) thứ 3 tuần tới phải đi trình đồng. Các cô bác anh chị cho cháu hỏi làm thế nào xác định mình có căn số? vào phủ cháu sợ lắm . Không biết di trình đồng thế nào đây. Cho cháu lời khuyên với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào giúp với
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 594 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khuyên thật với bạn là đừng đi trình đồng gì hết cho mất tiền bạc và thời gian . Bạn cứ lên Chùa nhờ mấy thầy giải quyết giùm mấy cái vong theo bạn đi ! Không có thánh thần nào mà đi hại người hết á ! Vì làm như vậy sẽ bị tội , toàn là mấy vong vất vưởng phá mình thôi . Nhất là vào thời mạt pháp này nữa ! À , mà bạn chắc ở Hà Nội hả ?
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    • 1,173 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Uhm thế trình đồng là mở phủ hay tôn nhang hả các chị?
    Còn nếu là mở phủ thì cấm bạn ko đc làm vì wa trẻ nha
    ăn ui ăn ngon!! ước gì ăn nhiều nhiều mà ko béo nhỉrooling::Rose::Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 7,889 Được cảm ơn

Những người thầy đồng có tư cách đạo đức, hiểu rõ nghiệp nợ sẽ không bao giờ bắt cháu đi trình đồng cháu ạ. Ngừoi ta sẽ cho cháu đội lá trầu quả cau xin khất nợ, rồi tùy duyên của cháu mà tính toán.
    Cháu bảo mẹ đưa cháu xuống Hải Phòng đường Thiên Lôi hỏi chúa Bằng, cô ấy toàn giúp ng nghèo khó với nuôi người bị điên, không lấy nhiều tiền và là ng có đạo đức đàng hoàng. Mấy trăm nghìn là cùng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 498 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

ko nên đi trình sớm quá, trình 1 lần dù sai dù đúng cũng phải theo, biết đâu chưa căn cao số nặng đến mức trình đồng đâu
    • 390 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thế bạn ơi, cuối cùng quyết định thế nào? có đi trình đồng ko??
    Mình thật lòng khuyên bạn ko nên ra đồng sớm như thế. Mình có thằng em trai căn cao số nặng phải ra trình đồng mở phủ vì nó đc lộc soi bói, chữa điên, lộc xin khất đồng cho bách gia. Em mình toàn xin khất đồng hộ người ta, những người ốm nặng ko chữa đc hoặc bị cơ đày ko biết thì mới bảo họ ra trình đồng
    • 390 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mà nếu căn ông 10 thật thì ông ko để cho bạn thi trượt như thế đâu. Căn ông 10 là những người có đường công danh tốt, toàn làm to thôi à! Ai tham ô hoặc xin lên chức ông mới bắt ra hầu thôi, bạn ạ, chứ bạn căn quan, ghế là ghế cô bé. Sau này bạn chỉ có đi buôn bán thôi, ko làm Nhà nước đâu mà bảo là căn 10