Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm thấy buồn trong mùa Noel

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Chuyện của em chẳng to tát gì đâu nhưng em cũng xin chia sẻ 1 chút, một chuyện buồn trong mùa Noel năm nay.
    Công ty em cũng như 1 số công ty khác, ra vào cửa thì phải dùng thẻ. Mà dùng thẻ thì phát sinh ra 1 report hàng ngày, 1 ngày có khoảng 300 lượt ra vào cửa.
    Noel này công ty e tổ chức giải may mắn Lucky Xmas, mỗi ngày danh sách trên sẽ được in ra, và theo đó, ai rơi vào những số thứ tự mà cty đưa ra từ trước sẽ trúng 1 phần quà nhỏ. Cái này không thể biết được vì máy tính quản lý sòftware này đã đc khóa và em quản lý nó.
    Để phát quà vào đúng ngày Noel, cty e sẽ nhờ 1 người trong cty mặc trang phục Santa và đi phát quà cho ai trúng giải.
    Vậy là em có lời nhờ 1 bạn trong cty (cty e toàn các bạn trẻ, 7x, 8x). Bình thường các bạn đó nhờ em gì em cũng giúp vậy mà lúc nãy khi e mới nói ra vấn đề thì ngưòi nhân viên đó (nhỏ tuổi hơn e) trả lời e vầy nè:
    "Nhờ cái gì mà nhờ, biến đi, lộn xộn quá."
    Chuyện người dưng thôi, nhưng em thấy buồn, cùng đồng nghiệp, mà việc cũng có phải nặng nhọc gì, nếu từ chối ko làm thì cũng đừng quá nặng lời như vậy.
    Buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 927 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

nhiều người ích kỷ thế đó chị ơi... thấy cái gì có lợi thì nhào vô, còn nhờ chuyện gì thì biến mất hay phủi tay
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Đừng buồn em à. Em thử xem lại tính cách người đồng nghiệp đó hàng ngày như thế nào? Xem thử câu nói đó chỉ là trong phút bốc đồng hay bản tính người ta là người như vậy?

Nếu là trong lúc đang có việc gì bực dọc, ko kịp kiềm chế bản thân mà buột miệng như thế thì em cũng đừng nên để bụng làm gì. Còn nếu bản tính con người đó là như vậy thì thôi, tránh xa ra em à.

Chúc mẹ con em một mùa Giáng Sinh bình an, hạnh phúc và may mắn em nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Em buồn chuyện có tí tẹo mà đến mẹ Uyên My cũng phải xông vào tư vấn, cám ơn chị của em.
    Người nhân viên này nhỏ hơn em 4 tuổi, làm vị trí 2D Artist trong công ty em, anh chàng vừa mới lên chức Supervisor cách đây 1 tháng, bất kì nhân viên nào mà lên được Supervisor hay Lead trong công ty em là một sự cố gắng nỗ lực về mọi mặt. Như vậy anh chàng này cũng không đâu đến nỗi, vậy mà, ... em thật sự thất vọng
    Mà thôi, ngày mai là Noel rồi :Smiling:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    Em buồn chuyện có tí tẹo mà đến mẹ Uyên My cũng phải xông vào tư vấn, cám ơn chị của em.
    Người nhân viên này nhỏ hơn em 4 tuổi, làm vị trí 2D Artist trong công ty em, anh chàng vừa mới lên chức Supervisor cách đây 1 tháng, bất kì nhân viên nào mà lên được Supervisor hay Lead trong công ty em là một sự cố gắng nỗ lực về mọi mặt. Như vậy anh chàng này cũng không đâu đến nỗi, vậy mà, ... em thật sự thất vọng
    Mà thôi, ngày mai là Noel rồi :Smiling:
    :LoveStruc: Lên tới chức Supervisor rồi mà còn hành xử như thế thật là đáng thất vọng:Sad: Là người như thế thì em cũng chẳng nên buồn làm gì, ko đáng đâu cưng.

Mà thôi bé à, về đến nhà rồi bỏ việc cơ quan sang một bên, gia đình mình là trên hết em nhé :Kiss: :Kiss: :Kiss: Còn rất nhiều người mong em hạnh phúc cơ mà :Rose:

Chúc em và gia đình mọi điều tốt lành em gái nhé :LoveStruc:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Thanh kiu vi na miu chị iu
    Chúc chị và anh xã, cùng 2 công chúa mùa Giáng Sinh an lành
    • 6,371 Bài viết

• 75,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Đừng buồn em à. Em thử xem lại tính cách người đồng nghiệp đó hàng ngày như thế nào? Xem thử câu nói đó chỉ là trong phút bốc đồng hay bản tính người ta là người như vậy?

Nếu là trong lúc đang có việc gì bực dọc, ko kịp kiềm chế bản thân mà buột miệng như thế thì em cũng đừng nên để bụng làm gì. Còn nếu bản tính con người đó là như vậy thì thôi, tránh xa ra em à.

Chúc mẹ con em một mùa Giáng Sinh bình an, hạnh phúc và may mắn em nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    Hi, em cũng đồng ý với chị :Rose:.
    Có nhiều anh chàng tinh tướng ra phết, mới lên được tí đã kiêu rồi, loại này ta tránh xa cho lành (và cũng để xem lên được tới đâu )
    Hoặc cũng có thể anh chàng cho là mặc đồ giả ông già Noel là nhảm nhí chăng.
    Nhưng dù sao cũng không nên ăn nói thô lỗ như thế với đồng nghiệp chứ nhỉ. Nhất là với phụ nữ.
    Đừng buồn nhé em tát-cả-chó-con (nick đáng yêu phết, em nhể :Laughing, hôm qua chị dừng xe vì đèn đỏ, có một anh xém đâm vào đuôi xe chị, tức quá chửi "đang đi thì dừng lại, con này dở hơi à", hé hé, chị AQ rằng văn hóa nó ngắn :Laughing::Laughing::Laughing: nên kệ .
    Chúc em giáng sinh an lành, vui vẻ :LoveStruc:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

chị quả là táo ngọt, em cám ơn chị
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày mai là Giáng sinh rồi. Quên chuyện đó đi và cùng vui Giáng sinh với con trai chứ.
    Chúc hai mẹ con một đêm Giáng sinh an lành và hạnh phúc

Chuyện của em chẳng to tát gì đâu nhưng em cũng xin chia sẻ 1 chút, một chuyện buồn trong mùa Noel năm nay.
    Công ty em cũng như 1 số công ty khác, ra vào cửa thì phải dùng thẻ. Mà dùng thẻ thì phát sinh ra 1 report hàng ngày, 1 ngày có khoảng 300 lượt ra vào cửa.
    Noel này công ty e tổ chức giải may mắn Lucky Xmas, mỗi ngày danh sách trên sẽ được in ra, và theo đó, ai rơi vào những số thứ tự mà cty đưa ra từ trước sẽ trúng 1 phần quà nhỏ. Cái này không thể biết được vì máy tính quản lý sòftware này đã đc khóa và em quản lý nó.
    Để phát quà vào đúng ngày Noel, cty e sẽ nhờ 1 người trong cty mặc trang phục Santa và đi phát quà cho ai trúng giải.
    Vậy là em có lời nhờ 1 bạn trong cty (cty e toàn các bạn trẻ, 7x, 8x). Bình thường các bạn đó nhờ em gì em cũng giúp vậy mà lúc nãy khi e mới nói ra vấn đề thì ngưòi nhân viên đó (nhỏ tuổi hơn e) trả lời e vầy nè:
    Chuyện người dưng thôi, nhưng em thấy buồn, cùng đồng nghiệp, mà việc cũng có phải nặng nhọc gì, nếu từ chối ko làm thì cũng đừng quá nặng lời như vậy.
    Buồn
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 295 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sung sướng chuẩn bị quà cho con xong thì lại chạnh lòng nhìn đôi vợ chồng ngồi bên cạnh, cùng giở tạp chí cùng chọn quà cho nhau.

Lại phải thốt lên "Cũng là một kiếp vợ"
    • 662 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

chúc chị giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc. Em cũng ko biết nói gì, nhưng chị đừng buồn nữa nhé. Có những lúc chỉ 1 lời nói cũng làm mình tổn thương, buồn lắm, nhưng rồi cũng hết chị ạ. Chúc chị giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc nhé. Chị thấy ko, có biết bao người yêu quý chị đấy thôi.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Buồn
    Anh chia sẻ cùng em ! đừng buồn nữa em ạ ! hãy đưa con đi lễ , rồi đi chơi đi em ạ !
    Hãy bỏ lại sau lưng những muộn phiền nhé em !
    • 1,547 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Chị ơi, đi uống cafe đê:Angel:, loại người như thế mình chấp làm gì, mình phải vui vì ít ra đã biết bộ mặt thật của một người chả ra gì,chị ạ:Battin ey:
    :559: :554:

Nick yahoo: honeymoon2168
    Mobile cầm tay nhá: pm . khà khà
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Mẹ Bean ơi, bình thường mẹ Bean cũng nóng tính lắm, đâu dễ gì bị bắt nạt đâu.Sao hôm nay lại nhạy cảm quá vậy?:Battin ey:

Chúc 2 mẹ con bạn luôn khoẻ!
    • 662 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Mẹ Bean ơi, bình thường mẹ Bean cũng nóng tính lắm, đâu dễ gì bị bắt nạt đâu.Sao hôm nay lại nhạy cảm quá vậy?:Battin ey:

Chúc 2 mẹ con bạn luôn khoẻ!
    Em cũng thuộc loại nóng tính và " ko thích" bị bắt nạt đâu, nhưng có những lúc nhạy cảm ko chịu được ấy chứ, dù sao cũng là phụ nữ mà, tránh sao những lúc yếu lòng.
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bỏ qua đi chị ơi, ông này mà làm đồng nghiệp của em thì ...cứ gọi là biết thế nào là lộn xộn.
    Huhu, em cũng "cảm thấy buồn" quá.
    Xin lỗi chị chủ thớt, em vào than ké, vì em ngại xây nhà mới quá, mới cả việc của em có tí ti, nhưng ko nói thì cũng hơi ấm ức ti tí.
    Sáng thấy bác nào đó ngoài HN giao vé trận VN -TL, 3tr/cặp thì phải, mọi người chê đắt, bác ấy bảo: mai ko có mà mua. Em mới vào em "chọc": để mai bán đi bác.
    Thế mà Mod kết tội em up hộ chủ topic mới khổ chứ, hix, cũng tại em ko đọc rõ nội quy. Tự dưng ôm cái án cảnh cáo trên cổ. Ấm ức từ nãy đến giờ (thật ra từ hôm qua đến giờ tâm trạng em không thoải mái).
    Mod à, em xin lỗi nha! Huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,461 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thế rồi cũng đã qua NOEL rồi, dĩ nhiên bà cũng đã tìm được người đóng vai ông già noel , dĩ nhiên k phái là anh chàng kia, thế thì anh kia cũng tự biết ê mặt với bà, đâu phải anh ta là sự chọn lựa duy nhất đâu , đúng không bà Liên. Vui lên nào.
    event

• 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Hi hi hi, bà cubi-agu nói đúng quá xá.
    Em đã tìm được một bạn nhân viên trong công ty làm "anh già Noel". Đó là 1 anh chàng Việt Kiều Pháp, tên là Antoine, anh ấy cũng là Lead của 1 team trong công ty em. Anh ấy cực kì dễ mến và lịch sự với phụ nữ lắm (không biết có phải là do người Pháp người ta galang không nữa).
    Hôm Noel, anh ấy mặc đồ vào, đóng vai ông già Noel rất nhiệt tình, cầm chuông lắc liên hồi, đến tặng quà ai cũng hát "We wish you ..." xong còn ôm các bạn chụp hình rùi nhảy cà tưng làm rộn ràng cả văn phòng công ty em.
    Công ty em có 2 văn phòng. Cả 2 đều phải làm buổi hoạt náo này và kết quả là ông già Noel của văn phòng bên em được khen nhiều hơn và hình chụp bên văn phòng em được đưa vào Memories của công ty và gửi về HQ ở Pháp.
    Là lá la
    Mà anh này cũng Tây lắm. Chả là nhờ vả việc công ty nhưng em cũng có chuẩn bị 1 phần quà nho nhỏ dành tặng anh ấy để cảm ơn người ta đã giúp mình. Lúc xong việc ông già Noel, em mang lại tặng cho anh ấy thì anh ấy nói cám ơn em, xong bay vô ôm em, ịn cái má vào má em. Hic, em hơi bất ngờ nhưng định thần lại là chắc tại người là "Tây" nên thể hiện vậy thôi.:Laughing:Khổ, em hai lúa quá