TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ đã mua nhà ở khu HH Linh Đàm nhảy vào đây lập nhóm đi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.63K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giá bên tòa HH2 nhảy vọt lên quá mức
    Em là em độc nhất vô nhị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có bán nhà ở xã hội ở khu linh đàm không? mình đang muốn mua đây
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bivyxinh Xem bài viết
    Mình hiện tại đang vướng vấn đề này mà thấy oải quá các mẹ ạ, căn của mình là tầng 36. Hiện tầng này một số ngân hàng đã từ chối giải ngân do chủ đầu tư chưa xin giấy phép xây dựng được. MÌnh đang rất hoang mang, không biết liệu bác Thản có xin giấy phép xây dựng được hay không đây. Chứ không thì làm ăn chộp giật quá. Vì bạn của bạn mình hồi xưa cách đây khoảng 2 năm cũng mua chung cư, mua tầng 36 (mình không nhớ chủ đầu tư là bọn nào). Đóng tiền theo tiến độ ầm ầm, nhưng sau này chủ đầu tư gọi lên và trả lại tiền đóng vì lý do không xin phép xây dựng được đến tầng đó. Vậy mà khi chào dự án thì chào ầm ầm, bản vẽ thiết kế ầm ầm. Mình đang lo nếu mình cũng rơi vào số đen như vậy, khi bị trả lại tiền thì ức quá, khác gì chiếm dụng vốn của mình. Hai nữa mình sẽ mất trắng tiền chênh luôn. Bắt đầu hoang mang các mẹ ạ
    Tình trạng này bây giờ nhiều lắm. Sợ nhất là dự án treo. Mình cũng đang muốn mua 1 căn ở khu HH nhưng đôi khi nghĩ cũng oải.

Có mẹ nào bán nhà đã hoàn thiện vào ở ngay không thì ới mình nhá. Mình muốn mua căn 2PN tầm 70m2 thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 581 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bivyxinh Xem bài viết
    Nghe nói nếu lấy hợp đồng sớm thì phải đóng phí bảo trì thì phải. Nếu không xong thủ tục vay ngân hàng thì đợt đóng tới lại phải xoay tiền mặt, trong khi giờ trong tay chưa có đồng nào hihihih. Mình thì đang single, nên hôm trước bạn ngân hàng bảo có khả năng phải mua thêm cả bảo hiểm thanh toán, vì chị có một mình, nhỡ sau này có vấn đề gì không thanh được (Nhà người ta có vợ có chồng thì còn người nọ đỡ cho người kia). Ôi, lại thêm món bảo hiểm nữa thì mất mấy triệu một năm.
    Mình cũng vậy nè, single và tự lo hết, đang phải chuẩn bị giấy tờ vay ngân hàng mà nản quá. Hic, hôm nay mưa nên mình kệ, nghỉ tí. Mình HH1A, biết đâu sau này làm hàng xóm nhỉ. Chào bạn...Mình vô đây hóng cho đỡ nhọc lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 581 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

huu....Là sao vậy bạn? Sao lại có chuyện ngân hàng từ chối giải ngân ở tầng 36 vì chưa xin được giấy phép xây dựng trên tầng cao quá à?, Bỏ sừ, hic có chuyện đó nữa có à? Sao lại mất tiền chênh, bạn mua qua sàn hay trực tiếp chủ nhà hở bạn?

Lúc mua mình cũng chỉ biết mua thôi. Mất tiền chênh coi như mình mất sạch còn gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hic cái khu HH này cùng chủ đầu tư vs VP5 nhà em Nhà e ở t14 khu Vp5 ngay phía sau ấy ạ,n chất lượng thì tệ cực kỳ. Nhà e nhận nhà t11 năm ngoái, lúc đó là họ cũng mới xây xong luôn thế mà từ bấy đến nay nào rơi gạch, hỏng thang, tràn nước, vỡ sàn, nứt tường, đủ hết luôn ạ Cách âm thì kém kinh dị ở trong nhà mà hàng xóm mở cửa cứ tưởng mở cửa nhà mình . E đi qua HH thấy sắp xong r mà các block san sát thế nên cứ thắc mắc k hiểu sau này dân cư về ở đủ thì ở khu đó có đủ điện nc và khoảng ko cho chúng ta ko nữa Nhà e đang quyết tâm cao để tiền sang anh Vin, hồi đầu căn 53m bên Vin nhỏ quá nên lấy căn 2 phòng ngủ bên này,h thì lại muốn đổi r ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của PaZo
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó có HK Hà Nội hay KT3, Mình cũng đang mua một căn tận 3812 cơ. Thủ tục xin xác nhận bảo hiểm bạn có phải làm không? Mình không biết phải làm thế nào ah? Có ai trong topic làm rồi hướng dẫn mình với. Thanks.
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình có Kt3 bạn ạ. Thủ tục xin xác nhận bảo hiểm thì có 2 trường hợp: nếu bạn đã từng chốt sổ bảo hiểm và thời hạn tham gia đến khi chốt là 1 năm trở lên thì ok rồi ko cần phải xin nữa nhé. Còn nếu chưa chốt bao giờ thì đem sổ lên bảo hiểm quận xin xác nhận, kẹp tờ 100k - 200k vào là nhanh lắm mn ạ. Quan trọng nhất là xin xác nhận chưa có nhà ở, mẹo của mình là đến chỗ UBND phường, gặp ông bảo vệ, hỏi làm thế nào giúp được ko, 1trieeuj là xong xuôi hết nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán quá các mẹ à. Tình hình là e và chồng e tiết kiệm được ít tiền cộng thêm vay gói 30k. Mua căn hộ ở HH1B. Lúc nhận nhà háo hức lắm. Nhưng mà khi nhận rồi. Vào xem nhà thì thấy căn hộ của e bị hệ thống ống nước chạy qua phòng ngủ. Ống nước đó to lắm. Họ làm 1 sàn phụ phòng ngủ che đi! Đi xem thầy, Thầy bảo như thế không tốt. Hỏi bên kỹ thuật thì họ bảo mỗi tầng có 1 căn hộ bị ống qua sàn như vậy. Không biết có mẹ nào mua căn hộ bị ống nước chạy qua nhà không? Nên e nghĩ là các mẹ đừng tham rẻ mua Chung Cư linh đàm làm gì vì e nghe nói gói 30k tỷ đã ngừng giải ngân. Giờ e thấy hối hận vì đã mua nó!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3