Các mẹ cẩn thận khi qua shop Phương Anh 101C1 Thái Thịnh mua đồ nhé!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.69K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Thực sự đến giờ em vẫn rất bức xúc vì kiểu làm ăn mang tính lừa đảo của cái shop này. Em mới mở cửa hàng nên phải đi nhập hàng ở rất nhiều nơi bán buôn. Mà các mẹ biết rồi đấy. Giá bán buôn hầu hết ở đâu cũng thế thôi, có giá chung hết rồi. Chủ yếu là em đi tìm mẫu. Đến nơi nào em cũng phải nói rõ với chủ shop là hàng của các anh/chị nên bao giá cho em với lại buôn bán còn đi lại nhiều lần.

Tuần trước em đến nhập hàng ở shop Phương Anh 101C1 Thái Thịnh. Thấy hàng cũng đẹp nhưng giá hơi cao. Được bà chủ chém gió là hàng chị độc và đều là hàng tốt cả. Vì mới non kinh nghiệm nên em tin. Em nhập lô hàng vừa rồi hết hơn 12 triệu các mẹ ạ. Nhưng mấy ngày sau đó em lên chỗ 35 Phó Đức Chính tìm hàng thì… hầu hết mẫu mã em lấy ở Phương Anh đều có, chất lượng chẳng khác gì nhau. Còn giá thì các mẹ biết không một trời một vực. Giá hầu như đều tăng gấp 3, 4 lần. Mấy cái váy, mẫu áo ở Phó Đức Chính giá tầm từ 3-400k. Thế mà ở kia giá lại từ 800-1tr3 và không cho đổi (Các cửa hàng bán buôn hầu hết đều cho đổi và trả lại hàng).

Em a cay gọi điện lại thì nó trở mặt ngay. Xưng hô mày tao rồi đại ý rằng thuận mua vừa bán. Ok, trong chuyện này có lỗi của em một phần do quá tin người. Nhưng em không ngờ nó bán giá buôn cho em mà còn gấp 3, 4 lần giá bán bình thường. Làm ăn kiểu chộp giật. Không có uy tín gì cả. Nó kêu những hàng của tao bán còn không kịp… bla, bla. Cái lô hàng của nó lấy về em đem giới thiệu khách toàn bị chê đắt. Rồi bị nói ra nói vào là em nhập 1 bán 10 -> em bị mất khách. (Khách hàng của em toàn những người chi tiêu nhiều cho mặt hàng này nên hầu như nắm rất rõ giá cả). Đã mất tiền rồi còn thế này.

Em viết lên đây cho các mẹ biết và tránh mặt cái shop Phương Anh 101 Thái Thịnh. Đỡ phải mang cục tức vào người
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 2,443 Bài viết

• 3,704 Được cảm ơn

Bạn lấy đồ hãng Cat eyes, XuanDian, Gto...ở đó phải hem? Hồi lâu rùi dì mình hay mua váy ở đó bag cũng chê đắt hơn chỗ khác,
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng, em mua mấy đồ đấy. vừa bị mất tiền lại mất cả khách.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 2,443 Bài viết

• 3,704 Được cảm ơn

Trời ui giá buôn mà giao cho e thế thì chết rùi. E lên Hàng Đào, Lương Văn Can nhiều hàng bán buôn mà. Chỉ có Cateyes là đắt nhất nhưng giao e giá đó thì bằng chị mua lẻ về mặc rùi. Chịu khó bán lỗ cái lô hàng này vậy. Hix...
    • 235 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Lấy hàng như vậy sao chị không lấy thẳng từ bên mỷ,em toàn đi lấy hàng cho các chị ở Vn,hàng về đến nơi giá củng chẳng cao như thế,trừ khi là đồ hiệu thôi.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tại mình đang đi tìm nguồn hàng mà. Mình đang hướng đến độ tuổi trung niên có kinh tế khá. Hay bạn có chỗ nào hàng đẹp có thể giới thiệu cho mình không?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,169 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Bán hàng kiểu này vừa chém khách vừa ăn cướp nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 991 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

thôi lấy đây làm bài học rút kinh nghiệm vậy bạn.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • 66 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, hình như là shop Linh anh chứ nhỉ. Mình đã từng mua ở đây đôi xăng đan màu xanh giá 550k , về đi thấy cũng ổn. Cách đây 1 tháng định qua mua đôi nữa thì hơi xót tiền nên lại chần chừ, và thấy thật may khi hôm kia qua 1 shop ở Nguyên Hồng bán mẫu y chang, giá khoảng hơn 400k thôi. Còn váy nhà Linh Anh thì màu mè nhiều trông cũng hay hay, độc đáo nhưng toàn quanh tiền triệu cả. Túm lại, mình nghĩ shop Linh Anh bán giá cao mà chất lượng thì cũng bình thường nên chắc sẽ không bao giờ quay trở lại mua nữa.

p/s: Mình định copy đường link của shop Linh anh trên forum "làm cha mẹ" cho các bạn, vì mình biết địa chỉ qua đây nhưng ko cop được, chắc là mod ko cho rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 132 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

mình oi biết shop 35 Phó Đức Chính như thế nào nhưng goofle thấy topic phàn nàn bên Wtt chắc ởi đấy cũng toàn hàng Hồ Cẩm Đào

https://www.webtretho.com/forum/f69/n...-hang-1283172/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,046 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunaheart Xem bài viết
    Bạn ơi, hình như là shop Linh anh chứ nhỉ. Mình đã từng mua ở đây đôi xăng đan màu xanh giá 550k , về đi thấy cũng ổn. Cách đây 1 tháng định qua mua đôi nữa thì hơi xót tiền nên lại chần chừ, và thấy thật may khi hôm kia qua 1 shop ở Nguyên Hồng bán mẫu y chang, giá khoảng hơn 400k thôi. Còn váy nhà Linh Anh thì màu mè nhiều trông cũng hay hay, độc đáo nhưng toàn quanh tiền triệu cả. Túm lại, mình nghĩ shop Linh Anh bán giá cao mà chất lượng thì cũng bình thường nên chắc sẽ không bao giờ quay trở lại mua nữa.

p/s: Mình định copy đường link của shop Linh anh trên forum "làm cha mẹ" cho các bạn, vì mình biết địa chỉ qua đây nhưng ko cop được, chắc là mod ko cho rùi.
    nhà Linh Anh đấy bán đắt thật , em vào mua 1 lần mà chạy mất dép
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm nguồn hàng về quần áo và phụ kiện cho nam giới. Xin các anh chị cũng kinh nghiệm giúp em được ko ạ. Vì ở HN này, nhiều cái em còn chưa biết, rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị ạ.
    "Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn"
    CUNG CẤP SỈ/LẺ SỮA ONG CHÚA
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia buồn với c
    Nhận gia công, thiết kế, bán buôn bán lẻ thời trang công sở giá rẻ số lượng ít nhiều.
    Website: https://www.vaydoc.com
    Mobile: 0932.216.909
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn bán buôn thì phải nghiên cứu chỗ lấy hàng ạ. Người bán cũng có người này người kia