Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm Xúc, Ước Nguyện Trước Thềm Năm Canh Dần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Còn mấy ngày nữa tết đến rồi, lòng tự dưng thấy hơi bồi hồi. Xúc động nhất là nghe mấy bài nhạc xuân và ca cổ. Lâu lắm rồi mình chưa ăn một cái tết đúng nghĩa, tết trong lòng mình chỉ là những cảm xúc nhỏ nhoi rồi tắt ngóm, rồi cầu mong chóng mau chuyển sang mùng, mền cho xong. Hôm tiễn bạn ra bến xe về quê mà lòng buồn rười rượi. Cầu mong năm Canh Dần là 1 năm tài lộc và sức khỏe cho mọi người, mong năm tiếp theo và những năm về sau cho đến cuối đời mình sẽ có 1 cái tết ý nghĩa.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,823 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm xúc thì ko có.nhưng ước năm nay có thật nhiều tiền.hết
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

chỉ ước 1 điều mà thấy khó khăn quá
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 6,355 Bài viết

• 3,551 Được cảm ơn

Mình ước rằng năm Canh Dần sẽ là một năm bình yên. Cầu mong ông Trời sẽ cho mình có trở lại cái đầu tỉnh táo và trái tim vững vàng!
    • 179 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ước một năm mới bình an, hanhh phúc cho tất cả mọi người...
    • 3,246 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Ước một năm bình an, hạnh phúc cho bản thân và những người thân yêu.
    • 461 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Đã 3 năm rồi mình không còn thấy vui khi tết đến, không còn cảm thấy sự thiêng liêng của giây phút giao thừa.
    Mình thèm lắm một mái ấm gia đình.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 954 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Một năm bình an, mạnh khỏe, hạnh phúc đến gia đình và những người thân yêu. Cầu chúc cho chồng năm nay vinh quy bái tổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 155 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ba mẹ uớc năm nay đón được XT, uớc cho sức khỏe bà ngoại hồi phục thật nhanh, uớc cho ba luôn yêu mẹ nhiều, uớc cho công việc của ba ngày càng thuận lợi... ước, ước, ước...
    Xì Trum bé xinh ngoan thật ngoan, vui khỏe nhé con, bamẹ mong chờ con từng ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiền_hiền Xem bài viết
    Đã 3 năm rồi mình không còn thấy vui khi tết đến, không còn cảm thấy sự thiêng liêng của giây phút giao thừa.
    Mình thèm lắm một mái ấm gia đình.
    Thương bạn quá, mình cũng như bạn, cũng không biết là từ bao giờ nữa. Rất lâu, lâu rồi mình không còn mong đến tết. Chỉ mong cho nó mau qua đi, mình sợ cảm giác tết lắm. Nghe mà tái tê nhỉ? Mong là năm 2011 trở đi cho đến cuối đời mình luôn được hưởng 1 cái tết đúng nghĩa. Cố gắng lên bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ước cho năm sau hay năm sau nữa có được 1 căn nhà đúng nghĩa của mình để đón tết, từ bé tới giờ chưa có được cái hạnh phúc đó. Năm nay là tệ nhất. Hai mẹ con đón tết ở nhà trọ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 161 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em chỉ ước gì mình được tự do tự tại hơn bây giờ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Cầu chúc năm Canh Dần thế giới an lành, phát triển, mưa thuận, gió hòa, không có thiên tai xảy ra. Con người trên thế giới được 1 năm hạnh phúc, sung túc, đủ đầy.
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

ước cho chồng iu tốt nghiệp thành công , công việc của vợ trong năm mới thành công và có nhiều nhiều khách hàng hơn nữa , ước cho vợ chồng mình bên nhau và yêu nhau mãi mãi
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,051 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

ước có 1 núi tiền để nuôi con 1 mình :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 229 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chỉ còn 1h nữa thôi là năm cũ qua đi. Mình xin ước điều lớn nhất là cho bố khỏi bệnh, khỏe mạnh và sống thật lâu nữa. Sau đó là ước cho cả gia đình khỏe mạnh, giia đình có thêm nhiều niềm vui mới!
    Miss you everyday
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy811 Xem bài viết
    Chỉ còn 1h nữa thôi là năm cũ qua đi. Mình xin ước điều lớn nhất là cho bố khỏi bệnh, khỏe mạnh và sống thật lâu nữa. Sau đó là ước cho cả gia đình khỏe mạnh, giia đình có thêm nhiều niềm vui mới!
    Ước cho hai con trai luôn luôn ngoan ngoãn, mạnh khỏe, nhất là con trai bé ngày càng tiến bộ. Ước cho đại gia đình khỏe mạnh, công việc luôn tốt đẹp. ước mong luôn được hạnh phúc, bớt lo toan. Thêm nữa, ước cho không còn thấy nhiều cảnh nghèo trong xã hội nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ước nguyện cả gia đình khỏe mạnh, bình an.
    Ước năm sau xây nhà đủ cao để thấy được pháo hoa.
    (Ai đời nhà ngay giữa trung tâm nhưng nhà trệt, các nhà xung quanh nhà cao ngất trời, chỉ nghe tiếng pháo hoa nổ đùng đùng mà không nhìn thấy được.)

Chúc đại gia đình WTT mạnh khỏe, bình an và hạnh phúc
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

:Rose::Rose: Mình thì ước sao năm mới và những năm sau nữa 2 mẹ con mình cứ khỏe mạnh, không ốm đau bệnh tật gì lớn. Vì thực ra mình sợ nhất là ung thư, tai nạn,vv.v vì thấy quanh mình nhiều quá, cs thấy thật bấp bênh, khó đoán. Mình ước sức khỏe, cv tiến triển như năm qua, ước sao 7 tới 10 năm nữa sẽ cố von vét mua 1 xe ô tô tự lái để chở cả b mẹ, con về bắc ăn tết vì mình ở miền Trung, tết nhất tàu xe đi lại vất quá. Hè này mình sẽ đi học lái xe đấy. đó là kế hoạch ngắn hạn của mình. Chúc mọi người vui vẻ. :Rose::Rose::Rose:
    • 2,337 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Mùng 2 rồi ko biết còn thiêng ko để ước nhỉ? chỉ 1 điều thôi, mong năm mới sẽ đón đc con yêu khỏe mạnh về nhà.
    Em là Đôi Dép ạ : 0907.360046
    Đồ xách tay Đức, Nhật, Hàn, Mỹ, Pháp, Úc: [https://zaodich.com/forum/f2484/mitom...ang-a-1603734/

MTI0MTY4MDE4Mg
    eNortjKzUjK0tDAyslSyBlwwFbcC3A,,84eNortjKzUjK0tDAyNlCyBlwwFaAC1A,,94
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2