TIN TÀI TRỢ.

Cần các mẹ cho lời khuyên về em gái mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 825 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, Kiên là thành viên mới, chưa biết xưng hô như thế nào, thôi thì Kiên sẽ xưng hô theo cách các cô/chị trong diễn đàn hay nói với nhau.
    Kiên có 1 đứa em gái đang du học ở Nga, bản tính con bé hiền, hay cười, hay nói, thích đi chơi, nói chuyện, đặc biệt là với con trai. Mọi chuyện rất ổn cho đến bữa nó tâm sự với Kiên, nó buồn chuyện bạn bè nhưng nó không nói tại sao, Kiên vào facebook của nó mới biết là nó qua đó cũng kết bạn với nhiều anh lớn tuổi hơn, Kiên để ý thấy con bé nói chuyện vui vẻ với các anh, cũng có phần chọc nhau, nhưng Kiên biết nó làm vậy để có bạn bè cho vui, cũng là để nó có thêm sự giúp đỡ trong học tập, cuộc sống của nó. Nhưng gần đây họ có vẻ khó chịu với con bé, nó nhờ giúp hoặc hỏi bài đều không được, nếu được cũng có ý đùn đẩy sang người khác, là 1 thằng con trai Kiên nghĩ chắc họ cảm thấy có 1 điều gì đó không hay ở con bé. Ngoài ra 1 vài bạn gái khác thấy vậy cũng có những lời không hay cho con bé. Là anh trai Kiên biết bé nó không phải là loại con gái như vậy, cũng chỉ biết nói chuyện động viên nó cố gắng vứt bỏ những chuyện đó sang 1 bên, tập trung học, sống 1 cách tự lập. Nhưng mà, con gái đi học xa, lại chỉ có 1 mình, cũng khó khăn nhiều mặt lắm, không thể nói 1 2 tư lập là tự lập được.
    Có đứa em gái đi học xa, thương nó lắm nhưng không thể giúp gì được, lâu lâu chỉ có thể lên mạng nói chuyện với nó, thấy nó như vậy Kiên cũng lo lắm, trước giờ Kiên cũng hay vào trang web này, nhưng chủ yếu là đọc thông tin, lần này có chuyện thật sự là phải lập 1 nick để nhớ mọi người giúp đỡ . Kiên chỉ mới là sinh viên, tuổi tác chắc là em út trong đây, có gì không phải mọi người bỏ qua

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thế thật ra là em gái bạn làm sao mà người ta thái độ?
    • 29 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

gửi fb lên đây để mọi người phân tích mới ra được vấn đề chứ lị .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko thể giúp đc bạn ah, vì mình cũng như các anh chị ở đây ko ai hiểu em gái của bạn hơn bạn, còn bị vấn đề bị các bạn xa lánh thì mình nghĩ có nhiều nguyên nhân
    - lối sống ko hợp với nhau
    - suy nghĩ khác nhau
    - em gái bạn ỷ lại vào việc học hành cho các bạn ấy quá
    ..................................................

Mình có kế này, bạn thử xem có đc ko nhé
    bạn lập 1 cái nick fb mới, bạn add nick fb mới đó vào fb của bạn, sau đó bạn lấy fb cũ của bạn giới thiệu friend ( nick mới lập ) cho em gái của bạn, rồi bạn lân la add nick với các bạn của em gái bạn, rồi từ từ bạn viện lấy 1 lý do nào đó ví dụ như là mình có tình cảm với cô bé này, bạn giúp mình đc ko ? nhưng phải nhớ là tâm sự vui vui chút, đừng để lộ bản thân ra, sau đấy các bạn của em gái bạn sẽ nói cho bạn biết về em gái bạn rồi bạn từ từ khuyên em gái bạn
    hy vọng là mình giúp đc bạn !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 259 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Em có vài lời chia sẻ với anh, em đi du học, lần đầu tiên xa nhà nửa vòng trái đất, lại còn trẻ, nên cái gì cũng bỡ ngỡ!
    Chắc em nghĩ chính bản thân cũng gặp trường hợp như em gái anh. Nhưng tính em lại trầm và mọt sách hơn, nên thân thiết với bạn bè rất khó.
    Dù mình tổt với bạn bè, chúng nó thấy không hợp thì không chơi nữa, đó cũng là điều rất bình thường, chọn bạn là quyền của mỗi người. Nhưng xa nhà, con gái lại nhạy cảm nên rất dễ buồn chán, trầm cảm.
    Nếu em gái không muốn chia sẻ, thì đó là do tính cách của con gái như vậy, chia sẻ với con trai khó lắm. Vì những cái con gái thấy to tát, với con trai lại chẳng là gì cả.
    Anh có thể hàng tuần đều nhắn tin vào inbox cho em. bảo là anh rất thương em, có gì thì chia sẻ với anh, vì gia đình lúc nào cũng ngóng tin từ em. Hãy động viên em bạn để em bạn biết rằng mình không cô đơn, gia đình vẫn luôn là chỗ dựa.