Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm xúc tản mạn 23: ĐIỀU GIẢN DỊ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.4K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 854 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Hoài niệm một tháng trước, lênh đênh 1 ngày 1 đêm ở con thuyền này trên Vịnh, điều sẽ nhớ mãi là đêm nằm dài trên boong có Bình Yên bên mình, ngắm bầu trời đêm đầy sao của thơ ấu:
    5932710816_6c186f63b2_b

Ở một góc khác:
    5932719268_cb087d10f6_b

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 854 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Chào Lá!
    Chúc Lá một tuần vui và những ngày tiếp theo vui vẻ, mọi thứ Cậu đang theo đuổi sẽ dễ dàng vượt qua!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 854 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Nào, giờ thì Mè gậm giấy đây, buổi sáng nay tản mạn quá, rùi lại có Người hay theo dõi mình thổi còi cho coi :Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Chào cả nhà ngày mới, tuần mới, chúc mọi người đều có những niềm vui nho nhỏ, giản dị. Love all :LoveStruc:
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Thứ hai của bạn (18/7)
    Đăng vào lúc 16:31 16/07/2011
    Hôm nay Song Tử dường như tràn đầy tự tin vào bản thân mình. Tinh thần lên cao, dù gặp phải vấn đề khó khăn nào cũng có thể quyết đoán và giải quyết được.

Bạch Dương (21/3 – 19/4)
    Khi giải quyết những việc mà thường ngày bạn nghĩ mình đã thành thạo lại càng phải chú tâm hơn. Đặc biệt là làm việc với những con số hay giấy tờ rất dễ xảy ra nhầm lẫn. Sai sót nào cũng sẽ dẫn đến rắc rối. Ngoài ra, trong lòng có chuyện muốn tìm ai đó để tâm sự cũng nên thận trọng chọn lựa người lắng nghe mình, phải xem xét đến lập trường của đối phương, liệu mình có đem lại phiền hà cho người ta không.
    Màu sắc may mắn: xanh lục
    Con số may mắn: 5

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)
    Những việc mình khó giải quyết được mà người khác nhờ vả Kim Ngưu tốt nhất nên suy nghĩ kĩ. Dù cho bạn là người chính nghĩa thì cũng nên dùng đúng chỗ. Hơn nữa, sự giúp đỡ của bạn không được đối phương ghi nhận thì đó cũng không phải là người bạn xứng đáng để bạn tốn công sức và thời gian. Tuy nhiên, hôm nay dù phải nhận ủy thác như thế nào cũng không nên thể hiện sự khó chịu ra mặt, giữ nụ cười tươi khí thế lại về với bạn.
    Màu sắc may mắn: xám
    Con số may mắn: 7

Song Tử (21/5 – 21/6)
    Hôm nay Song Tử dường như tràn đầy tự tin vào bản thân mình. Tinh thần lên cao, dù gặp phải vấn đề khó khăn nào cũng có thể quyết đoán và giải quyết được. Dành chút thời gian trang điểm lại càng khiến bạn tự tin hơn. Hơn nữa sự tự tin đó cũng có thể dùng trong cuộc sống riêng của mình, chỉ cần có quyết tâm mãnh liệt theo đuổi mục tiêu làm đẹp, lấy bạn bè làm tiêu chuẩn bạn có thể sẽ thực hiện được kế hoạch giảm béo của mình.
    Màu sắc may mắn: tím

Cự Giải (22/6 – 22/7)
    Bạn có thể nhận được những lời đánh giá của bạn bè về khả năng cảm nhận của mình. Cự Giải có thể chia sẻ những chuyện khiến mình xúc động với họ, điều này rất có ích đối với công việc và sở thích riêng của bạn. Trọng tâm của ngày hôm nay có thể tập trung vào những tin đồn, thông tin có thể cải thiện một số vấn đề của công việc, các mối quan hệ xã hội.
    Màu sắc may mắn: vàng
    Con số may mắn: 0

Sư Tử (23/7 – 22/8)
    Phát ngôn quá mạnh mồm và kịch liệt có khả năng sẽ bị mọi người phản đối. Rất nhiều việc bạn không thể thực hiện đúng như mình mong muốn, càng nóng vội càng bất lợi cho bạn. Hôm nay bạn nên phối hợp với người khác để làm việc. Đối tượng khác giới lớn tuổi dường như khá hiểu suy nghĩ của bạn, có vấn đề gì bạn có thể xin ý kiến của họ.
    Màu sắc may mắn: xanh lam
    Con số may mắn: 6

Xử Nữ (23/8 – 22/9)
    Công việc rõ ràng rất đơn giản nhưng lại khiến bạn mất cả ngày cũng không hiểu rõ. Làm gì cũng không theo ý mình, không thuận lợi vì thế nhất thời cảm thấy hoang mang, rối loạn. Nếu bạn bi quan, các rắc rối của bạn sẽ còn nhiều hơn, hãy tạm để đầu óc mình nghỉ ngơi một chút, thay đổi không khí để lấy lại tinh thần cho mình.
    Màu sắc may mắn: đỏ thắm
    Con số may mắn: 7

Thiên Bình (23/9 – 22/10)
    Thiên Bình trở nên nhanh nhẹn và khéo léo trong cách làm việc của mình. Giải quyết xong việc của mình bạn có thể quay sang giúp đỡ người khác. Hãy chủ động hỏi những người xung quanh có cần sự giúp đỡ hay không. Bên cạnh đó, làm thêm giờ, ở lại công ty muộn chút cũng sẽ đem lại cho bạn cơ hội may mắn. Nhớ rằng, vấn đề mấu chốt trong công việc là sự quyết tâm hoàn thành việc khi đã bắt tay vào việc gì đó.
    Màu sắc may mắn: đỏ
    Con số may mắn: 8

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)
    Bạn sẽ có may mắn nhỏ khi đi xa. Hôm nay là ngày rất tốt với những bạn đi du lịch, cũng là ngày đẹp bạn nào đó xuất phát chặng đường dài của mình. Ngay cả khi bạn đang đi xa, những thông tin tốt đẹp sẽ đến với bạn qua chiếc điện thoại, vì thế đừng quên mang theo bạn nhé.
    Màu sắc may mắn: đỏ

Nhân Mã (22/11 – 21/12)
    Dường như sức hấp dẫn của bạn sẽ tỏa sáng trong ngày hôm nay, nếu có thể thân thiện với người khác hơn lại càng tốt. Thậm chí bạn có tùy tiện một chút, người khác cũng không thể ghét bạn mà còn nghĩ rằng bạn là người cá tính. Hơn nữa, bên cạnh Nhân Mã còn xuất hiện một người luôn tràn đầy sức sống, chính người đó đã đem lại cho bạn nhiều may mắn hơn.
    Màu sắc may mắn: xanh lục
    Con số may mắn: 0

Ma Kết (22/12 – 19/01)
    Nếu hiểu lầm giữa Ma Kết và người bạn nào đó đã kéo dài lâu, thời điểm hiện nay chính là thời cơ tốt để các bạn khôi phục lại tình bạn. Bao dung trước những khuyết điểm của nhau chính là chìa khóa để các bạn có thể bắt tay nhau. Mà độ tín nhiệm của mọi người xung quanh dành cho bạn cũng tăng thêm một bậc. Nói chung, bạn có một ngày thuận lợi, muốn gì được đó.
    Màu sắc may mắn: trắng
    Con số may mắn: 4

Bảo Bình (20/1 – 18/2)
    Một câu nói vốn không có ý gì lại có thể gây ra xung đột. Những lời nói của bạn ngày hôm nay dường như dễ làm cho người khác nghĩ theo chiều hướng xấu. Xem ra cứ ngoan ngoãn giữ im lặng lại là cách an toàn, vì thế đây cũng là ngày bạn lắng nghe người khác. Ngoài ra, bạn nên trang điểm nhẹ nhàng một chút, trang phúc giản dị, khuôn mặt tự nhiên đem lại cho bạn cảm giác dễ hòa đồng hơn với mọi người.
    Màu sắc may mắn: tím
    Con số may mắn: 2

Song Ngư (19/2 – 20/3)
    Song Ngư có thể gặp cơ duyên mới trong đời sống tình cảm. Tuy nhiên, mới bắt đầu tạm thời có thể giữ mối quan hệ ở mức bạn bè, theo thời gian và mức độ hiểu biết có thể phát triển mối quan hệ. Bên cạnh đó, gần đây bạn có khá nhiều lời mời, hẹn hò, một số trường hợp dù bạn không muốn nhưng lại bất đắc dĩ phải đi. Tất nhiên, chi phí cho các cuộc hẹn gặp vì các mối quan hệ xã hội này khá tốn kém, bạn nên chú ý điều chỉnh chi tiêu cho hợp lí.
    Màu sắc may mắn: đỏ thắm
    Con số may mắn: 1
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Hehe, khuân thì cứ khuân, nhưng cụ Duồi nói đúng đấy, chẳng lẽ 7 tỉ người mà chỉ có 12 dạng số phận?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 545 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Chúc mừng nhà mới :Smiling:
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Camellia2008 Xem bài viết
    Nào, giờ thì Mè gậm giấy đây, buổi sáng nay tản mạn quá, rùi lại có Người hay theo dõi mình thổi còi cho coi :Laughing:

Mè ơi, bẩu cái người í là bắt nạt em chị vừa thui nhá
    • 282 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Chào cả nhà buổi sáng -ngày mới - tuần mới ..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 545 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Lại bắt đầu 1 tuần mới. Chứng lại máu nhuộm đỏ sông Hồng.:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukebe Xem bài viết
    Vàng thì dựng đứng
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 1,424 Bài viết

• 3,717 Được cảm ơn

Sông Hồng giờ màu đỏ ít lắm bác Su ah em sợ rằng nó còn chuyển màu xanh lam cơ hihi :Smiling:
    ... Ta chỉ là chiếc Lá- Việc của mình là xanh :Rose:

Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa
    Ngàn bão tố phong ba đã vượt qua v­ượt qua
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Đây là nguyên nhân:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    Vàng thì dựng đứng
    Và đây là hậu quả

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukebe Xem bài viết
    Em nghĩ nhuộm đỏ máu Bạch Đằng Giang chop phù hợp với bối cảnh hiện nay
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Hệ quả tiếp theo: bài vàng thứ 5 trong vòng 5 ngày (bao gồm 2 ngày nghỉ ko viết gì)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 545 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    Vàng thì dựng đứng
    Vàng dựng đứng. Lãi suất huy động tăng. Lại bắt đầu thời kỳ khó khăn của doanh nghiệp :Smiling:
    • 1,424 Bài viết

• 3,717 Được cảm ơn

Nụ Cười và Nước Mắt

Ngày xưa Nụ Cười và Nước Mắt sống cách xa nhau, họ ở gần nhau trong một ngôi làng nhỏ,nhưng họ không hề biết sự hiện diện của nhau.Nước mắt thì suốt ngày u buồn cô ta khóc suốt mùa xuân cũng như mùa đông, mùa hạ cũng như mùa thu.Dẫu một chuyện nhỏ nhất cũng làm Nước Mắt khóc ...suốt một mùa.

Còn Nụ Cười thì ngược lại, cô bé vui vẽ và vô tư suốt năm, lúc nào cô bế cũng cười, không có chuyện gì làm cô bé buồn lâu được, khi có ai đó làm cho cô bé rất dau lòng cô bé chỉ một cái nhíu mày, và sau đó sẽ tha thứ và vui cười ngay lập tức.

Một hôm Nụ Cười bắt gặp Nước Mắt đang ngồi khóc cạnh dòng sông, Nụ Cười hỏi: "sao bạn lại khóc?".Nước mắt trả lời:có một người làm cho mình rất đau lòng, người ấy không yêu thương mình. Oh vậy ah, Nụ Cười nói:"đơn giản thôi bạn ah, vì người ấy không hiểu bạn, cuộc đời còn nhiều thứ phải lo hơn là tình yêu".Nước Mắt lại khóc:"mình nghĩ vì mình xấu xí, không đáng yêu, không có nụ cười dễ thương như bạn". Oh chẳng sao đâu bạn hãy nhìn xuống dòng sông và nghĩ về người ấy lúc ban đầu xem nào". Nước mắt nhìn xuống cô bé không tin vào mắt mình, một người rất dễ thương với nụ cười chân thật nhìn cô, Nước Mắt hỏi:" ai vậy?".Nụ Cười trả lời:"bạn đấy nước mắt ạ, vì bạn suốt ngày u buồn nên bạn không biết được mình có một nụ cười tuyệt đến mức nào"
    Nước mắt mừng quá:" bạn có thể kết bạn với mình không?".Nụ Cười đáp:"tất nhiên rồi, mình sẽ dạy cho bạn cười, còn bạn hãy dạy cho mình khóc, khi có ai đó làm mình đau lòng mình muốn khóc một lát để lòng nhẹ nhàng hơn".

Và từ đó Nụ Cười và Nước Mắt kết bạn thân đi đâu cũng có nhau, họ chia sẽ cho nhau, nâng đỡ nhau đễ đi hết cuộc đời vốn dĩ nhiều đau khổ hơn niềm vui, nhiều dã dối hơn chân thật,nhưng tin rằng nếu họ cùng nhau vượt qua những đau khổ thì cuộc sống trở nên rất giản đơn và nhẹ nhàng.

Hãy để mọi thứ yên lặng lãng quên, chẳng lẽ bạn có thể nhớ hết những gì xảy ra một năm qua?nhớ hết những người làm bạn đau lòng?không nếu vậy cuộc sống sẽ rất nặng nề và hụt hẫng.hãy khóc nếu bạn thấy buồn...rất buồn vì người ta làm bạn đau lòng, nhưng hãy tha thứ vì họ không hiểu gì về bạn cả và vui cười để mọi người được vui vẽ theo bạn.
    ... Ta chỉ là chiếc Lá- Việc của mình là xanh :Rose:

Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa
    Ngàn bão tố phong ba đã vượt qua v­ượt qua
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 795 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới ! :cool:
    coollogo_com_20583639
    • 2,644 Bài viết

• 4,024 Được cảm ơn

Hạnh phúc giản dị của em
    Hạnh phúc là kiếm được nhiều tiền từ công việc mình thích, có người để iêu, được iêu và có Gái để hi vọng!
    rain-2
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Con gái dạo này lớn quá Lé ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Biết nhà TM sẽ khai trương và lên tầng mới. Tầng 23 - Điều giản dị. Nhưng mình không có điều kiện để vào chúc chủ nhà và các thành viên cũ có, mới có của nhà TM.Cám ơn mọi người đã dành chỗ cho mình.

CHÚC NHÀ MỚI TẢN MẠN NGÀY CÀNG CÓ NHIỀU THÀNH VIÊN MỚI , MAU LÊN TẦNG VÀ NHỮNG TÂM SỰ NHÀ TM LUÔN LUÔN VUI TƯƠI , HẠNH PHÚC.:Rose::Rose::Rose:
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."