Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảm ơn người- người xa lạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.91K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình mở topic này để cảm ơn những người đã giúp đỡ mình- những người không hề quen biết, và có khi chưa từng gặp lại lần thứ 2 trong đời. Nhưng những người ấy đã để lại trong mình những tình cảm ấm áp về con người.

Thời còn là học sinh phổ thông, có lần đi học về nửa đường thì xe đạp thủng lốp. Mình dắt xe đi bộ giữa trưa nắng hè oi bức, trong túi không có nổi lấy một xu để vá xe. Thất thểu đi một lúc thì tới một cửa hàng sửa xe lụp xụp bên một con mương trong veo, mình đứng lại tần ngần nửa muốn vào nửa ngài ngại người ta từ chối. Bác sửa xe tầm trên 50 từ trong nhà chạy ra, chắc nhìn bộ dạng mình lúc đó thì hiểu vấn đề nên chẳng nói gì nữa, đón lấy cái xe và thoăn thoắt vá lốp cho mình. Mình bảo, bác ơi cháu không có tiền bây giờ đâu, để lúc khác cháu trả, bác ấy bảo bao giờ có tiền thì giả, mà không có cũng chẳng sao. Sau hôm đó, mình mang tiền tới trả thì bác ấy không lấy. Nhớ mãi tên bác là Chung. Giờ thì con mương trong veo đó đã thành cái cống đen ngòm ô nhiễm, nhà bác Chung đã chuyển đi từ lâu, ngôi nhà cũ được chủ mới xây thành một cửa hàng sửa và bán phụ tùng xe máy.

Trên một chuyến xe buýt ngột ngạt đi thăm người thân ở xa, mình đang thiu thiu mệt mỏi giữa tiếng trò chuyện rôm rả của hai người đàn bà ngồi sau, thì bỗng có tiếng thất thanh: “Anh ơi túi của em đấy!” Cả xe bừng tỉnh hoảng hốt. Gã thanh niên mặt mũi bặm trợn đứng ngay dưới chỗ để hành lý của mình vội vàng nhét con dao vào người và nhảy xuống xe,trước khi xuống còn quay ra đe nẹt cô bé ngồi ghế phía trên. Mình chưa kịp hiểu đầu đuôi câu chuyện là gì. Mãi sau mới biết cô bé ấy thấy gã đó đang chuẩn bị rạch túi của mình, không biết làm sao để cảnh báo, đành phải giả vờ hét lên như là đang bảo vệ tài sản cho bản thân. Cô bé đó giờ đã là người bạn khá thân của mình, mặc dù cả hai không ở cùng thành phố. (T ơi nếu có đọc được những dòng này thì gọi điện báo nhé).

Khi trong tay có một khoản tiền nhỏ muốn đầu tư, mình băn khoăn không biết phải chọn lựa nghành nghề nào phù hợp. Mình đã viết thư và được một member ở một diễn đàn hướng dẫn chi tiết tỉ mỉ. Dù chẳng biết mình là ai, chị vẫn hướng dẫn chi tiết cặn kẽ , thậm chí bỏ cả thời gian đi tìm hiểu để có những luận chứng xác đáng. Không biết chị có phiền lòng với những câu hỏi củ chuối của mình không, nhưng mình thì luôn luôn biết ơn chị . Nếu chị đọc được những dòng này thì cho em gửi lời cảm ơn chị. Chị đã giúp em rất nhiều.
    ….

Ở đây có bạn nào đã xem phim “Das Leben der Anderen”, phim của Đông Đức, tạm dịch là “Cuộc đời người khác”. Một bộ phim mang nặng hơi hướng chính trị về Đông Đức những năm 80. Nội dung xoay quanh câu chuyện một nhà biên kịch Đông Đức bị chính quyền đặt máy nghe trộm trong ngôi nhà, và nhất cử nhất động của anh đều bị nghe lén. Wiesler- trưởng nhóm nghe lén dần dần đã nhận ra được mặt trái của xã hội anh tôn thờ.. Đứng giữa nhiệm vụ và lương tâm, Wiesler đã lựa chọn con đường nghe theo tiếng gọi của lương tâm, là ngầm bảo vệ cho nhà biên kịch giữa rừng cạm bẫy của các mưu đồ chính trị. Wiesler lặng lẽ đến mức mãi về sau khi nước Đức thống nhất, nhà biên kịch mới biết mình có ân nhân cứu mạng. Để viết cảm nhận của mình về bộ phim thì dài lắm, vì bộ phim vô cùng xúc động và nhiều hình ảnh, âm thanh đẹp, mà trong đó ấn tượng nhất là hình ảnh Wiesler im lặng như hóa đá khi nghe lén tiếng đàn piano của nhà biên kịch.

Dù là trong phim ảnh hay trong đời thường thì cũng có những người sẵn sàng chìa bàn tay giúp đỡ những người xa lạ. Để thấy rằng cuộc đời này còn có nhiều điều đáng để trân trọng nâng niu. Tình người với người mang lại cho mình một niềm tin ấm áp, dẫu rằng cuộc sống vô cùng phức tạp và bộn bề.

Xin cảm ơn ân nhân- người lạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

chào bạn , xin làm quen một người tốt như bạn . bạn cũng là một người lạ nhưng đem đến cho tôi một niềm tin rằng trên đời còn nhiều người tốt
    Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,711 Được cảm ơn

Lần đầu tiên em làm anh hùng xa lộ (hình như là giữa năm ngoái)
    Bay vèo một phát từ mặt đường bên này sang mặt đường bên kia của đường Hoàng Quốc Việt. Có 1 anh trông hiền hiền đã vứt xe mình một chỗ để ra dựng xe lên cho em, hỏi han em có sao ko, rồi chờ em đứng dậy... phóng xe đi khuất mới quay lại lấy xe mình đi.
    Tiếc là hôm đó cuống quá, ko xin số đt sau này cảm ơn.
    Anw, Hy vọng anh ý cũng được ai đó làm vài điều tốt cho anh ấy, giống như anh ấy đã làm cho em
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Hôm trước chập tối mình mới đi mua thức ăn, phải sang đường mà chỗ ấy ko có đèn đỏ. Giờ chập choạng xe cộ đông đúc lao vùn vụt chẳng ai nhường đường ai, nghĩ tới mà đã thấy nguy hiểm rồi, mình đứng mép đường 5-10 phút rồi mà vẫn ko dám qua.
    Nhìn xa thấy ít ít xe cộ, mình đánh liều đi từ từ, nhưng cái kiểu sang đường giờ này thì có khi tiến ko tiến được mà lùi thì chết liền. Đang sang, cảm giác có cái gì đó lù lù sắp đâm mình, như thể xe bị mất lái ấy, chỉ kịp liếc nhìn nó là cái xe tải rồi.....vù qua, có cái gì đó áp sát vào mình, có tiếng thở. Hóa ra có anh thanh niên đang ôm trọn mình trong tay, 2 tay anh ý còn cầm 2 củ xu hào chứ, khi nãy anh ý kéo mình tránh cái xe tải ập vào ngực anh ý rồi anh cũng hú vía thế là thoát nạn xong vẫn ôm mình thở mà quên ko bỏ ra. Anh ý cầm tay mình đưa mình sang đường, qua đường mình mới ngước lên (nãy giờ cứ phải nhìn để tránh xe), ôi đẹp trai thế ko biết, mình chết lâm sàng. Anh ý cười bảo: lần sau cẩn thận nhé, xong cứ thế là đi kệ mình ngơ ngác đằng sau chứ, ko kịp hỏi tên, ko kịp cảm ơn luôn. Đi một lúc anh ngoảnh lại, mình vẫn đang đơ, hắn cười rồi đi tiếp.

Ko biết có khi nào mình gặp lại anh ý để cảm ơn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,334 Bài viết

• 4,101 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ chủ top, topic này chắc sẽ hay đây... Tự nhiên mình k thể nhớ ra chuyện gì để share, dần dần mình sẽ đóng góp.

@nguoidi-ngoaipho: cứ như khởi đầu cho 1 chuyện tình đẹp ý , hi vọng là bạn có cơ hội gặp lại.
    Vì Hộp tin của WTT dùng không thuận tiện nên nếu mọi người cần liên lạc thì vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: mekennems@gmail.com nhé!

Thông tin cơ bản về Dính buồng tử cung: Topic trên Webtretho, Google Sites
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,818 Bài viết

• 26,122 Được cảm ơn

Cám ơn người xa lạ, mình cũng có những người bạn xa lạ giúp, thậm chí không biết mặt và không biết cả cái tên thật nữa cơ, chỉ là cái níc ở một nơi xa lắc, thế mà mình hỏi đều được hướng dẫn tận tình, mách cho gặp ai thế nào ở đâu, và thế là vượt qua và thực hiện được điều khó khăn.

Không chỉ là sự việc cần giải quyết, mà còn có cả những lời khuyên hoặc những động viên tình thần ấm áp, vẫn chưa bao giờ gặp, vẫn chưa biết được tên, vẫn chưa biết được tuổi và thậm chí là giới tính, không nên hỏi những điều họ không muốn trả lời.

Cuộc sống vẫn còn nhiều điều tốt đẹp lắp, vì những điều đó mà ta thấy cuộc sống thật tuyệt vời.
    Lời thương nhớ ngàn lần em muốn nói
    Nhưng bây giờ chỉ có sóng và em...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Mình thì không tin vào sự giúp đỡ của người khác, thực lòng là thế. Chỉ luôn nghĩ tự thân vận động còn chưa ăn thua, chờ vào giúp đỡ của người khác thì có mà ngỏm lâu rồi. :Worried:

Rồi một lần, gia đình có chuyện buồn. Mình ra ga về nhà, đờ đẫn cả người vì chẳng biết nói cùng ai. Cứ đi bộ hoài trên đường, nắng nóng đổ lửa, tinh thần mệt mỏi, trống rỗng. Lúc đó, cứ đi vô định vậy thôi, chả nghĩ gì hết. Rùi vô tình gặp một anh người quen rất sơ, hỏi đi đâu, mình cũng trả lời cho qua chuyện (thực lòng là cũng ko muốn nói chút nào). Vậy là ảnh biểu em lên xe, đi đâu thì anh chở đi, trời nắng thế này, cứ lang thang ngoài đường làm gì. Mình đứng yên mất một lúc. hic. Rồi anh đó mượn mũ và chở mình đi thật, mà mình chỉ biết là cần ra ga thui, cũng không biết là phải đi đường nào nữa. :Crying:

Vào lúc đó, chỉ cần kêu một cái xe ôm, hoặc một cái taxi là xong cái bóng trách nhiệm, mình cũng hoàn toàn có thể tự trả tiền. Còn giữa cái trời nắng nóng như thế, mà bỏ công chở mình đi, dù chả có liên quan gì đến nhau, là chuyện hiếm à.
    Lát sau vào ga, còn mua nước cho uống và dặn dò ra về cẩn thận. Mình vẫn cứ lơ ngơ gật đầu cho xong chuyện thui, rồi vào ga lên tàu.

Sau này bình tĩnh lại, mới hiểu ra lòng tốt của người ta. :Smiling:

Bây giờ mới hiểu, vì sao người ta vẫn thích được đón và đưa hơn là đi xe ôm, taxi. Không hẳn là vì chuyện tiền, mà đơn giản là có người đồng hành.
    That any where I go
    I'm never lonely
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoidi_ngoaipho Xem bài viết
    Hôm trước chập tối mình mới đi mua thức ăn, phải sang đường mà chỗ ấy ko có đèn đỏ. Giờ chập choạng xe cộ đông đúc lao vùn vụt chẳng ai nhường đường ai, nghĩ tới mà đã thấy nguy hiểm rồi, mình đứng mép đường 5-10 phút rồi mà vẫn ko dám qua.
    Nhìn xa thấy ít ít xe cộ, mình đánh liều đi từ từ, nhưng cái kiểu sang đường giờ này thì có khi tiến ko tiến được mà lùi thì chết liền. Đang sang, cảm giác có cái gì đó lù lù sắp đâm mình, như thể xe bị mất lái ấy, chỉ kịp liếc nhìn nó là cái xe tải rồi.....vù qua, có cái gì đó áp sát vào mình, có tiếng thở. Hóa ra có anh thanh niên đang ôm trọn mình trong tay, 2 tay anh ý còn cầm 2 củ xu hào chứ, khi nãy anh ý kéo mình tránh cái xe tải ập vào ngực anh ý rồi anh cũng hú vía thế là thoát nạn xong vẫn ôm mình thở mà quên ko bỏ ra. Anh ý cầm tay mình đưa mình sang đường, qua đường mình mới ngước lên (nãy giờ cứ phải nhìn để tránh xe), ôi đẹp trai thế ko biết, mình chết lâm sàng. Anh ý cười bảo: lần sau cẩn thận nhé, xong cứ thế là đi kệ mình ngơ ngác đằng sau chứ, ko kịp hỏi tên, ko kịp cảm ơn luôn. Đi một lúc anh ngoảnh lại, mình vẫn đang đơ, hắn cười rồi đi tiếp.

Ko biết có khi nào mình gặp lại anh ý để cảm ơn ko?
    Èo... tiếc... nhẽ gần nhà hoặc cơ quan ở gần
    Lại còn đẹp zai nữa chứ, hix....

Kể ra chạy theo thì cũng ngại, mà ko chạy theo thì... giờ ngồi tiếc... nhỉ...
    Biết thế lúc ấy chạy theo :cool:
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .fuji. Xem bài viết
    Èo... tiếc... nhẽ gần nhà hoặc cơ quan ở gần
    Lại còn đẹp zai nữa chứ, hix....

Kể ra chạy theo thì cũng ngại, mà ko chạy theo thì... giờ ngồi tiếc... nhỉ...
    Biết thế lúc ấy chạy theo :cool:
    Thì cũng tính chạy theo mà, tại vì thấy anh chàng đi tiến về phía trước thì cùng đường với mình. Thế nhưng khi mình đang bàng hoàng chàng bỏ đi, đi một tí ngoảnh lại nhìn mình tưởng chàng phải bảo: "ko đi à, hay phải có người đưa về", thì chàng lại cười rồi rẽ phải, thế là mất dấu vết.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,992 Được cảm ơn

Có hum đi qua hồ Hoàng Cầu, thấy 1 thèng say khướt nằm 1 chỗ, xe 1 chỗ, dựng xe cho nó xong ra xem nó làm sao, thấy cằm máu chảy nhiều, đi mua bông băng bịt cho nóa, lấy đt của nó gọi cho nhà nó ra. Mềnh đi vìa, nóa chả thèm cứm ưn mềnh 1 câu. :RaisedEye

Thỉnh thoảng đi trên đường cũng gặp gái, già có trẻ có ngã lăn quay, cũng phải dựng xe đỡ người ta...chả kể mí ai, hum nay có tp cũgn lên tự kỷ xíu :Clown:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Có hum đi qua hồ Hoàng Cầu, thấy 1 thèng say khướt nằm 1 chỗ, xe 1 chỗ, dựng xe cho nó xong ra xem nó làm sao, thấy cằm máu chảy nhiều, đi mua bông băng bịt cho nóa, lấy đt của nó gọi cho nhà nó ra. Mềnh đi vìa, nóa chả thèm cứm ưn mềnh 1 câu. :RaisedEye
    Làm khó người ta "dừa dừa" thôi, đã say mà cằm còn chảy máu, sao nói được?!:Thinking::Laughing:
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn anh một người xa lạ ! Nhưng khi thấy tôi đứng trên bải biển gọi người quen nhờ dẩn xuống tắm " sóng mạnh 1 mình ko dám đi " anh đang hít đất khởi động vội vàng đứng dậy dắt tay con trai nhỏ tiến lại gần tôi nói " nắm tay cô đi con " thế là tôi và 2 cha con anh cùng đi , nhưng có 1 điều mà đến giờ tôi vẩn xấu hổ ray rức mải trong lòng là, khi có người thân đến dẩn đi tôi đả ko 1 lời cảm ơn cha con người xa lạ ấy
    Nhan bạn naicha mở chủ đề này tôi xin qua đó chuyển đến người xa lạ của tôi ở bải biển Dd năm nào lời cảm ơn muôn màng , và xin lổi vì sự vô tâm của mình
    Nếu tình cờ anh đọc dc những dong này hảy nhận của tôi lời cảm ơn muôn màng nhé
    Chúc gia đình anh luôn an lành &hạnh phúc
    Em muốn quên anh, để mỉm cười trở lại
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhlangman Xem bài viết
    Cảm ơn anh một người xa lạ ! Nhưng khi thấy tôi đứng trên bãi biển gọi người quen nhờ dẫn xuống tắm " sóng mạnh 1 mình ko dám đi " anh đang hít đất khởi động vội vàng đứng dậy dắt tay con trai nhỏ tiến lại gần tôi nói " nắm tay cô đi con " thế là tôi và 2 cha con anh cùng đi , nhưng có 1 điều mà đến giờ tôi vẫn xấu hổ day dứt mãi trong lòng là, khi có người thân đến dẫn đi tôi đã ko 1 lời cảm ơn cha con người xa lạ ấy
    Nhân bạn naicha mở chủ đề này tôi xin qua đó chuyển đến người xa lạ của tôi ở bãi biển Dd năm nào lời cảm ơn muôn màng , và xin lỗi vì sự vô tâm của mình
    Nếu tình cờ anh đọc được những dòng này hãy nhận của tôi lời cảm ơn muôn màng nhé
    Chúc gia đình anh luôn an lành &hạnh phúc
    Mình cũng người xa lạ, vào kiếm cái cảm ơn!rooling:
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 1,833 Bài viết

• 4,035 Được cảm ơn

Bây giờ đi xe ngoài đường mà có ai nhường đường cho mình đã thấy cảm động lắm rồi, nhớ mãi, thật sự đấy!
    • 1,482 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Chắc ai ở đây cũng sợ ra đường gặp xe tải như em, em đi xe ngoài đường mà thấy xe tải là run tay lắm.

Hôm trước giữa trưa nắng góc đường Quang Trung - Thống Nhất, đèn xanh em muốn quẹo trái về TN mà xe ở hướng ngược chiều nhiều quá em ko sao quẹo đc, cứ rề rề xe muốn quẹo trái mà đi 1 hồi thấy mình ra tới giữa ngã 4 rồi...

Nắng trưa 1h thì gay gắt, kèn xe rồi xe tải xe bus bóp kèn inh ỏi làm tim em cũng đập loạn xạ, vốn đã nhát đi xe rồi mà, trong lúc đang loay hoay ko biết phải làm sao để qua đường.

Nhìn gương chiếu hậu thấy có xe tải phía sau là em bắt đầu hoảng rồi, sợ ng ta bóp còi giật mình, sợ bị chửi vì đứng giữa ngã 4 nữa, ai dè, xe tải đó đi lách qua em nhẹ nhàng, ko bóp kèn thúc giục mà bất ngờ hơn, bác tài xế thò đầu nói vọng ra với em, em thề là giọng vô cùng nhẹ nhàng như 1 người cha đang bảo vệ con gái vậy, hix, nhắc tới là em xúc động, bác ấy nói "đi sát sát bám theo cái xe tải kia quẹo cho dễ kìa con"....lúc đó tâm trí em cũng hoảng rồi nên khi nghe hết câu nói quay lại thì bác ấy lái xe đi mất 1 đoạn rồi, ko kịp cảm ơn và cũng nhanh nhanh chạy theo cái xe kia để quẹo cho dễ như lời bác ấy chỉ....

Phải nói là đi đường em rất hay sợ vì nhiều ng đi lạng lách rồi chèn ép xe em, mà 1 lần gặp bác tài xe tải ân cần và dễ thương như vậy, em cũng thấy vui hơn và bớt sợ mỗi khi phải ra đường....Cám ơn bác, người xa lạ tốt bụng :Rose:
    • 112 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Đọc mãi chả thấy mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 217 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Nếu để nói lời cám ơn trong lĩnh vực giao thông thì người mình muốn cám ơn là một người nước ngoài. Hồi mình có bầu đứa đầu đi cùng mẹ qua đường ở ngã tư Lò sũ - Lý Thái Tổ ko đèn xanh đỏ, mới xuống lòng đường vài bước thấy có ô tô định dừng lại, nhưng người lái xe ô tô đã dừng từ xa để nhường cho bà bầu là mình qua đường. Nhìn lên là một người nước ngoài sau vô lăng, mình mỉm cười gật đầu chào. Thây người ta thật lịch sự. Từ đó đi trên đường mình luôn quan tâm nhường và tránh đường cho trẻ con, phụ nữ có bầu, những người lao động trở hàng bằng xe đạp hay xe kéo......

Còn một lần, mình ko mua đc vé tàu tầng 1 bắt buộc phải mua giường nằm tầng 3, lại còn ôm theo cu con 2 tuổi. Lên tàu mình được một người xa lạ nhường cho tầng 1. Mình áy náy ko nhận nhưng anh vui vẻ lên ngay tầng 3. Mình chỉ biết anh đó nói giọng Nghệ an, xách ca táp như vừa đi công tác về. Giá trị của vé tàu giữa tầng 1 và tầng 3 ko lớn, nhưng đó là tình người, dù sao cũng vẫn có nhiều người tốt ở quanh ta.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 153 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Nhờ có internet và nhất là trên các diễn đàn và cụ thể như WTT làm cho mọi người thấy được cuộc sống này còn có rất nhiều người tốt. Theo mình thấy bản chất của con người thì phần lớn là tốt, nhưng cũng vì trong cuộc sống gặp phải môi trường sống mà lòng tốt của người ta không phát huy được hoặc k dám phát huy. Vì môi trường đó mà làm cho người ta xấu tính đi, nhưng bản chất ng ta không thay đổi, khi gặp người lạ khó khăn ng ta sẵn lòng giúp đỡ không điều kiện, k cần cảm ơn, nhưng mà với hàng xóm, hoặc đồng nghiệp, ng thân thì có khi ng ta lại không thể bộc trực như thế được vì những ng xung quanh đó đã làm cho họ tổn thương vì có rất nhiều người họ không thích swj tử tế, họ bài xích swj tử tế. Có ai trong tâm trạng mà thấy mình chẳng muón làm điều tốt vì một số ngwowif nhưng sẵn lòng làm điều tốt vì những người xa lạ k? Mình nghĩ là trên dđ này có rất nhiều người như vậy phải k? Thời buổi bây giờ muốn biết cái gì thì toàn lên mạng nhờ ng không quen ("người lạ"), chứ chẳng mấy ai có thể nhờ được người quen dễ dàng, vô tư như "người lạ". Cám ơn rất nhiều những " người lạ" trên mạng nhất là trên WTT đã đem đến cho mình hiểu biết, đến được những nơi mà nếu k có họ thì mình sẽ chẳng bao giờ biết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chả đóng góp gì cho đời

nhưng m vẫn nhớ cài này vì nta hay nhắc m mà từ đó m đi đường cũng hay nhắc người ta :

" Anh/chị ơi chân chống kìa "
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 225B69 Xem bài viết
    chào bạn , xin làm quen một người tốt như bạn . bạn cũng là một người lạ nhưng đem đến cho tôi một niềm tin rằng trên đời còn nhiều người tốt
    Cảm ơn bạn, mình chỉ là một người bình thường với các cung bậc hỉ nộ ái ố như người khác thôi, đôi khi còn bị chồng chê là người cả tin nhìn cuộc đời màu hồng nữa cơ. Nhưng nhìn suốt cả chặng đường từ khi mình nhận thức được cuộc sống thì thấy phần lớn những người mình tiếp xúc là người tử tế.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4